Đề nghị BQT diễn đàn xiết chặt việc đăng ký mới và thông tin thành viên.

vinhkhanhpy

Hero
Verified
Reactions
1,110
MR
0.009
Facebook
Follow me on Facebook
Theo thống kê của diễn đàn hiện tại là
18,691
Active Members
4,551

18.xxx thành viên không phải là một con số nhỏ, tuy rằng trong đó có rất nhiều nick Clone . Hàng ngày có rất nhiều các giao dịch , thỏa thuận làm ăn từ 1 vài $ cho đến cả 1000$ chủ yếu là bằng niềm tin vào thâm niên hoạt động của các thành viên .

Từ đầu năm 2012 đến giờ có rất nhiều vụ SCAM và nhiều vụ chiếm đoạt tài sản bằng cách lập các nick mới đi SPAM bài và kiếm THANK's để có được một Nick MMo4vn có giá trị tương đối chiếm được lòng tin của anh em .

Mình dám khẳng định chắc chắn tất cả các con C.HÓ Scam, lợi dụng lòng tin anh em sau khi làm một vụ lớn đều CLONE nick mới và hoạt động lại trong diễn đàn.
Ví dụ một vài trường hợp :
Proknight9x : Khóc lóc kể lể đi vay tiền anh em rồi lặn . Hiện tại mình biết chính xác 100% hắn đang hoạt động trong diễn đàn này với 1 nick mới nhưng chưa tiện tiết lộ
Exchange_Rich : Bị Banned account Cày_Tiền_Cưới_Vợ lại bỏ tiền ra mua nick Exchange_Rich để quay lại hoạt động cho dù chưa SCAM nhưng lại có những biểu hiện và hành vi trốn tránh trách nhiệm trả lời các thắc mắc các DOWNLINE của mình .

Theo ý kiến của mình BQT cần thanh lọc lại số thành viên trong diễn đàn để diễn đàn hoạt động có chất lượng hơn chứ không cần số lượng.

Cho đăng ký mới nhưng sau một thời gian từ 2 ---> 4 tuần phải cập nhật thông tin cá nhân cụ thể như
CHỨNG MINH NHÂN DÂN
Số tài khoản ngân hàng
Sau 2 --> 4 tuần mà chưa cập nhật thông tin cá nhân cụ thể thì bị đưa vào danh sách cấm hoạt động. Tránh tình trạng Clone nick để dành sau này một thời gian đem vào sử dụng khi nick chính đã đi lừa đảo và bị Banned.

Các thành viên qua kiểm tra sẽ được gắn nhãn : Đã kiểm duyệt điều đó giúp cho BQT có thể nắm được thông tin chính xác từng thành viên . Điều này sẽ hạn chế tối đa sau khi làm một vụ lớn lại đăng ký nick mới và dần dần gây dựng lại niềm tin rồi lại làm một vụ lớn nữa

Mình mong BQT diễn đàn sẽ tiếp thu ý kiến này và đưa vào hoạt động.
Theo ý kiến riêng của mình và của toàn thể anh em trong diễn đàn này đều mong muốn diễn đàn chúng ta : CẦN CHẤT LƯỢNG hơn là CÂN SỐ LƯỢNG

Nếu được thì ủng hộ 1 chân :D nhưng nên cho họ lập 2 nick vì nếu 1 nick bị ban thì họ có thể vào bằng nick khác để hỏi

Upvote 0
mmo4me là 1 diễn đàn mở cho tất cã mọi người vào để trao đổi. Nếu như thắt chặt reg nick thì cũng hơi khó.
Thắt chặt quản lý chứ không phải là khóa REG .
Bạn có nghĩ tới tình huống
1 người reg 2 ---> 4 nick để dành sau này dùng không .
Nick 1 : Scam . Ôm 1 cục lớn . Bỏ
Tiếp tục dùng Nick 2.

Nếu theo việc quản lý Info mới :
Nick 1 : Cung cấp Info . Scam . Bỏ quay lại Nick2
Nick 2 : Sau 1 tháng không cung cấp Info đã bị xóa

Upvote 0
nói chung chả tin ai.
1. lập 1 nhóm gd trung gian hoạt động 24/7
mọi giao dich đều thông qua đó (có fee trung gian)

==> mất 1 chút xíu tiền mà ko sợ có scam.

2. Mọi giao dịch phải gọi điện đến xác nhận (phải nói rõ 1 câu nói bí mật trong khi chát và khi gọi điện nói câu bí mật ấy là OK )
VD: chat: khi gọi điện em nói : 111 nha anh, gọi điện nói 111 , người kia OK thế là xong.
==> scam = niềm tin

Upvote 0
nói chung chả tin ai.
1. lập 1 nhóm gd trung gian hoạt động 24/7
mọi giao dich đều thông qua đó (có fee trung gian)

==> mất 1 chút xíu tiền mà ko sợ có scam.

