Report TMOD xetang lạm quyền, không biết rules của box

Status
Not open for further replies.

vo-_-danh

Senior
Verified
Reactions
1,675
MR
0.014
Phone Number
Call me! Call me!
Facebook
Follow me on Facebook
Mình có lập 1 topic đầu tiên tại box HYIP
https://mmo4me.com/threads/clomina-clomina-com.238600/
Trước khi post bài mình đã đọc rất kỹ rules của box. Nhưng topic đã bị del sau vài nốt nhạc (del chứ ko phải move thùng rác). Và tài khoản bị warning luôn 2 point bởi TMOD xetang.
Lý do là không để proof deposit trong topic. Trong khi mình đã đọc rules từ trước và ko thấy rules yêu cầu nên mình cũng ngại chụp ảnh để cho vào.
Trong khi đó, rules của box là cấm để link ref trong topic, vậy mà tất cả các topic của TMOD xetang đều để link ref thì không thấy xử lý gì.
Mình có inbox thắc mắc và nêu ra cả vi phạm của TMOD xetang.
Đến hôm nay thì rules đã được sửa lại.
Như vậy là TMOD không hề biết rules của box và xử lý theo cảm tính. Hay là rules của forum chỉ để chưng ra cho có, còn rules thực sự là phải nghe theo ý MOD, làm theo ý MOD?
Thực sự việc ko đáng là gì ko muốn report, nhưng có vẻ mình đã gây thù chuốc oán với một số người. Và họ cứ vào topic mình gây war, gây khó dễ. Trong khi TMOD @xetang chỉ chăm chăm vào việc hạnh hoẹ mình mà ko có ý kiến gì với những người khác. Post lên cho xả stress. Dạo này đen, bị ... nhiều quá.

Update: rules của box HYIP cũ
Hướng dẫn sử dụng Prefix:
  • New Site:
    • Phải có Deposit Proof bằng hình ảnh
    • Không chấp nhận tiền Bonus từ Admin cho Monitor hoặc cho nhà đầu tư
  • Got Paid:
    • Phải có Proof bằng hình ảnh
    • Phải cập nhật thêm Deposit Proof mới
    • Áp dụng cho lần nhận đầu tiên

Các yêu cầu khi mở 1 Thread mới:
  • Sử dụng đúng Prefix
  • Trình bày rõ tiêu đề ngắn gọn, dễ hiểu
  • Không để Link Ref
Prefix của topic mình lập là [Introduction]

Last edited:
Thôi thì mình cũng chẳng đôi co với bạn nữa làm gì, cho là bạn đúng hoàn toàn đi cũng có mất cái gì đâu. Còn mình đã chỉnh sửa luật rồi đó hy vọng lần sau bạn post thì làm ơn theo đúng hộ cái, box nào cũng có luật của nó mà tất cả đều là luật cũ từ trước đến nay mà mọi người vẫn thực hiện. Mình chỉ nói vậy thôi, ko nói nhiều nữa, mình cũng bận rộn chẳng có nhiều thời gian đôi co đúng đúng sai sai với bạn đâu. Qua nói chuyện cũng biết cái "Tôi" của bạn lớn đến cỡ nào rồi. Stop here!!!!!!!!!!!
Rõ ràng sai rồi cố cãi không được giờ lại nói ra vẻ như mình cao thượng. Người ta bảo nói phải củ cải cũng nghe. Sai thì nhận sai, chả ai nói làm gì cả. Chầy cối càng khiến người khác coi thường.

Upvote 0
Rõ ràng sai rồi cố cãi không được giờ lại nói ra vẻ như mình cao thượng. Người ta bảo nói phải củ cải cũng nghe. Sai thì nhận sai, chả ai nói làm gì cả. Chầy cối càng khiến người khác coi thường.

