Introduce Poker Việt Nam Toàn Tập. Chương 1 Bài 3: Học poker từ chưa biết gì đến hoà vốn.

fiolinh

Junior
Reactions
223
MR
0.000
Con đường đến với poker của mình là từ lúc xem poker trên tivi, rồi đánh poker trên điện thoại, đánh với bạn bè.

Cũng như hầu hết người chơi poker mình dính cái lỗi là không hiểu luật. Thực ra đọc luật poker trên mạng rất nhiều bài viết nhưng bài nào cũng thiếu. Không đầy đủ các luật. Để học luật poker các bạn nên tự google. Cái này phải tự học. Poker cũng như các lĩnh vực khác. Muốn giỏi phải tự học. Tài liệu cũng toàn tiếng anh. Không biết tiếng anh thì chịu khó tra từng từ hoặc tốt nhất đến trung tâm học tiếng anh. Trong poker online tiếng anh là cực kì cần thiết.

Phần A với người mới đến với poker.

Lời khuyên cho bạn là nên vào http://www.pokerstars.net/ tạo một tài khoản. Chơi tiền ảo trong đó khi nào từ 1000 chip lên được 100 000 chip là bạn có thể đánh tiền thật được. Còn không cứ chịu khó đánh lên 100k chip vừa đánh vừa học luật đi.
Học luật poker có 1 cái cực kì quan trọng: hãy luôn nhớ. ghép 2 lá bài trên tay và 5 lá bài trên bàn để tạo ra một bộ bài mạnh nhất.
Tiếp theo là luôn theo dõi pot khi allin 2 3 4 5 người thì pot sẽ được chia thế nào. Thế nào là main pot. slide pot 1 , slide pot 2 , slide pot 3 là gì...

Phần B với những người đã từng chơi poker tiền thật hoặc đã xong phần A. Lời khkyên dành cho bạn một lần nữa hãy kiểm tra lại liệu mình đã thuộc thành thạo luật poker chưa. Luật poker trên mạng ghi hoàn toàn không có bản nào là đầy đủ cả. Hãy kiểm tra mình đã đọc ít nhất 5 phiên bản luật poker từ 5 link khác nhau và đánh qua 10 nghìn hand poker để hiểu rõ về luật. Bây giờ ta sẽ đến phần học poker.

Để chơi được poker ta nên có trình độ tiếng anh càng cao càng tốt. Mình đã từng dịch sai rất rất nhiều lần và mất rất nhiều tiền cũng như thời gian bởi những lần dịch sai, dịch không sát nghĩa đó. Hãy luôn luyện tập khả năng đọc viết nghe nói từng ngày nếu bạn chơi poker online.

Poker giai đoạn đầu phần lớn là tự học. Sau khi tự học luật người chơi sẽ học poker ABC cơ bản.

Giai đoạn 01. Giai đoạn này gồm đọc sách và xem video poker. Các bạn nên đọc những quyển poker ABC là tốt nhất, clip thì nên xem clip poker online họ đánh 1 cen 2 cen hoặc nl2 nl5 (bàn nhỏ nhất ). Đừng cố học poker qua highstake làm cái mẹ gì. Mình bây giờ xem còn chẳng dám nói hiểu được 10 20%. Xem để lấy cảm hứng hoặc giải trí thì được. Đừng xem WSOP WPT poker highstake làm gì hết. Nếu bạn xem mà lĩnh hội được thì chắc bạn là thiên tài bẩm sinh poker. Khỏi cần đọc tài liệu này làm gì nữa. Cứ mua vé máy bay sang macao thuê phòng khách sạn rồi oánh thôi.

Giai đoan 02. Giai đoạn này bạn biết những thứ cơ bản. Hãy luyện tập đánh poker 70% thời gian, tiếp tục đọc sách và xem clip 30% thời gian. Một số người có năng khiếu thì có thể giảm thời gian học xuống 5 10%. Ở giai đoạn 2 này bạn sẽ học được một kĩ năng tối thượng là review hand xem mình đánh ra sao.
Đây là một công việc nhàm chán và mệt mỏi nhất. Thú thực mình cũng rất lười và ngài review hand. Review hand là dùng phần mềm xem lại hand history để xem mình đánh đúng hay sai. Đánh ở mức tốt, trung bình hay kém. Review là việc quan trọng bậc nhất trong poker, nó giống như là kế toán làm sổ mỗi tháng hay chốt số lô đề lúc 6 giờ chiều vậy. Tuy quan trọng như vậy nhưng review rất nản. ngồi xem lại lúc mình win còn đỡ, xem lại mấy hand mình đánh ngu vừa nhục vừa thấy bực mình... Review hand như vậy giúp bạn sửa 90% những lỗi đánh sai và tiến bộ lên từng ngày.
Chỉ cần biết review hand là bạn không cần phải qua giai đoạn 3. Nói vậy nhưng nó không hề đơn giản. Giống như là mỗi ngày tập bụng 15 phút là sẽ có cơ bụng 6 múi. Đơn giản như vậy thôi nhưng 96,69% anh em trong này không thể làm điều đơn giản đấy.

