Đề nghị BQT diễn đàn xiết chặt việc đăng ký mới và thông tin thành viên.

vinhkhanhpy

Hero
Verified
Reactions
1,110
MR
0.009
Facebook
Follow me on Facebook
Theo thống kê của diễn đàn hiện tại là
18,691
Active Members
4,551

18.xxx thành viên không phải là một con số nhỏ, tuy rằng trong đó có rất nhiều nick Clone . Hàng ngày có rất nhiều các giao dịch , thỏa thuận làm ăn từ 1 vài $ cho đến cả 1000$ chủ yếu là bằng niềm tin vào thâm niên hoạt động của các thành viên .

Từ đầu năm 2012 đến giờ có rất nhiều vụ SCAM và nhiều vụ chiếm đoạt tài sản bằng cách lập các nick mới đi SPAM bài và kiếm THANK's để có được một Nick MMo4vn có giá trị tương đối chiếm được lòng tin của anh em .

Mình dám khẳng định chắc chắn tất cả các con C.HÓ Scam, lợi dụng lòng tin anh em sau khi làm một vụ lớn đều CLONE nick mới và hoạt động lại trong diễn đàn.
Ví dụ một vài trường hợp :
Proknight9x : Khóc lóc kể lể đi vay tiền anh em rồi lặn . Hiện tại mình biết chính xác 100% hắn đang hoạt động trong diễn đàn này với 1 nick mới nhưng chưa tiện tiết lộ
Exchange_Rich : Bị Banned account Cày_Tiền_Cưới_Vợ lại bỏ tiền ra mua nick Exchange_Rich để quay lại hoạt động cho dù chưa SCAM nhưng lại có những biểu hiện và hành vi trốn tránh trách nhiệm trả lời các thắc mắc các DOWNLINE của mình .

Theo ý kiến của mình BQT cần thanh lọc lại số thành viên trong diễn đàn để diễn đàn hoạt động có chất lượng hơn chứ không cần số lượng.

Cho đăng ký mới nhưng sau một thời gian từ 2 ---> 4 tuần phải cập nhật thông tin cá nhân cụ thể như
CHỨNG MINH NHÂN DÂN
Số tài khoản ngân hàng
Sau 2 --> 4 tuần mà chưa cập nhật thông tin cá nhân cụ thể thì bị đưa vào danh sách cấm hoạt động. Tránh tình trạng Clone nick để dành sau này một thời gian đem vào sử dụng khi nick chính đã đi lừa đảo và bị Banned.

Các thành viên qua kiểm tra sẽ được gắn nhãn : Đã kiểm duyệt điều đó giúp cho BQT có thể nắm được thông tin chính xác từng thành viên . Điều này sẽ hạn chế tối đa sau khi làm một vụ lớn lại đăng ký nick mới và dần dần gây dựng lại niềm tin rồi lại làm một vụ lớn nữa

Mình mong BQT diễn đàn sẽ tiếp thu ý kiến này và đưa vào hoạt động.
Theo ý kiến riêng của mình và của toàn thể anh em trong diễn đàn này đều mong muốn diễn đàn chúng ta : CẦN CHẤT LƯỢNG hơn là CÂN SỐ LƯỢNG

đúng là check info của 18k mem thì cũng cực lắm
Vấn nạn scam chắc chỉ có trung gian uy tín mới giải quyết đc (có cả fee trung gian nữa) --> an toàn trên hết :D

Upvote 0
theo mình nghĩ chỉ nên giao info cho admin trong những trường hợp:
1. exchanger
2. trader
3. Người tuyển ref: aff, ptc,...
4. Những người có post bài trong mục small trade.
Tức là những người có liên quan đến hoạt động trao đổi thông tin, tiền bạc thì bắt buộc phải giao thông tin cho ecmin, còn những người không chịu nộp thông tin thì không cho họ những quyền trên.

