Suggest Tại sao mem bất mãn với sự thay đổi của forum

Status
Not open for further replies.

captchater

Banned
Reactions
1,956
MR
0.002
Insuree Balance
0
ngày càng nhiều người bất mãn với forum nên mình đưa ra ít ý kiến chủ quan của mình

Lí do về thái độ là :
+Với thành viên BQT ADmin quá buông lỏng và ko xử lý khi BQT vi phạm, thậm chí các thành viên BQT hay bênh vực nhau và xóa comment bất lợi hoặc closed topic khi mem report thành viên BQT
+Với thành viên forum thì hiện tại rule quá cứng nhắc và hà khắc, sai 1 tí là dọa closed, xóa topic, gửi thẻ..... Thành viên cũ còn dính liên tục chứ đừng nói thành viên mới

=> Với sự ngược đời này dẫn đến việc forum ko còn hoạt động thoải mái như xưa nữa mà thay vào đó là sự ngại ngần ,dè chừng của mem đối với BQT. Và cho thấy nhiều thành viên BQT có vẻ "thể hiện mình quá mức".
Giờ nhìn nhận vào sự thật là giữa BQT và mem Forum đã hình thành 2 phe phái. BQT ko còn coi trọng và tôn trọng MEM như trước và công việc cũng có phần "lười biếng" mà thay vào đó là tập trung vào "kiếm miếng cơm" (ngoại trừ tmod mới thì để lên mod nên có vẻ hoạt động tích cực) . Còn MEM thì nhiều người khó chịu, ghét và có phần ức chế vì sự lười biếng, lộng quyền chuộc lợi, vô lý hay là cứng nhắc từ phía BQT

(mình ko nói tất cả thành viên BQT nhưng cũng phải nhìn nhận là 1 phần lớn người trong BQT đã dính vào, 1 số mod ngày trước nhiệt tình giờ cũng hờ hững với công việc chỉ tập trung vào topic kiếm tiền của bản thân. Topic lập ra vài ngày cũng ko thèm vào đọc chứ đừng nói là giải quyết)

Trước mình có lập topic mà proof để link ko để hình ảnh có MOD vào nhắc sau 30' nữa mà mình ko sửa lại proof thì sẽ xóa topic thì
1 là site rule đáng nhẽ phải closed topic trước khi xóa
2 là thời gian cho là 30' là ko hợp lý vì nếu lúc đó mình ko online thì sao kịp sửa cho đúng rule chứ

Lí do về sự thay đổi "ngoại hình" của forum.
thật sự mà nói thì chắc phải cần 1 thời gian dài nữa mem mới quen đc với sự thay đổi của forum. Bản thân mình thì cũng ko thấy khó chịu lắm nhưng mình chỉ thấy MMO tài khoản là tiền bạc nhưng phần avatar thì có vẻ hơi nhỏ và ko đc nhấn mạnh để dễ thấy như xưa nên có vẻ làm "giảm giá trị tài khoản" đi.
Admin nên xem xét thay đổi về 1 số thứ cho nó dễ nhìn như xưa thì tốt hơn để cho đúng bản chất của MMO đơn giản và hiệu quả.

Với 2 lí do trên mình nghĩ mục đích của Shin nói khi muốn thay đổi forum là để "tạo sân chơi cho thành viên mới và gắn kết mọi người với nhau" là có vẻ nó bất tương đồng với nhau. Nên giúp đỡ nhau kiếm tiền chứ ko phải dò xét rình mò nhau để thể hiện ta là thành viên BQT (dù với lí do là làm khó trước để dần quen, cái gì ko quá sai thì ko nên làm khó nhau làm gì) và nên có biện pháp xử lý với thành viên BQT làm việc không tốt vì vẫn còn rất nhiều người muốn đóng góp cho forum nhưng chưa có cơ hội. Còn về "ngoại hình forum" nên làm sao cho nó đơn giản, dễ nhìn và hiệu quả như trước thì tốt hơn

nói như bạn vậy box mua bán lập ra đễ làm gì và cậu nên nhớ rằng những cái đó cần thiết đễ góp phần phục vụ phương pháp kiếm tiền Online cho ae MMO đễ kiếm tiền online chứ ko phải là rao bán làm phá hoại ảnh hưỡng đến forum , còn việc cậu nói khi up bài gây ảnh hưỡng đến những bài mới các bạn vừa viết xong , thì sao cậu ko làm thêm cái dạng page cho box mua bán giống nhưng thằng shoutbox ở trên ai cần gì thì click vào Mục mua bán phía trên thôi, đễ ko ảnh hưỡng đến mục Advanced Forum Statistics , và tớ thấy 1 điều mọi người ae trong forum góp ý thấy cậu không thích giải quyết thỏa đáng mà cậu cứ khăng khăng bảo vệ cho cái quan điểm riêng của cậu là sao nhĩ ? cậu có thật sự là vì cộng đồng chung hay ko ?
Đành chấp nhận thôi bác, tức nước thì vỡ bờ, nhìn thấy tương lai của 4rum rồi.

