Góp ý về việc Phải verify thông tin cá nhân với BQT

YeahIWin

Hero
Verified
Reactions
1,486
MR
1.009
Ko nói dong dài. Cứ lấy vụ của davidken ra.
Ổng đã từng đi Offline với anh em luôn, vậy mà còn scam! Z thì khó có thể đánh giá Uy tín qua việc verify được (Verify xong cũng chưa chắc ăn)
Đấy, nó nguy là ở chỗ đó.
Thôi thì mình cứ để tự nhiên như bao giờ đi.

Mình thấy vậy, ae thấy sao?

Em thắc mắc chỗ này thôi, nên góp ý, anh Shin đọc được đừng bùn em nha.

Veri để có màu đẹp thôi mà, bạn mún màu đẹp thì veri để lên màu, đâu ai nói là màu gì uy tín đâu, tự vài bạn nghĩ nó uy tín rùi để bị scam
Màu gì ko có liên wan tới uy tín, mà là tiền nộp cho admin để bảo hiểm càng nhìu thì uy tín càng cao :D
Mong mọi người cảnh giác tối đa, giao dịch chậm tránh bị scam để đừng bị tức chết vì quá vội vàng ,nhất là mấy zụ scam bởi fake nick yh >"< đáng tiếc làm sao
cái này mi có hỏi ai ko mà nói năng rành rọt thế by,
túm lại mún giao dịch an toàn thì vui lòng bỏ ra 5p kêu lên 4rum vào topic hoặc ít nhất là vào shout box mà confirm 1-2 câu,
đừng nói scam 1-2000$ mà 1-2$ lẻ đã có máu scam thì vẫn cứ scam, tốt nhất nên chọn ng uy tín mà gd, nếu gd lần đầu mà số tiền quá lớn thì cứ gd theo kiểu nhỏ giọt hoặc nhờ mod trung gian (mod 4r mình toàn ng dễ thương ko nỡ từ chối member đâu, chẳng hạn như con Ruby.love nick tím) =]]

Upvote 0
Tất cả là do hoàn cảnh xô đẩy thôi mà mọi người ! Trước kia thì Giang sơn khó đổi bản tính khó dời bây giờ giang sơn dễ đổi bản tính dễ lừa :))

Upvote 0
Toàn bạn nói đúng rồi, ko muốn đưa info vì có tâm lý 1 ngày nào đó scam thì nói đại đi :binhsua113: Thế mọi người khóa cửa nhà khi đi ra ngoài là để làm gì, để ngăn kẻ xấu à? Ko có đâu, nó chỉ ngăn dc người ngay trở thành kẻ xấu thôi. Thế ta phải khóa càng nhiều ổ khóa cảng tốt là vì sao? Để thằng trộm nó nhìn nó nản à? Ko có đâu, đã quyết tâm ăn trộm thì sao mà nản dc, khóa nhiều ổ là để nó tốn nhiều thời gian cưa hơn, kéo dài thời gian để có ai thấy mà la lên hay mình đi công chuyện về đó. A shin đã cố gắng = mọi cách vậy rồi thì chấp hành đi, còn gây khó khăn cho ng ta, chẳng qua ko muốn verify thôi

Chuẩn quá. :D

Upvote 0
Forum mất đi màu sắc nhìn chìm lắm , mặc dù mình biết admin chỉ muốn tốt cho member. Mình nghĩ cứ để lại như cũ thôi, master hay profession nào uy tín thì tự member phải tự tìm hiểu và giao dịch, master hay profession chỉ là chức vụ cho member tham khảo trước khi giao dịch , không thể dùng thang cấp độ trong forum mà đánh giá độ uy tín được .

Giờ chức master profession cũng khó lên được trong thời gian gần đây. Nếu admin muốn triệt để vụ leo thang cấp độ thì hạn chế số bài viết bên box capchar ! Hoặc có thể dùng thanks để xét duyệt usergroup.

Đối với những acc master hay profession mà người dùng bỏ lâu ko sài nữa ( 1-3 tháng ) , admin có thể khoá hoặc banned luôn tài khoản đó, tránh hậu hoạ sau này.

Last edited by a moderator:
Upvote 0
Forum mất đi màu sắc nhìn chìm lắm admin à :|, mặc dù mình biết admin chỉ muốn tốt cho member. Mình nghĩ cứ để lại như cũ thôi, master hay profession nào uy tín thì tự member phải tự tìm hiểu và giao dịch, master hay profession chỉ là chức vụ cho member tham khảo trước khi giao dịch , không thể dùng thang cấp độ trong forum mà đánh giá độ uy tín được .

Giờ chức master profession cũng khó lên được trong thời gian gần đây. Nếu admin muốn triệt để vụ leo thang cấp độ thì hạn chế số bài viết bên box capchar ! Hoặc có thể dùng thanks để xét duyệt usergroup.

Đối với những acc master hay profession mà người dùng bỏ lâu ko sài nữa ( 1-3 tháng ) , admin có thể khoá hoặc banned luôn tài khoản đó, tránh hậu hoạ sau này.
ý kiến quá hay.E đồng ý với bác nhé.A Shin nên suy nghĩ?

