Event thiết kế LOGO cho MMO4VN

Status
Not open for further replies.

Shin

Administrator
Staff member
Solutions
3
Reactions
17,357
MR
49.211
Chào các bạn,

Sau một thời gian tham khảo ý kiến của các thành viên, BQT đã quyết định chọn Breeze Theme là theme chính thức cho MMO4VN Forum. Nhưng hiện chưa có LOGO.

Vì thế BQT mở ra Event này mong có nhiều người đóng góp ý tưởng của mình cùng góp phần xây dựng MMO4VN. Và tăng phần chuyên nghiệp cho MMO4VN.

1. Nội dung LOGO:

• Chủ đề: Make Money Online
  • Domain: MMO4VN.com
  • LOGO mang tính chất chuyên nghiệp, không quá cầu kì, thiết kế đơn giản, ít màu sắc.
  • Lời giới thiệu đơn giản về LOGO của mình.
2. Thời gian diễn ra Event:

• Trong vòng 1 tuần: 5, 6, 7, 8, 9 ,10, 11/4/2010.
  • Tổng kết lúc 0h ngày 12/4/2010.
  • Event đã kết thúc
3. Giải thưởng:

• 1 Giải nhất cho LOGO được nhiều người thích nhất: 200k
  • 1 giải khuyến khích cho 2 LOGO tiếp theo được nhiều người bình chọn: 1 tháng Premium tại uGotFile.

Tất cả LOGO tham gia giải đều phải post ở trong Thread này. Và phải thiết kế với nền Background của MMO4VN:

Và đây là LOGO gốc của Theme:

4. Payments:

• Đối với thành viên ở TP.HCM, nếu có nhu cầu BQT sẽ trao phần thưởng tận tay.
  • Đối với thành viên ở xa, BQT sẽ chuyển khoản trực tiếp vào nhà Bank của bạn.
  • Đối với Premium Account, BQT sẽ mua trực tiếp vào tài khoản uGotFile của bạn.

Mọi ý kiến thắc mắc các bạn có thể hỏi trực tiếp ở đây.

BQT MMO4VN
Thân

hihi tay nghề kém kỏi mọi người đừng chê.:dizzy:
sh0ck8 thiết trên ý tưởng Make money online với icon $ bóng bẩy + domain và chủ đề của 4rum mình
logo 1

logo 2

sh0ck8 att file PSD để BQT dễ dàng edit

Chẳng còn ý tưởng gì nữa, xin hết .

Ủng Hộ Tớ Nha các bạn

---------- Post added at 05:36 PM ---------- Previous post was at 05:31 PM ----------

limit att rui ko att được

Last edited by a moderator:
sh0ck8 thiết trên ý tưởng Make money online với icon $ bóng bẩy + domain và chủ đề của 4rum mình
logo 1

logo 2

Ủng Hộ Tớ Nha các bạn

---------- Post added at 05:36 PM ---------- Previous post was at 05:31 PM ----------

tui nghĩ cái này đẹp nhất, rất chuyên nghiệp

Đầu tiên cảm ơn tecong712 và các bạn đã ủng hộ Tớ(sr vì không thấy nút thanks hihi)

Tớ cũng Định Giảm Màu xuống nhưng với cái Background bác Shin đưa cho mà bỏ màu đi thì logo nhìn tối nhu Cục Than

logo 1

logo 2

Ủng Hộ Tớ Nha các bạn

Cái Này được lắm.....dung photoshop rat chuyen nghiep.....
Mấy Cái Đống Đô--Na Nhìn Mà Thèm......Rất Hợp Với 4Rum

Chào Mr ZigZag,

• LOGO của bạn về phối màu với background thì nhìn dễ chịu và hợp nền. Đạt được yêu cầu đơn giản không cầu kì.
  • Và đặc biệt là đã nhấn mạnh được chủ đề của Forum là MMOVN.
  • Nhưng có điều bạn làm độ bóng hơi quá tay một xíu, gây cho người nhìn có một chúc hơi hoa mắt.

logo 1

logo 2

Chào sh0ck8,

• LOGO của bạn nhìn có vẻ chuyên nghiệp hơn, vì nó được sử dụng nhiều loại Font khác nhau, cùng với cách trình bày khá tinh tế.
  • Nhưng lại có một nhược điểm là có tấm hình những đồng tiền nhìn vào có vẻ nó nổi trội hơn LOGO của mình.

Trên đây là những lời nhận xét nhỏ của mình về 2 LOGO. Nếu có gì không đúng mong các bạn bỏ qua nha.

Và giải thưởng có thay đổi, mong các bạn đọc lại nha.

Thân.

Mọi người có đồng ý cho 2 ứng cử viên của mình sửa LOGO không? Nếu đồng ý thì Thanks mình cái nha. hihi

Trên 10 cái Thanks là 2 người đó sẽ sửa LOGO để cạnh tranh lại.

Tui Có được thanks không nhi
Shin đang hốt Thanks kìa

Bắt đầu thôi các bạn

Last edited by a moderator:
Vậy cho mình hỏi, rốt cuộc dc sửa ko bạn nhỉ, để mình update cái mình đã sửa lên.
Thanks
Thân.

Chào mọi người,

Sau khi họp BQT, BQT quyết định cho phép các bạn sửa LOGO của mình để lấy được nhiều Fan hâm mộ hơn.

Cố gắng nha mọi người, chỉ còn 4 ngày nữa là kết thúc Event, mọi người vào ủng hộ nha.

Thân

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,312
171,359
Latest member
DMMC
Back