Đề nghị BQT diễn đàn xiết chặt việc đăng ký mới và thông tin thành viên.

vinhkhanhpy

Hero
Verified
Reactions
1,110
MR
0.009
Facebook
Follow me on Facebook
Theo thống kê của diễn đàn hiện tại là
18,691
Active Members
4,551

18.xxx thành viên không phải là một con số nhỏ, tuy rằng trong đó có rất nhiều nick Clone . Hàng ngày có rất nhiều các giao dịch , thỏa thuận làm ăn từ 1 vài $ cho đến cả 1000$ chủ yếu là bằng niềm tin vào thâm niên hoạt động của các thành viên .

Từ đầu năm 2012 đến giờ có rất nhiều vụ SCAM và nhiều vụ chiếm đoạt tài sản bằng cách lập các nick mới đi SPAM bài và kiếm THANK's để có được một Nick MMo4vn có giá trị tương đối chiếm được lòng tin của anh em .

Mình dám khẳng định chắc chắn tất cả các con C.HÓ Scam, lợi dụng lòng tin anh em sau khi làm một vụ lớn đều CLONE nick mới và hoạt động lại trong diễn đàn.
Ví dụ một vài trường hợp :
Proknight9x : Khóc lóc kể lể đi vay tiền anh em rồi lặn . Hiện tại mình biết chính xác 100% hắn đang hoạt động trong diễn đàn này với 1 nick mới nhưng chưa tiện tiết lộ
Exchange_Rich : Bị Banned account Cày_Tiền_Cưới_Vợ lại bỏ tiền ra mua nick Exchange_Rich để quay lại hoạt động cho dù chưa SCAM nhưng lại có những biểu hiện và hành vi trốn tránh trách nhiệm trả lời các thắc mắc các DOWNLINE của mình .

Theo ý kiến của mình BQT cần thanh lọc lại số thành viên trong diễn đàn để diễn đàn hoạt động có chất lượng hơn chứ không cần số lượng.

Cho đăng ký mới nhưng sau một thời gian từ 2 ---> 4 tuần phải cập nhật thông tin cá nhân cụ thể như
CHỨNG MINH NHÂN DÂN
Số tài khoản ngân hàng
Sau 2 --> 4 tuần mà chưa cập nhật thông tin cá nhân cụ thể thì bị đưa vào danh sách cấm hoạt động. Tránh tình trạng Clone nick để dành sau này một thời gian đem vào sử dụng khi nick chính đã đi lừa đảo và bị Banned.

Các thành viên qua kiểm tra sẽ được gắn nhãn : Đã kiểm duyệt điều đó giúp cho BQT có thể nắm được thông tin chính xác từng thành viên . Điều này sẽ hạn chế tối đa sau khi làm một vụ lớn lại đăng ký nick mới và dần dần gây dựng lại niềm tin rồi lại làm một vụ lớn nữa

Mình mong BQT diễn đàn sẽ tiếp thu ý kiến này và đưa vào hoạt động.
Theo ý kiến riêng của mình và của toàn thể anh em trong diễn đàn này đều mong muốn diễn đàn chúng ta : CẦN CHẤT LƯỢNG hơn là CÂN SỐ LƯỢNG

lại một vấn đề nữa đặt ra. Bảo mật thông tin. forum Bkav còn bị cho sập nữa là.

Upvote 0
và tiện thể thì nick mới phải có từ 50-100 bài viết thì mới cho làm 1 topic mới chứ hiện giờ rất nhiều nick clone tạo ra rùi tạo topic mới rất nhiều

Upvote 0
và tiện thể thì nick mới phải có từ 50-100 bài viết thì mới cho làm 1 topic mới chứ hiện giờ rất nhiều nick clone tạo ra rùi tạo topic mới rất nhiều

chính xác, với những thằng chóa scammer thì 20 post spam tí là có liền :| cần phải nâng con số này lên 70

Upvote 0
Theo thống kê của diễn đàn hiện tại là
18,691
Active Members
4,551

18.xxx thành viên không phải là một con số nhỏ, tuy rằng trong đó có rất nhiều nick Clone . Hàng ngày có rất nhiều các giao dịch , thỏa thuận làm ăn từ 1 vài $ cho đến cả 1000$ chủ yếu là bằng niềm tin vào thâm niên hoạt động của các thành viên .

Từ đầu năm 2012 đến giờ có rất nhiều vụ SCAM và nhiều vụ chiếm đoạt tài sản bằng cách lập các nick mới đi SPAM bài và kiếm THANK's để có được một Nick MMo4vn có giá trị tương đối chiếm được lòng tin của anh em .

