Report TMOD xetang lạm quyền, không biết rules của box

Status
Not open for further replies.

vo-_-danh

Senior
Verified
Reactions
1,675
MR
0.014
Phone Number
Call me! Call me!
Facebook
Follow me on Facebook
Mình có lập 1 topic đầu tiên tại box HYIP
https://mmo4me.com/threads/clomina-clomina-com.238600/
Trước khi post bài mình đã đọc rất kỹ rules của box. Nhưng topic đã bị del sau vài nốt nhạc (del chứ ko phải move thùng rác). Và tài khoản bị warning luôn 2 point bởi TMOD xetang.
Lý do là không để proof deposit trong topic. Trong khi mình đã đọc rules từ trước và ko thấy rules yêu cầu nên mình cũng ngại chụp ảnh để cho vào.
Trong khi đó, rules của box là cấm để link ref trong topic, vậy mà tất cả các topic của TMOD xetang đều để link ref thì không thấy xử lý gì.
Mình có inbox thắc mắc và nêu ra cả vi phạm của TMOD xetang.
Đến hôm nay thì rules đã được sửa lại.
Như vậy là TMOD không hề biết rules của box và xử lý theo cảm tính. Hay là rules của forum chỉ để chưng ra cho có, còn rules thực sự là phải nghe theo ý MOD, làm theo ý MOD?
Thực sự việc ko đáng là gì ko muốn report, nhưng có vẻ mình đã gây thù chuốc oán với một số người. Và họ cứ vào topic mình gây war, gây khó dễ. Trong khi TMOD @xetang chỉ chăm chăm vào việc hạnh hoẹ mình mà ko có ý kiến gì với những người khác. Post lên cho xả stress. Dạo này đen, bị ... nhiều quá.

Update: rules của box HYIP cũ
Hướng dẫn sử dụng Prefix:
  • New Site:
    • Phải có Deposit Proof bằng hình ảnh
    • Không chấp nhận tiền Bonus từ Admin cho Monitor hoặc cho nhà đầu tư
  • Got Paid:
    • Phải có Proof bằng hình ảnh
    • Phải cập nhật thêm Deposit Proof mới
    • Áp dụng cho lần nhận đầu tiên

Các yêu cầu khi mở 1 Thread mới:
  • Sử dụng đúng Prefix
  • Trình bày rõ tiêu đề ngắn gọn, dễ hiểu
  • Không để Link Ref
Prefix của topic mình lập là [Introduction]

Last edited:
Mình xem hết rồi. Bạn trích dẫn ra đây mình xem cái chỗ bạn nói là chỗ nào?

Thế như này bạn nói nghĩa là ko được phép để link ref ah? :D

Link ref chỉ ko được phép với những topic thảo luận hoặc mang tính chất tham khao thôi, còn lại với site mới thì được phép có link ref, nếu ko được phép để link ref thì nếu là bạn liệu bạn có muốn post site ko?

Upvote 0
Có ở chỗ nào vậy? Rules cũ mình đã post ở đầu topic đó. Bạn đọc rồi chỉ hộ mình cái.
Thôi, mình sai rồi, cho mình xin lỗi cái tôi to đùng của bạn, bạn nói là đúng rồi đó, thôi mình đi đây, cho mình xin lỗi nhé, trình độ mình ko đủ để giải thích cho bạn rồi :((

Upvote 0
Cái này có quy định trong rules ko? Hay là quy định ngầm của MOD? Có thể bạn hay vào box HYIP thì bạn biết, người chưa vào bao giờ thì hỏi chúa hay là phải đưa bài viết cho MOD duyệt trước khi post?
quy định đó có lâu rồi đó bạn, chắc là Shin chưa cập nhật hoặc thiếu sót thôi. Lần sau bạn nên lưu ý vấn đề proof khi tạo topic. vì đây là những box nhạy cảm 1 mất 1 còn mà bạn

Upvote 0
Thế như này bạn nói nghĩa là ko được phép để link ref ah? :D
Cái này do MOD quản lý quy định. Và quy định phải được ra văn bản bằng rules. Mình đọc rules của locvinhsu viết ở post #1 là ko được để link ref.
Cơ mà cái này chỉ là phụ thôi. Vấn đề chính là mình ko vi phạm rules sao lại bị xử lý?

