Xin tư vấn cách sử dụng database phù hợp .

Decerte

Hero
Verified
Reactions
1,056
MR
0.044
$100.00
Service Details
1|decerte|Tăng Ranks|https://mmo4me.com/threads/tang-rank-alexa-us-real-traffic-gia-tren-troi-day.288456/|0||0|5
Chào các bác , tình hình là em có mấy con vps , và em có code mấy dòng để kiểm tra xem vps có chạy hay không .

cứ 1 phút thì vps sẽ send 1 lên post về host .và host sẽ lưu thời gian nhận được lệnh post này vào database .

khi nào em muốn kiểm tra thì chỉ cần mở trang web lên là sẽ biết tình hình của tất cả các vps .

Nhưng hiện tại em gặp vấn đề rất khoai là tất cả các host em dùng ( hostgator , vps linux , vps window , bluehost , . . . . . ) thì đều chỉ chạy được tầm 2 tuần đầu là êm ái , sang tuần thứ 3 là chậm dần , và sang đến tuần thứ 4 thường là die host .

vps linux và window thì không khởi động lên được , còn em hỏi support thì support bảo là bad sector nên cần đợi thay thế phần cứng >.< .

Xin hỏi các thím đã dùng database có thể tư vấn giúp em là có thể làm thế nào để vẫn duy trì được tốc độ kiểm tra 1 lần / phút mà giảm áp lực cho database được không ? hoặc có cách nào đáp ứng được mục tiêu của em là kiểm tra vps mà không cần sử dụng database cũng được ?

p/s : em thấy mấy trang đào bitcoin , hoặc mấy sàn forex nó đều có thể update với tốc độ 1 lần / s , có thím nào biết cách bọn nó xử lý có thể chỉ giúp em với được không ?

Tớ vẫn chạy với tần suất một phút một lần, vài chục user mà chả thấy sao.

Tớ vẫn chạy với tần suất một phút một lần, vài chục user mà chả thấy sao.

thx thím đã tư vấn .

Up lên hóng bác nào gặp vấn đề này vào giúp em phát =.=

Ghi đè vào bản ghi cũ thôi , 10 vps thì chỉ có 10 bản ghi chứ nếu tần suất 1p / lần thì 10 VPS sau 4 ngày sẽ có 5,760 bản ghi nặng hót lắm .

Announcements

Forum statistics

Threads
420,231
172,282
Latest member
Nhatcong14

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back