Đề nghị BQT diễn đàn xiết chặt việc đăng ký mới và thông tin thành viên.

vinhkhanhpy

Hero
Verified
Reactions
1,110
MR
0.009
Facebook
Follow me on Facebook
Theo thống kê của diễn đàn hiện tại là
18,691
Active Members
4,551

18.xxx thành viên không phải là một con số nhỏ, tuy rằng trong đó có rất nhiều nick Clone . Hàng ngày có rất nhiều các giao dịch , thỏa thuận làm ăn từ 1 vài $ cho đến cả 1000$ chủ yếu là bằng niềm tin vào thâm niên hoạt động của các thành viên .

Từ đầu năm 2012 đến giờ có rất nhiều vụ SCAM và nhiều vụ chiếm đoạt tài sản bằng cách lập các nick mới đi SPAM bài và kiếm THANK's để có được một Nick MMo4vn có giá trị tương đối chiếm được lòng tin của anh em .

Mình dám khẳng định chắc chắn tất cả các con C.HÓ Scam, lợi dụng lòng tin anh em sau khi làm một vụ lớn đều CLONE nick mới và hoạt động lại trong diễn đàn.
Ví dụ một vài trường hợp :
Proknight9x : Khóc lóc kể lể đi vay tiền anh em rồi lặn . Hiện tại mình biết chính xác 100% hắn đang hoạt động trong diễn đàn này với 1 nick mới nhưng chưa tiện tiết lộ
Exchange_Rich : Bị Banned account Cày_Tiền_Cưới_Vợ lại bỏ tiền ra mua nick Exchange_Rich để quay lại hoạt động cho dù chưa SCAM nhưng lại có những biểu hiện và hành vi trốn tránh trách nhiệm trả lời các thắc mắc các DOWNLINE của mình .

Theo ý kiến của mình BQT cần thanh lọc lại số thành viên trong diễn đàn để diễn đàn hoạt động có chất lượng hơn chứ không cần số lượng.

Cho đăng ký mới nhưng sau một thời gian từ 2 ---> 4 tuần phải cập nhật thông tin cá nhân cụ thể như
CHỨNG MINH NHÂN DÂN
Số tài khoản ngân hàng
Sau 2 --> 4 tuần mà chưa cập nhật thông tin cá nhân cụ thể thì bị đưa vào danh sách cấm hoạt động. Tránh tình trạng Clone nick để dành sau này một thời gian đem vào sử dụng khi nick chính đã đi lừa đảo và bị Banned.

Các thành viên qua kiểm tra sẽ được gắn nhãn : Đã kiểm duyệt điều đó giúp cho BQT có thể nắm được thông tin chính xác từng thành viên . Điều này sẽ hạn chế tối đa sau khi làm một vụ lớn lại đăng ký nick mới và dần dần gây dựng lại niềm tin rồi lại làm một vụ lớn nữa

Mình mong BQT diễn đàn sẽ tiếp thu ý kiến này và đưa vào hoạt động.
Theo ý kiến riêng của mình và của toàn thể anh em trong diễn đàn này đều mong muốn diễn đàn chúng ta : CẦN CHẤT LƯỢNG hơn là CÂN SỐ LƯỢNG

Muốn được mội người tin tưởng mình ở mức phải nói là tuyệt đối thì lý do gì mà không dám cung cấp Resum chứ hả ?! Trừ phi có ý xấu nếu có cơ hội sẽ scam người khác.

---------- Post added at 03:20 PM ---------- Previous post was at 03:19 PM ----------

Xin lỗi pác ! Pác thử úp CMND và Sổ hộ khẩu lên đi xem em có tìm được pác hay không !?

Tự hào là người đầu tiên dám post Chứng Minh Nhân Dân..

Bạn đúng là rất dũng cảm. Bạn chưa thể lường hết được việc info của mình bị lộ vào tay những kẻ xấu cả. Bạn cứ tự hào đi, bạn làm ăn nhỏ lẻ thì không sao, nhưng những người khác làm ăn lớn hơn, info cá nhân là cực kỳ quan trọng. Nếu bị lộ vào tay địch thì ................

---------- Post added at 03:27 PM ---------- Previous post was at 03:26 PM ----------

admin chịu khó support cho newbie về ex tiền tệ giới thiệu hướng dẫn newbie đến những exchanger có nick Y!M thật 100% chuyển giao nhận tiền uy tín
mở rộng phạm vi xem bài viết... có thể cho khàch xem 1 vài bài rùi học hỏi
em xin hết !!!
đó là lợi ích của mem
còn về phía admin cũng như ex thì được mang danh uy tín .... nhiều người tìm đến và phát triển forum, có thể có các lợi ích khác:binhsua166:
còn exchanger thì dc mối làm ăn hậu hĩ k sợ bị càu nhàu nhưng khuyết điểm là tiền bảo hiểm tăng lên
còn việc show info thì k ổn đâu mấy bác

Cái đó không thuộc trách nhiệm của admin. Trong diễn đàn có đầy đủ các thông tin cần thiết và đủ kiến thức để giúp ích cho các bạn. Tại sao lại không chủ động tìm đến những thông tin đó chứ?