Thêm cái này nhá: Cũng hơi mạo hiểm nhỉ, vì nhỡ đâu mất có vài $ mà khi các bác ấy nóng lên lại thuê du côn đánh người thì to chuyện đấy.:binhsua79:

Last edited by a moderator:
Upvote 0
1. exchanger
2. trader
Tức là những người có liên quan đến hoạt động trao đổi thông tin, tiền bạc thì bắt buộc phải giao thông tin cho ecmin, còn những người không chịu nộp thông tin thì không cho họ những quyền trên.
đc đấy ...... uppppppppppppppp

Upvote 0
1. exchanger
2. trader
chuẩn cmnr!! Mà thêm phần dịch vụ trung gian nữa thì tốt hehe :D

Upvote 0
Bác là MOD mà bác cũng không đọc kĩ sao @@!

CMND thì có thể FAKE dễ dàng nhưng dám đem ra ngân hàng để làm tài khoản BANK thì là một chuyện khác .
Ý tưởng mình đưa ra có thể là quá lớn . Có thể điều chỉnh lại theo ý kiến của bác LEHONGPHONGVT đó là các thành viên nào muốn set > Proffessional thì cẩn phải điền đầy đủ tất cả các FIELD trong bảng đăng ký thành viên diễn đàn .
Xin lỗi cậu chứ cậu ko hiểu thì đúng hơn , info cmnd fake dễ lắm , nếu số lượng mem lớn cậu nghĩ cậu có thể đi kiểm tra à ?
Còn nữa info nói như cậu là public ra, nhưng có những người ko muốn để public ra thì sao , những người chơi ptu làm web đen thì sao ? Cậu suy nghĩ nhưng ko nghĩ đến những người khác nữa, pub info lên là 1 điều dễ với mình với cậu nhưng ko phải ai cũng muốn public info, từ info đó người ta có thể sử dụng vào những việc đen tối, mình cho ví dụ như mấy tên ug cư lấy tên bạn rồi đi hack cc hay đại loại thúe lung tung và điền info cậu , một ngày nào đó cậu bị cho là liên quan đến các vduj án hình sự thì có rắc rối cho cậu hay ko? Thay vì những thời gian đó cậu vấn sống cuộc sống và làm cổng việc bình thường, ví dụ 2 có 1 số người ghét cậu hay như tớ và bqt trong 1 vụ trước được đem nick chat ra bảo người ta rằng muốn xem sex hay đại loại gì đó thì pm yh này , trong khi đó thì các yh đó là của bqt, có phiền phức cho cậu khi mà 1 ng không quen cuuws pm ko ? Tớ nói vậy cho cậu hiểu, chứ rank trong mmo cũng là ảo thôi, nó đã muốn scam thì vấn có nhiều cách để scam chứ ko cân thiết cậu phải có nick rank ngon trên cái mmo này, ví dụ nho nhỏ doankhaido tham gia forum rất lâu và cũng đc coi là uy tính nhưng có ai quan tâm đến cái rank đó ko? Mình và khải chưa gặp nhau nữa những vẫn tin nhau thôi, mmo sống trong tin tưởng nhau là chính chứ ko thể nào tránh khỏi scam, cậu hãy nghĩ xem ở thế giới thực đã quản lý hạn chế lừa dảodc chưa?
p/s:gửi đến những kẻ scammer, tớ không biết các cậu scam xong thì thấy thế nào nhưng hãy dừng lại ngay cái ý nghĩ ngu ngốc đó đi, các cậu chính là những phần tử góp sức vào việc ngày càng đi xuống của xã hội vn chứ không phải tại vn, nếu mỗi công dân ý thức được mọi thứ thì xã hội sẽ tốt hơn, nếu cậu than vãn sao vn tệ hơn nước khác thì hỏi lại xem do đâu gây ra? Tớ xin nói thật nếu các cậu là con ng bit squy nghĩ th hãy biết tự bỏ sức ra kiếm đồng tiền , hãy tụe kiếm tiền =những bàn tay của mình chứ ko phải chụp giật của người khác, đành rằng cậu scam người nước ngoài có lẽ sẽ ko ai nói gì nhưng lại chính các cậu đi lừa ng trong 1 nước , các cậu ko có tình người sao ? Cậu nghĩ sao với một học sinh kiếm tiền qua mạng để lo cho một vài việc cá nhân chính mình, thấy vui mừng khi có 1 số tiền để trả các chi phíq bỗng dưng bị scam bởi các cậu thì các cạu sẽ thê nào ? Có ức ko ? Tất nhiên các cậu chắc chắn đã từng bị scam nên nghĩ rằng mình ko đi scam thì cũng có người khác đi scam, tại sao ko đi scam để cho mấy đứa khac nó ăn ? Đó là suy nghĩ sai lầm chính các cậu bị vào hoàn cảnh đó nhưng cậu ko nghĩ rằng ng khác cũng vất vả lắm khổ cực lắm mới kiếm ra được đồng tiền xuơng máu, tiền nó ko tự đến mà phải bỏ công sức lao động ra để làm , đừng nói rằng với mình scam cũng là một nghề, nó chỉ là một thứ kìm hãm sự phát triển của xã hội mà thôi. Sống thì đừng có bao giờ chỉ nghĩ đến mình , ích kỉ quá, hãy nghĩ đến người khác nữa, bởi mọi người đều là con người ko thể nói là con vạt gì được, vì dù có nói thì vẫn là con người nhưng tính cách như thế thì ko khác gì con thú. Nói thế thôi tớ cũng ko biết nên nói gì hơn cái này cũng nên chờ shin biểu quyết, còn theo tớ thì cái này ko phải la điều tốt bởi vì cũng có những đứa chưa có cmnd thì làm sao mà nó scan info .v.v.
Lời nói cuối cùng gửi đến các bạn đã và đang là scammer , hãy xem lại hoàn cảnh ng bị scam và thay vào đó là chính cậu hoặc người thân của cậu , thì cậu sẽ thấy vui chứ ?
Thân

