Suggest Tại sao mem bất mãn với sự thay đổi của forum

Status
Not open for further replies.

captchater

Banned
Reactions
1,956
MR
0.002
ngày càng nhiều người bất mãn với forum nên mình đưa ra ít ý kiến chủ quan của mình

Lí do về thái độ là :
+Với thành viên BQT ADmin quá buông lỏng và ko xử lý khi BQT vi phạm, thậm chí các thành viên BQT hay bênh vực nhau và xóa comment bất lợi hoặc closed topic khi mem report thành viên BQT
+Với thành viên forum thì hiện tại rule quá cứng nhắc và hà khắc, sai 1 tí là dọa closed, xóa topic, gửi thẻ..... Thành viên cũ còn dính liên tục chứ đừng nói thành viên mới

=> Với sự ngược đời này dẫn đến việc forum ko còn hoạt động thoải mái như xưa nữa mà thay vào đó là sự ngại ngần ,dè chừng của mem đối với BQT. Và cho thấy nhiều thành viên BQT có vẻ "thể hiện mình quá mức".
Giờ nhìn nhận vào sự thật là giữa BQT và mem Forum đã hình thành 2 phe phái. BQT ko còn coi trọng và tôn trọng MEM như trước và công việc cũng có phần "lười biếng" mà thay vào đó là tập trung vào "kiếm miếng cơm" (ngoại trừ tmod mới thì để lên mod nên có vẻ hoạt động tích cực) . Còn MEM thì nhiều người khó chịu, ghét và có phần ức chế vì sự lười biếng, lộng quyền chuộc lợi, vô lý hay là cứng nhắc từ phía BQT

(mình ko nói tất cả thành viên BQT nhưng cũng phải nhìn nhận là 1 phần lớn người trong BQT đã dính vào, 1 số mod ngày trước nhiệt tình giờ cũng hờ hững với công việc chỉ tập trung vào topic kiếm tiền của bản thân. Topic lập ra vài ngày cũng ko thèm vào đọc chứ đừng nói là giải quyết)

Trước mình có lập topic mà proof để link ko để hình ảnh có MOD vào nhắc sau 30' nữa mà mình ko sửa lại proof thì sẽ xóa topic thì
1 là site rule đáng nhẽ phải closed topic trước khi xóa
2 là thời gian cho là 30' là ko hợp lý vì nếu lúc đó mình ko online thì sao kịp sửa cho đúng rule chứ

Lí do về sự thay đổi "ngoại hình" của forum.
thật sự mà nói thì chắc phải cần 1 thời gian dài nữa mem mới quen đc với sự thay đổi của forum. Bản thân mình thì cũng ko thấy khó chịu lắm nhưng mình chỉ thấy MMO tài khoản là tiền bạc nhưng phần avatar thì có vẻ hơi nhỏ và ko đc nhấn mạnh để dễ thấy như xưa nên có vẻ làm "giảm giá trị tài khoản" đi.
Admin nên xem xét thay đổi về 1 số thứ cho nó dễ nhìn như xưa thì tốt hơn để cho đúng bản chất của MMO đơn giản và hiệu quả.

Với 2 lí do trên mình nghĩ mục đích của Shin nói khi muốn thay đổi forum là để "tạo sân chơi cho thành viên mới và gắn kết mọi người với nhau" là có vẻ nó bất tương đồng với nhau. Nên giúp đỡ nhau kiếm tiền chứ ko phải dò xét rình mò nhau để thể hiện ta là thành viên BQT (dù với lí do là làm khó trước để dần quen, cái gì ko quá sai thì ko nên làm khó nhau làm gì) và nên có biện pháp xử lý với thành viên BQT làm việc không tốt vì vẫn còn rất nhiều người muốn đóng góp cho forum nhưng chưa có cơ hội. Còn về "ngoại hình forum" nên làm sao cho nó đơn giản, dễ nhìn và hiệu quả như trước thì tốt hơn

Đúng vậy

Đúng là cách sử sự của Mod là thái quá. Một topic vi phạm có nhiều cách giải quyết:

1. Closed
2. Nhắc nhở
3. Warning (Thẻ vàng)
4. Infraction 1 Point
5. Infraction 3 Point
6. Banned

Nhưng Mod lại chọn cách nặng lề là 3 point + banned cho 1 hành vi sai phạm ko có gì to tát.

