Ngày tầm 8h tốc độ gõ cũng ok thu nhập trung bình bao nhiêu/tháng các pro nhĩ?

Nói chung thì phải từ từ thôi, trước mắt thì cứ tích vốn có tiền thì sẽ có nhiều cơ hội hơn. Nhà mình có mỗi 2 người mình và mẹ, mình là lao động chính, nhà thì nợ nận nên phải chịu thêm cái áp lực kiếm tiền nữa.Các bạn cứ cố gắng. Cuộc sống vốn không công bằng, vì vậy muốn có công bằng thì mình phải tự giành lấy thôi.
đa số ae theo nghiệp này không có ai mà không gặp khó khăn đâu ^^ mình cũng con trai 1 ong già mất sớm gánh nặng biết bao nhiêu thứ nên nhường như cuộc chơi đã bị quên lãng quá lâu rồi chỉ còn biết làm bạn với sự cô đơn hằng đêm và niềm vui lớn nhất là ol lên mmo tám chuyện chia sẽ kinh nghiệm với ae thôi

Mình chỉ thấy tủi thân một chút xíu về phía gia đình của bạn gái có vẻ xem thường vì công việc mà sức khoẻ mình không như những người bình thường khác công việc thì lại phải bảo là dân IT làm về mảng CNTT ba mẹ bạn gái cũng *** hiểu là mình làm về cái gì =)) dù vẫn chấp nhận mình nhưng mình cảm thấy hơi tủi, còn về bạn bè thì ảo hơn nữa hỏi về cv mình lại bạo tốt nghiệp CNTT ra không lẻ đi bán vé số =)) thì chúng nó lại bảo mình chắc kiểu bán hàng đa cấp lừa đảo hay cày cuốc game online nhìn ảo ảo chả biết là cái nghề gi nghe ma haiz muốn rơi nước mắt tuy nhục chí muốn từ bỏ cv nhưng vì làm khá lâu cũng quá yêu nghề rồi mà h có từ bỏ cũng không kịp nữa rồi người như mình ko có kình nghiệm lúc đi làm thì xin việc ngoài ai dám nhận rồi cung chung quy lại đi làm công nhân xí nghiệp nhân lương ít ỏi tháng 3 4tr hay thậm chí làm thợ hồ không chừng mà sức đâu mà làm =)) cạp 8 năm trời đuối cmn sức rồi. đúng thiệt là khổ mà không dám than trách. nên còn lưu luyến ngnề đến bây h khi nào có tiền nhiều mình ra kinh doanh lúc đó mới ngẩng cao đầu dc với bạn bè và gia đinh cua ny haiz!
trước khi bạn có thể lo cho tương lại thì bạn nên suy nghĩ kỹ đến có vợ là ổn, ví dụ giờ đang làm captcha thì tốt nhất đừng cười vợ, vì sẽ khổ lắm, công việc trên vênh ko có tương lại về sau, và chưa kể đến khi có con nữa thì vỡ mồm chứ chả chơi, như mình giờ lo có nhà có cửa riêng trước rồi tính, con trẻ lo gì đàn ông 3 40t có vợ vẫn đc miễn lo được cho gia đình là ok :D
Trước từng hứa đợi ng y 6 năm sau khi học sẽ cưới, nhưng sau đó thì 2 đứa đường ai nấy đi nên giờ cũng chả cần gấp cứ có nhà có cửa là trên hết

