Khiếu nại cách hành xử của ADMIN : SHIN

Status
Not open for further replies.

vinhkhanhpy

Hero
Verified
Reactions
1,110
MR
0.009
Facebook
Follow me on Facebook
Chào các bạn,

Nếu như những lá thư Support từ PayPal gửi đến: phieudu2992, moneypro, anglekinh là đúng. Thì vinhkhanhpy đang phạm một số lỗi sau:

1. Tung tin không đúng sự thật về PayPal mà không kiểm tra trước, khiến rất nhiều thành viên khác hoang mang
  2. Lập Topic mua bán ép giá để trục lợi bản thân

Nếu hết thời gian bạn rao mua (01/03/2012) mà vẫn không có chuyện gì xảy ra với PayPal Việt Nam thì bạn sẽ phải nhận mức phạt nặng hơn vì hiện bạn đang là User Master của Forum:
  • Banned ít nhất 7 ngày
  • Hạ một cấp trong Usergroup của bạn về Professional

BQT MMO4ME
Thân
SHIN xem lại . Cái này lập ở PREFIX THĂM DÒ chứ không phải là PREFIX BUY như thường lệ .
Xin nhắc lại là Thăm dò nhé .
Còn về việc PAYPAL xóa tên VIỆT NAM ra khỏi danh sách thì đến thời gian hiện tại anh SHIN xác nhận giùm em chính xác bức hình này có phải là PAYPAL đã xóa tên VIỆT NAM khỏi danh sách không .
showthread.php

Đã làm việc thì theo luật mà làm . OK
1/Theo thông tin hiện thời chính xác thì khi đăng ký PAYPAL thì tên VIỆT NAM đã bị xóa khỏi danh sách các nước đăng ký không.
2/ Còn mua bán ép giá . Đã là thị trường tôi có quyền ra giá thu vào bán ra của tôi . Đừng có nói câu trục lợi bản thân .
Một phần tôi nói giá 15.000 các bạn thấy quả ít thôi .
Trước giờ tôi vẫn thu PAYPAL rate 1.3 so với LR . Các bạn thử tính đi nhé
1LR = 21.100 ====> 0.7 PAYPAL = ? VND

Đề nghị Admin SHIN làm việc đúng theo những gì diễn ra . Không làm việc theo lối suy diễn cá nhân

---------- Post added at 06:03 PM ---------- Previous post was at 06:01 PM ----------

Thiếu hình hì hì

Lợi dụng lúc chưa close ta đóng gạch ở đây cũng được.
Theo mình ko nên ép giá xuống như vậy. Dù sao đó cũng là công sức mọi người làm ra chứ đâu tự nhiên mà có
P/s: Trừ mấy bạn scam ra nhé!
Bác đừng cố tình rìm hàng ng ta nữa :(!

Upvote 0
Mình đang nói thật lòng, mình đọc topic này trước thì mới biết topic kia. còn về việc của Paypal thì mình đã biết qua từ topic khác và đương nhiên là cũng lo vì đang muốn mua host godaddy mà nó chỉ chấp nhận PP.

Nếu ai đó chỉ đọc những comment sau này của bạn thì có lẽ người ta sẽ chả hiểu gì cả vì bạn đi hơi bị xa rồi, những điều bạn nói chả liên quan mấy đến điều đáng ra cần quan tâm ở đây cả.

1. Bên trên tôi nói bạn bị Shin cảnh cáo thì bạn bảo: , tôi hỏi lại bạn bị phạt như thế nào thì bạn trả lời . Ô thế tôi nói sai à, không phải Shin đang cảnh cáo bạn hay sao, còn nếu vẫn sai thì phạt là đương nhiên rồi @@!

2. Tôi chưa xử ai sai, cũng không có toàn quyền xử lý bạn trong vụ này, bỗng dưng bạn bảo tôi pahir xử theo luật, không biết ngoài tôi ra có ai thấy lạ nữa không @@!

3. và cũng là trả lời Nono:

vinhkhanhpy lập topic tại box exchange (không phải là nơi 1 topic thảo luận cho vui thôi) với tiêu đề

và nội dung :

vậy lời cảnh cáo của Shin và hình phạt mà vinhkhanhpy sắp phải nhận là đúng hay sai ?

