Theo bạn: Sau khi đọc TOPIC của VINHKHANHPY các bạn có hoang mang không

Status
Not open for further replies.

Shin

Administrator
Staff member
Trusted 3
Solutions
3
Reactions
17,387
MR
49.106
$240.00
Chào các bạn,

Sau khi tham khảo với vinhkhanhpy và cùng đưa ra quyết định là sẽ lập Poll, để tìm ra rằng vinhkhanhpy đúng hoặc mình đúng. Với câu hỏi:

Đây là giao kèo nhỏ của mình và vinhkhanhpy:
  • Nếu vinhkhanhpy đúng: vinhkhanhpy sẽ không phải chịu mức phạt nào và nhận một lời xin lỗi từ mình
  • Nếu mình đúng: vinhkhanhpy sẽ vẫn phải chịu mức phạt đã có sẵn

Poll sẽ diễn ra 3 ngày bắt đầu từ giây phút này. Hy vọng các bạn tham khảo và đưa ra quyết định cũng như ý kiến của riêng mình.

Đây là một số Topic các bạn có thể tham khảo thêm:

Và cho mình gửi lời xin lỗi đến các bạn vì đã làm tốn thời gian của các bạn rất nhiều nha. Chúc các bạn một buổi tối tốt lành
Thân

thế cho mình vd 1 triều đình toàn quan xấu.chỉ có 1 ông quan tốt.lúc vua trưng cầu ý các quan về khen thưởng xử phạt thì các quan xấu sẽ vote như thế nào? :)
Mình cũng đã nói vấn đề này trong topic trả lời rồi! Tại bạn đọc ko kỹ! Mình xin trích:
Nếu admin sai thì đã không gây dựng 1 mmo4me.com được nhiều người tham gia như bây giờ!
Trả lời lại là triều đình sẽ ko tồn tại lâu! Mà mmo4me đã tồn tại lâu là do đâu? Vậy mmo4me nhiều quan xấu hay tốt mà nó vẫn tồn tại và lớn mạnh hơn? Còn tại sao bị nhiều người ghét thì khoan hỏi người ta mà nên xem lại việc ăn ở của mình mà thôi :))

Upvote 0
Những ai có nhu cầu Exchange, muốn mở Topic tại BOX Money Exchange phải thỏa các điều kiện sau:

1 Phải có trên 20 Post bạn mới được phép tạo chủ đề mới trong BOX Money Exchange
2 Giao dịch nhỏ lẻ:
Các bạn buộc phải Post vào BOX Small Trades
Phải cập nhật số lượng chính xác bao gồm cả tiêu đề và nội dung bài viết để BQT tiện theo dõi. Các Topic không có số lượng chính xác sẽ bị xoá mà không báo trước
Topic sai Box xóa không kèm thông báo
Không cần phải cung cấp các thông tin cá nhân cũng như liên lạc với BQT nếu không cần thiết
Topic quá 5 ngày hoặc không có Reply sẽ bị xóa
3 Tất cả các dịch vụ kinh doanh đều phải lập Topic riêng
4 Tất cả các trường hợp Clone nick up bài, tung hứng.... sẽ bị BANNED vĩnh viễn
5 Tất cả các trường hợp SCAM sẽ bị BANNED vĩnh viễn

Xin hỏi bạn ấy phạm rule thứ mấy

Nếu mình nói, là rule thứ 4 mục 2, trong phần ... là có chữ ép giá thì bạn nghĩ sao.
Câu trên mình nói thế thôi, nhưng cm trước của mình là nói về việc VKP để giá 15k gây hoang mang cho mọi người và giảm độ tin tưởng về pp cho mọi người chứ ko nói là topic post sai luật. nếu post sai thì vinhkhanh đã bị xử theo rule của box ex rồi.
VKP có thể ko vi phạm luật của box ex, nhưng lại vi phạm trong việc tung tin thất thiệt nhằm thu lợi từ hành động này ( điều này mình chứng minh trong việc VKP thu mua giá 15k). Cái này là luật hình sự bạn ạ chứ ko phải chỉ là 1 cái quy định đâu.