2. Mọi giao dịch phải gọi điện đến xác nhận (phải nói rõ 1 câu nói bí mật trong khi chát và khi gọi điện nói câu bí mật ấy là OK )
VD: chat: khi gọi điện em nói : 111 nha anh, gọi điện nói 111 , người kia OK thế là xong.
==> scam = niềm tin

Đó là giao dịch với số lượng lớn .
Bạn hãy nghĩ đến trường hợp khác như:
PTC : Hứa hẹn refback
Offer : Làm 2-3 tuần lại bỏ các thành viên
HYIP : Hứa hẹn refback nhưng vì site Scam nên bỏ nhảy .

Ý tưởng của mình là nhắm đến việc các thành viên có ý thức trách nhiệm đối với account của mình.

Upvote 0
Xin thưa với bạn VKP
bạn nói có phần đúng nhưng khi đưa vào hoạt động thì là BẤT KHẢ THI TOÀN PHẦN
vì :
_ đây là 1 4rum cộng đồng, nên là thành viên tham gia rất đông,
==> ai là người sẽ ngồi acvite thông tin thành viên???

_ acvite thông tin thành viên thế nào????
cái cmnd bi giờ đi mua thì đầy, 50k 1 cái nhé :)
hoặc là lấy cái thẻ cmnd của mình ra thay cái ảnh của người khác, báo mất đi làm thẻ khác
và info ai đi kiểm tra??? tôi nói nhà tôi ở quận 8 số .... ai đến đó kiểm tra xem có đúng là nhà tôi ko???

====> việc như cậu nói thì có lý đấy nhưng nó ko khả thi, nhiều khi nó làm nảy sinh sự bất cẩn của mọi người vì nghĩ là có info nên sẽ dễ dàng gd và càng dễ bị scam

---------- Post added at 09:17 AM ---------- Previous post was at 09:15 AM ----------

mọi người nhìn tên mmolion mà rút kn
cái nick ko nói lên điều gì nên là mỗi khi GD nên nhờ trung gian hoặc với cái EX có tiếng và uy tín lâu rồi (đừng như tên Rich là mất tiền đấy :) )
Và các bạn phải hiểu mmo là scam 90% nên là tự bảo toàn tiền của mình đi đừng có cứ mất tiền là nên khóc lóc nữa

Upvote 0
vấn đề này hơi nhạy cảm à chưa kể triển khai sẽ làm BQT mất thêm khá nhiều công sức đấy là chưa nói đến việc các scamer hoặc 1 vài mem ko muốn pub info ( lý do cá nhân ) họ face info:binhsua76:

Upvote 0
Theo thống kê của diễn đàn hiện tại là
18,691
Active Members
4,551

18.xxx thành viên không phải là một con số nhỏ, tuy rằng trong đó có rất nhiều nick Clone . Hàng ngày có rất nhiều các giao dịch , thỏa thuận làm ăn từ 1 vài $ cho đến cả 1000$ chủ yếu là bằng niềm tin vào thâm niên hoạt động của các thành viên .

Từ đầu năm 2012 đến giờ có rất nhiều vụ SCAM và nhiều vụ chiếm đoạt tài sản bằng cách lập các nick mới đi SPAM bài và kiếm THANK's để có được một Nick MMo4vn có giá trị tương đối chiếm được lòng tin của anh em .

Mình dám khẳng định chắc chắn tất cả các con C.HÓ Scam, lợi dụng lòng tin anh em sau khi làm một vụ lớn đều CLONE nick mới và hoạt động lại trong diễn đàn.
Ví dụ một vài trường hợp :
Proknight9x : Khóc lóc kể lể đi vay tiền anh em rồi lặn . Hiện tại mình biết chính xác 100% hắn đang hoạt động trong diễn đàn này với 1 nick mới nhưng chưa tiện tiết lộ
Exchange_Rich : Bị Banned account Cày_Tiền_Cưới_Vợ lại bỏ tiền ra mua nick Exchange_Rich để quay lại hoạt động cho dù chưa SCAM nhưng lại có những biểu hiện và hành vi trốn tránh trách nhiệm trả lời các thắc mắc các DOWNLINE của mình .

Theo ý kiến của mình BQT cần thanh lọc lại số thành viên trong diễn đàn để diễn đàn hoạt động có chất lượng hơn chứ không cần số lượng.

Cho đăng ký mới nhưng sau một thời gian từ 2 ---> 4 tuần phải cập nhật thông tin cá nhân cụ thể như
CHỨNG MINH NHÂN DÂN
Số tài khoản ngân hàng
Sau 2 --> 4 tuần mà chưa cập nhật thông tin cá nhân cụ thể thì bị đưa vào danh sách cấm hoạt động. Tránh tình trạng Clone nick để dành sau này một thời gian đem vào sử dụng khi nick chính đã đi lừa đảo và bị Banned.