vinhkhanhpy và 1 số thành viên lý luận rằng vinhkhanhpy chỉ nói "PayPal xóa tên VIETNAM khỏi danh sách", vâng, vậy nếu không có lời cảnh báo, không có topic này liệu những người mới tham gia hoặc không sành sỏi người ta có biết không, mình thì chả dám nói đến những pro rồi! Bình thường đọc cái thông tin "PayPal xóa tên VIETNAM khỏi danh sách" có lẽ vinhkhanhpy và 1 số bạn khác cho rằng mọi người sẽ nghĩ "Paypal chỉ xóa tên thôi chứ vẫn làm ăn bình thường" chắc!
Một vấn đề chung quy bạn là MOD đang cố gắng giúp Admin SHIN giải quyết vấn đề hay làm vấn đề rối hơn .
Bạn muốn làm rõ vấn đề thì mình cũng làm rõ vấn đề với bạn theo phương pháp
ĐÚNG . SAI . OK . Còn theo phương pháp đưa vấn đề này đưa vấn đề nọ đưa dẫn chứng này nọ thì có lẽ TOPIC phải lên 100 PAGE cũng chưa hết .
1/ Bạn SAI . Tôi SAI . Vì anh SHIN đưa ra mức án chứ không phải là CẢNH CÁO.
2/ Bạn SAI . Không có toàn quyền nhưng có quyền có tiếng nói trong việc xử lý.
3/ Bạn SAI. Vì tôi đưa ý kiến PAYPAL xóa tên VIETNAM khỏi danh sách chứ không nói VIETNAM cấm giao dịch tiền tệ PAYPAL.

Upvote 0
Một vấn đề chung quy bạn là MOD đang cố gắng giúp Admin SHIN giải quyết vấn đề hay làm vấn đề rối hơn .
ĐÚNG . SAI . OK . Còn theo phương pháp đưa vấn đề này đưa vấn đề nọ đưa dẫn chứng này nọ thì có lẽ TOPIC phải lên 100 PAGE cũng chưa hết .
3/ Bạn SAI. Vì tôi đưa ý kiến PAYPAL xóa tên VIETNAM khỏi danh sách chứ không nói VIETNAM cấm giao dịch tiền tệ PAYPAL.
tôi hỏi bạn 1 câu nhé.bạn có dám chắc là pp nó "xóa" không mà dám tung tin?không nhìn thấy tên có thể do lỗi hay bị back gì đó.nếu bạn khằng định tên VN bị pp "xóa" thì đưa bằng chứng lên đây:))

Upvote 0
tôi hỏi bạn 1 câu nhé.bạn có dám chắc là pp nó "xóa" không mà dám tung tin?không nhìn thấy tên có thể do lỗi hay bị back gì đó.nếu bạn khằng định tên VN bị pp "xóa" thì đưa bằng chứng lên đây:))
Ở đây bạn:
TOPIC lấy ảnh : http://mmo4me.com/showthread.php?45852

---------- Post added at 11:02 PM ---------- Previous post was at 11:01 PM ----------

Sai rành rành như thế mà còn gân cổ cãi.
Bạn đưa dẫn chứng mình sai chỗ nào .

Upvote 0
chẳng ủng hộ tí nào !! dù sao cũng phải rõ ràng ! đây gọi là đục nước béo cò đây mà !@! tớ thấy buồn cho VKP sau mấy vụ vừa rồi đó! hãy xem lại

Upvote 0

Cảnh cáo và đợi ý kiến để chính thức đưa hình phạt. Đọc lại để biết thêm chi tiết :
Chào các bạn,

Nếu như những lá thư Support từ PayPal gửi đến: phieudu2992, moneypro, anglekinh là đúng. Thì vinhkhanhpy đang phạm một số lỗi sau:

Tung tin không đúng sự thật về PayPal mà không kiểm tra trước, khiến rất nhiều thành viên khác hoang mang
Lập Topic mua bán ép giá để trục lợi bản thân

Nếu hết thời gian bạn rao mua (01/03/2012) mà vẫn không có chuyện gì xảy ra với PayPal Việt Nam thì bạn sẽ phải nhận mức phạt nặng hơn vì hiện bạn đang là User Master của Forum:

Banned ít nhất 7 ngày
Hạ một cấp trong Usergroup của bạn về Professional

BQT MMO4ME
Thân

không liên quan, bỗng dưng bảo tôi phải xử theo luật trong khi Shin là người xử lý và xự thật là bị xử theo luật!

Đọc kỹ đoạn này :

vinhkhanhpy và 1 số thành viên lý luận rằng vinhkhanhpy chỉ nói "PayPal xóa tên VIETNAM khỏi danh sách", vâng, vậy nếu không có lời cảnh báo, không có topic này liệu những người mới tham gia hoặc không sành sỏi người ta có biết không, mình thì chả dám nói đến những pro rồi! Bình thường đọc cái thông tin "PayPal xóa tên VIETNAM khỏi danh sách" có lẽ vinhkhanhpy và 1 số bạn khác cho rằng mọi người sẽ nghĩ "Paypal chỉ xóa tên thôi chứ vẫn làm ăn bình thường" chắc!

