Sư phụ! Vấn đề muôn thủa của Newbie

dài quá, ai túm váy dùm

trong đây toàn là sf cả đấy, NB thích sf nào thì cứ inbox người đó nha. Nhớ xin đ/c PP WMZ PM người đó để send tiền

Nhắn nhủ newbie 1 phương châm thế này: "thầy tốt không bao giờ tự xuống núi". Cỡ Lưu Bị năm xưa còn 3 lần 7 lượt trèo đèo lội xuống dụ Gia Cát Lượng mà con ko xong, đến khi Điêu Thuyền lên dụ ổng mới xuống đó mà (hư cấu đấy, tin người vkl) huống chi chỉ online mà đã nhận dc thầy tốt? Dân tự bò xuống núi chỉ có các loại:
  1. thầy chùa ăn chay thanh tịnh nghe nhạc trịnh, xuống núi đi khất thực, loại này đói trường kì, đói kháng chiến, chỉ mong kiếm chác dụ dỗ newbie theo ref để ăn $ ref
  2. cường hào ác bá trốn truy nã, xuống núi tìm mồi, bọn này thì dụ dỗ newbie = proof khủng, bước tiếp theo là gì tự hiểu
  3. cán bộ bị thanh lý môn hộ, bọn này bựa nữa, sau 1 thời gian cũng đi tìm sư phụ mãi ko ai nhận hoặc được nhận mà ko làm gì ra hồn, bị đuổi, pm newbie chém gió chơi để...giết thời gian.
Xác định thế nhé newbie, hãy xác định mình làm dc cái gì, trình độ mình như thế nào, mục tiêu ra sao, hãy tìm 1 nhóm facebook hoặc lân la làm quen, tạo nhiều mối quan hệ, đừng vội vã hỏi ngay "anh ơi ngày anh làm dc nhiêu?", "anh ơi chỉ em ăn cái này cái kia với", hỏi thế 1 là bị ignore, 2 là ăn chửi vào đầu thôi. Biết đâu 1 ngày đẹp trời có 1 cao nhân thấy thích bạn, cảm mến bạn, minh béo bạn, họ sẽ tự nhận bạn theo họ, đừng theo những người tự nhận là sư phụ mới xuống núi, đọc lại phần trên.
đính chính lại nha. 3 huynh đệ lưu quang trương 3 lần lên thỉnh cầu gia cát lượng đến lần thứ 3 mới nhờ đc ô xuống và lưu bị phải quỳ xuống nha chứ k có điêu thuyền gì cả.

đính chính lại nha. 3 huynh đệ lưu quang trương 3 lần lên thỉnh cầu gia cát lượng đến lần thứ 3 mới nhờ đc ô xuống và lưu bị phải quỳ xuống nha chứ k có điêu thuyền gì cả.
Why so serious ? Mình thuộc từng nhân vật trong tam quốc bạn à, kể cả Điêu Thuyền có tuyệt chiêu gì trên giường đến nỗi làm Đổng Trác với Lữ Bố quýnh lộn mình còn biết
bạn đọc mà ko hiểu mình đang troll à, ý là phải có "quà" mới dc cao nhân chiếu cố đó mà, khổ ghê. Đọc kỹ lại đi, ko có dư chữ nào đâu
Tay nhanh quá rồi đấy

đến khi Điêu Thuyền lên dụ ổng mới xuống đó mà (hư cấu đấy, tin người vkl)

sàm không chịu nổi. Ai ở không mà đi giúp chùa.Trong hyip ai tự nhận mình giỏi mà dù có giỏi cũng bị dính chưởng như thường.
Các bác nên chia sẽ kinh nghiệm còn hay hơn. Ở đó mà cứ suy ngẫm. Chơi dần thì rút kinh nghiệm từ từ, ai mới ra mà không ăn scam ( chỉ trường hợp nó không chơi thôi).
Thử nghĩ ở không mà đòi lãi suất cao ở đâu ra. Các bác pro ( những người đi trước) họ cũng từng là newbie và ăn scam ào ào. Nhưng họ phải tự đứng lên và rút ra kinh nghiệm thế rồi dần dần họ lấy lại. Cái gì cũng phải đầu tư cả các bác ah.

mặc dù là newbie nhưng trước giờ t chưa từng có ý định tìm sư phụ trên mmo và đến giờ vẫn vậy. tìm 1 người bạn, 1 người đồng nghiệp cùng làm/ tìm hiểu/ chia sẻ... t thấy nó hay hơn nhiều

Why so serious ? Mình thuộc từng nhân vật trong tam quốc bạn à, kể cả Điêu Thuyền có tuyệt chiêu gì trên giường đến nỗi làm Đổng Trác với Lữ Bố quýnh lộn mình còn biết
bạn đọc mà ko hiểu mình đang troll à, ý là phải có "quà" mới dc cao nhân chiếu cố đó mà, khổ ghê. Đọc kỹ lại đi, ko có dư chữ nào đâu
Tay nhanh quá rồi đấy
thấy bạn nói thì mình nói thôi tại cũng k bik bạn troll hay k.
tại ngày trk cũng mệ tam quốc lắm.còn phần điều thuyền làm gì đổng trác phần đó mình k để ý kĩ chỉ bik là bố của điêu thuyền muốn mượn tay phụng tiên giết đổng trác lên lúc đầu gả cưới điêu thuyền cho phụng tiên rồi xong ô quỳ xuông chân điêu thuyền cầu xin tiếp cận đổng trác để phụng tiên giận.vì đổng trác là tên mê gái
ô mới mời đổng trác về ngắm hoa xong cho điêu thuyền sang hầu rượu rồi đổng trác bảo điêu thuyền về là vương phi nhưng thực ra về làm vk đổng trác. về sau phụng tiên quy thuận triều đình tự tay giết chết đổng trác rồi mới chính thức cưới điêu thuyền

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,419
171,472
Latest member
playzoneapp

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week