Ừ, thì mình nhận mình sai, có mất gì đâu, ok chưa bạn! Nhưng lần tới nếu tạo topic mà bạn vẫn tiếp tục ko proof deposit hoặc proof từ site mình sẽ khoá topic luôn đó, luật đã đề rồi và mình cứ vậy thực hiện thôi,... chẳng cần nói nhiều nữa làm gì cả!!!!!!

Mình stop here!!!!!!!!

Upvote 0
Ừ, thì mình nhận mình sai, có mất gì đâu, ok chưa bạn! Nhưng lần tới nếu tạo topic mà bạn vẫn tiếp tục ko proof deposit hoặc proof từ site mình sẽ khoá topic luôn đó, luật đã đề rồi và mình cứ vậy thực hiện thôi,... chẳng cần nói nhiều nữa làm gì cả!!!!!!

Mình stop here!!!!!!!!
Bạn ko phải doạ. Nếu làm đúng như rules thì bạn chẳng bao giờ có cơ hội bắt bẻ mình đâu.

Upvote 0
Mình thấy bác @xetang làm sai nhưng chỉ undelete và nói : ai mà chả có lúc sai. Không thấy xin lỗi bác vô danh gì, lúc 2 bên tranh luận để làm rõ thì ko trả lời vào trọng tâm câu hỏi của phía bên kia, cứ nói đâu đâu. Và cuối cùng thì bác ấy bảo "cứ cho mình sai, oke chưa bạn", trông như một sự bố thí phần thắng cho bác vô danh. Không thấy một chút thiện ý xin lỗi gì.

Em biết làm mod rất vất vả mà chả được đồng nào, nhưng cũng mong bác làm thật tốt để ae cùng có miếng ăn ;)

Upvote 0
Mình thấy bạn thớt và Mod @xetang nên dĩ hoà di quý. Bạn thớt cũng có lỗi và Mod cũng có lỗi (và cậu ấy đã nói ai mà không có lỗi lầm. Bên cạnh đó bạn ấy đã Restore lại cho bạn thớt rồi) nên thớt cũng bỏ qua đi. Và mong mọi người luôn vui vẻ vì mình thấy chuyện cũng không quá nghiêm trọng để cãi nhau! Chúc 2 bạn luôn kiếm thật nhiều tiền. Trân trọng,

Upvote 0
Tao là Mod Tao Có Quyền, BỌn Bây thích thì chơi ko thích thì ý kiến lên Phường Nhé .
Rule 1 : Admin Mod Luôn Luôn Đúng .
Rule 2 : Nếu Admin Mod sai xin xem lại điều 1 :p
troll tí, tớ góp ý mấy tên mod, del 1 bài vì thiếu 1 cái proof thì nhắc họ 1 tiếng có chết ko ? cái cmt chắc sẽ lâu hơn là Del 1 bài nhỉ ?
Mấy tên này mà cho đi làm Cán Bộ mà công chứng chứng nhận Thủ tục gì đó chắc hành dân ghê lắm :D

Upvote 0
Tớ nói thật mOd 4rum này đc 5% là ok còn lại toàn dựa hơi là mod rồi bố láo ko :D

Upvote 0
Mình thấy bạn thớt và Mod @xetang nên dĩ hoà di quý. Bạn thớt cũng có lỗi và Mod cũng có lỗi (và cậu ấy đã nói ai mà không có lỗi lầm. Bên cạnh đó bạn ấy đã Restore lại cho bạn thớt rồi) nên thớt cũng bỏ qua đi. Và mong mọi người luôn vui vẻ vì mình thấy chuyện cũng không quá nghiêm trọng để cãi nhau! Chúc 2 bạn luôn kiếm thật nhiều tiền. Trân trọng,
Sao mấy bạn cứ thích bới ra nhỉ. Đến đương sự còn không chỉ ra được lỗi của mình mà bạn lại vẫn còn nói thế này. Chỉ giùm cái lỗi của mình cái. Làm ơn suy nghĩ trước khi phát biểu. Hay lỗi của mình là chưa đưa bài cho MOD duyệt trước khi post?