Upvote 0
:m082: Mình nghĩ nên thắt chặt SrMember trở lên thì sẽ khả thi hơn

Upvote 0
Bạn đúng là rất dũng cảm. Bạn chưa thể lường hết được việc info của mình bị lộ vào tay những kẻ xấu cả. Bạn cứ tự hào đi, bạn làm ăn nhỏ lẻ thì không sao, nhưng những người khác làm ăn lớn hơn, info cá nhân là cực kỳ quan trọng. Nếu bị lộ vào tay địch thì ................

Thì sao ?! Sao pác ko dám nói hết câu nhở ?!

Xin lỗi 1 câu : Trên đời này nhiều kẻ xấu thật, nhưng cầm 1 bản thông tin resum cảu 1 người khác thì pác làm được gì !? Mọi việc có đổ bể ra thì Công An Công Nghệ Cao bỏ qua sao !?

Upvote 0
cậu nghĩ vậy chứ không dễ đâu câu, info fake thì mấy hồi BQT đâu có rảnh đi kiểm tra từng info từng người để biết chính xác người đó có đúng tên đó địa chỉ đó ko, không khả thi khi mà số lượng mem lên đến 18k một con số khổng lồ mà có thể quản lý info được, bạn nên suy nghĩ xem nếu đặt bạn vào trường hợp là bên mình bạn có làm được ko ? tất nhiên là không được!

Bác là MOD mà bác cũng không đọc kĩ sao @@!

CMND thì có thể FAKE dễ dàng nhưng dám đem ra ngân hàng để làm tài khoản BANK thì là một chuyện khác .
Ý tưởng mình đưa ra có thể là quá lớn . Có thể điều chỉnh lại theo ý kiến của bác LEHONGPHONGVT đó là các thành viên nào muốn set > Proffessional thì cẩn phải điền đầy đủ tất cả các FIELD trong bảng đăng ký thành viên diễn đàn .

Upvote 0
đúng là ý kiến của em k thuộc trách nhiệm của admin
nhưng admin vào vai trò đó chỉ để củng cố và tạo điều kiện thuận lợi cho các mem muốn ex tiền dễ dàng hơn thoai
chủ yếu là uy tín ý của em là chỉ support về hình thức chuyển giao tiền và giới thiệu những exchanger uy tín online thường hoặc các exchange nhỏ lẻ cũng rát có ích chứ k phải cái gì cũng chờ admin support

Upvote 0
Cho đăng ký mới nhưng sau một thời gian từ 2 ---> 4 tuần phải cập nhật thông tin cá nhân cụ thể như
CHỨNG MINH NHÂN DÂN
Số tài khoản ngân hàng
Sau 2 --> 4 tuần mà chưa cập nhật thông tin cá nhân cụ thể thì bị đưa vào danh sách cấm hoạt động. Tránh tình trạng Clone nick để dành sau này một thời gian đem vào sử dụng khi nick chính đã đi lừa đảo và bị Banned

Phục sát đất cái ý tưởng này,Bạn dành thời gian đi check xem info trên CMND có phải thật không nha.
Tui làm mmo mà không có tài khoản ngân hàng thì sao đây

Upvote 0
Thì sao ?! Sao pác ko dám nói hết câu nhở ?!

Xin lỗi 1 câu : Trên đời này nhiều kẻ xấu thật, nhưng cầm 1 bản thông tin resum cảu 1 người khác thì pác làm được gì !? Mọi việc có đổ bể ra thì Công An Công Nghệ Cao bỏ qua sao !?

Thì không thể tưởng tượng được hậu quả nó như thế nào :-ss

Công an công nghệ cao hả????? Họ chẳng rảnh mà lo chuyện đó đâu bạn ơi. Bạn biết C50 bây giờ có bao nhiêu người không? Không quá 100 người nhé=)). Đó là tất cả nhé, còn những người trực tiếp làm việc thì khiêm tốn hơn con số đó nhiều. Đợi đến khi công an vào cuộc thì hậu quả bạn nhận được đã là vượt tầm kiểm soát rồi.

