Tutorial Nhận dạy 01slot cày game truyền thống, thu nhập 30-60tr/tháng

Đọc xong thì thấy rất là khoai :popo_big_smile: Game nào cũng kiếm ra tiền, nhưng kiếm dc nhiều hay ít là dựa vào kỹ năng, chứ ko có tut gì cả. 40 triệu đi học 1 khoá code về có khi lại thành công hơn là ngồi học chơi game. Mà mình nghĩ đáng nhẽ chủ thớt phải refun là 80-100% tiền cho bạn chứ nhỉ.
à đó là ý kiến của mình vụ 50%. vì sau khi biết tên game + cách chơi thì mình giải ngân 50%. Nên trung gian chỉ giữ 50% thôi. Đâu thể nào biết được tên game xong lấy lại hết tiền được, mặc dù mình đợt đó cũng rất khó khăn nhưng làm người ai làm vậy bao giờ. Mình tự động là người bỏ tiền ra học xong cũng là người tự động từ bỏ thì cũng phải bỏ học phí là đúng rồi.
Còn vụ chơi game thì tại mình có sẵn máy và cũng muốn thử kiếm tiền từ game xem thế nào nên mình mới mạo hiểm thử. Chứ giờ thì như mấy cmt trước của mình đó. 40tr là quá cao để theo học khoá này.
Còn vụ tut thì mình ko biết là có hay không, tại mình mới theo có 1 tuần nên không biết về sau sẽ thế nào. Mình chỉ đang review lại 1 tuần đầu của mình thôi à.
P/s: bỏ 40tr học code không có tác dụng gì đâu bạn ơi :D đừng làm anh em thêm hy vọng về tương lai mịt mờ đó. Hiện tại 1m2 9 ông dev. Không có nền tảng hẳn hoi còn lâu mới theo kịp ở thị trường hiện tại

à đó là ý kiến của mình vụ 50%. vì sau khi biết tên game + cách chơi thì mình giải ngân 50%. Nên trung gian chỉ giữ 50% thôi. Đâu thể nào biết được tên game xong lấy lại hết tiền được, mặc dù mình đợt đó cũng rất khó khăn nhưng làm người ai làm vậy bao giờ. Mình tự động là người bỏ tiền ra học xong cũng là người tự động từ bỏ thì cũng phải bỏ học phí là đúng rồi.
Còn vụ chơi game thì tại mình có sẵn máy và cũng muốn thử kiếm tiền từ game xem thế nào nên mình mới mạo hiểm thử. Chứ giờ thì như mấy cmt trước của mình đó. 40tr là quá cao để theo học khoá này.
Còn vụ tut thì mình ko biết là có hay không, tại mình mới theo có 1 tuần nên không biết về sau sẽ thế nào. Mình chỉ đang review lại 1 tuần đầu của mình thôi à.
P/s: bỏ 40tr học code không có tác dụng gì đâu bạn ơi :D đừng làm anh em thêm hy vọng về tương lai mịt mờ đó. Hiện tại 1m2 9 ông dev. Không có nền tảng hẳn hoi còn lâu mới theo kịp ở thị trường hiện tại
Code cũng nhiều loại mà bạn, quan trọng biết dùng code vào việc gì thôi. Đối với mình biết code web trình độ tầm khá trở lên thì kiếm 50 triệu/tháng không khó.