Upvote 0
Nguyên nhân chính có lẽ là đây. https://exchange.mmo4me.com/?mmo4me

Shin nên cân nhắc kỹ để hài hòa giữa lợi ích bản thân và cộng đồng. Làm sao để đây thực sự là 1 sân chơi công bằng. Còn gò ép quá thì không sớm thì muộn cũng chẳng còn gì. Bởi xây dựng 1 forum cũng không hề khó

Upvote 0
Cứ theo rule mà làm thôi !!! Sai thì trảm thix nhất kiểu này :D:D:D:D:D như thế mọi người mới chịu vào đọc rule mua bán . Không lại ngày nào cũng có chục cái toppic lập ra sai đủ kiểu ! Chắc mấy mod ngồi canh thấy sai nhiều quá lên xóa cho nhanh đây :D:D:D:D

Upvote 0

Shin nên cân nhắc kỹ để hài hòa giữa lợi ích bản thân và cộng đồng. Làm sao để đây thực sự là 1 sân chơi công bằng. Còn gò ép quá thì không sớm thì muộn cũng chẳng còn gì. Bởi xây dựng 1 forum cũng không hề khó
Xin chúc mừng bạn, bạn đã nhận ra được vấn đề, hôm qua mình đã có nhận xét là: Rule hiện tại tạo cho member cảm giác bị ép phải vào CÁC TRANG AUTO để giao dịch.

Upvote 0
nói như bạn vậy box mua bán lập ra đễ làm gì và cậu nên nhớ rằng những cái đó cần thiết đễ góp phần phục vụ phương pháp kiếm tiền Online cho ae MMO đễ kiếm tiền online chứ ko phải là rao bán làm phá hoại ảnh hưỡng đến forum , còn việc cậu nói khi up bài gây ảnh hưỡng đến những bài mới các bạn vừa viết xong , thì sao cậu ko làm thêm cái dạng page cho box mua bán giống nhưng thằng shoutbox ở trên ai cần gì thì click vào Mục mua bán phía trên thôi, đễ ko ảnh hưỡng đến mục Advanced Forum Statistics , và tớ thấy 1 điều mọi người ae trong forum góp ý thấy cậu không thích giải quyết thỏa đáng mà cậu cứ khăng khăng bảo vệ cho cái quan điểm riêng của cậu là sao nhĩ ? cậu có thật sự là vì cộng đồng chung hay ko ?

Nói ra hơi buồn: Anh em thấy góp ý thì nhiều, nhưng admin rõ ràng bảo vệ cái quan điểm của admin, chưa bao giờ thấy tiếp thu y kiến của anh em, Trừ các ý kiến của mình ra, đọc thấy có nhiều ý kiến của anh em rất tích cực phát triển, nhưng admin có lẽ có đọc nhưng bỏ qua

Upvote 0

Xin chúc mừng bạn, bạn đã nhận ra được vấn đề, hôm qua mình đã có nhận xét là: Rule hiện tại tạo cho member cảm giác bị ép phải vào CÁC TRANG AUTO để giao dịch.

Nói ra hơi buồn: Anh em thấy góp ý thì nhiều, nhưng admin rõ ràng bảo vệ cái quan điểm của admin, chưa bao giờ thấy tiếp thu y kiến của anh em, Trừ các ý kiến của mình ra, đọc thấy có nhiều ý kiến của anh em rất tích cực phát triển, nhưng admin có lẽ có đọc nhưng bỏ qua

Luôn có một nơi thoải mái hơn cho các bạn :p

Upvote 0
i dont know, what to do.......................................... ;)
k có ý kiến, từ khi thay đổi ít vào xem có gì mới hihi......