Mình dám khẳng định chắc chắn tất cả các con C.HÓ Scam, lợi dụng lòng tin anh em sau khi làm một vụ lớn đều CLONE nick mới và hoạt động lại trong diễn đàn.
Ví dụ một vài trường hợp :
Proknight9x : Khóc lóc kể lể đi vay tiền anh em rồi lặn . Hiện tại mình biết chính xác 100% hắn đang hoạt động trong diễn đàn này với 1 nick mới nhưng chưa tiện tiết lộ
Exchange_Rich : Bị Banned account Cày_Tiền_Cưới_Vợ lại bỏ tiền ra mua nick Exchange_Rich để quay lại hoạt động cho dù chưa SCAM nhưng lại có những biểu hiện và hành vi trốn tránh trách nhiệm trả lời các thắc mắc các DOWNLINE của mình .

Theo ý kiến của mình BQT cần thanh lọc lại số thành viên trong diễn đàn để diễn đàn hoạt động có chất lượng hơn chứ không cần số lượng.

Cho đăng ký mới nhưng sau một thời gian từ 2 ---> 4 tuần phải cập nhật thông tin cá nhân cụ thể như
CHỨNG MINH NHÂN DÂN
Số tài khoản ngân hàng
Sau 2 --> 4 tuần mà chưa cập nhật thông tin cá nhân cụ thể thì bị đưa vào danh sách cấm hoạt động. Tránh tình trạng Clone nick để dành sau này một thời gian đem vào sử dụng khi nick chính đã đi lừa đảo và bị Banned.

Các thành viên qua kiểm tra sẽ được gắn nhãn : Đã kiểm duyệt điều đó giúp cho BQT có thể nắm được thông tin chính xác từng thành viên . Điều này sẽ hạn chế tối đa sau khi làm một vụ lớn lại đăng ký nick mới và dần dần gây dựng lại niềm tin rồi lại làm một vụ lớn nữa

Mình mong BQT diễn đàn sẽ tiếp thu ý kiến này và đưa vào hoạt động.
Theo ý kiến riêng của mình và của toàn thể anh em trong diễn đàn này đều mong muốn diễn đàn chúng ta : CẦN CHẤT LƯỢNG hơn là CÂN SỐ LƯỢNG
Xin lỗi master cho gà góp ý kiến tí nha.Bít ý của master là tốt nhưng chưa triệt để.Theo mình các nick clone chĩ dùng tạm thời.Nói chung có hay ko ko quan trog.Vì muc muc dích của nó là vô gây lộn.Nhưng bác nói cập nhập thông tin từ 2-4 tuần thì củng đâu thoát dc tình trang clone nick.Nick nay ban thì nó tạo nick khác.Thứ 2 muốn lấy thông tin của một ai đó thì yêu cầu trc hết là website phải có 1 hệ thống bảo mật an toàn.Chứ nếu độ đảm bảo không an toàn thì sẽ lot thong tin ra ngoài và làm gây bất lơi cho ng tham gia đó bác

Upvote 0
Ý bạn nói là bạn có SCAM thì cho dù có là INFO thật thì thách các bạn ở diễn đàn này đến tận nhà bạn đòi đó đúng không .
Bạn nghĩ sau khi SCAM thì bạn có dùng lại được các INFO cũ để làm con người mới trong diễn đàn được không .Hay là phải đi mượn CMND + TKBANK của cha mẹ bạn bè .
Còn việc FAKE CMND + TKBANK là điều không thể nhé bạn .

---------- Post added at 02:08 PM ---------- Previous post was at 01:52 PM ----------

Vậy bạn thích 1 người nào đó lừa đảo bạn vài $ hôm sau nó clone nick lên mấy trăm bài rồi lừa tiếp bạn vài $ hay sao ????

---------- Post added at 02:10 PM ---------- Previous post was at 02:08 PM ----------

Bạn làm việc ONLINE hay là bạn ăn cướp ăn trộm trên này mà lại không muốn để thông tin thật .
bác này nói sai rồi, giờ bằng cấp gì cũng làm được, huống hồ là cái CMND, info ngân hàng
Không nói điêu chứ mình làm thẻ ATM cho khách, kèm cả CMND và thẻ, khách còn chừa lại cả đống kìa, nếu mình dùng info thế thì bác có tìm cũng khó, còn bác bảo người khác ăn cướp ăn trộm thì hơi quá, bác nên xem lại mình trước khi nói thế nhé, bạn có dám đảm bảo bạn không vi phạm pháp luật khi chơi PTU không?
Hơn nữa chả ai muốn public làm gì info cá nhân cả. :))
Còn bị lừa một lần không ai ngu tới bị lừa 3 lần đâu bạn ạ, có khi bạn là trong số đó nên mới sợ
P/s: Có gì quá đáng mong cả nhà thông cảm

Upvote 0
ẹc, nhiều ý kiến quá nhỉ, có khả thi được không . Kính mong BQT xem xét

Upvote 0
member phải tự biết không giao dịch vói những nick này vì chưa đc admin kiểm duyệt chứ bác
Thì đâu có ai vô giao dich.Chỉ tội là no clone nó vô nó chửi lộn và gây lộn là chính

Upvote 0

Announcements

Forum statistics

Threads
420,250
172,291
Latest member
Nhutvietnam

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week