mình đã tham gia theo chủ thớt nhưng vì bận việc và cũng không có khiếu chơi game nên mình đã rút và xin nhận lại 50%. Mình không dùng nick chính để cmt vì sợ nhiều bạn bè đang follow topic này sẽ hỏi, và chắc bác chủ topic cũng sẽ biết mình là ai.
Mình cũng không muốn nhiều chuyện vì lúc mình theo là cuối tháng 11, nhận refund từ đầu tháng 12 lận. Nhưng vì có nhiều tranh cãi nên mình cũng góp vui vài ý như sau.
  • Uy tín: ai cũng thấy trong topic này cũng như trong 4rum thì chủ thớt rất nhiệt tình, nên trong lúc dạy cũng vậy luôn. Sau khi hướng dẫn mình và cho mình thực hành trong vòng 1 tuần, mình cảm thấy mình không hợp với game cũng như không có thời gian nên mình đã xin huỷ kèo và refund 50% thì bạn ấy vẫn vui vẻ như thường mà không có bất kỳ yêu cầu hay thắc mắc gì.
  • Kèo có ra tiền không: chắc chắn là có, NHƯNG nó sẽ phụ thuộc 90% vào các bạn (những người trực tiếp làm), nên đừng ai hỏi nếu làm ngon thì lôi cả họ vào làm nhé. Không phải ai sinh ra cũng chơi game để kiếm tiền được (như mình là ví dụ trong trường hợp này)
  • QUAN TRỌNG: bởi như mình nói ở trên, không phải ai cũng phù hợp để kiếm tiền với game nên đây là điểm trừ đầu tiên của bạn chủ thớt đó chính là bạn ý nói game rất dễ, ai cũng làm được kể cả công nhân. Vì nếu bạn chưa bao giờ chơi game kiếm tiền theo cách chạy nhiều giả lập (phone thật) để cày nhiều nick, thì sẽ rất khó để tiếp cận với khoá học này. Do đó nếu ai muốn tham gia khoá học và đọc tới cmt của mình thì phải thật lưu ý. Nó không hề dễ kiếm tiền như proof mà chủ thớt show lên.
  • Mình nói rõ là không dễ kiếm chứ không phải là không kiếm được. Bởi nó phụ thuộc 90% vào cách các bạn áp dụng những điều mà bạn chủ topic hướng dẫn, kèm theo đó là có 1 chút kỹ năng quản lý và chơi game dạng này. Còn nếu bạn là người mới mà vẫn muốn theo kèo thì phải xác định nghiêm túc trong 1 thời gian dài thì mới có thể ra tiền được
Do đó chốt lại thì khoá học này người thật việc thật nhưng không phải không có vấn đề. Các vấn đề mà mình thấy ở đây:
  1. Giá: 40tr là giá rất cao. Bởi vì vấn đề ra tiền phụ thuộc nhiều vào người làm chứ không phải cứ cày là ra tiền. Chưa kể chi phí máy móc nếu chưa có.
  2. Cách hướng dẫn: lúc đó mình theo học là cuối tháng 11 nên không biết bây giờ có gì khác không. Nhưng lúc đó cách tiếp cận khoá học với 1 người chưa chơi game nhiều như mình là rất tệ (so với giá 40tr mình bỏ ra thì thang điểm 1/10 về khả năng truyền tải). Lúc hướng dẫn không nói rõ là mình phải làm gì ở chỗ này, làm gì ở chỗ kia. Đúng là nếu 1 người chơi game quen thì sẽ tự biết hoặc sẽ có bạn nói là những thứ cơ bản thì nên tự tìm hiểu kiểu như "google không tốn phí vậy", nhưng với số tiền mình bỏ ra (40tr không phải bỏ ra để tự tìm hiểu) cộng với việc mình đã nói từ đầu là chưa chơi game bao giờ thì cách tiếp cận này quá tệ. Thậm chí có 1 số tài liệu hướng dẫn cơ bản (bảng nâng lv, các công trình cần nâng,...) còn đưa linh tinh cho mình nữa. Phải vài ngày sau mới đưa bản chuẩn và nói mình bỏ bản kia đi.
Cuối cùng thì mình viết ra cmt này không phải để bóc phốt hay trách cứ gì cả. Chỉ là đưa ra góc nhìn của 1 người từng tham gia vào khoá học và review cho những người đang quan tâm thôi. Chứ bản thân mình thì vẫn rất vui khi bạn chủ chịu huỷ kèo và refund cho mình. Vì lý do lúc đó 100% là do bên mình chứ không phải do chủ topic
Cám ơn bạn đã dành thời gian để review, mình sẽ tiếp thu và khắc phục kèm với bổ sung thêm quy trình, những bạn học cho mình đều có 1 người kèm riêng 1-1 và chơi cùng 1 sv, có thể hỗ trợ, giải đáp mọi thắc mắc. Thời gian 1 tuần của bác e có nói rõ là e đang đợi máy mới về mới kèm bác được. Và trong thời gian đó bác cũng bận việc của bác. Và trong lúc call e có đề nghị trả tiền lại cho bác trước, hy vọng là bác nhớ. Dù sao cũng cám ơn bác đã viết review cho mọi người tham khảo ạ.
Tò mò đến khi biết tên game là mình lao vào thử, nói chung là rất khó cho mấy bạn thất nghiệp, mất phương hướng công việc mà chơi game này kiếm tiền, game xấu, nhiều chữ, thời gian thực bla bla, riêng các khoản đó đấy chán rồi chưa nói ra tiền, còn để có rss bán ra tiền thì còn ối giời ới lắm cho nên nghiêm túc đầu tư và tư duy thì chơi được nhưng rủi ro cao bởi trong sv game có rất nhiều anh việt bán rss phá giá các kiểu, nhà phát hành thì thắt chặt quản lý acc, nhiều acc mà ko biết xử lý thì cũng tay trắng mà có 1 acc thì mút chỉ....
Kiếm tiền thì chắc chắn không dễ rồi bác, phải nghiêm túc. Như mình nói là mình mất 6 tháng để có quy trình chuẩn cho con này rồi mình mới dám đăng bán TUT ạ.