Mình chỉ thấy tủi thân một chút xíu về phía gia đình của bạn gái có vẻ xem thường vì công việc mà sức khoẻ mình không như những người bình thường khác công việc thì lại phải bảo là dân IT làm về mảng CNTT ba mẹ bạn gái cũng *** hiểu là mình làm về cái gì =)) dù vẫn chấp nhận mình nhưng mình cảm thấy hơi tủi, còn về bạn bè thì ảo hơn nữa hỏi về cv mình lại bạo tốt nghiệp CNTT ra không lẻ đi bán vé số =)) thì chúng nó lại bảo mình chắc kiểu bán hàng đa cấp lừa đảo hay cày cuốc game online nhìn ảo ảo chả biết là cái nghề gi nghe ma haiz muốn rơi nước mắt tuy nhục chí muốn từ bỏ cv nhưng vì làm khá lâu cũng quá yêu nghề rồi mà h có từ bỏ cũng không kịp nữa rồi người như mình ko có kình nghiệm lúc đi làm thì xin việc ngoài ai dám nhận rồi cung chung quy lại đi làm công nhân xí nghiệp nhân lương ít ỏi tháng 3 4tr hay thậm chí làm thợ hồ không chừng mà sức đâu mà làm =)) cạp 8 năm trời đuối cmn sức rồi. đúng thiệt là khổ mà không dám than trách. nên còn lưu luyến ngnề đến bây h khi nào có tiền nhiều mình ra kinh doanh lúc đó mới ngẩng cao đầu dc với bạn bè và gia đinh cua ny haiz!
Giống mình đến 90% :(. Mặc dù tốt nghiệp ra trường nhưng sau mấy năm làm online ra làm ngoài họ hỏi mấy năm nay làm ở đâu, vì sao chuyển việc => tạch. Bạn bè phổ thông thì hồi trước mình hơn nhiều nhưng sau này nó ra trường thấy làm việc làn nhàn vài năm có gia đình , có nhà, có xe => thua nó.
Về ngươi yêu thì tạm thời có thể chấp nhận đi, nhưng sau này giả sứ cưới về anh chị em nó có hỏi thằng chồng đi làm ở đâu, công ty nào, hoặc lúc ngồi trà dư hậu tửu chúng nó hỏi thì trả lời thế nào?

đa số ae theo nghiệp này không có ai mà không gặp khó khăn đâu ^^ mình cũng con trai 1 ong già mất sớm gánh nặng biết bao nhiêu thứ nên nhường như cuộc chơi đã bị quên lãng quá lâu rồi chỉ còn biết làm bạn với sự cô đơn hằng đêm và niềm vui lớn nhất là ol lên mmo tám chuyện chia sẽ kinh nghiệm với ae thôi
bác khó khăn đến mức phang luôn con màn hình 40in ngồi gõ captcha thì em chịu bác rồi đấy

bạn có trình độ mà lại đổ do CV mà con người mất tương lại cụ thể ở đây là captcha , mình nói mãi bạn vẫn ko hiểu 1 vấn đề đó là captcha nó dạng bán thời gian, làm việc chủ động do mình LQ gì đến nó mà bảo vì nó mất hết bạn bè rồi quan hệ xã hội này nọ, đơn giản 1 điều là do con người thôi chứ LQ gì đến captcha ở đây nhỉ ?
Bạn ko làm nó đâu ép bạn được, còn riêng 1 điều nữa mình bảo đảm 99% new ở MMO này ko theo captcha vì 1 điều hết sức hiển nhiên đều ảo tưởng vào các công việc có thu nhập cao khác như off, bác xem các bài new xin việc thì rỏ toàn nào là cần cù 100% kiên trì 100% mà nhắc đến captcha thì ôi mình gõ chậm lắm, ôi mắt mình ko tốt, ôi mình ko thức khuya đc .
Nên yên tâm đi ko ai theo đâu, mà nói 1 điều này chứ riêng mình đang làm captcha cũng ko muốn có người đi theo nó nữa vì 1 điều hết sức đơn giản, người làm càng nhiều thì nó load càng chậm ảnh hưởng thêm chứ ko đc gì .
Và mình tóm gọn 1 điều, cái nói khuyên công nhận có phần đúng, nhưng cũng có phần sai khi bạn đổ hết tại captcha, nó là CV quyền lựa chọn ở bản thân mình thôi chứ ko LQ đến nó .
Mình thấy nhiều người làm việc bên ngoài rồi nhưng vẫn chả ra hồn đó, ví dụ bạn mình thằng thì lái xe đông lạnh, thằng thì làm dạng in ấn, nhưng chả thấy thằng nào dư, tiền tụi nó làm ra chắc ko thua mình nhiều lắm, nhưng làm 30 ngày sài tiền trong vòng có 3 ngày thì hỏi có tương lại ko .
nên mình mới nói ăn thua do con người thôi, biết tính toán chi tiêu với lo cho cuộc sống hay ko, và theo mình biết trong box captcha có 1 cặp vợ chồng đó, nhưng ko nhớ rỏ đc tên 2 người đó vì tên tiếng anh .
Còn học xong xin việc đc hay ko là cả 1 vấn đề đấy bạn, dù biết có bằng cấp vẫn tốt, nhưng mà ví dụ học ngân hàng ra xong xin việc tốn hơn 100tr thì còn hơn cả tiền đi học .