Upvote 0

Công an công nghệ cao hả????? Họ chẳng rảnh mà lo chuyện đó đâu bạn ơi. Bạn biết C50 bây giờ có bao nhiêu người không? Không quá 100 người nhé=)). Đó là tất cả nhé, còn những người trực tiếp làm việc thì khiêm tốn hơn con số đó nhiều. Đợi đến khi công an vào cuộc thì hậu quả bạn nhận được đã là vượt tầm kiểm soát rồi.
Lại nguy hiểm rồi.Biết cả C50 không quá 100 người cơ đấy.C50 chuyên điều tra gì bạn biết không.Nói nhảm quá

Upvote 0
Phục sát đất cái ý tưởng này,Bạn dành thời gian đi check xem info trên CMND có phải thật không nha.
Tui làm mmo mà không có tài khoản ngân hàng thì sao đây
Vậy bạn làm cho vui hay là làm để kiếm tiền .
Bạn có 10LR 10 AP 10PP muốn nhận tiền VND . Chẳng lẽ bạn bảo EX đem tến tận nhà đưa cho bạn hay sao.

Nói chung chỉ là thảo luận . Ở trên mình đã nói lại rõ ràng là có lẽ quy mô của việc mình đưa ra hơi lớn , vì cậy có lẽ là nên thu nhỏ lại từ thành viên PRO trở lên.

Upvote 0
Muốn được mội người tin tưởng mình ở mức phải nói là tuyệt đối thì lý do gì mà không dám cung cấp Resum chứ hả ?! Trừ phi có ý xấu nếu có cơ hội sẽ scam người khác.

sợ bác này quá,lúc nào cũng nói theo ý mình,người ta không theo ý kiến của bạn là ôi thôi nói người ta thế này thế nọ,năm người mười ý ,ý kiến không ai giống ai được :binhsua75:

Upvote 0
Đã Vote, nhưng không khả thi.
Tớ không scam ai, nhưng nếu phải pub info thì tớ nghỉ mmo4me.
Rất nhiều người không muốn pub info của mình, và 1 ít trong số đó là scammer.

Upvote 0
Lại nguy hiểm rồi.Biết cả C50 không quá 100 người cơ đấy.C50 chuyên điều tra gì bạn biết không.Nói nhảm quá

Xin lỗi bạn nhé. Tôi chỉ nói cái gì tôi biết thôi. Bạn không biết thì trật tự mà mà nghe.

Upvote 0
Đã Vote, nhưng không khả thi.
Tớ không scam ai, nhưng nếu phải pub info thì tớ nghỉ mmo4me.
Rất nhiều người không muốn pub info của mình, và 1 ít trong số đó là scammer.

1 số bạn lại nghĩ tất cả đều là scammer hết mới khổ!

Upvote 0
Vậy bạn làm cho vui hay là làm để kiếm tiền .
Bạn có 10LR 10 AP 10PP muốn nhận tiền VND . Chẳng lẽ bạn bảo EX đem tến tận nhà đưa cho bạn hay sao.

Nói chung chỉ là thảo luận . Ở trên mình đã nói lại rõ ràng là có lẽ quy mô của việc mình đưa ra hơi lớn , vì cậy có lẽ là nên thu nhỏ lại từ thành viên PRO trở lên.

Mình thấy việc kiểm soát hết info của tất cả thành viên là không thể. Nếu quản lý chặt thông tin của các exchanger và trader thì hoàn toàn có thể :)

Upvote 0

Hài... Cái phòng Công An Công Nghệ Cao TP Cần Thơ có 8 người, hok lẽ cả nước Việt Nam chỉ hơn 100 người !? Nói mà không biết suy nghĩ

---------- Post added at 04:10 PM ---------- Previous post was at 04:07 PM ----------

sợ bác này quá,lúc nào cũng nói theo ý mình,người ta không theo ý kiến của bạn là ôi thôi nói người ta thế này thế nọ,năm người mười ý ,ý kiến không ai giống ai được :binhsua75:

Nói thẳng ! Chỉ những thằng có suy nghĩ sẽ scam người khác nếu có cơ hội mới che giấu thân phận thoai.

Upvote 0
nhiều cái phức tạp lắm nè. Chưa kể có trường hợp tài khoản bị đánh cắp, hoặc hacker tấn công lộ thông tin nhạy cảm của người dùng, hoặc những người sử dụng thông tin người khác vào mục đích xấu :binhsua74:

Upvote 0
Miễn bàn.... Nản....

---------- Post added at 04:31 PM ---------- Previous post was at 04:26 PM ----------

Tỉ lệ đang là 4/1. Úp cho mọi người vào Vote nào.....

Upvote 0

Announcements

Forum statistics

Threads
420,251
172,293
Latest member
kubetdc

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week