Upvote 0
VKP có thể ko vi phạm luật của box ex, nhưng lại vi phạm trong việc tung tin thất thiệt nhằm thu lợi từ hành động này ( điều này mình chứng minh trong việc VKP thu mua giá 15k). Cái này là luật hình sự bạn ạ chứ ko phải chỉ là 1 cái quy định đâu.
luật hình sự cơ à :m098:

Upvote 0
Có 1 câu chuyện vui thế này ở VN : Vào 1 ngày trời trong , mây xanh ,gió thổi nhè nhẹ làm xao xuyến lòng người (nói chung là trời đẹp ) .Bỗng nhiên trên con phố tấp nập người qua lại có 1 chàng thanh niên khôi ngô ,tuấn tú ,ăn mặc sành điệu ,tay cầm Ai Pát ( tạm gọi là Hot Boy ) đứng 1 chỗ và ngửa cổ lên trời nhìn .1 phút ,2 phút rồi 3 phút trôi qua... anh ấy vẫn đứng như vậy (Chả biết anh ý nhìn cái gì nữa :D ) và chỉ 1 lúc sau 1 người,2 người ,3 người... đi đường đỗ xịch xe ngay cạnh anh và ngửa cổ nhìn theo anh ,ko ai nói với ai câu nào và hỏi nhau xem có chuyện gì ở trên cái bầu trời đẹp đẽ kia mà phải ngước nhìn...cứ thế sau 1 thời gian cả con phố với dòng người đang hối hả qua lại với đủ mọi suy tư về chuyện cơm,áo, gạo,tiền thường ngày kia đều dừng lại ngước cổ lên trời....thế là Tắc Đường.Ngay lập tức các chú Công An có mặt để giải quyết ùn tắc và tìm hiểu nguyên nhân do đâu dẫn đến tình trạng đó ,sau 1 hồi tra hỏi và kêt luận chàng Hot Boy được mời về trụ sở để xử lý vì đã làm cản trở giao thông công cộng nhưng rồi anh ấy lại ung dung bước ra từ trụ sở công an với 1 nụ cười đẹp như thiên thần trên môi bởi vì anh ấy vô tội ,ko có luật nào cấm anh ý đứng ngắm bầu trời ở nơi công cộng cả ,trời vẫn trong, mây vẫn xanh... gió vẫn nhè nhẹ thổi qua từng kẽ lá....và ko biết sau này có 1 Hot Girl nào nổi hứng như anh chàng Hot Boy ngắm trời kia ko ....nhưng chắc chắn ,nếu có thì hậu quả sẽ ko dừng lại ở chuyện Tắc Đường đâu....:D

P/s : Chỉ là 1 câu chuyện vui nhưng cái cốt lõi ở câu chuyện vui này là gì thì chắc ai cũng hiểu nhỉ :D
Câu chuyện của bạn có nội dung tương tự như topic này. tuy nhiên... Tuy nhiên nhé, việc a chàng đó dứng ngắm bầu trời quả thật là ko sai luật và ko ai có quyền truy tố a ta. Nhưng... việc đứng ngắm bầu trời ko thể so sánh với việc tung tin đồn để thao túng thị trường dc bạn ak. Việc thao túng thị trường nhằm đầu cơ 1 món hàng nào đó là phạm tội mà ở đây, là a e với nhau lại còn nhân cơ hội này để ép giá. Vậy theo bạn a ta hoàn toàn đúng >nếu thế thì cái xã hội này có còn tình ng nữa ko?

Upvote 0
Mình chỉ không thích cái đoạn bạn VKP làm to chuyện lên từ cái topic "Admin Shin xem lại cách hành xử " ( or tên khác mà mình k nhớ rõ lắm ) cùng là anh em hoạt động trong 1 tập thể mà bạn cứ phải làm to chuyện lên , bạn phải biết khi bạn lập topic ra sẽ có rất nhiều người vào góp ý và có nhiều ý kiến trái chiều gây mất đoàn kết . Thay vì lập topic đó sao bạn không pm admin để hỏi xem lý do tại sao admin làm như thế thì có lẽ mọi chuyện sẽ không như bây giờ !