Code cũng nhiều loại mà bạn, quan trọng biết dùng code vào việc gì thôi. Đối với mình biết code web trình độ tầm khá trở lên thì kiếm 50 triệu/tháng không khó.
Bác chia sẻ kinh nghiệm được không; hồi này em đang dư vốn muốn làm web kiếm thêm mà chưa biết bắt đầu từ đâu

đọc hề quá tôi phải login vào cm
game nát mà 40 chai, mấy cái game bán rss kiểu này cày theo sll nph nó ban 1 phát đi cả dàn, cày acc thì mất cả tháng
tính cua trong lỗ thì thu nhập cả chục tỉ cũng dc
mà game này dùng bot cắm là chính, chủ top cày tay hay sao đó mà cày 8-12h/day
các bạn nào cày trâu thì qua poe mà cày tiền về hàng ngày luôn khỏi đợi, thu nhập 500-2m/day tuỳ time, game rs theo mùa ko sợ lạm phát, muốn làm giàu thì lập team thuê người cày kiếm vài tỉ cũng dc

đọc hề quá tôi phải login vào cm
game nát mà 40 chai, mấy cái game bán rss kiểu này cày theo sll nph nó ban 1 phát đi cả dàn, cày acc thì mất cả tháng
tính cua trong lỗ thì thu nhập cả chục tỉ cũng dc
mà game này dùng bot cắm là chính, chủ top cày tay hay sao đó mà cày 8-12h/day
các bạn nào cày trâu thì qua poe mà cày tiền về hàng ngày luôn khỏi đợi, thu nhập 500-2m/day tuỳ time, game rs theo mùa ko sợ lạm phát, muốn làm giàu thì lập team thuê người cày kiếm vài tỉ cũng dc
poe là game gì đấy bác

bạn lại đang vào cái trường hợp dùng cái thứ yếu để nói về 1 vấn đề rồi.
Cái quan trọng ở đây là "dùng code vào việc gì" nó đáng giá gấp 100 lần 40tr để học code ấy. nên mình mới nói ở cmt trước là dùng 40tr đó thì tỷ lệ tạch cao. Còn nếu biết "dùng code vào việc gì" như bạn thì thậm chí không cần biết code cũng vẫn làm ra tiền

Cám ơn bạn đã dành thời gian để review, mình sẽ tiếp thu và khắc phục kèm với bổ sung thêm quy trình, những bạn học cho mình đều có 1 người kèm riêng 1-1 và chơi cùng 1 sv, có thể hỗ trợ, giải đáp mọi thắc mắc. Thời gian 1 tuần của bác e có nói rõ là e đang đợi máy mới về mới kèm bác được. Và trong thời gian đó bác cũng bận việc của bác. Và trong lúc call e có đề nghị trả tiền lại cho bác trước, hy vọng là bác nhớ. Dù sao cũng cám ơn bác đã viết review cho mọi người tham khảo ạ.

Kiếm tiền thì chắc chắn không dễ rồi bác, phải nghiêm túc. Như mình nói là mình mất 6 tháng để có quy trình chuẩn cho con này rồi mình mới dám đăng bán TUT ạ.
đúng rồi, vậy nên mình mới không hề trách bạn ở trong bài review của mình. Mặc dù việc phải mất 20tr đối với mình là rất lớn, nhưng mình vẫn chấp nhận điều đó vì đó là rủi ro.
Mình đã chấp nhận mất từ lúc refund nhưng thấy bạn có nhớ lại hồi đề nghị trả tiền với từ đó tới giờ mình cũng không có điều kiện làm lại rồi kinh tế cũng khó khăn nên nếu bạn cảm thấy thoải mái thì có thể giúp mình 1 ít trong phần 50% đó thì càng tốt. Mình chỉ tiện đây nói vậy thôi chứ hồi giờ cũng không có ý về vấn đề này. Có gì không phải bạn bỏ qua nhé

đúng rồi, vậy nên mình mới không hề trách bạn ở trong bài review của mình. Mặc dù việc phải mất 20tr đối với mình là rất lớn, nhưng mình vẫn chấp nhận điều đó vì đó là rủi ro.
Mình đã chấp nhận mất từ lúc refund nhưng thấy bạn có nhớ lại hồi đề nghị trả tiền với từ đó tới giờ mình cũng không có điều kiện làm lại rồi kinh tế cũng khó khăn nên nếu bạn cảm thấy thoải mái thì có thể giúp mình 1 ít trong phần 50% đó thì càng tốt. Mình chỉ tiện đây nói vậy thôi chứ hồi giờ cũng không có ý về vấn đề này. Có gì không phải bạn bỏ qua nhé
đúng rồi game cũng pulic rồi , cũng chả kiểu khôn lỏi thoát ra làm riêng nên thôi cuối năm ai cũng khó khăn mình nghĩ bạn nên refund lại thêm 30-40% nữa 10-20% coi như là phí lỡ vì cái ngu.Chứ cũng chẳng làm ra tiền được với game gì cầm 50% tiền cũng nặng lòng phết =)).

