Suggest Tại sao mem bất mãn với sự thay đổi của forum

Status
Not open for further replies.

captchater

Banned
Reactions
1,956
MR
0.002
Insuree Balance
0
ngày càng nhiều người bất mãn với forum nên mình đưa ra ít ý kiến chủ quan của mình

Lí do về thái độ là :
+Với thành viên BQT ADmin quá buông lỏng và ko xử lý khi BQT vi phạm, thậm chí các thành viên BQT hay bênh vực nhau và xóa comment bất lợi hoặc closed topic khi mem report thành viên BQT
+Với thành viên forum thì hiện tại rule quá cứng nhắc và hà khắc, sai 1 tí là dọa closed, xóa topic, gửi thẻ..... Thành viên cũ còn dính liên tục chứ đừng nói thành viên mới

=> Với sự ngược đời này dẫn đến việc forum ko còn hoạt động thoải mái như xưa nữa mà thay vào đó là sự ngại ngần ,dè chừng của mem đối với BQT. Và cho thấy nhiều thành viên BQT có vẻ "thể hiện mình quá mức".
Giờ nhìn nhận vào sự thật là giữa BQT và mem Forum đã hình thành 2 phe phái. BQT ko còn coi trọng và tôn trọng MEM như trước và công việc cũng có phần "lười biếng" mà thay vào đó là tập trung vào "kiếm miếng cơm" (ngoại trừ tmod mới thì để lên mod nên có vẻ hoạt động tích cực) . Còn MEM thì nhiều người khó chịu, ghét và có phần ức chế vì sự lười biếng, lộng quyền chuộc lợi, vô lý hay là cứng nhắc từ phía BQT

(mình ko nói tất cả thành viên BQT nhưng cũng phải nhìn nhận là 1 phần lớn người trong BQT đã dính vào, 1 số mod ngày trước nhiệt tình giờ cũng hờ hững với công việc chỉ tập trung vào topic kiếm tiền của bản thân. Topic lập ra vài ngày cũng ko thèm vào đọc chứ đừng nói là giải quyết)

Trước mình có lập topic mà proof để link ko để hình ảnh có MOD vào nhắc sau 30' nữa mà mình ko sửa lại proof thì sẽ xóa topic thì
1 là site rule đáng nhẽ phải closed topic trước khi xóa
2 là thời gian cho là 30' là ko hợp lý vì nếu lúc đó mình ko online thì sao kịp sửa cho đúng rule chứ

Lí do về sự thay đổi "ngoại hình" của forum.
thật sự mà nói thì chắc phải cần 1 thời gian dài nữa mem mới quen đc với sự thay đổi của forum. Bản thân mình thì cũng ko thấy khó chịu lắm nhưng mình chỉ thấy MMO tài khoản là tiền bạc nhưng phần avatar thì có vẻ hơi nhỏ và ko đc nhấn mạnh để dễ thấy như xưa nên có vẻ làm "giảm giá trị tài khoản" đi.
Admin nên xem xét thay đổi về 1 số thứ cho nó dễ nhìn như xưa thì tốt hơn để cho đúng bản chất của MMO đơn giản và hiệu quả.

Với 2 lí do trên mình nghĩ mục đích của Shin nói khi muốn thay đổi forum là để "tạo sân chơi cho thành viên mới và gắn kết mọi người với nhau" là có vẻ nó bất tương đồng với nhau. Nên giúp đỡ nhau kiếm tiền chứ ko phải dò xét rình mò nhau để thể hiện ta là thành viên BQT (dù với lí do là làm khó trước để dần quen, cái gì ko quá sai thì ko nên làm khó nhau làm gì) và nên có biện pháp xử lý với thành viên BQT làm việc không tốt vì vẫn còn rất nhiều người muốn đóng góp cho forum nhưng chưa có cơ hội. Còn về "ngoại hình forum" nên làm sao cho nó đơn giản, dễ nhìn và hiệu quả như trước thì tốt hơn

Nói chung là chào thân ái và quyết thắng. Cảm ơn mọi người đã ủng hộ trong thời gian qua.
Mọi người cần gì thì dzô web nhé: bufhost.com

Upvote 0
Shin cho font chữ to lên tý tý nữa là ổn rồi, trang chủ nhìn đẹp, trong mỗi topic cũng khá là ổn rồi.