Upvote 0
quy định đó có lâu rồi đó bạn, chắc là Shin chưa cập nhật hoặc thiếu sót thôi. Lần sau bạn nên lưu ý vấn đề proof khi tạo topic. vì đây là những box nhạy cảm 1 mất 1 còn mà bạn
Mình luôn làm việc theo đúng rules. Ví dụ như ai cũng biết đội mũ bảo hiểm là tốt, nhưng chưa ra luật mà bắt người không đội mũ bảo hiểm. Là bạn, bạn có chịu được không?
Mình đang quen ở box PTC và matrix chỉ yêu cầu proof with. Mới lần đầu tiên post ở box HYIP đã gặp phải trường hợp vậy, mặc dù mình có đọc rất kỹ rules rồi. Nếu rules bắt buộc yêu cầu thì mình ngại gì ko thêm luôn proof đâu. Đằng nào cũng mất công chụp proof with rồi.

Upvote 0
mình thấy bạn đưa ra Mod và Tria Mod có vẻ hơi hách dịch cho rằng mình là Mod thì ra vẻ ta đây. Bạn đọc lại rồi ngẫm nghĩ sẽ thấy, mình góp ý cho bạn, bạn nên xem lại mình và xem lại cách xử lý công việc nữa.

Ban cho mình hỏi bạn 1 câu nhé : Bạn chưa nhắc nhở đã vội delete topic ngta thì bạn sai hay đúng? (Trước khi trả lời nên suy nghĩ kỹ bạn nhé. )

Tớ hách dịch thế nào vậy bạn, bạn nên nhớ MOD với tớ cũng chẳng quan trọng lắm đâu, bằng chứng tớ nên MOD cũng từ năm trước cơ, nhưng đến giờ tớ vẫn chưa upgrade hồ sơ nên vẫn là TMOD thôi, tớ thấy bạn nói có vẻ nặng lời với tớ, làm như tớ làm quyền hoặc hách dịch này kia. Ở trên bạn cũng nói MOD thì cũng như Member nghĩa là bình đẳng, bạn nói nặng lời với người khác, chẳng lẽ người khác ko được quyền đáp lại sao? Nên nhớ mọi người bình đẳng nhé!!!!!!!!!!!!!!

Upvote 0
Tớ hách dịch thế nào vậy bạn, bạn nên nhớ MOD với tớ cũng chẳng quan trọng lắm đâu, bằng chứng tớ nên MOD cũng từ năm trước cơ, nhưng đến giờ tớ vẫn chưa upgrade hồ sơ nên vẫn là TMOD thôi, tớ thấy bạn nói có vẻ nặng lời với tớ, làm như tớ làm quyền hoặc hách dịch này kia. Ở trên bạn cũng nói MOD thì cũng như Member nghĩa là bình đẳng, bạn nói nặng lời với người khác, chẳng lẽ người khác ko được quyền đáp lại sao? Nên nhớ mọi người bình đẳng nhé!!!!!!!!!!!!!!
Bạn nói đúng, nếu bạn xem Mod và member bình đẳng thì mình đã không nói rồi. Vì mình và bạn thớt không quen biết mình không bên vực cho ai cả chỉ thấy bất bình mới lên tiếng thôi. Bạn còn chưa trả lời câu hỏi mình?

Upvote 0
Mình luôn làm việc theo đúng rules. Ví dụ như ai cũng biết đội mũ bảo hiểm là tốt, nhưng chưa ra luật mà bắt người không đội mũ bảo hiểm. Là bạn, bạn có chịu được không?
Mình đang quen ở box PTC và matrix chỉ yêu cầu proof with. Mới lần đầu tiên post ở box HYIP đã gặp phải trường hợp vậy, mặc dù mình có đọc rất kỹ rules rồi. Nếu rules bắt buộc yêu cầu thì mình ngại gì ko thêm luôn proof đâu. Đằng nào cũng mất công chụp proof with rồi.

