Report TMOD xetang lạm quyền, không biết rules của box

Status
Not open for further replies.

vo-_-danh

Senior
Verified
Reactions
1,675
MR
0.014
Phone Number
Call me! Call me!
Facebook
Follow me on Facebook
Mình có lập 1 topic đầu tiên tại box HYIP
https://mmo4me.com/threads/clomina-clomina-com.238600/
Trước khi post bài mình đã đọc rất kỹ rules của box. Nhưng topic đã bị del sau vài nốt nhạc (del chứ ko phải move thùng rác). Và tài khoản bị warning luôn 2 point bởi TMOD xetang.
Lý do là không để proof deposit trong topic. Trong khi mình đã đọc rules từ trước và ko thấy rules yêu cầu nên mình cũng ngại chụp ảnh để cho vào.
Trong khi đó, rules của box là cấm để link ref trong topic, vậy mà tất cả các topic của TMOD xetang đều để link ref thì không thấy xử lý gì.
Mình có inbox thắc mắc và nêu ra cả vi phạm của TMOD xetang.
Đến hôm nay thì rules đã được sửa lại.
Như vậy là TMOD không hề biết rules của box và xử lý theo cảm tính. Hay là rules của forum chỉ để chưng ra cho có, còn rules thực sự là phải nghe theo ý MOD, làm theo ý MOD?
Thực sự việc ko đáng là gì ko muốn report, nhưng có vẻ mình đã gây thù chuốc oán với một số người. Và họ cứ vào topic mình gây war, gây khó dễ. Trong khi TMOD @xetang chỉ chăm chăm vào việc hạnh hoẹ mình mà ko có ý kiến gì với những người khác. Post lên cho xả stress. Dạo này đen, bị ... nhiều quá.

Update: rules của box HYIP cũ
Hướng dẫn sử dụng Prefix:
  • New Site:
    • Phải có Deposit Proof bằng hình ảnh
    • Không chấp nhận tiền Bonus từ Admin cho Monitor hoặc cho nhà đầu tư
  • Got Paid:
    • Phải có Proof bằng hình ảnh
    • Phải cập nhật thêm Deposit Proof mới
    • Áp dụng cho lần nhận đầu tiên

Các yêu cầu khi mở 1 Thread mới:
  • Sử dụng đúng Prefix
  • Trình bày rõ tiêu đề ngắn gọn, dễ hiểu
  • Không để Link Ref
Prefix của topic mình lập là [Introduction]

Last edited:
box HYIP lun vậy, cũng khó nói. Vì MOD kiêm luôn MONITOR nên việc MOD "xử lý hơi mạnh" với member khác là bình thường :)

Trước giờ việc này xảy ra hoài mà, có gì đâu mà lạ :D

Vụ này cũng chỉ là "chưa hợp tình" cho lắm, chứ "vẫn hợp lý" mà :) Vì rule là phải có proof + đc để link ref thì xưa nay vẫn vậy >.<

Upvote 0
Người thì phải theo luật chứ sao lại luật theo nguời thế kia. Muốn sửa rules nào đó ít nhất cũng phải có sự đồng thuận của các mod khác và admin, còn tốt hơn nữa thì có topic trưng cầu ý kiến member. Còn muốn sửa thì sửa thì phần rules để luôn " I'm rules" cho nó gọn.

Đúng đó bạn, nhưng bạn thấy rồi đó, ý của bạn đó ở trên là bỏ hết tất cả các luật đã có từ khi forum này mới hình thành đấy, như thế thì cần mod để làm gi nữa,.... hihihi Chẳng mấy chốc cái box đấy thành rác luôn, ai muốn post thế nào thì post!!!!!!!!!!!

Upvote 0
box HYIP lun vậy, cũng khó nói. Vì MOD kiêm luôn MONITOR nên việc MOD "xử lý hơi mạnh" với member khác là bình thường :)

Trước giờ việc này xảy ra hoài mà, có gì đâu mà lạ :D

Vụ này cũng chỉ là "chưa hợp tình" cho lắm, chứ "vẫn hợp lý" mà :) Vì rule là phải có proof + đc để link ref thì xưa nay vẫn vậy >.<
Xưa nay vẫn vậy nhưng trong rules nó không ghi như vậy. Đọc lại kỹ rules nhé.
Đúng đó bạn, nhưng bạn thấy rồi đó, ý của bạn đó ở trên là bỏ hết tất cả các luật đã có từ khi forum này mới hình thành đấy, như thế thì cần mod để làm gi nữa,.... hihihi Chẳng mấy chốc cái box đấy thành rác luôn, ai muốn post thế nào thì post!!!!!!!!!!!
Bạn không hiểu hay cố tình không hiểu. Người bỏ hết các rules của forum chính là bạn đấy.