Upvote 0
giờ các bài viết nó giống nhau. các tiêu đề chung chung nhau, nên khó phân biệt dc như trước.
Cứ tiêu đề như ngày xưa, mỗi ng 1 phong cách, dọc là hiểu. Giờ search google thì 1 loạt bài giống nhau, chỉ khác mỗi cái tên chủ thot. mấy mod khó tính thì cứ nhắm vào đó mà xóa bài khiến cho có xích mích với thành viên. Giờ viết bài ko dc thoải mái như trước, cứ lo lắng bị xóa bài hoặc ban nick

Upvote 0
giờ các bài viết nó giống nhau. các tiêu đề chung chung nhau, nên khó phân biệt dc như trước.
Cứ tiêu đề như ngày xưa, mỗi ng 1 phong cách, dọc là hiểu. Giờ search google thì 1 loạt bài giống nhau, chỉ khác mỗi cái tên chủ thot. mấy mod khó tính thì cứ nhắm vào đó mà xóa bài khiến cho có xích mích với thành viên. Giờ viết bài ko dc thoải mái như trước, cứ lo lắng bị xóa bài hoặc ban nick
Chắc cũng chỉ có box Money Exchange mới dễ dính rules, chứ các box khác cũng ko có vấn đề gì!

Upvote 0
Theo mình nhận xét thì 1 số mod làm việc hơi quá tay trong khi 1 số mod k làm tròn trách nhiệm hoặc ít quan tâm đến box mình đang công tác.Đơn cử như a Professional thì forum sẽ đi lên 1 cách mạnh mẽ.Còn về giao diện Xenforo này thì thật sự k đẹp bằng bản VBB cũ.:).Rule box money exchange thì quá cứng,cứ theo 1 cấu trúc giống nhau sẽ làm cho member nhìn topic nào cũng giống topic nào--->Mất sự thú vị.Vài lời góp ý

Upvote 0
mình thấy giao diện mới khung chữ ký còn lớn hơn khung nội dung hơi bất hợp lý. Mình mới tham gia được 3 tháng cũng ít sử dụng các tính năng nên thấy là giao diện mới này chẳng hơn cái cũ được gì cả, ngoài ra còn cảm thấy khó đọc theo dõi và tìm những bài mình quan tâm

Upvote 0
vote chơ bài của thớt, bây h nói chung ngoại hình 4rum cũng quen r nhưng chỉ thấy cái bộ rule hơi cúng quá + mod lộng quyền :)

Upvote 0
cũng không hẳn . mình thì nghĩ là do giáo dục việt nam bất cập nên mới có nhiều người bất mãn .

Mình thì thấy nguồn gốc sâu xa của bất mãn là không biết đọc , hoặc đọc mà không hiểu , hoặc hiểu mà cố tình không làm .

các mem hồi trước thì làm cái gì cũng ngó qua rule 1 cái .

còn mem bây giờ thì có coi rule ra cái mie gì đâu
Like bác này! Mình nghĩ vào nhà người ta thì phải nhập gia tuỳ tục. Nên ngó qua rule một chút đã :)

Upvote 0
[ Sell ] 5K PM - Giá 20.7 - Mình Chịu phí - ACB, VCB, EAB - GD Tự Động ( Xóa )

[ Sell ] 5K PM - Rate 20.7 - Mình Chịu phí - ACB, VCB, EAB ( được phép hoạt động )

Giá 20.7 ( ko được ) phải Rate 20.7 vietnam phải nói tiếng tây
GD Tự Động ( Rule ko có càng cấm ) Vợ anh quy định đêm nay làm 1 cái cấm được sờ thêm

Tóm Lại cứ làm theo Rule là ko phải bàn cãi
Mod làm việc đúng Rule và có phần nhẹ tay rồi . rum ko đi theo thằng tàu mà đi theo thằng tây là được