Nhắc lại review hand và học poker qua sách qua clip rất chán, rất buồn ngủ, không vui như khi chơi một chút nào. Nó hệt như công việc đổ vỏ ốc cho người khác , hay rửa bát đĩa sau một cuộc liên hoan linh đình. Nếu bạn muốn tiến bộ. Hãy chăm chỉ. Poker nếu dễ dàng thì ai là người thua để cho ta ăn tiền đây. Luôn suy nghĩ mình chăm chỉ, quyết tâm hơn người khác để có sức mạnh ,nghị lực ngồi review hand.

Giai đoạn 03 hay còn gọi là giai đoạn cuối. Những người đã qua gian đoạn trung gian sẽ đến giai đoạn cuối.
Khi bạn đã học poker cơ bản lúc này bạn đã có thể đánh hòa vốn hoặc win 100 200$ 1 tháng. Bạn đã hiểu thế nào là fish thế nào là reg. Có thể kiếm tiền được từ poker hay không. Lúc này bạn sẽ là người đưa ra quyết định trở thành grinder kiếm 400 500 1 tháng nhờ vào việc đánh nhiều bàn hơn nhiều thời gian hơn. Hoặc kiếm 1000$ 1 tháng bằng việc học nhiều kĩ năng hơn kèm với đánh nhiều bàn đánh 6 8 tiếng 1 ngày. Hoặc bạn muốn kiếm 1k+ 1 tháng. Lúc này có thể tìm bạn bè người bằng hoặc hơn trình độ để học tập lẫn nhau. Hoặc tìm coach để tăng trình nhanh chóng. Mình đã áp dụng cả 2 cách này và thấy coach vẫn là cách tăng trình lên nhanh nhất.

Ở giai đoạn 2 nhiều người thua tiền quá nặng ví dụ 50 100$ 1 ngày thì cũng có thể nghĩ đến phương án nhờ gia sư poker. Thay vì bạn thua 50$ 1 ngày kèm thêm thói quen xấu cách đánh ẩu thì bạn cũng mất 50$ 1 ngày và thu được kiến thức. Hãy là người tiêu dùng thông minh.

Last edited:
Thanh niên nhà quê chơi ps.net trên ipad vì cứ nghĩ ở Việt Nam! Khô g nạp được tiền và được chơi tiền thật cứ cặm cụi cày từ 1000 chip nó cho hằng ngày , và có những lúc chip lên đến 500M giờ nghĩ lại cũng giỏi vãi , cứ tuoẻng thế là siêu rồi bắt đđầ chuyển qua realmoney và kết quả là nạp tiền liên tục :)) cũng không hy vọng là sau này sẽ kiếm tiền bằng poker được nhưng muốn học hỏi các bạn để số lần mất tiền ít đi thôi :))
Bài viét của bạn quá hay :))
Ps : các bác cứ khoe realmoney có ai đọ chip với em không :))

chưa bao giờ phải nạp tiền vào poker... chỉ nạp lần đầu để active acc thôi :rolleyes::rolleyes:

poker nuôi sống 1 thời sinh viên nghèo, vừa là niềm đam mê vừa là chỗ kiếm tiền :D:D

giờ mãi mê chơi game mới nên ko còn chơi poker nữa nhưng những kĩ năng mà poker dạy mình luôn được mình áp dụng hằng ngày:rolleyes::rolleyes:

1 thuở đam mê. :cool::cool:

câu này làm giảm đánh giá bài viết! Hầu hết người chơi poker KHÔNG hiểu luật? Hầu hết beginner nghe còn tạm xuôi.
theo mình hiểu ở đây luật ko chỉ là luật chơi kiểu 2pair win pair hay fullhourse win set mà luật ở đây là kỹ năng chơi

ai cũng lúc gà chứ. Mình đánh poker tầm nửa năm học luật qua mạng vẫn chưa hiểu luật. Đến tầm 1 năm hơn mới hiểu được toàn bộ luật poker(Hold em no limit). Bạn có thể tự tin bạn hiểu luật nhưng rất có thể còn khối thứ bạn chưa biết . Poker chia thành khoảng 20 loại, nắm vững luật hold em no limit cũng rất khó rồi. Đến hiện tại sau cái vụ stars khuyến mại razz với stud biết thêm cả mấy loại poker 7 lá nữa.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,239
171,308
Latest member
gbdoithuong180
Back
Top Bottom