Upvote 0
Bác vodanh bữa nay chơi HYIP nữa à, còn sell HMA không bác?, trước vẫn hay mua của bác suốt.
- Luật tạo topic phải có Proof Dep thì miễn bàn rồi, cơ mà nếu như ko phải cố ý up thiếu, thì Mod nên nhắc nhở trước, nếu không up sau 24h thì hãng xóa topic. Còn nếu kiểu spam cố ý, thì xóa luôn khỏi phải bàn. Cái rule đó thì có từ tám đời rồi, đâu phải của Mod viết đâu mà, nên chắc nãy vào đọc lại, thấy thời thế nhiều cái thay đổi, không còn hợp lý nữa, thì chỉnh sửa chau chuốt lại thôi. Chứ ko phải xóa để lấp liếm gì đâu.
Về cơ bản thì ra rules là đúng. Nhưng mà chưa ra rules đã phạt người khác là ko được. Là MOD thì phải làm việc theo rules, muốn phạt theo ý mình thì phải thay đổi rules trước khi phạt :)
Lần đầu tiên chơi HYIP. Mình vẫn đang ngưng HMA nhé. :D

Upvote 0
Trời ơi bạn ngây thơ thế , bạn vodanh nói xéo đó. Ý là tình hình rules bất cập thế này là không ổn cần thay đổi đó

Upvote 0
Xưa nay vẫn vậy nhưng trong rules nó không ghi như vậy. Đọc lại kỹ rules nhé.

Bạn không hiểu hay cố tình không hiểu. Người bỏ hết các rules của forum chính là bạn đấy.

Chẳng ai bỏ cái luật của forum ở đây cả bạn ah, bạn nên xem lại toàn bộ từ trước đến nay đi, mình đã nói vẫn áp dụng luật cũ từ khi box này mới thành lập mà. Bạn ko hiểu à hay đang cố tình cãi lý cho cái sai của bạn đó, luật vẫn như xưa có gì thay đổi đâu.

Upvote 0
Chẳng ai bỏ cái luật của forum ở đây cả bạn ah, bạn nên xem lại toàn bộ từ trước đến nay đi, mình đã nói vẫn áp dụng luật cũ từ khi box này mới thành lập mà. Bạn ko hiểu à hay đang cố tình cãi lý cho cái sai của bạn đó, luật vẫn như xưa có gì thay đổi đâu.
Bạn chỉ cho mình cái luật cũ mà mình vi phạm hộ cái

Upvote 0
Hi, hi, hi,... thực ra mình lên Mod lâu rồi chẳng qua mình bận rộn quá nên chưa có thời gian up hồ sơ để chuyển từ Tmod thành Mod thôi, mà TMod hoặc Mod thì cũng chẳng có gì quan trọng lắm đâu... mọi người cứ ý kiến tự nhiên nhé!!!!!!!!

Cái Mục New Site và Got Paid là từ ngày xưa giờ còn đâu nữa mà tạo topic với 2 cái này
Còn luật ref thì chỉ ko áp dụng với các topic mang tình chất tham khảo, thảo luận,... thôi. Nếu tạo topic site mới mà ko để link ref thì ai muốn tạo nữa, các forum nước ngoài còn chẳng có cái luật nào mà tạo topic ko được để link ref cả.
Mod hay Tria Mod gì thì cũng bình thường chẳng qua là quản lý được member và được member tin tưởng hơn trong việc GD thôi nhé Mod. Đừng lấy uy danh Mod ra mà đè nguời, kẻo nguời ta cuời cho đấy. đừng nên tự cao quá. Còn việc bạn chưa nhắc nhở đã vội delete rồi lại move rồi point là bạn rồi đó.
PS : Làm Mod thì nên dùng từ ngữ trang nhã tí xíu nhé, đừng thô lỗ như member không tốt cho lắm đâu nhé Mod.

Upvote 0
Về cơ bản thì ra rules là đúng. Nhưng mà chưa ra rules đã phạt người khác là ko được. Là MOD thì phải làm việc theo rules, muốn phạt theo ý mình thì phải thay đổi rules trước khi phạt :)
Lần đầu tiên chơi HYIP. Mình vẫn đang ngưng HMA nhé. :D

Còn bạn bảo các topic của mình site luật, bạn vào kiểm tra tất cả các topic của mình xem có sai luật tý nào ko nhé và tất cả các topic vẫn kiểu post như vậy từ khi box này mới thành lập cơ trải qua nhiều đời mod rồi

Upvote 0
Còn bạn bảo các topic của mình site luật, bạn vào kiểm tra tất cả các topic của mình xem có sai luật tý nào ko nhé và tất cả các topic vẫn kiểu post như vậy từ khi box này mới thành lập cơ trải qua nhiều đời mod rồi
Các yêu cầu khi mở 1 Thread mới:
  • Sử dụng đúng Prefix
  • Trình bày rõ tiêu đề ngắn gọn, dễ hiểu
  • Không để Link Ref
Vẫn còn cố cãi

