Thegioididong.com scam!!! sell mình hàng lõm !!! help!!

Status
Not open for further replies.

shuchi

Hero
Reactions
386
MR
1.034
Tình hình mới mua cái asus của thegioididong.com
em nó đây: http://www.thegioididong.com/laptop/asus-k55vm-3614g75g

------------- Cấu hình chuẩn của máy Asus K55VM ------------
CPU: Intel Core i7 3610QM, 2.30 GHz
Bộ nhớ: DDR3, 4 GB. Đĩa cứng: 750 GB
Màn hình: 15.6 inch HD (1366 x 768 pixels)
Đồ họa: NVIDIA GeForce GT 630M, 2 GB
Đĩa quang: DVD Super Multi Double Layer
Hệ điều hành: Free Dos. Trọng lượng: 2.6 kg
------------------------------------------------------------------
Khi mua về thì test ra thế này
nó khác nhau về PU GPU thì phải
http://nn9.upanh.com/b6.s26.d2/86616c8b6e7529d59900135a05763800_46458149.untitledgpu.png

pro nào xem giúp em có phải thegioididong.com sell hàng lõm k nhé thanks nhiu

Last edited by a moderator:
đem lên kêu nó đổi liền bác....làm ăn như shit vậy :binhsua08:

Hic 20 chai mà mua gì bất cẩn vậy TGDD thì cạch ra ko biết có lừa ko nhưng mắc thì khỏi nói
bạn check số serial của máy( nằm phía sau) xem có trùng với thùng đựng máy không .20 chai mua Del hoặc Sony là ngon rồi có Sevitag check trên trang chủ của Dell luôn hàng gì là biết ngay

ở dòng dưới cùng ý bên hình ảnh Máy hiện tại ý, cậu click chỗ Intel... 4000 xem có hiện thêm cái GPU Nivida k? Nếu k hiện thì ăn cam:binhsua08:

Ặc, con này vừa dùng vga onboard (để tiết kiệm điện) và vga rời (để chơi game) nên cái hình gpuz của bạn chỉ là vga onboard thôi. Chuyển qua dùng VGA rời là "ngon" ngay.

Thử click vào mũi tên ở dưới cùng xem trong list có vga nVidia ko.

thường thì có chế độ sử dụng card onboard và card rời riêng nhau chỉnh qua lại được

Cẩn thận hàng 2 chế độ nhé bác, :binhsua04::binhsua04::binhsua04:, mang ra đó đc mấy bạn quản lý tiếp đãi ok lắm, có nc mát uốgn hạ hỏa đấy :binhsua15::binhsua15::binhsua15::binhsua15:

Mấy năm trước dính 1 phát mua điện thoại của thegioididong, từ đó cạch mặt nó . Bây giờ mua linh kiện PC toàn qua maihoang mua . Mà sao chủ thớt trước khi mua thứ gì , sao không vào voz mà hỏi tư vấn xem nên mua hàng ở đâu thì tốt .

Nguyên tắc của bọn bán hàng là "hàng đã mua miễn trả lại" có mà đem ra nó tư vấn cho bác "nếu rãnh". Còn mà gặp khách hàng khó tính thì nó bla...bla..bla...để em xem lại cho anh...rồi mời ngồi uống nước trà và nghe bla...bla...bla từ nó...cuối cùng mà nó ko khắc phục được thì nó mới đổi cho bác cái khác :binhsua52:

Mod có nên close topic ko nhỉ?
Do mình thiếu hiểu biết mà chưa gì đã la làng người ta scam, làm ảnh hưởng uy tín của công ty.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,458
171,507
Latest member
DANHDIENAN

Most viewed of week

Most discussed of week