Upvote 0
Hỏi nhỏ 1 câu: Nếu biết PP del VN ra khỏi danh sách thì bạn mua PP giá thấp với mục đích gì nếu ko phải trục lợi cá nhân @@

Upvote 0
Xin lỗi các bạn mình reply không nói đến chuyện đúng sai trong vấn đề này.
Tại vì anh Shin cần phải xác thực lại thông tin mình đưa lên nên mình comment thui
Mình khẳng định thông tin của mình là chính xác :binhsua163:
P/s: Mình đặt câu hỏi với PP là như vầy:
Tôi muốn tạo acc cho bạn của tui trên PP nhưng phần Quốc Gia Viêt Nam đề chữ unknow và tui không thể đăng ký được, xin vui lòng kiểm tra lại

Last edited by a moderator:
Upvote 0
Mình có nguồn ra mua hàng trên EBAY . Ok

del VN nhưng vẫn cho giao dịch @@! hay thật!

Bonus :
Dear Huy Tran,

Thank you for contacting PayPal Customer Support. My name is Hizamie and I am happy to assist you today.

From your email, I understand that your concern about the country of your PayPal account.

Upon reviewing your account, I can see that your account is Vietnamese account but in your site, it might not appear as Vietnamese account.

At the this moment, we have experiencing country issues with PayPal account as we are currently upgrading our system.We are in the midst of upgrading our system to provide better services for our customers.

We apologize for the inconvenience caused

Please let me know if you need further assistance.

It is my pleasure to assist you. Thank you for choosing PayPal.

Sincerely,

Hizamie

PayPal Resolution Services

PayPal, an eBay Company
Các bạn đọc xong có thể yên tâm. Mình thấy bạn mình send bài nên send mail hỏi nó nó trả lời dzậy

tại topic http://mmo4me.com/showthread.php?45921-Tra-loi-ve-thac-mac-ko-co-ten-viet-nam&p=797974

Upvote 0
nó hiển thì như thế bạn lấy gì khẳng định là pp "xóa" nó hiển thị unknow là pp xóa hả?có thể là do lỗi thì sao?:))còn cái topic bạn đưa nó chẳng có cái ý nghĩa gì ở đây
Bạn cần bằng chứng mình đưa bằng chứng .OK
Lỗi hay không thì vẫn là PAYPAL xóa tên VIETNAM khỏi danh sách .
Bạn check danh sách xem còn tên VIETNAM hay không. Trả lờiKHÔNG . Trả lời được rồi hãy hỏi tiếp .OK

---------- Post added at 11:18 PM ---------- Previous post was at 11:16 PM ----------

del VN nhưng vẫn cho giao dịch @@! hay thật!

Bonus :

tại topic http://mmo4me.com/showthread.php?45921-Tra-loi-ve-thac-mac-ko-co-ten-viet-nam&p=797974
Cho phép bà con MMO4ME chửi MOD cái nhá .
Chẳng lẽ bạn bị abc xyz hay sao nãy giờ mình chỉ khẳng định vấn đề đó là.
PAYPAL xóa tên VIETNAM khỏi danh sách . Còn bạn muốn nói gì thì hãy lấy bằng chứng tên VIETNAM vẫn còn trên danh sách .OK

Upvote 0
Bạn cần bằng chứng mình đưa bằng chứng .OK
Lỗi hay không thì vẫn là PAYPAL xóa tên VIETNAM khỏi danh sách .
Bạn check danh sách xem còn tên VIETNAM hay không. Trả lờiKHÔNG . Trả lời được rồi hãy hỏi tiếp .OK
tôi trả lời là không.tôi cũng hỏi lại bạn bạn trả lời là có hay không nhé:không có tên có nghĩa là bị pp xóa?:)).bạn đưa bằng chứng hộ tôi là nó xóa cái.nếu không đưa đươc thì cái topic của ban sai rõ rang rồi còn cãi cái gì nữa.bạn nên suy nghĩ trước khi nói nhé đừng để người khác nghĩ là bị thiểu năng:)).nhìn lại mấy cái mail pp nó gửi hộ tôi cái.=)).

Upvote 0
Mình có nguồn ra mua hàng trên EBAY . Ok

Nói nghe có vẻ hay nhưng sự thật có phải thế ko? Mình chưa thấy ai dùng tiền sạch để chơi ebay trong đó có mình @@

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
419,917
171,963
Latest member
hoangbio

Most viewed of week

Most discussed of week