Upvote 0
:confused: cứ post thread về site HYIP thì phải post plan, post proof dep rõ ràng, có vậy thôi mà bạn kia không chịu hiểu ~~

Upvote 0
Mod hay Tria Mod gì thì cũng bình thường chẳng qua là quản lý được member và được member tin tưởng hơn trong việc GD thôi nhé Mod. Đừng lấy uy danh Mod ra mà đè nguời, kẻo nguời ta cuời cho đấy. đừng nên tự cao quá. Còn việc bạn chưa nhắc nhở đã vội delete rồi lại move rồi point là bạn rồi đó.
PS : Làm Mod thì nên dùng từ ngữ trang nhã tí xíu nhé, đừng thô lỗ như member không tốt cho lắm đâu nhé Mod.

Như bạn nói thì ở đây mọi người đều bình đẳng, mình nói chuyện cũng như 1 member bt, có lúc nào nghĩ là TMOD hoặc MOD là phải thế này, thế kia đâu, bạn xem lại ngôn từ của mình xem có vấn đề gì ko mà bạn nội dung vậy?

Upvote 0
:confused: cứ post thread về site HYIP thì phải post plan, post proof dep rõ ràng, có vậy thôi mà bạn kia không chịu hiểu ~~
Cái này có quy định trong rules ko? Hay là quy định ngầm của MOD? Có thể bạn hay vào box HYIP thì bạn biết, người chưa vào bao giờ thì hỏi chúa hay là phải đưa bài viết cho MOD duyệt trước khi post?

Upvote 0
Vẫn còn cố cãi

Bạn kéo xuống những trang dưới xem lại tất cả đi. Ở trang dưới có upgrade về Luật ref của MOD cũ là hyipnew đó bạn

Updated Rules Hyip Box ngày 05/08/2014.
Theo như tình hình BOX HYIP thì việc lập ra topic với Prefix là [COLOR="#FF000p"]Thảo luận[/COLOR] để nhằm mục đích bình luận và đánh giá site, không được đưa link refs hoặc các link khác nhằm để tuyển refs đồng thời cũng nghiêm cấm việc đưa link RCB, monitor, hoặc các link nhằm lợi ích cá nhân trên topic của người khác,Điều này sẽ ảnh hưởng đến chủ topic,người có công tìm và tạo topic đầu tiên. Vì vậy nhằm bảo vệ các chủ topic và hạn chế lách rules tại hyip box sẽ bổ sung 2 Điều như sau:

Điều 9: Khi lập một topic vQEC1 hyip chỉ được phép đặt 3 Prefix : New Site; Got Paid ; Thảo Luận nhưng chú ý việc lập topic về thảo luận không cho phép đưa link refs, Link RCB,Link monitor và các link khác nhằm đưa đến một site có lợi cho chủ topic.

Điều 10: Nghiêm cấm mọi hình thức quảng cáo trên topic của người khác như link refs, Link RCB,Link monitors và các hình thức quảng cáo khác nhằm đưa đến lợi ích cho mình. Đặc biệt nếu spam quảng cáo không liên quan đến topic như là link bán card,nạp thẻ game, các loại game ,... thì sẽ bị ban mãi mãi.

Upvote 0
Bạn kéo xuống những trang dưới xem lại tất cả đi. Ở trang dưới có upgrade về Luật ref của MOD cũ là hyipnew đó bạn
Mình xem hết rồi. Bạn trích dẫn ra đây mình xem cái chỗ bạn nói là chỗ nào?

Upvote 0
Cái này có quy định trong rules ko? Hay là quy định ngầm của MOD? Có thể bạn hay vào box HYIP thì bạn biết, người chưa vào bao giờ thì hỏi chúa hay là phải đưa bài viết cho MOD duyệt trước khi post?
Có, không, đọc rules rồi lập thread!

Upvote 0
làm MOD chi cho mệt trời :D

Upvote 0
Như bạn nói thì ở đây mọi người đều bình đẳng, mình nói chuyện cũng như 1 member bt, có lúc nào nghĩ là TMOD hoặc MOD là phải thế này, thế kia đâu, bạn xem lại ngôn từ của mình xem có vấn đề gì ko mà bạn nội dung vậy?
mình thấy bạn đưa ra Mod và Tria Mod có vẻ hơi hách dịch cho rằng mình là Mod thì ra vẻ ta đây. Bạn đọc lại rồi ngẫm nghĩ sẽ thấy, mình góp ý cho bạn, bạn nên xem lại mình và xem lại cách xử lý công việc nữa.

Ban cho mình hỏi bạn 1 câu nhé : Bạn chưa nhắc nhở đã vội delete topic ngta thì bạn sai hay đúng? (Trước khi trả lời nên suy nghĩ kỹ bạn nhé. )

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
419,910
171,952
Latest member
quisi

Most viewed of week

Most discussed of week