Upvote 0
Chào các bạn,

Vấn đề hầu hết là bắt nguồn từ BOX Business từ khi có Rules mới. Tại sao BQT đổi thành như thế:
  • MMO4ME là diễn đàn thảo luận các phương pháp kiếm tiền Online chứ không phải là nơi chuyên mua bán
  • Do trước đây BQT có phần thả lỏng để mọi người hoạt động nên BOX này dần chiếm hết khoảng không gian của các BOX khác vì người người Up bài viết
Vì thế nếu BQT tiếp tục thả lỏng thì sớm muộn gì Forum cũng sẽ thay đổi trở thành chợ mua bán các mặt hàng MMO chứ không phải là nơi trao đổi kiến thức nữa. Rules mới hiện tại chỉ có 2 vấn đề chính mà các bạn cần quan tâm mà mình đã đề cập rồi:
  • Tiêu đề rõ ràng để người khác dễ dàng tìm hiểu
  • Không được Up quá nhiều
Các thay đổi này hầu như không ảnh hưởng đến các bạn vì các bạn có thể làm theo rất dễ dàng nhưng nó mang lại rất nhiều lợi ích, nếu ai chưa rõ thì có thể tham khảo thêm bài phân tích ở đây: http://mmo4me.com/threads/noi-quy-chung-khi-post-bai.117595/
  • Dễ dàng tìm thứ bạn muốn hơn
  • Tiết kiệm thời gian quản lý Topic
  • Forum trở nên chuyên nghiệp hơn thay vì giống cái chợ
Hiện tại BQT chỉ đang làm chặt BOX này, còn các BOX khác vẫn hoạt động bình thường. Nhưng BQT sẽ thống nhất thêm về quy trình xử lý một bài viết vi phạm để các bạn dễ dàng theo dõi hơn. Và thay đổi Rules cho phù hợp hơn khi cần thiết.

Rules của Forum thì mình đã có một bài tổng kết và hướng dẫn cách tham khảo Rules nhanh nhất rồi, hy vọng mọi người tham khảo qua:
Rules không quá nhiều như các bạn nghĩ, vì sẽ có một Rules chung và mỗi BOX có sự khác nhau về lĩnh vực nên sẽ có thêm một vài thông tin khác. Nên sẽ không quá khó để theo dõi.

Với các MOD hiện tại, BQT sẽ họp một lần nữa và có lẽ sẽ có một cuộc Preview tổng thể lại các MOD để BQT và mọi người có thể hiểu rõ hơn tình hình hiện tại.

Còn về phần tại sao BQT thay đổi sang loại Forum mới này thì mình sẽ tạo một bài viết nói về những chức năng hiện tại để các bạn dễ hình dung hơn.

Cám ơn ý kiến của các bạn rất nhiều. BQT luôn muốn rằng các bạn có một môi trường hoạt động tốt nhất, nên mong các bạn đóng góp ý kiến theo hướng tích cực để BQT dễ dàng xử lý hơn.

Upvote 0
Chào các bạn,

Vấn đề hiện tại mình thấy vẫn chỉ xoay quanh BOX Business và các MOD mà mình nhìn thấy trong thời gian qua:
  1. Về BOX Business:
    • Đây là BOX có thể nói rất khó quản lý mà nếu không quản lý chặt thi BOX này sẽ khiến hướng đi của Forum thay đổi. Thay vì là Forum thảo luận thì chuyển sang là chợ mua bán
    • Đây là lý do BQT muốn quản lý chặt BOX này để tránh điều trên xảy ra nặng hơn
    • Và Rules thay đổi với BOX này không nhiều:
      • Tiêu đề bài viết phải có cấu trúc dễ tìm
    • Chỉ đơn giản là 2 Rules chính đó, và hiện tại thì các bạn cũng thấy kết quả. Rất dễ dàng cho một ai đó vào mua/bán thứ gì đó mà không cần đọc nội dung bài viết
    • Có thể MOD BOX xử lý hơi nặng tay với các sai phạm nhỏ, nên mình sẽ thương lượng lại với MOD của BOX xem như thế nào cho hợp lý hơn
  2. Về các MOD:
    • Nếu các bạn cảm thấy MOD nào làm sai gì mà ảnh hưởng đến sân chơi của mọi người thì đều có thể Report, và chắc chắn là sẽ được giải quyết hợp lý nhất
    • Nhưng hiện tại mình không thấy ai Report gì cả, mà chỉ nói bóng gió ở các BOX, MOD như thế này, MOD như thế kia thì BQT rất khó để giải quyết cho các bạn
    • MOD dù gì họ cũng đã phải trải qua một quá trình đóng góp rất nhiều mới trở thành MOD. Nên khi làm gì làm gì cũng cần phải có một sự giải thích rõ ràng với người ta.
Cám ơn các bạn rất nhiều vì đã ủng hộ và trợ giúp BQT giải quyết các vấn đề.
Thân
ko biết Shin ko thấy ai Reorf mod hay là ko xem, Nhưng mình thấy rỏ ràng những topic đó ngày càng nhiều đi, Nhưng admin nói gì thì nói, chính admin cũng góp phần làm mem trở nên chán nản khi reporf Mod nên đành im lặng, vì chẳng bao giờ vào xem cả, mà có xem thì chắc cũng như Only vào phán đúng 1 câu
" Ý Kiến Lên Phường " cả Admin còn nói vậy khi mem reporf Mod thì thử hỏi Mem ko ức chế sao đc :)