Còn bạn nói về trình độ học vẫn đúng mình ko có thật, vì trước mê game ( mà nói chung là cũng mê game lẫn tiền mà bỏ học, 1 phần mình mất căng bản từ lớp 3 đâm ra chán ) nên mình biết cái hậu quả của chuyện đó ra sao, nhưng chung quy lại là do con người mà ra cả, chứ cv nó có lỗi gì đâu, sinh viên đang đi học thì làm captcha kiểu cầm chừng khi có thời gian để giúp đở gia đình tiền ăn học thôi, ai bảo bỏ học ngồi cày rồi hối hận, nhiều bó còn xúi người ta bỏ học 1 năm ngồi cày captcha rồi lấy tiền đó học 4 năm nữa .
Nói đâu xa xôi mình có mấy đưa e lên xin làm mới hướng dẫn nói qua về cv và đánh cho nó thấy nhìn mình làm việc nó cũng đủ chạy mất vía rồi vì no đâu có cái nhìn tổng thể chỉ nghỉ đơn giản là làm và kiếm tiền nhưng cv này chỉ dành cho người kiên trì, siêng năng , chịu khó chứ mà nói về Newbie cho dù hướng dẫn tận tình đến mấy làm 1h mà 300code cho du làm ca tháng lên 500- 700code cũng đã thấy nãn mà chạy mất dép rồi vì cv bây h không hề đơn giản chut nào vời newbie nhất là người không có sự kiên trị trong một time dài có vượt qua dc thì mới sống được với nghề này =))

Giống mình đến 90% :(. Mặc dù tốt nghiệp ra trường nhưng sau mấy năm làm online ra làm ngoài họ hỏi mấy năm nay làm ở đâu, vì sao chuyển việc => tạch. Bạn bè phổ thông thì hồi trước mình hơn nhiều nhưng sau này nó ra trường thấy làm việc làn nhàn vài năm có gia đình , có nhà, có xe => thua nó.
Về ngươi yêu thì tạm thời có thể chấp nhận đi, nhưng sau này giả sứ cưới về anh chị em nó có hỏi thằng chồng đi làm ở đâu, công ty nào, hoặc lúc ngồi trà dư hậu tửu chúng nó hỏi thì trả lời thế nào?
bạn quan tâm mấy cái câu hỏi đó ghê ha, bạn bè đi lính xưa của ba mình hỏi mình làm gì, ba mình đều trả lời mình ở nhà, ba con mình hay ai đó hỏi mình làm gì ba mẹ mình cũng đều trả lời mình ở nhà, và khi có người hỏi mình thì mình cũng trả lời là mình ở nhà có sao đâu :p
Chắc các bô lão lớn rồi quan trọng cái hình ảnh hơn, mình thì chỉ quan tâm mình làm đc gì và lo gì đc cho gia đình mình thôi, chứ ít quan tâm ai nói gì nghĩ gì lắm

Nói đâu xa xôi mình có mấy đưa e lên xin làm mới hướng dẫn nói qua về cv và đánh cho nó thấy nhìn mình làm việc nó cũng đủ chạy mất vía rồi vì no đâu có cái nhìn tổng thể chỉ nghỉ đơn giản là làm và kiếm tiền nhưng cv này chỉ dành cho người kiên trì, siêng năng , chịu khó chứ mà nói về Newbie cho dù hướng dẫn tận tình đến mấy làm 1h mà 300code cho du làm ca tháng lên 500- 700code cũng đã thấy nãn mà chạy mất dép rồi vì cv bây h không hề đơn giản chut nào vời newbie nhất là người không có sự kiên trị trong một time dài có vượt qua dc thì mới sống được với nghề này =))
MMO là vậy đa số đều nghĩ captcha tốn nhiều tg công sức nên ko ai theo đâu, chỉ ai làm quen rồi mới trụ đc, mà mình thì đang vui vì vấn đề new ko theo captcha :)
mà bác nhiêu tuổi rồi mà đã về nhà ny ra mắt

sinh viên đang đi học thì làm captcha kiểu cầm chừng khi có thời gian để giúp đở gia đình tiền ăn học thôi, ai bảo bỏ học ngồi cày rồi hối hận, nhiều bó còn xúi người ta bỏ học 1 năm ngồi cày captcha rồi lấy tiền đó học 4 năm nữa .
biết là một chuyện làm được hay ko là chuyện khác. ko ai xúi bỏ học 1 năm cày lấy tiền học tiếp cả. làm gì có chuyện đang học xin nghỉ năm sau học tiếp được. mình cũg từng là sinh viên làm mmo kiếm tiền thêm nên mình biết. Và mình dám cá rất nhiều thành viên làm captcha từ thời sinh viên đến giờ vẫn còn làm cạp thì mải mê kiếm tiền online. Đó cũng là lý do mà mình khuyên các bạn sinh viên nên kiếm việc bên ngoài, tuy lương thấp nhưng lâu lài được nhiều thứ mình đã nói từ đâu