Upvote 0
chẳng biết từ khi nào 4rum mình trở nên như thế này mod thì ngày càng nhiều làm việc thì chẳng đc bao nhiêu, Rule thì càng ngày càng vãi, mà chẳng thấy làm mem hài lòng đc bao nhiêu thay vào là 1 cái kết mem toàn ức chế. Shin bảo làm Rule cho tiện và hợp lý tốt cho 4rum vậy xin hỏi Shin 1 câu, từ khi cậu đổi Rule tùm lum theo ý thix và các mod cậu có thấy mem vui vẻ ko, mình thấy trước đây chẳng ai phàn nàn gì cái box ex cả, chí có các mod phàn nàn.
4rum mở ra để kiếm tiền, hay là nơi đặt quy định này nọ làm mọi ng khó chịu vậy shin ?
Rỏ ràng rất nhìu topic mọc lên phàn nàn mod, nhưng thật sự cậu xem đc mấy cái hay ko hề xem, hay cũng giống Only C vào phán 1 câu " ý Kiến lên phường "
ah kể cả giao điện tùy rằng giờ mình thấy cũng đc rồi, nhưng mình nói chứ giao diện cũ đã sao ? làm 4rum này ra cho mọi ng thảo luận kiếm tiền hay là để mọi ng nhìn vào thấy nó Truyên nghiệp vậy ? nếu shin nghĩ cho mem thì shin nên làm cách nào đó cho mem cảm thấy hài lòng vui vẻ và ko có cảm giác ức chế kìa, 4rum thấy làm mới chẳng Truyên nghiệp đua đoài gì chạy theo Tinhte và các 4rum khác vậy ? So về mặt hình thức ah ?
Còn Rule thì nên quay lại như trước kia đi sẽ tốt hơn đấy....
Làm thêm 1 topic hạ 1 số mod đi, 1 số mod chẳng thấy làm việc vẫn chơ chơ đó :)

Upvote 0
thằng shin này chắc nó sợ a e cạnh tranh với dịch vụ exchange của nó nên mới ko cho up đó :| tiền bảo hiểm chắc gì nó ko dùng để làm exchange ????? phí dịch vụ min là 10tr để lấy vốn làm exchange nữa !

Upvote 0
chẳng biết từ khi nào 4rum mình trở nên như thế này mod thì ngày càng nhiều làm việc thì chẳng đc bao nhiêu, Rule thì càng ngày càng vãi, mà chẳng thấy làm mem hài lòng đc bao nhiêu thay vào là 1 cái kết mem toàn ức chế. Shin bảo làm Rule cho tiện và hợp lý tốt cho 4rum vậy xin hỏi Shin 1 câu, từ khi cậu đổi Rule tùm lum theo ý thix và các mod cậu có thấy mem vui vẻ ko, mình thấy trước đây chẳng ai phàn nàn gì cái box ex cả, chí có các mod phàn nàn.
4rum mở ra để kiếm tiền, hay là nơi đặt quy định này nọ làm mọi ng khó chịu vậy shin ?
Rỏ ràng rất nhìu topic mọc lên phàn nàn mod, nhưng thật sự cậu xem đc mấy cái hay ko hề xem, hay cũng giống Only C vào phán 1 câu " ý Kiến lên phường "
Admin Shin làm càng ngày cái 4room này là của riên đội ngủ BQT. Còn member vào đây chỉ là hạng tâm thường ăn bám này nọ thôi.....

Upvote 0
Chào các bạn,

Đứng với một vị trí Admin nói riêng và tập thể BQT nói chung thì làm sao BQT có thể phán một câu:
  • BOX này không quan trọng, mọi người thích làm gì thì làm, bị sao thì ráng chịu,...
Đối với BQT việc bỏ qua cả một BOX Business này, chuyển xuống vị trí không quan trọng. Cùng với việc không tính Post, và không cập nhật trên Statics rất là dễ dàng chỉ trong vài phút, nhưng BQT không muốn vậy.

Tập thể BQT đang cố gắng để đưa BOX này trở lại vị trí tốt nhất với sự hoạt động nỗ lực của các MOD trong suốt gần 1 tháng qua với mong muốn:
  • Là nơi an toàn để các bạn tự do giao dịch
  • Là nơi không phải tốn nhiều thời gian để tìm kiếm thứ bạn muốn
  • Là một phần của Forum và nó trợ giúp Forum phát triển
Mình hy vọng các bạn hiểu vấn đề. Ý kiến của các bạn BQT luôn luôn tiếp nhận, nhưng nó phải hợp lý với tình hình hiện tại để có thể phát triển Forum chứ không phải kéo Forum đi xuống.

Upvote 0
Admin Shin làm càng ngày cái 4room này là của riên đội ngủ BQT. Còn member vào đây chỉ là hạng tâm thường ăn bám này nọ thôi.....
mình nói 1 số topic rồi =)) 4rum là nhà của mod và admin mem đừng nên ý kiến chỉ khổ thân ra thôi, nêu lên ý kiến thì các thánh Mod vào phán thì ra là gato =))
ý kiến tiếp nữa thì lại bị phán bây giờ muốn ý kiến ah =)) uh 1 phát là ra đảo

Upvote 0
Chào các bạn,

Đứng với một vị trí Admin nói riêng và tập thể BQT nói chung thì làm sao BQT có thể phán một câu:
  • BOX này không quan trọng, mọi người thích làm gì thì làm, bị sao thì ráng chịu,...
Đối với BQT việc bỏ qua cả một BOX Business này, chuyển xuống vị trí không quan trọng. Cùng với việc không tính Post, và không cập nhật trên Statics rất là dễ dàng chỉ trong vài phút, nhưng BQT không muốn vậy.