Thế bạn việc bạn ko up proof và proof deposit ko như luật thì bạn cho mình là đúng hoàn toàn? Thừa nhận là mình hơi vội vàng nhưng sau đó chỉ vài phút mình đã restore lại topic của bạn rồi và vẫn để cái topic với proof ko hợp lệ của bạn bạn còn muốn gì nữa?????

Upvote 0
Thế bạn việc bạn ko up proof và proof deposit ko như luật thì bạn cho mình là đúng hoàn toàn? Thừa nhận là mình hơi vội vàng nhưng sau đó chỉ vài phút mình đã restore lại topic của bạn rồi và vẫn để cái topic với proof ko hợp lệ của bạn bạn còn muốn gì nữa?????

post lại cho bạn đọc. Còn về hỏi tại sao còn lập topic này nữa thì ở #1 đã nói rồi. :rolleyes:

Upvote 0
Bạn nói đúng, nếu bạn xem Mod và member bình đẳng thì mình đã không nói rồi. Vì mình và bạn thớt không quen biết mình không bên vực cho ai cả chỉ thấy bất bình mới lên tiếng thôi. Bạn còn chưa trả lời câu hỏi mình?

Ở trên mình có trả lời rồi đó bạn, đó là sai lầm của mình ai mà chẳng có sai lầm nhưng mình đã sửa lại nó ngay sau đó, còn có việc gì nữa đâu. Trong message mình vẫn nói đến proof ko đúng luật nhưng vẫn để topic cho cậu đấy có vấn đề gì đâu. Giờ mọi thứ đã đã được giải quyết hết rồi, nhưng bạn đấy vẫn báo cáo,hihi ,.. chắc ấm ức việc mình nhắc nhở post deposit proof nên mới báo cáo đây.

Trong việc này ai cũng có cái sai, đâu phải ai cũng đúng hoàn toàn đâu mà bạn ấy đang nghĩ rằng mình sai hoàn toàn đó!!!!!!!

Upvote 0
Ở trên mình có trả lời rồi đó bạn, đó là sai lầm của mình ai mà chẳng có sai lầm nhưng mình đã sửa lại nó ngay sau đó, còn có việc gì nữa đâu. Trong message mình vẫn nói đến proof ko đúng luật nhưng vẫn để topic cho cậu đấy có vấn đề gì đâu. Giờ mọi thứ đã đã được giải quyết hết rồi, nhưng bạn đấy vẫn báo cáo,hihi ,.. chắc ấm ức việc mình nhắc nhở post deposit proof nên mới báo cáo đây.

Trong việc này ai cũng có cái sai, đâu phải ai cũng đúng hoàn toàn đâu mà bạn ấy đang nghĩ rằng mình sai hoàn toàn đó!!!!!!!
Mình hỏi lần thứ n. Bạn thấy mình sai chỗ nào với rules thì quote cái rules cho mình xem với. Còn bạn cứ nói mồm rằng mình sai thì chả khác mấy anh giao thông cái cùn trên mấy clip bị bọn nó bắt bẻ luật đâu.

Upvote 0

post lại cho bạn đọc. Còn về hỏi tại sao còn lập topic này nữa thì ở #1 đã nói rồi. :rolleyes:

Bạn hiểu thế là ok rồi, đi đâu cũng vậy thôi, mỗi box mỗi khác, ko phải box nào luật lệ cũng như box nào cả, chỉ hy vọng rằng bạn làm theo đúng luật của các box thôi. Nếu thành viên nào cũng như bạn mà bỏ cho qua thì còn gì là luật lệ nữa!!!!!

Upvote 0
Mình hỏi lần thứ n. Bạn thấy mình sai chỗ nào với rules thì quote cái rules cho mình xem với. Còn bạn cứ nói mồm rằng mình sai thì chả khác mấy anh giao thông cái cùn trên mấy clip bị bọn nó bắt bẻ luật đâu.

Proof of deposit của bạn là đúng hay là sai??????? Bạn ko up proof nếu mọi người không nói thì bạn vẫn là đúng à?