bác khó khăn đến mức phang luôn con màn hình 40in ngồi gõ captcha thì em chịu bác rồi đấy
khó khăn nhưng mình biết cách nổ lực mà mình đã nói rồi từ 2 bàn tay trắng mình cũng tự lên được cho mình con AB thái 4 năm về trc lúc đó thanh niên cũng rất ao uớc có xe đẹp có dt xịn vv đê đi tán tỉnh con gái nhưng mình thấy hài lòng vì mình tự làm ra nó mà không ngã tay xin ba mẹ 1 đồng nào. Mình đã biết cách sống tự lập cũng giúp đỡ gia đình khá nhiều nhưng tất cả đó là nhờ vào sự cố gắng mà mình làm ra và có được nên minh không tiếc cái gì cả miễn sao là của cải mình làm ra để phục vụ cho bản thân và lo cho gia đình mà thôi

biết là một chuyện làm được hay ko là chuyện khác. ko ai xúi bỏ học 1 năm cày lấy tiền học tiếp cả. làm gì có chuyện đang học xin nghỉ năm sau học tiếp được. mình cũg từng là sinh viên làm mmo kiếm tiền thêm nên mình biết. Và mình dám cá rất nhiều thành viên làm captcha từ thời sinh viên đến giờ vẫn còn làm cạp thì mải mê kiếm tiền online. Đó cũng là lý do mà mình khuyên các bạn sinh viên nên kiếm việc bên ngoài, tuy lương thấp nhưng lâu lài được nhiều thứ mình đã nói từ đâu
bạn chưa thấy ah, nhiều người xúi lắm đấy nhưng các bài đó lâu quá nên khó tìm, còn cái nói đc làm đc hay ko thì mình chịu, vì mình làm mới đc 1/2 cái mình cần còn 1/2 nữa chắc phải hơn năm nữa mới xong :p
Cái mình cần là xây nhà thôi đất thì xong rồi tiền xây nhà nữa là xong, an cư lập nghiệp, đất quê nên cũng rẻ tính ra 1 năm cày captcha đc 200m2 rồi

MMO là vậy đa số đều nghĩ captcha tốn nhiều tg công sức nên ko ai theo đâu, chỉ ai làm quen rồi mới trụ đc, mà mình thì đang vui vì vấn đề new ko theo captcha :)
mà bác nhiêu tuổi rồi mà đã về nhà ny ra mắt
Cũng gần bước sang tuổi 27 rồi bác :D h cố gắng thêm vài năm nữa cưới vk để bà già khỏi lo lắng vì ba mình cũng mới mất không cũng lấy sớm hơn tí rồi nhưng mẹ mình lại muốn mình sau 30t hẵn lấy nên vẫn còn time để mình cày cuốc tích góp

bạn quan tâm mấy cái câu hỏi đó ghê ha, bạn bè đi lính xưa của ba mình hỏi mình làm gì, ba mình đều trả lời mình ở nhà, ba con mình hay ai đó hỏi mình làm gì ba mẹ mình cũng đều trả lời mình ở nhà, và khi có người hỏi mình thì mình cũng trả lời là mình ở nhà có sao đâu :p
Chắc các bô lão lớn rồi quan trọng cái hình ảnh hơn, mình thì chỉ quan tâm mình làm đc gì và lo gì đc cho gia đình mình thôi, chứ ít quan tâm ai nói gì nghĩ gì lắm
. cái câu hỏi đó nếu chỉ liên quan đến một mình mình thì nói làm gì. nó có liên quan cả bố mẹ, vợ con sau này nên mình mới quan tâm. Sống không chỉ cho riêng mình.
1 là thời gian sẽ trả lời cho bạn. 2 là chỉ cần bạn luyện da mặt dày ra thì cũng chẳng cần quan tâm làm gì