Upvote 0
[ Sell ] 5K PM - Giá 20.7 - Mình Chịu phí - ACB, VCB, EAB - GD Tự Động ( Xóa )

[ Sell ] 5K PM - Rate 20.7 - Mình Chịu phí - ACB, VCB, EAB ( được phép hoạt động )

Giá 20.7 ( ko được ) phải Rate 20.7 vietnam phải nói tiếng tây
GD Tự Động ( Rule ko có càng cấm ) Vợ anh quy định đêm nay làm 1 cái cấm được sờ thêm

Tóm Lại cứ làm theo Rule là ko phải bàn cãi
Mod làm việc đúng Rule và có phần nhẹ tay rồi . rum ko đi theo thằng tàu mà đi theo thằng tây là được
bị xóa là may rồi đấy có ng còn bị ban nữa kìa, rỏ nản với các pro Mod :) Chắc các pro ấy nghĩ ban sẽ nhanh hơn là sửa giùm mem :)

Upvote 0
bị xóa là may rồi đấy có ng còn bị ban nữa kìa, rỏ nản với các pro Mod :) Chắc các pro ấy nghĩ ban sẽ nhanh hơn là sửa giùm mem :)

tối hôm qua mình cũng bị ăn 1 thẻ vì tiêu đề sai!!!

Upvote 0
Chào các bạn,

Vấn đề hầu hết là bắt nguồn từ BOX Business từ khi có Rules mới. Tại sao BQT đổi thành như thế:
  • MMO4ME là diễn đàn thảo luận các phương pháp kiếm tiền Online chứ không phải là nơi chuyên mua bán
  • Do trước đây BQT có phần thả lỏng để mọi người hoạt động nên BOX này dần chiếm hết khoảng không gian của các BOX khác vì người người Up bài viết
Vì thế nếu BQT tiếp tục thả lỏng thì sớm muộn gì Forum cũng sẽ thay đổi trở thành chợ mua bán các mặt hàng MMO chứ không phải là nơi trao đổi kiến thức nữa. Rules mới hiện tại chỉ có 2 vấn đề chính mà các bạn cần quan tâm mà mình đã đề cập rồi:
Các thay đổi này hầu như không ảnh hưởng đến các bạn vì các bạn có thể làm theo rất dễ dàng nhưng nó mang lại rất nhiều lợi ích, nếu ai chưa rõ thì có thể tham khảo thêm bài phân tích ở đây: http://mmo4me.com/threads/noi-quy-chung-khi-post-bai.117595/
Hiện tại BQT chỉ đang làm chặt BOX này, còn các BOX khác vẫn hoạt động bình thường. Nhưng BQT sẽ thống nhất thêm về quy trình xử lý một bài viết vi phạm để các bạn dễ dàng theo dõi hơn. Và thay đổi Rules cho phù hợp hơn khi cần thiết.

Rules của Forum thì mình đã có một bài tổng kết và hướng dẫn cách tham khảo Rules nhanh nhất rồi, hy vọng mọi người tham khảo qua:
Rules không quá nhiều như các bạn nghĩ, vì sẽ có một Rules chung và mỗi BOX có sự khác nhau về lĩnh vực nên sẽ có thêm một vài thông tin khác. Nên sẽ không quá khó để theo dõi.

Với các MOD hiện tại, BQT sẽ họp một lần nữa và có lẽ sẽ có một cuộc Preview tổng thể lại các MOD để BQT và mọi người có thể hiểu rõ hơn tình hình hiện tại.