Upvote 0
Người thì phải theo luật chứ sao lại luật theo nguời thế kia. Muốn sửa rules nào đó ít nhất cũng phải có sự đồng thuận của các mod khác và admin, còn tốt hơn nữa thì có topic trưng cầu ý kiến member. Còn muốn sửa thì sửa thì phần rules để luôn " I'm rules" cho nó gọn.
bạn này nói đúng. Nhưng khi tìm được site ai cũng muốn có ref trước. nếu chậm 1 chút thì làm gì có ai ref được. Nếu đợi có Proof rút được tiền thì khi đó site chắc cũng sắp tiêu rồi. Chơi những cái này chủ yếu may rủi. Nếu post bài mà chưa có Proof thì nên nhắc nhở. Chủ yếu là xử lý các chủ Thớt không trung thực với cái nội dung mà thớt nêu ra nhằm tuyển ref, tuyển xong thì bỏ mặc chả thèm quan tâm. Mình nghĩ thế mới hợp lý.;)

Upvote 0
Mod hay thành viên gì cũng như nhau cả, đối với mình là như vậy! Nếu Mod nào sai trái quá đáng mình sẽ bảo vệ quyền lợi thành viên đến cùng. Đằng này mình đã quan sát và xem xét kỹ không quá nghiêm trọng nên mới khuyên mọi người dĩ hoà di quý. Ông bà mình có câu "1 điều nhịn chín điều lành" không sai đâu! Mong các bạn hiểu ý mình mà bỏ qua cho nhau!:)
Trân trọng,

Upvote 0
Mod hay thành viên gì cũng như nhau cả, đối với mình là như vậy! Nếu Mod nào sai trái quá đáng mình sẽ bảo vệ quyền lợi thành viên đến cùng. Đằng này mình đã quan sát và xem xét kỹ không quá nghiêm trọng nên mới khuyên mọi người dĩ hoà di quý. Ông bà mình có câu "1 điều nhịn chín điều lành" không sai đâu! Mong các bạn hiểu ý mình mà bỏ qua cho nhau!:)
Trân trọng,
Vấn đề là con người ta thái độ thế nào mới quan trọng. Đôi khi người mắc lỗi nặng nhưng có thái độ tốt người ta dễ bỏ qua hơn là những người mắc lỗi nhẹ nhưng thái độ không ra gì. Cái thể loại mà phát biểu dạng như: "Ai mà chẳng có lỗi. Ừ coi như mày đúng, tao sai đấy. Mày làm gì được tao. Hết chuyện nhé" thì là điều nhịn ấy hả. Sửa rules xong vào ko cần đọc topic bắt đầu hạch hoẹ member tiếp trong khi không nhắc nhở những người gây rối topic?
Còn chính bạn cũng là TMOD. Mà vào đến topic này mình ghi không biết bao nhiêu lần rồi vẫn còn nói mình mắc lỗi thì xin lỗi bạn, lời bạn nói chỉ mang tính bao che cho nhau.
Mà công nhận cái forum hài vãi. Member post bài không vi phạm rules, thế mà các MOD cứ thi nhau vào nói member có lỗi. Con lợn gợi tình? Thế hoá ra cái luật ngầm của MMO4ME "Rules là MOD, MOD là rules" là có thật à? @Shin, @legialoc, @animax1991 vào cho ý kiến cái. Nếu là thật thì kiến nghị bỏ hết mấy cái topic rules đi cho nó nhẹ forum, member đỡ mất công đọc phí mất mấy phút cuộc đời.

Upvote 0
@xetang cũng đã nhận sai rồi, ai cũng có lúc không sai. Cậu @vo-_-danh cũng nên thông cảm nhé! Mong @xetang mai mốt để ý đừng để xảy ra lần nữa!

@vo-_-danh còn gì nữa không? mình close topic!
OK. Đôi khi chỉ cần 1 lời nói có khi còn tác dụng hơn thiên ngôn vạn ngữ :D

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,226
172,273
Latest member
Quanganh1233