khó khăn nhưng mình biết cách nổ lực mà mình đã nói rồi từ 2 bàn tay trắng mình cũng tự lên được cho mình con AB thái 4 năm về trc lúc đó thanh niên cũng rất ao uớc có xe đẹp có dt xịn vv đê đi tán tỉnh con gái nhưng mình thấy hài lòng vì mình tự làm ra nó mà không ngã tay xin ba mẹ 1 đồng nào. Mình đã biết cách sống tự lập cũng giúp đỡ gia đình khá nhiều nhưng tất cả đó là nhờ vào sự cố gắng mà mình làm ra và có được nên minh không tiếc cái gì cả miễn sao là của cải mình làm ra để phục vụ cho bản thân và lo cho gia đình mà thôi
xe xịn mình ko có, vì ko biết đi xe, nói ra có vẻ phiêu chứ mình chỉ đi đc tay ga, có mua xe nhưng mua cho người nhà ko phải cho mình, đt xịn mình cũng có nói ko điêu thì trừ sony ra thì sam, apple, HTC , nokia đều có smart phone cao cấp cả, nhưng cũng đều cho ng trong nhà, vì đơn giản 1 điều nó ko hợp nhu cầu công việc và giờ dùng 1280 thần cmn thánh, tính ra lúc trước làm có tiền chơi ngu toàn mua mấy cái thứ linh tinh nên tốn khá nhiều, chứ ko thì giờ mục tiêu của mình xong hết rồi, nội tiền mua đt cũng hơn vài chục rồi đau lòng vãi ra, nhiều lúc người ta nói đúng, đồng tiền kiếm dễ thì phá ghê lắm, lúc đó ấu nguư quá ko nghĩ kỹ cứ có tiền là dùng, giờ thì tiền có nhiêu dồn hết vào những thứ quan trọng hết nhiêu, đến mức nhậu cũng giảm 1 tháng còn có 1 lần :(

. cái câu hỏi đó nếu chỉ liên quan đến một mình mình thì nói làm gì. nó có liên quan cả bố mẹ, vợ con sau này nên mình mới quan tâm. Sống không chỉ cho riêng mình.
1 là thời gian sẽ trả lời cho bạn. 2 là chỉ cần bạn luyện da mặt dày ra thì cũng chẳng cần quan tâm làm gì
mình đau dại mà gắn với nó cả đời, mà phải xoắn, hơn nữa làm cty thì sao ko cty thì sao chết gì ai, ai bảo trèo cao cưới mấy cái con chỉ lo vẻ ngoài, với cái gia đình chi nghĩ bằng cấp hả bạn, đầy người ko có bằng cấp ko đi làm cty này cty nọ đấy thôi họ cũng có vợ có con có gia đình đấy thôi, miễn đừng ăn trộm ăn cướp thì có gì phải sợ, ăn thua lo được cho vợ con mình cs tốt hay ko hp hay ko thôi, chứ mấy cái bạn nói chả có cái tác dụng gì, mình vừa đọc 1 bài báo cũng vì cái bạn nói đấy quan hệ xã hội đấy mà 2 đứa ko yêu nhau cưới nhau để rồi quay ra cắn nhau đấy .
Quan điểm sống mỗi ng mỗi khác, mình cần 1 cs thoải mái ko gò bó, chứ ko giống bạn cần 1 cs quan hệ rộng có chức có quyền .
ko ngửa tay xin tiền người khác ko ăn bám người khác, ko trộm cắp thì ko sợ thằng nào con nào nói gì cả :)
Mình sống cho mình và gia đình mình, miễn ko ảnh hưởng đến ng khác là ok còn lại thì ko quan trọng

bạn chưa thấy ah, nhiều người xúi lắm đấy nhưng các bài đó lâu quá nên khó tìm, còn cái nói đc làm đc hay ko thì mình chịu, vì mình làm mới đc 1/2 cái mình cần còn 1/2 nữa chắc phải hơn năm nữa mới xong :p
Cái mình cần là xây nhà thôi đất thì xong rồi tiền xây nhà nữa là xong, an cư lập nghiệp, đất quê nên cũng rẻ tính ra 1 năm cày captcha đc 200m2 rồi
tóm lại cái này bạn có thừ nhận mâu thuẫn trong lời nói của mình ko ?:)
ko lẽ mình phải nói thẳng ra là nói chuyện với người trình độ chưa tốt nghiệp phổ thông không tránh khỏi bực mình. Càng nói càng mâu thuẫn.
lúc đầu thì nói captcha là một nghề lâu dài, sau thì thừa nhận bạn ko theo đuổi nó cả đời. Sau nữa lại nói:"
vẫn có thể làm bên ngoài lẫn làm captcha nếu quản lý đc thời gian tốt, làm bên ngoài xong về nhà bùn bùn ko gì làm gõ 1 2$ chơi cũng ko ảnh hưởng gì mấy" có khác gì khẳng định nên tìm việc bên ngoài làm việc chính. Cạp chỉ kiếm thêm lúc rảnh rổi.