Upvote 0
bác nhatquangnguyen tâm huyết quá, nhưng mà dài quá, đọc mãi mà chả hết.

Upvote 0
Cách tốt nhất là hãy tự bảo vệ bản thân mình có scam thì tự chửi mình ngu thôi
Cuộc đời ko phải toàn màu hồng

Upvote 0
Tổng hợp ý kiến của mọi người thì mình tổng hợp và đưa ra vài phương án sau để mọi người cùng tham khảo :)
I - Về Exchanger:
1) Tăng số tiền bao hiểm của các exchanger
2) Để dc xét rank của exchanger thì phải có số thank tối thiểu là 500, số bài post tương ứng với rate cuả profesional, phải cập nhật info đầy đủ trong các field ở Profile
3) Các exchanger sẽ có 2 loại như mod là Exchanger trial và Exchanger.
4) Cứ mỗi cuối tháng sẽ đưa ra bình chọn 5 Exchanger uy tin nhất
II - Về New member:
1) Bỏ hệ thống tự active qua email. thay vào đó là active bằng tay bởi 1 đội nhóm (Tạm gọi là Anti scam :m021:)
2) Ít nhất có 100 vài viết trở lên mới có thể thank cho người khác
III - Về BQT:
1) Xem xét lại các rule
2) Xem xét lại tình hình hoạt động của các mod
3) Xem xét thành lập đội nhóm mới dể tiền hành anti scam
4) Cập nhật thêm các field:
- Address
- Phone
- Yahoo (Để có thể hiện on/off trên topic)
theo cách này cũng tốt đấy... còn về mod thì nên xét lại hết mod mmo4me hiện nay không có trách nhiệm và không nhiệt huyết, nên tuyển mod nào có thời gian online nhiều mới theo dõi được box !