đúng rồi game cũng pulic rồi , cũng chả kiểu khôn lỏi thoát ra làm riêng nên thôi cuối năm ai cũng khó khăn mình nghĩ bạn nên refund lại thêm 30-40% nữa 10-20% coi như là phí lỡ vì cái ngu.Chứ cũng chẳng làm ra tiền được với game gì cầm 50% tiền cũng nặng lòng phết =)).
Cái này là chuyện của mình với chủ topic. Cũng không có gì để mà phải thảo luận hay tranh luận với bạn cả. Cảm ơn bạn đã quan tâm

bro đăng lên đây là để thảo luận rồi còn gì bro =)) , còn không thì bro inbox riêng chứ =))
tiện ở bài này thì mình đăng lên. Nhưng là nói trực tiếp với chủ topic chứ không có muốn nói với bạn. Còn nếu bạn vẫn có nhu cầu thảo luận hay tranh luận thì cứ tự nhiên. Mình xin phép từ cmt này mình có thể sẽ không rep bạn nữa. Chúc bạn thảo luận vui vẻ

Vậy là đã có 1 ông từ bỏ cuộc chơi, kb ông trước đó làm ăn đến đâu rồi :)) Hóng kq

:pepe_the_Frog_018: mấy ông nào mơ mộng cày game ra tiền tháng mấy chục củ thì đọc kĩ từng cái cmt, kẻo nợ nần thêm đấy mấy bố ạ

Mấy ông vẫn đang đàm đạo à =)))

Nói lắm làm gì cho nhức đầu, học trực tiếp còn chưa ăn ai, nói chi học online.

Giờ muốn học thì cứ làm cái giấy tờ, khóa học bao nhiêu, học trong bao lâu, bao giờ kiếm được tiền như khóa học đã nói =))
Bỏ mấy chục triệu ra để mua 1 cái khóa học còn không biết thg bán là ai, thg ad trung gian là ai ( cái ngu nhất trên đời là đưa tiền cho thằng khác cầm ) =))

Như mấy khóa đa cấp đóng tiền vào học, thấy bảo kiếm mấy chục triệu 1 tháng, còn khi nào kiếm được thì không có nói =))

Trước tôi có học 1 khóa online của 1 ông khá nổi tiếng, đến khi nhận được khóa học thì thấy như Đb, sau chán rồi bỏ =))

Học khóa học chơi game này không có giấy tờ rõ ràng học được thời gian không kiếm ra tiền, ít tiền hoặc game die thì tính sao =))

Một nhà thiết kế tên Cái Thông đã từng nói:
Kiến thức, Kinh nghiệm và Trải nghiệm

À quên khóa này bằng tiền mua 1 cái xô đựng đá chứ nhiêu =))

Chủ topic đã không có ý kiến gì thì mình cũng dừng lại ở đây. Chỉ là tiện hôm nay review thì hỏi luôn vấn đề đó thôi chứ nếu mình có ý gì thì đã ý kiến từ 2 tháng trước rồi.
Còn ai muốn nghĩ gì thì nghĩ. Mong là chủ topic cũng đừng để ý. Mình chả bênh gì chủ topic nhưng cái gì ra cái đó. Đúng ở đâu sai ở đâu mình viết hết trong cmt trước ai thích thì cứ lội lại 1 trang là thấy. Chứ không phải cứ nói ra là tất cả đều sai

Mình nhận dạy chơi rise of kingdom học phí là 1 tuần ăn 1 bữa buffet. Máy móc các bạn tự buid mình chỉ dậy cách chơi làm sao để up pow nhanh và các acc farm làm sao đc nhiều rrs thôi

Mấy dạng game như thế cơ bản nó sẽ xảy ra vô vàn điều chưa lường đến được như bị cướp rss nếu ko nằm trong top 1, bán rss nếu ko cẩn thận bị NPH tịch thu rss rồi nếu có khi bị ghét bị zero. Bán tút(Hay bán cái kiểu quy trình thế chỉ tính thuận chứ ko tính nghịch) Còn bảo các bạn sẽ làm được giá tầm đó nhưng bạn phải cày như trâu như chó có khi 18h 1 ngày chứ ko đùa. Cái giá phải bỏ ra quá đắt sau khi mua tut

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,662
170,753
Latest member
quayxieu4437211
Back
Top Bottom