Tập thể BQT đang cố gắng để đưa BOX này trở lại vị trí tốt nhất với sự hoạt động nỗ lực của các MOD trong suốt gần 1 tháng qua với mong muốn:
Mình hy vọng các bạn hiểu vấn đề. Ý kiến của các bạn BQT luôn luôn tiếp nhận, nhưng nó phải hợp lý với tình hình hiện tại để có thể phát triển Forum chứ không phải kéo Forum đi xuống.
mình thấy ko cần kéo 4rum đi xuống rồi đấy...trước đây 4rum đúng ổn từ cái này nào ko rỏ 4rum xuống càng xuống và càng xuống :)
Admin mà khi mem reporf mod vào nói 1 câu nói thật mem nào nhìn vào cũng tức cả thì thử hỏi có còn đi lên đc ko ?
mình thấy Rule 4rum là nên tiện cho Mem và mem cảm thấy tốt cho mem, chứ còn cái kiểu Admin Mod thấy Rule đó tốt, mà mem lại ngược lại thì cũng như ko ? hay vì Rule cũ Mod mệt vì quản ko nổi :)
nếu như thế thì thôi cứ làm 1 Rule cho gọn :)
Admin Mod luôn luôn đúng là xong khỏi ai thắc mắc :)

Upvote 0
Chào các bạn,

mình thấy cách nói và cách làm của bạn đang kéo forum đi xuống rồi đấy :) , bằng chứng rõ ràng là trước đây khi chưa ra những cái rule vô lý của bạn forum chua hề đi xuống và chẳng ai kêu ca , từ khi bạn ra những điều như thế thì forum đi xuống rõ ràng và mem kêu ca nhiều hơn :) , hay nhìn thẳng vào vấn đề bằng con mắt thật sự là " bạn đang kéo forum này đi xuống " bạn có hiểu những gì tôi nói không :) , hay bản thân bạn đang tự sướng là " rule ban đặt ra quá tốt rồi " nên cảm thấy forum không đi xuống :)

Upvote 0
vote 1 vé về giao diện cũ
ai đó tạo 1 poll đi

Upvote 0
Admin nói: "Là nơi không phải tốn nhiều thời gian để tìm kiếm thứ bạn muốn"

Mình hỏi admin: Có ai phàn nàn là tốn nhiều thời gian để tìm kiếm thứ người đó muốn chưa, nếu có thì cho a e xin chút proof, mình tính ko nhầm thì chưa hề có 1 post hay 1 topic nào phàn nàn về việc khó tìm kiếm trong forum

Từ trước tới nay: chỉ có duy nhất admin luôn miệng nói câu là tốn nhiều thời gian để tìm kiếm, nói thật mem vào forum để tìm kiếm khám phá và học hỏi cách kiếm tiền, nên việc tốn chút thời gian ko thành vần đề, đặc biệt với newbie, còn với pro hay admin, thông thường họ biết nhiều rồi, nên họ muốn cái gì là có ngay cái đó, nên họ mới cảm thấy tốn nhiều thời gian, vì thời gian với họ là vàng bạc

Cho nên, nói theo cách của Shin về bản chất là nhằm mục đích phục vụ tốt hơn cho pro mmo

Last edited:
Upvote 0
ai đó tạo 1 poll đi

Giao diện ko cần về cũ đâu, giao diện mình thấy khá ổn rồi, rule nên điều chỉnh lại thì tốt

Upvote 0
ai đó tạo 1 poll đi
ko về đc đâu bạn ah, vốn dĩ admin ko muốn thế dù cả 4rum muốn về cũng ko đc, giao diện thì cũng tạm cho là ổn nhưng ko = giao diện cũ thôi, chỉ còn cái Rule và cách làm việc của BQT thật sự là quá tệ, theo cách nghĩ của mem, và quá tốt theo cách nghĩ của BQT thôi

Upvote 0
Chào các bạn,

Vấn đề này cuối cùng xoay quanh về Rules của BOX Business, và chính xác là của BOX Exchange. BQT sẽ thảo luận thêm 1 đến 2 ngày nữa và sẽ có kết quả cuối cùng, nên các bạn chịu khó đợi nha.

Còn Topic này mình xin tạm Close, để mọi người trở lại công việc cũ, vì Reply cũng đã nhiều mà có thể do mình nghĩ hơi xa nên chưa thích hợp lắm.

Xin lỗi các bạn về vấn đề nay nha.
Thân

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,414
171,462
Latest member