Upvote 0
luật hình sự cơ à :m098:

luật hình sự đấy log sếc. Luật kinh tế hay hình sự nhỉ :-s, mình ko nhớ. mình học kinh tế và có biết luật này. cũng đã có vài người vào tù vì tung tin đồn nhằm ép giá để thu mua cổ phiếu rồi mà. việc 1 số người dùng uy tín bản thân để tung tin đồn, ép giá cũng ko được chấp nhận.
VKP nói thuận mua vừa bán. nhưng bạn thử suy nghĩ đến 1 vấn đề nhé. dù bạn ko phải là exchanger độc quyền. nhưng ngành điện VN là độc quyền, họ cũng ko ép giá xuống lên quá cao dù họ nắm đằng chuôi. mình nghĩ VKP nên xem xép lại.

Upvote 0
ban 1 tuần + hạ bậc thì tội nghiệp vinhkhanhpy quá, tha cho bác ấy đi các tình yêu.

thế mà kêu nặng? thực sự mình cũng giao dịch với vinhkhanhpy khá nhiều,có thiện cảm, nhưng tự dưng sau vụ lấy tiền lợi danh và vụ làm event tớ ác cảm hẳn luôn,và đặc biệt là chuyện paypal này. lúc đó mà thông báo cho anh em mmo đừng có nói thu pp 15 thì có phải danh tiếng nổi lên hay không.

Upvote 0
Đọc topic vinhkhanh mình ko có j hoang mang cã :)) !
đơn giãn là ko chơi paypal =)) !

Upvote 0
Đọc topic vinhkhanh mình ko có j hoang mang cã :)) !
đơn giãn là ko chơi paypal =)) !

Cái câu này nghe hơi bị nhiều nha,bây giờ thì hết hoang mang rồi,PP nó giải thích là do lỗi nhỏ hệ thống,ko chỉ có VN,mà một số nước lớn như Anh,Pháp,Italy đều bị lỗi

Upvote 0
tội vinhkhanh nha làm cả thế giới phải hoang mang.............:binhsua146:

Upvote 0
Mình xin góp ý kiến
Theo mình đứng cương vị là người khách quan VINHKHANHPY là người có tội vì sao?
Nếu đứng cương vị VINHKHANHPY là 1 member thường, thậm chí là exchanger hay trader thì không có tội.
Tội ở đây chính vì bạn là Master, uy tín đứng đầu trong các member (mình không tính quản lý = admin) và anh Shin nói là đúng vì sao? Nếu bạn làm vậy thì thế nào các forum khác sẽ nổi lên 1 điều là cho rằng Master bên forum mmo4vn chỉ toàn là dân chém gió với quăng lựu đạn (sẽ tổn hại uy tín rất lớn đến forum). Mình có thể nói thêm với acc của bạn VINHKHANHPY mức độ tin tưởng của newbie rất lớn, do đó lời nói bạn nói ra sẽ có ảnh hưởng rất lớn đến forum
Chỉ có điều là anh Shin hơi nặng tay thôi vì đây là tội mới nên giảm số ngày banned xuống mấy phần khác không dám xin

P/s: Chính mình sau khi thấy topic của VINHKHANHPY cũng phải dựt mình tuy không tin lắm liền gởi mail cho PP và post lên forum nhằm hạ nhiệt chuyện đó

Upvote 0
nói thật là sau khi đọc topic của VKP thì mình lại càng thấy yên tâm hơn về paypal

bạn giải thích vì sao in tâm hơn đc ko ?

Upvote 0
có mấy vần đề muốn nói
thứ nhất: anh Shin lập topic này vì có người nói anh ấy hành xử theo ý kiến cá nhân, anh ấy chỉ trưng cầu ý kiến của mọi người thôi, chẳng có gì là sai cả. Thu thập bằng chứng để VPK biết được hậu quả cái topic của mình lập ra.
thứ 2: đừng ai nói cái gì là admin lập poll thì ko công bằng ở đây, nhiều người theo chân anh ý ở đây. Nếu có thì hãy nói rằng, VKP đã từng không công bằng trước, topic VKP- LD mới mấy hôm trước thôi, 1 master lập poll so đo vs 1 member bình thường ( dù member này là tên ăn trộm), nội dung poll lúc đầu lại là nên lấy tiền làm event hay trả lại chủ nó. về bản chất, cái thread đó còn ko quang minh, đúng đắn = vái topic này. Lúc đó VKP có nghĩ mình sai ko.
thứ 3: tôi nhớ trong topic report admin, VKP có nói, pp mua giá 15k là để mua hàng trên ebay, bác ý còn cược 100lr là có proof rõ ràng về send tiền nhận hàng từ ebay. Nghĩa là bản chất của cái topic buy pp kia là có lí do chứ ko phải đùa vui như 1 số người nói. Huống chi, cái topic đó trong box ex chứ ko phải mục chit chat, nó là nơi giao dịch nghiêm túc của anh em trong 4room.
VKP là người có tiếng nói trong 4room, lại là 1 exchanger . Ai cũng biết, giá exchanger đưa ra mà mức giá chung, và là mức giá mặt bằng. việc VKP đưa ra mức giá đó làm cho khá nhiều người tin tưởng vào việc ko thể tiếp tục rút tiền từ pp.
hết. chờ gạch.