Upvote 0
Bạn hiểu thế là ok rồi, đi đâu cũng vậy thôi, mỗi box mỗi khác, ko phải box nào luật lệ cũng như box nào cả, chỉ hy vọng rằng bạn làm theo đúng luật của các box thôi. Nếu thành viên nào cũng như bạn mà bỏ cho qua thì còn gì là luật lệ nữa!!!!!
Proof of deposit của bạn là đúng hay là sai??????? Bạn ko up proof nếu mọi người không nói thì bạn vẫn là đúng à?
Sao mồm bạn mở ra là nhắc đến luật. Thế bạn chỉ cho mình cái luật đấy cái. Không có luật mà cứ bảo người khác sai là sao? Chuyện lạ vl thế nhỉ.
Hay luật là MOD, và MOD chính là luật.

Upvote 0

uhm nếu bạn biết vậy thì đâu có gì to tác lần sau lưu ý nên nhắc nhở trước khi delete topic, có lẽ chủ topic bức xúc nên mới thế, con nguời ai cũng vậy mà, bức xúc nói ra cho đỡ tức thôi ấy mà. Chúng ta lại làm anh em tốt với nhau thôi ke ke.
Chủ topic @vo-_-danh và Mod @xetang 2 bạn nên dĩ hoà vi quý đi mỗi bạn nhường nhau chút ta lại về với nhau thôi ấy mà. hi hi.

Upvote 0
làm MOD chi cho mệt trời :D

Vừa mệt vừa đau đầu admin à, đã bận rộn thì chớ, gặp phải 10 vụ như vụ này thì chắc là hết muốn làm mod luôn, hỏi tại sao ko muốn up hồ sơ để lên mod là vậy đó. Tmod vẫn dễ thở hơn!!!!!!

Upvote 0
uhm nếu bạn biết vậy thì đâu có gì to tác lần sau lưu ý nên nhắc nhở trước khi delete topic, có lẽ chủ topic bức xúc nên mới thế, con nguời ai cũng vậy mà, bức xúc nói ra cho đỡ tức thôi ấy mà. Chúng ta lại làm anh em tốt với nhau thôi ke ke.
Chủ topic @vo-_-danh và Mod @xetang 2 bạn nên dĩ hoà vi quý đi mỗi bạn nhường nhau chút ta lại về với nhau thôi ấy mà. hi hi.
Nhiều vấn đề lắm bạn à. Ở cái forum này hầu hết làm MOD đều có mục đích cả. Không có mấy người vì member và vì forum để làm MOD đâu. May ra có @legialoc là như thế (ý kiến cá nhân) :D

Upvote 0
Sao mồm bạn mở ra là nhắc đến luật. Thế bạn chỉ cho mình cái luật đấy cái. Không có luật mà cứ bảo người khác sai là sao? Chuyện lạ vl thế nhỉ.
Hay luật là MOD, và MOD chính là luật.

Thôi thì mình cũng chẳng đôi co với bạn nữa làm gì, cho là bạn đúng hoàn toàn đi cũng có mất cái gì đâu. Còn mình đã chỉnh sửa luật rồi đó hy vọng lần sau bạn post thì làm ơn theo đúng hộ cái, box nào cũng có luật của nó mà tất cả đều là luật cũ từ trước đến nay mà mọi người vẫn thực hiện. Mình chỉ nói vậy thôi, ko nói nhiều nữa, mình cũng bận rộn chẳng có nhiều thời gian đôi co đúng đúng sai sai với bạn đâu. Qua nói chuyện cũng biết cái "Tôi" của bạn lớn đến cỡ nào rồi. Stop here!!!!!!!!!!!

Upvote 0
Nhiều vấn đề lắm bạn à. Ở cái forum này hầu hết làm MOD đều có mục đích cả. Không có mấy người vì member và vì forum để làm MOD đâu. May ra có @legialoc là như thế (ý kiến cá nhân) :D

Cuộc đời là vậy mà, chẳng ai làm cái gì mà ko nghĩ đến bản thân của mình trước cả, chỉ khi bản thân đầy đủ hoặc không bị ảnh hưởng gì thì người ta mới nghĩ đến cái chung của xã hội thôi

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
419,909
171,951
Latest member
win55dance

Most viewed of week

Most discussed of week