P/s: Đây là mình nói để cho member biết chứ ko dám nói cho Max đâu nhé (vì lần trước cũng giải thíc cho member hiểu và bị Max cười vào mặt rồi)

Ông này trước kia là mod, sao giờ xuống member rùi

Upvote 0
chuẩn quá rồi :) mình up topic 2 lần trong 1 ngày ăn ngay thư cảnh cáo, trong khi mấy bố chữ xanh chữ vàng up 1 ngày mười mấy lượt bán vps éo thấy ý kiến gì :))

Upvote 0
Thôi đi mấy cha. Nhộn quá z. Lo kiếm tiền đi. Ai còn học thì lo học hành nữa kìa. Còn vợ con gì nữa.
PS: Mình chưa bị point nào hay sao ấy. toàn dạo box captcha vs ảnh hot của Mod fusi... :D

Upvote 0
chuẩn quá rồi :) mình up topic 2 lần trong 1 ngày ăn ngay thư cảnh cáo, trong khi mấy bố chữ xanh chữ vàng up 1 ngày mười mấy lượt bán vps éo thấy ý kiến gì :))

proof đâu mà nói thế bạn, coi chừng ăn thêm cái foever bây giời

Upvote 0
thì rứa mới nói...
Chuẫn bị forum chuyển về thời phong kiến rồi,......
Hay thời đồ đá. Toàn đồ với đá......

Upvote 0
có hông, xạo quá ah, biết forever là gì ko ?????????? :D
con lạy hồn, mới vào diễn đàn lại thích chém :p có mình nhà chú có tiền học tiếng anh

Upvote 0
con lạy hồn, mới vào diễn đàn lại thích chém :p có mình nhà chú có tiền học tiếng anh

vu khống là forever đó bác, nge nói forever là ra đảo thì phải, mà nge nói ra đảo bằng tàu nghầm nên ko trở lại được

Upvote 0
kết nhất cái câu 'chuồng bò" của cmt ... bức xúc mỗi lần muốn post bài ám ảnh các bác Mod... có ở sau lưng ko viết được 2,3 chữ ngẫm nghĩ có dính rulo ko ...mất hết mẹ ý tưởng... nói chung cũng chúc 4rum nhanh lên nữa ,, và bớt "múa lửa" là được.

Upvote 0
Ông này trước kia là mod, sao giờ xuống member rùi
Anh ấy xin xuống làm member không làm MOD nữa bạn à, vì anh ấy đã quá nản rồi !

Upvote 0
câu hỏi thiếu suy nghĩ, động não chút đi bạn
cậu vẫn nghĩ ràng dịch vụ exchane mmo là shin ăn 100% xin thưa là trong cái dịch vụ đó thì shin chỉ là hình ảnh để đứng ra thôi chứ cái dịch vụ đó là của công ty khác nhé . BẠn không biến thì đừng có nói thế. Lại còn kêu thu tiền để làm lợi riêng. Bó tay với bạn

Upvote 0
ko bt các bạn đã nghe câu này chưa
"nước trong quá ko có cá
người sách nách quá ko có bạn "

làm gì thì cũng phải có tình có lý 1 chút , đừng có lúc nào cũng rule cứng ngắc như vậy ,pro thì cũng từ new mà thành ,đã là new thì ko tránh việc phạm rule .mà cứ trảm theo rule này mình nghĩ rồi đến lúc chả có ai muốn cống hiến cho forum nữa đâu , Mình nghĩ BQT nên xem xét lại khoản này :)

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,225
172,271
Latest member
dafabetcredit

Most viewed of week