Bạn đọc hết nhưng chưa hiểu hết .
1/ Trưng cầu dân ý về vấn đè có hoang mang hay không mà lại chú thích là SHIN sai hay VINHKHANHPY sai . Điều đó là không đúng với POLL ( Biểu quyết)
2 Mình lập POLL bởi vì mình không biết cách sử sự sao với một người ĂN TRỘM vì luật diễn đàn chưa có nên mình vẫn phải trả lại cho LOIDANH_207 bởi vì luật diễn đàn chưa có dù POLL là đủ điều kiện mình lấy hết số tiền đó để làm EVENT . Tuy nhiên sau đó mình vẫn phải phải làm theo luật là trả lại cho LOIDANH_207.
Bạn xem thử mình có hành xử theo ý kiến cá nhân hay là hanh xử theo ý kiến cộng đồng . Mình hành sử theo luật nhé .. Ở tình huống của mình không có MOD nào hoặc ADMIN vào góp ý mình vẫn phải sử theo LUẬT .

3/ Bạn đi sai vấn đề của việc ADMIN banned mình vì lý do PAYPAL xóa tên VIETNAM khỏi danh sách

Mình đưa giá là việc của mình . THUẬN MUA VỪA BÁN . MÌNH CÓ cầm tiền PAYPAL của các bạn rồi mới đưa giá không

Upvote 0
Nếu mình nói, là rule thứ 4 mục 2, trong phần ... là có chữ ép giá thì bạn nghĩ sao.
Câu trên mình nói thế thôi, nhưng cm trước của mình là nói về việc VKP để giá 15k gây hoang mang cho mọi người và giảm độ tin tưởng về pp cho mọi người chứ ko nói là topic post sai luật. nếu post sai thì vinhkhanh đã bị xử theo rule của box ex rồi.

Bạn dù nói gì đi nữa thì thông tin chính xác từ PAYPAL đã được đăng tải trên PAYPAL.com với bức hình cụ thể như sau : Bạn chứng mình cho mình là VIETNAM vẫn còn có tên trong danh sách thì mình nói chuyện tiếp với bạn .
Chỉ cần bạn nói CÓ hoặc KHÔNG có tên VIETNAM trong danh sách rồi hãy đặt câu hỏi khác . NÓI có bằng chứng đừng có diễn dãi cái này cái nọ .
CÒn nếu bạn thích diễn dãi bạn có thể đưa bất kỳ diễn dãi nào mình sẽ diễn dãi lại cho bạn thấy sau khi bạn trả lời câu hỏi bôi đen ở trên

Upvote 0
Bạn dù nói gì đi nữa thì thông tin chính xác từ PAYPAL đã được đăng tải trên PAYPAL.com với bức hình cụ thể như sau : Bạn chứng mình cho mình là VIETNAM vẫn còn có tên trong danh sách thì mình nói chuyện tiếp với bạn .
Chỉ cần bạn nói CÓ hoặc KHÔNG có tên VIETNAM trong danh sách rồi hãy đặt câu hỏi khác . NÓI có bằng chứng đừng có diễn dãi cái này cái nọ .
CÒn nếu bạn thích diễn dãi bạn có thể đưa bất kỳ diễn dãi nào mình sẽ diễn dãi lại cho bạn thấy sau khi bạn trả lời câu hỏi bôi đen ở trên
cùn we, đấy k là việt nam thì là cái gì, k lẽ cờ tàu khựa chưa rõ vấn đề đã lập topic gây hoang mang cho mọi người òi.
admin xử hơi nặng thôi.

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
419,902
171,945
Latest member
zbet7me

Most viewed of week