Ask [YOUTUBE] - Mọi thắc mắc cần giúp đỡ

he he, mình có 1 list hơn 500 j a v trong channel youtube. bây giờ mình tính xóa hết đi để làm channel phim 18+ . Ko biết đc ko nhỉ ?

Tại sao trong dashboard của mình ghi là channel có 945 lượt view video trong 30 ngày qua nhưng trong mục giới thiệu kênh lại chỉ ghi là 843 views ?
tks các bác giúp đỡ

chắc tiêu đề từ khóa chắc cũng có chứa reup youtube hả.... =))
bác sống trên đất nhà google bác bô bô cái miệng như vậy cũng có thể bị nó đánh tội bản quyền
thứ 2 xem video quay màn hình có bài hát bản quyền nào ko :X

Mọi người cho mình hỏi: mình có 1 channel đã đăng ký Youtube Partner nhưng chưa liên kết Google Adsense, video của mình mặc dù có nhiều lượt xem mà vào thống kê xem thì thu nhập toàn 0.00$ còn 1 channel khác đã liên kết Google Adsense có lượt views rất ít nhưng thống kê vẫn hiển thị số tiền kiếm được!
Vậy có nghĩa là phải liên kết Google Adsense mới kiếm tiền được hả?

Mình có 1 acc gồm 5 KÊNH, tất cả video mình đều tự làm hoặc ... (NÓI CHUNG BẬT ĐƯỢC KIẾM TIỀN HẾT). Tuy nhiên vào hôm qua mình quay Video màn hình bài hướng dẫn Reup Youtube không bị phát hiện thì thằng google báo ngay là vi phạm bản quyền, nóng mặt lên mình tức quá vì mất công sức làm TUT nên mình Suport với bọn Google nó khóa con mẹ nó hết kênh luôn. Hiện các KÊNH đang có trên 10k lượt xem mỗi ngày nên mình hơi tiếc. Ai biết cách gỡ không...
Bác sent e link video bác hướng dẫn reup đc k ạ THANK

Cách đơn giản nhất là convert sang một định dạng video khác rồi upload lên, ví dụ từ *.mp4 => *.avi.
Phức tạp hợp thì dùng software edit video thêm 3 scene vào đầu - giữa - cuối video rồi xuất ra mp4, upload :)
Cơ bản là chỉnh khung hình mà Youtube load đc, chứ không phải chỉnh mỗi cái đầu dít là đc bác ơi.

Em nói qua các bác mò nhé.

Đầu tiên là phải UP video lên Youtube, nó báo trùng khớp thì ta kiểm tra 3 cái khung hình mà nó load làm ảnh đại diện rồi thay đổi nó, ngoài ra ta còn phải xem đoạn trùng khớp, ta clink vào xem thông tin bản quyền, ta sẽ thấy nó báo một đoạn nào đó, một bài nhạc, một đoạn lời thoại hay gì gì đó, ta chỉ cần chỉnh một đoạn chỗ này là đc. Lúc Edit tiện tay xóa luôn đoạn giới thiệu đầu, thêm tiêu đề vào video...vv làm những gì mà mình thích rồi, Upload lại, nếu vẫn ko đc lên đấy comment dùm em câu nữa, sẽ có giải pháp khác.

Lưu ý: Lưu video khác với định dạng ban đầu sẽ khó bị phát hiện hơn.

Làm vậy cũng được nhưng tốn rất nhiều time, thế mà có mấy thánh trên ddth kiếm được 7-10k / tháng mới kinh. Đúng là quá tài:(

Làm vậy cũng được nhưng tốn rất nhiều time, thế mà có mấy thánh trên ddth kiếm được 7-10k / tháng mới kinh. Đúng là quá tài:(
Nếu máy RAM mạnh Render nhanh chỉ tầm 30p cậu Render được khoảng 3 Video cùng lúc. Máy mình 2 RAM 16GB Dàn máy DELL CORE I5 đồng bộ hóa. Bàn phím, chuột không giây. Máy mua mới 15tr500, mình lắp thêm 1 RAM 8GB nữa. Chạy win7 64bit. Mỉnh render nhanh gấp 20 lần con LAP LENOVO đời cũ của mình. Đã làm Video là phải đầu tư thôi cậu ơi. Bác nào pro lắm $ đầu tư KEY MAX PRO chắc chạy nhanh hơn nhiều. Làm video, cấu hình máy phải mạnh may ra kiếm đc chút cháo. Chứ con LENOVO của mình hồi trước làm, Render cái Video hết ****** nó nửa ngày rồi thì làm ăn mẹ gì.

đăng kí khó lắm bác ơi, vs lại GA ăn chia thấp hơn NET mà
ai bảo bạn đk khó, cái khó là do video reup ko chịu né đoàn mà đã đk thôi, Gà phải hơn net chứ nhưng ăn thua là do ng chơi thôi

Thanks cậu. Chắc là ko GA dc vì video cũng có lấy từ bọn nước ngoài nữa :)
---
Nguồn video thì tự làm có, ăn cấp về sửa lại có, không bao giờ lấy 1 video từ nơi khác về up thẳng lên youtube, phải sửa lại chút chút rồi mới up lên.
Cách nhanh để reup youtube là convert sang định dạng khác rồi up lại, ví dụ: *.mp4 => *.avi
Chậm tí là thêm 3 scene vào đầu - giữa - cuối của video rồi up lại.
Ai rành hơn thì thêm cái overplay video hoặc thumnail video đặt ở góc trái video góc, hiện suốt quá trình video góc là dc hà.
Ý tưởng cho video thì chắc là khá nhiều: Game, Nhạc, Phim, Guide, Funny, Hot, Girl, Mix, v.v..
---
Tớ dùng tool video viewer nên tăng và giữ lượt view hàng ngày, dĩ nhiên tool phải pass dc cái 301+ của youtube :D
Giờ đang phân vân hok biết chọn nhà ADS nào đây.
mấy cái bác làm thì mình nghĩ đa số reup đều biết, nhưng mà giờ YTB nó có 1 bịnh là chấm than ngay từ lúc đầu khi up video lên k biết các pro né sao mình né ếu đc nhỉ cả video tự quay cũng dính phốt

Announcements

Forum statistics

Threads
419,910
171,954
Latest member
xelexuscu

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back