Upvote 0
Nói chung BQT cũng kèm theo cảnh báo cho newbie veri không phải là an toàn 100%.
Bao nhiêu vụ động trời cũng có lôi đc ra đồn đâu :))

Không lôi là do người bị hại không lôi, không nhẽ BQT lại phải ra tay lôi hộ à _ _"

Upvote 0
cái này mi có hỏi ai ko mà nói năng rành rọt thế by,
túm lại mún giao dịch an toàn thì vui lòng bỏ ra 5p kêu lên 4rum vào topic hoặc ít nhất là vào shout box mà confirm 1-2 câu,
đừng nói scam 1-2000$ mà 1-2$ lẻ đã có máu scam thì vẫn cứ scam, tốt nhất nên chọn ng uy tín mà gd, nếu gd lần đầu mà số tiền quá lớn thì cứ gd theo kiểu nhỏ giọt hoặc nhờ mod trung gian (mod 4r mình toàn ng dễ thương ko nỡ từ chối member đâu, chẳng hạn như con Ruby.love nick tím) =]]

Mi cmt kiủ này ng ta tưởng ta...:|

Veri để đc nick màu là chuẩn quá rồi. Còn ko chịu veri thì nick đen. Mình thì vẫn muốn nick tím hoặc xanh :"> nhưng ko muốn veri vì hình cmnd của mình xấu quá trời xấu :(( phải pts mới dc :((

Upvote 0
newbie ủng hộ anh Shin 2 tay em sợ bị scam lắm, có info để còn biết ai mà :binhsua51: !!!!!!!!!!!!!!!!!

Upvote 0
Upvote 0
Verify đúng là có cái hay nhưng từ khi nick đổi sang màu đen minh thấy scam nhiều quá :-<
Rin bị BANNED rồi thì chính thức từ ngày hôm nay chắc chắn bọn scamer sẽ có điều kiện hoạt động dễ dàng hơn trước :-<

Upvote 0
Verify đúng là có cái hay nhưng từ khi nick đổi sang màu đen minh thấy scam nhiều quá :-<
Rin bị BANNED rồi thì chính thức từ ngày hôm nay chắc chắn bọn scamer sẽ có điều kiện hoạt động dễ dàng hơn trước :-<

Upvote 0
bởi vì trong mmo4me này toàn người hiền như bụt, nhát như cấy, chắc tại ngồi máy tính nhiều quá nên vậy, chứ gặp mấy thằng có máu liều thù dai nó sẵn sàng bỏ 50$ ra thuê mấy thằng nghiện tụi nó chơi banh xác liền :m131: :m131:

Nên nhớ ông bà xưa ta có câu : " Rừng nào cọp đó":m191:

Upvote 0
Ko nói dong dài. Cứ lấy vụ của davidken ra.
Ổng đã từng đi Offline với anh em luôn, vậy mà còn scam! Z thì khó có thể đánh giá Uy tín qua việc verify được (Verify xong cũng chưa chắc ăn)
Đấy, nó nguy là ở chỗ đó.
Thôi thì mình cứ để tự nhiên như bao giờ đi.

Mình thấy vậy, ae thấy sao?

Em thắc mắc chỗ này thôi, nên góp ý, anh Shin đọc được đừng bùn em nha.

khỏi xác nhận thông tin để rảnh tay scam mà ko ai làm gì được à , chú cũng đủ bài viết để làm 1 pro rồi mà sao ko dám xác nhận thông tin cá nhân để hưởng nick pro sao. xác nhận thông tin là cái chắc chán phải làm bỏ qua việc xác nhận ko khác gì mặc kệ scamer , cứ vào 4r 1 tháng spam loạn lên pro đơn giản ko , anh shin làm quá đúng với nguyện vọng của mem phản đối ko khác gì tự nhận mình sắp trở thành 1 scamer

Upvote 0
Nên nhớ ông bà xưa ta có câu : " Rừng nào cọp đó":m191:

cũng nên nhớ cọp ở trong rừng đấy nhưng chưa hẳn ko ăn thịt người ở trong khu đó khi nó đói :binhsua122:

Upvote 0
khỏi xác nhận thông tin để rảnh tay scam mà ko ai làm gì được à , chú cũng đủ bài viết để làm 1 pro rồi mà sao ko dám xác nhận thông tin cá nhân để hưởng nick pro sao. xác nhận thông tin là cái chắc chán phải làm bỏ qua việc xác nhận ko khác gì mặc kệ scamer , cứ vào 4r 1 tháng spam loạn lên pro đơn giản ko , anh shin làm quá đúng với nguyện vọng của mem phản đối ko khác gì tự nhận mình sắp trở thành 1 scamer

ủng hộ :) bác Shin cũng kiểm tra info gắt gao lắm :-" định che cái mẹt trong CMND đi xong bị bác ý bắt send lại :binhsua144:

Upvote 0

Announcements

Forum statistics

Threads
419,915
171,958
Latest member
NPNc

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week