Các thành viên qua kiểm tra sẽ được gắn nhãn : Đã kiểm duyệt điều đó giúp cho BQT có thể nắm được thông tin chính xác từng thành viên . Điều này sẽ hạn chế tối đa sau khi làm một vụ lớn lại đăng ký nick mới và dần dần gây dựng lại niềm tin rồi lại làm một vụ lớn nữa

Mình mong BQT diễn đàn sẽ tiếp thu ý kiến này và đưa vào hoạt động.
Theo ý kiến riêng của mình và của toàn thể anh em trong diễn đàn này đều mong muốn diễn đàn chúng ta : CẦN CHẤT LƯỢNG hơn là CÂN SỐ LƯỢNG

Em ủng hộ cách post CMND và Tài khoản ngân hàng.

Nhưng sẽ giới hạn cho 1 số mem như Exchange, master, pro, chủ hội... Nói chung cần có resum hoàng chỉnh và Diễn đàn sẽ đặt danh sách mem đủ yêu cầu lên top và lưu ý member chỉ giao dịch với những người có trong danh sách.

Upvote 0
Xin thưa với bạn VKP
bạn nói có phần đúng nhưng khi đưa vào hoạt động thì là BẤT KHẢ THI TOÀN PHẦN
vì :
_ đây là 1 4rum cộng đồng, nên là thành viên tham gia rất đông,
==> ai là người sẽ ngồi acvite thông tin thành viên???

_ acvite thông tin thành viên thế nào????
cái cmnd bi giờ đi mua thì đầy, 50k 1 cái nhé :)
hoặc là lấy cái thẻ cmnd của mình ra thay cái ảnh của người khác, báo mất đi làm thẻ khác
và info ai đi kiểm tra??? tôi nói nhà tôi ở quận 8 số .... ai đến đó kiểm tra xem có đúng là nhà tôi ko???

====> việc như cậu nói thì có lý đấy nhưng nó ko khả thi, nhiều khi nó làm nảy sinh sự bất cẩn của mọi người vì nghĩ là có info nên sẽ dễ dàng gd và càng dễ bị scam

---------- Post added at 09:17 AM ---------- Previous post was at 09:15 AM ----------

mọi người nhìn tên mmolion mà rút kn
cái nick ko nói lên điều gì nên là mỗi khi GD nên nhờ trung gian hoặc với cái EX có tiếng và uy tín lâu rồi (đừng như tên Rich là mất tiền đấy :) )
Và các bạn phải hiểu mmo là scam 90% nên là tự bảo toàn tiền của mình đi đừng có cứ mất tiền là nên khóc lóc nữa

Bạn ra mua CMND rồi đi ra ngoài BANK lập tài khoản BANK cho mình xem thử.

Ví dụ luôn trường hợp của bạn cho dù bạn chưa làm gì nhé :
Nick UYTINLAGI bị banned 3 ngày ,bạn lập nick mới toilatoi vào để spam tiếp .

---------- Post added at 09:22 AM ---------- Previous post was at 09:20 AM ----------

vấn đề này hơi nhạy cảm à chưa kể triển khai sẽ làm BQT mất thêm khá nhiều công sức đấy là chưa nói đến việc các scamer hoặc 1 vài mem ko muốn pub info ( lý do cá nhân ) họ face info:binhsua76:

Phòng bệnh hơn chữa bệnh cho dù hơi khó khăn lúc đầu nhưng khi đi vào hoạt động ổn định thì có lẽ các bạn sẽ hết bị ức chế vì bị SCAM 1-2$ nhỏ lẻ chứ nhỉ.

Upvote 0
ủng hộ. mặc dù đây là diễn đàn mở nhưng nó cũng đã phát triển theo 1 hướng không còn là thoải mái quá nữa thì cũng nên có chút cho hợp với tình hình hiện tại.

Upvote 0
Mình nghĩ là cần thiết nên thắt chặt.Để MMO ngày càng phát triển và uy tín hơn.Có điều thắt chặt như nào thì ban quản trị nên họp lại rồi đưa ra 1 ý kiến thống nhất.Hay bây h có thể làm 1 Event để thăm dò ý kiến thành viên xem sao.

Upvote 0
Bạn ra mua CMND rồi đi ra ngoài BANK lập tài khoản BANK cho mình xem thử.

Ví dụ luôn trường hợp của bạn cho dù bạn chưa làm gì nhé :
Nick UYTINLAGI bị banned 3 ngày ,bạn lập nick mới toilatoi vào để spam tiếp .

---------- Post added at 09:22 AM ---------- Previous post was at 09:20 AM ----------

Phòng bệnh hơn chữa bệnh cho dù hơi khó khăn lúc đầu nhưng khi đi vào hoạt động ổn định thì có lẽ các bạn sẽ hết bị ức chế vì bị SCAM 1-2$ nhỏ lẻ chứ nhỉ.

ừ tôi là uytinlagi
vì vào tranh cãi vạch mặt tên rich nên bị ban 3 ngày
tôi lập nick là để up topic trong 3 ngày bị ban.
Thấy topic ông lập thú vị thì tôi vào góp ý
Tôi vào góp ý thì ông nói là spam , ông xin lại cách ăn nói của ông nhé

Upvote 0

Announcements

Forum statistics

Threads
420,233
172,283
Latest member
alf

Most viewed of week

Most discussed of week