xe xịn mình ko có, vì ko biết đi xe, nói ra có vẻ phiêu chứ mình chỉ đi đc tay ga, có mua xe nhưng mua cho người nhà ko phải cho mình, đt xịn mình cũng có nói ko điêu thì trừ sony ra thì sam, apple, HTC , nokia đều có smart phone cao cấp cả, nhưng cũng đều cho ng trong nhà, vì đơn giản 1 điều nó ko hợp nhu cầu công việc và giờ dùng 1280 thần cmn thánh, tính ra lúc trước làm có tiền chơi ngu toàn mua mấy cái thứ linh tinh nên tốn khá nhiều, chứ ko thì giờ mục tiêu của mình xong hết rồi, nội tiền mua đt cũng hơn vài chục rồi đau lòng vãi ra, nhiều lúc người ta nói đúng, đồng tiền kiếm dễ thì phá ghê lắm, lúc đó ấu nguư quá ko nghĩ kỹ cứ có tiền là dùng, giờ thì tiền có nhiêu dồn hết vào những thứ quan trọng hết nhiêu, đến mức nhậu cũng giảm 1 tháng còn có 1 lần :(
lúc đó còn bồng bột còn hứng thú theo cuộc chơi mà. Ngay cả cái case máy tính mà e còn độ lên hơn 46tr max cấu hình core i7 4770k ram max 32Gb card R9 290X thì bác cũng hiểu độ chịu chơi của e về đam mê thế nào rồi nhưng nghỉ lại ví làm dư tiền ko nghi xa hơn chỉ nghỉ trc mắt dùng cho sướng cái thân giờ nghỉ lại thời đó mình cũng sửu nhi chán bị nhiễm cái thói ăn chơi đua đòi từ bạn bè nhưng bây h thí khác rồi vì mỗi lúc càng chính chắn hơn nhiều biết suy nghỉ về tương lai nhiều hơn

tóm lại cái này bạn có thừ nhận mâu thuẫn trong lời nói của mình ko ?:)
mình thấy có mâu thuẫn gì đâu nhỉ ?
Thứ nhất mình nói captcha thì LQ gì đến việc ảnh hưởng cs bên ngoài, nếu biết quản lý thời gian làm việc cho tốt, nó là việc bán TG làm sao do mình chứ phải tại nó đâu mà đổi thừa nó .
Thứ 2 mình nói làm captcha là để kiếm vốn lo cho cv mình cần, cái này mình nói từ đầu rồi captcha chả sống nổi mà nuôi mình cả đời quan trọng nó giúp mình đc tới đâu, và như mình nói nó giúp mình đc 1/2 thứ mình cần rồi, lâu dài và cả đời nó khác nhau nha bạn, với lại mình cũng ko nhớ mình nói làm captcha lâu dài chỗ nào nữa, mình chỉ nhớ nói làm và lấy tiền từ nó làm cái khác ổn định lâu dài hơn .
Thứ 3 như bạn nói làm captcha thì ko quan hệ xã hội thì mình có nói rồi cái này mình ko cần thiết vì gia đình mình có, với lại mình chả bằng cấp nên chả quan tâm cái quan hệ này, với con người thực dụng rồi có tiền là có tất .
Mình mâu thuẫn chỗ nào ? chung quy lại thì bạn nói captcha ko tốt chỉ duy nhất 1 điều là bạn sẽ ko có quan hệ xã hội và sợ mất mặt khi ai hỏi nghề nghiệp của bạn thôi

lúc đó còn bồng bột còn hứng thú theo cuộc chơi mà. Ngay cả cái case máy tính mà e còn độ lên hơn 46tr max cấu hình core i7 4770k ram max 32Gb card R9 290X thì bác cũng hiểu độ chịu chơi của e về đam mê thế nào rồi nhưng nghỉ lại ví làm dư tiền ko nghi xa hơn chỉ nghỉ trc mắt dùng cho sướng cái thân giờ nghỉ lại thời đó mình cũng sửu nhi chán bị nhiễm cái thói ăn chơi đua đòi từ bạn bè nhưng bây h thí khác rồi vì mỗi lúc càng chính chắn hơn nhiều biết suy nghỉ về tương lai nhiều hơn
bác còn lày hơn em em chỉ tốn 20tr mua laptop bác chơi tận con case 46tr vl thật :))

m
mà hỏi thật bác dư đc bao nhiêu rồi ?

Announcements

Forum statistics

Threads
419,917
171,961
Latest member
thanhpro2311

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week