Còn về phần tại sao BQT thay đổi sang loại Forum mới này thì mình sẽ tạo một bài viết nói về những chức năng hiện tại để các bạn dễ hình dung hơn.

Cám ơn ý kiến của các bạn rất nhiều. BQT luôn muốn rằng các bạn có một môi trường hoạt động tốt nhất, nên mong các bạn đóng góp ý kiến theo hướng tích cực để BQT dễ dàng xử lý hơn.

Trao đổi mua bán tiền tệ cũng là một cách kiếm tiền online đó cậu ;)

Còn nếu như admin nói thì close hay xóa box exchange luôn cho mọi người tập trung vào kiếm tiền :confused:

Ít người vào forum, ít bài viết cậu cũng nói là mọi người đang tập trung kiếm tiền :D

Upvote 0
Chào các bạn,

Vì thế nếu BQT tiếp tục thả lỏng thì sớm muộn gì Forum cũng sẽ thay đổi trở thành chợ mua bán các mặt hàng MMO chứ không phải là nơi trao đổi kiến thức nữa.
Muốn không tràn topic mua bán thì gỡ phần update topic của Box Business trên Advanced Forum Statistics
Thay vào đó ko tính post và cho up thoải mái trong Box Business
Ai có nhu cầu thì họ vào, còn tiêu đề mình nghĩ nên thoải mái xíu, yêu cầu ngôn ngữ Việt / Anh là được rồi, trước giờ chưa thấy ai than phiền về tiêu đề topic cả.

Upvote 0
Chào các bạn,

nói như bạn vậy box mua bán lập ra đễ làm gì và cậu nên nhớ rằng những cái đó cần thiết đễ góp phần phục vụ phương pháp kiếm tiền Online cho ae MMO đễ kiếm tiền online chứ ko phải là rao bán làm phá hoại ảnh hưỡng đến forum , còn việc cậu nói khi up bài gây ảnh hưỡng đến những bài mới các bạn vừa viết xong , thì sao cậu ko làm thêm cái dạng page cho box mua bán giống nhưng thằng shoutbox ở trên ai cần gì thì click vào Mục mua bán phía trên thôi, đễ ko ảnh hưỡng đến mục Advanced Forum Statistics , và tớ thấy 1 điều mọi người ae trong forum góp ý thấy cậu không thích giải quyết thỏa đáng mà cậu cứ khăng khăng bảo vệ cho cái quan điểm riêng của cậu là sao nhĩ ? cậu có thật sự là vì cộng đồng chung hay ko ?

Upvote 0
Chào các bạn,

BOX mua bán hình như không tính post (mà giờ có tính hay không cũng vậy vì top post không còn, không tính post để veri lên pro hay master...)
Vậy chỉ cần không cho những thread của box này thể hiện trong Advanced Forum Statistics là được rồi cần gì phải quy định này nọ làm khó member để cho các Cán Bộ MOD có điều kiện thể hiện uy quyền của mình ?!
Thiết nghĩ MOD của 1 4room là 1 người có thừa kinh nghiệm mmo và giàu lòng hảo tâm nhân ái, sẵng sàng chia sẽ kinh nghiệm với member cũung nưng giúp đỡ member tiếp nhận những phương thức kiếm tiền mới, chứ không phải 1 người chỉ chăm chăm soi mói member để banned cảnh báo này nọ.
Admin là người lập ra 4room thì admin phải hiểu và biết được mình cần đội ngũ lãnh đạo nào để hướng 4room phát triển thành 1 diễn đàn mmo lớn.
Admin thử xem qua hết tấc cả các cán bộ của 4room, trong 1 năm qua những người nào đã post những bài viết hay, những phương thức mmo tuyệt vời cho member ko !? Hay chỉ là những người chăm chăm đi soi mói member ?! Có vị cán bộ MOD nào làm đúng chức năng, ý nghĩa, nhiệm vụ mà cái từ Leader 4room không ?!
Cơ bản là Admin tuyển MOD hình như ko đặt ra yêu cầu đó thì phải....

Upvote 0
BOX mua bán hình như không tính post (mà giờ có tính hay không cũng vậy vì top post không còn, không tính post để veri lên pro hay master...)
Người xưa đã đúc kết ra 1 chân lý: “Khôn cũng chết-dại cũng chết-biết thì sống”

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,410
171,460
Latest member
88betbingo