Upvote 0
kụthocdoi coi chừng bị ban, size 4 thôi =="

Tổng hợp ý kiến của mọi người thì mình tổng hợp và đưa ra vài phương án sau để mọi người cùng tham khảo :)
I - Về Exchanger:
1) Tăng số tiền bao hiểm của các exchanger => không giải quyết được vấn đề, vì đóng bảo hiểm 500$, nhưng giao dịch có khi tới nhiều nghìn $.
2) Để dc xét rank của exchanger thì phải có số thank tối thiểu là 500, số bài post tương ứng với rate cuả profesional, phải cập nhật info đầy đủ trong các field ở Profile => có những người mới đến forum và muốn làm exchanger ngay, họ phải spam 500 post sao? Info cần phải đầy đủ, nhưng không public được.
II - Về New member:
1) Bỏ hệ thống tự active qua email. thay vào đó là active bằng tay bởi 1 đội nhóm (Tạm gọi là Anti scam :m021:) => Cá nhân mình không biết nhìn mấy cái nick mới và biết đâu là scammer.
III - Về BQT:
1) Xem xét lại các rule => ghi nhận
2) Xem xét lại tình hình hoạt động của các mod => ghi nhận
3) Xem xét thành lập đội nhóm mới dể tiền hành anti scam => nhóm này hoạt động và công việc của họ là gì nhỉ?
4) Cập nhật thêm các field: => ghi nhận
- Address
- Phone

Upvote 0
I - Về Exchanger:
1) Tăng số tiền bao hiểm của các exchanger
2) Để dc xét rank của exchanger thì phải có số thank tối thiểu là 500, số bài post tương ứng với rate cuả profesional, phải cập nhật info đầy đủ trong các field ở Profile
II - Về New member:
1) Bỏ hệ thống tự active qua email. thay vào đó là active bằng tay bởi 1 đội nhóm (Tạm gọi là Anti scam :m021:)
III - Về BQT:
1) Xem xét lại các rule
2) Xem xét lại tình hình hoạt động của các mod
3) Xem xét thành lập đội nhóm mới dể tiền hành anti scam
4) Cập nhật thêm các field:
- Address
- Phone

ai muốn làm exchanger thì lấy đt ra quay cận cảnh cmnd+ mặt mũi + địa chỉ nhà + tk bank rồi giới thiệu là mình đang muốn làm exchanger..... rồi up video lên mmo4me để đc xác nhận:binhsua07:
quay cận cảnh địa chỉ nhà rồi sau đó vô thẳng trong nhà để đc tin đây là nhà của bạn:m131:
lấy cmnd + mặt mũi + tk bank so sánh với nhau:p

Upvote 0
Quản lý nhiều thông tin nhạy cảm của nhiều mem, quan trọng là mmo4me có cân nổi ko??? Hacker dòm ngó thì mệt đây....

Upvote 0
ai muốn làm exchanger thì lấy đt ra quay cận cảnh cmnd+ mặt mũi + địa chỉ nhà + tk bank rồi giới thiệu là mình đang muốn làm exchanger..... rồi up video lên mmo4me để đc xác nhận:binhsua07:
quay cận cảnh địa chỉ nhà rồi sau đó vô thẳng trong nhà để đc tin đây là nhà của bạn:m131:
lấy cmnd + mặt mũi + tk bank so sánh với nhau:p

cái zụ này là hơi zui nè :D quay từ ngoài đường xong zô trong nhà lun @@

vụ up CMND thì còn có thể, nhưng tk bank thì hơi khó, ví dụ : 4r mình ko ít những bạn chưa đủ tuổi để lập tk bank

chủ yếu nhất là vẫn phải tự bảo vệ bản thân mình thôi

chưa kể nếu vụ này thành công thì sau này dân offer vn ko khéo lại có site get info việt nam cũng nên =))

Upvote 0

Announcements

Forum statistics

Threads
419,914
171,955
Latest member
Namnguyen09

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week