Xin rút lại tiền bảo hiểm

Status
Not open for further replies.

congdaittb

Senior
Reactions
549
MR
0.000
Hi admin.
Mình có tham gia đóng tiền bảo hiểm để tuyển ref zeek, giờ zeek đã die, tiền bảo hiểm đã rút về gần hết, nghĩ rằng để lại 1 mil để giao dịch cho a e yên tâm.
Vậy mà chả hiểu sao có 2 cái topic bán thẻ điện thoại vào mua mà toàn đòi send tiền trước, card đi sau, trong khi info mobile, yahoo đầy đủ trong mục info rồi, mà oái oăm thay mấy cậu đó nhờ trung gian toàn những người không đóng fee bảo hiểm. :((
Mình thấy, đóng fee bảo hiểm cũng chưa có tác dụng nhiều lắm.

Vậy lập topic này thông báo để a e biết, ai có thắc mắc gì thì vui lòng reply tại đây.
Sau 1 tuần nhờ admin send lại vào VCB trong mục More Info giúp mình.

Thanks.
Congdaittb

Không hiểu sao tiền thì chưa RF mà đã gỡ cái tấm biển BH ra rồi là sao thế nhỉ.

Last edited by a moderator:
Hi admin.
Mình có tham gia đóng tiền bảo hiểm để tuyển ref zeek, giờ zeek đã die, tiền bảo hiểm đã rút về gần hết, nghĩ rằng để lại 1 mil để giao dịch cho a e yên tâm.
Vậy mà chả hiểu sao có 2 cái topic bán thẻ điện thoại vào mua mà toàn đòi send tiền trước, card đi sau, trong khi info mobile, yahoo đầy đủ trong mục info rồi, mà oái oăm thay mấy cậu đó nhờ trung gian toàn những người không đóng fee bảo hiểm. :((

Vậy lập topic này thông báo để a e biết, ai có thắc mắc gì thì vui lòng reply tại đây.

Thanks.
Congdaittb
đóng tiền bảo hiểm rồi mà mua thẻ cào cũng không được nửa à!!! thành thật chia buồn cũng bác. up lên dùm cho admin thấy nè!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Qua vụ scam hôm qua thì mọi người đã có cái nhìn khác đi về những ai đã đóng bảo hiểm nhỉ.......

Qua vụ scam hôm qua thì mọi người đã có cái nhìn khác đi về những ai đã đóng bảo hiểm nhỉ.......
Vụ mua thẻ đó diễn ra trước khi có vụ scam kia mà, bác đọc cho kĩ, đừng phát biểu lung tung thế.

Vụ mua thẻ đó diễn ra trước khi có vụ scam kia mà, bác đọc cho kĩ, đừng phát biểu lung tung thế.
Thôi bạn hiểu lầm câu cm của mình thì mình lui vậy, chúc cho bạn mau rút được bảo hiểm.....

:m161: số tiền bảo hiểm của thành viên ngày 1 tăng đồng nghĩa với việc Scam ( có đầu tư ) đang tăng dần :m121:

Thanks.
Congdaittb
Ức chế nhất là việc này, có nhiều người không chịu send tiền trước, trung gian cũng không chịu luôn còn quay lại ăn nói mất dạy
- Một phần do BQT có ưu tiên cho một số mem uy tín lâu năm trên forum mở topic mua bán không cần làm theo rule là nộp BH GD càng nhiều uy tín càng tăng nhưng không biết nếu trường hợp SCAM xảy ra BQT sẽ làm gì ???????????????????
- Một số thành viên khác cứ lấy đó làm theo ==> BH không có giá trị gì với họ ==> không chịu làm theo quy tắc GD ==> ngày càng nhiều người sống với cái UY TÍN TỰ PHONG

Ức chế nhất là việc này, có nhiều người không chịu send tiền trước, trung gian cũng không chịu luôn còn quay lại ăn nói mất dạy
- Một phần do BQT có ưu tiên cho một số mem uy tín lâu năm trên forum mở topic mua bán không cần làm theo rule là nộp BH GD càng nhiều uy tín càng tăng nhưng không biết nếu trường hợp SCAM xảy ra BQT sẽ làm gì ???????????????????
- Một số thành viên khác cứ lấy đó làm theo ==> BH không có giá trị gì với họ ==> không chịu làm theo quy tắc GD ==> ngày càng nhiều người sống với cái UY TÍN TỰ PHONG

Chào bạn,

BOX mua bán là cho tự do để mọi người mua bán. BQT chỉ có thể quản lý các chủ dịch vụ vì họ có đăng kí đầy đủ. Còn với các dịch vụ nhỏ lẻ, cố tình lách luật thì BQT không thể quản lý được. Và nếu bạn thấy bất kì dịch vụ nào mở ra mà chưa đăng kí thì hy vọng bạn thông báo cho BQT được biết nha

Mình có nói trước đó và khá nhấn mình điều này trong Rules khi đóng phí bảo hiểm: "Tiền bảo hiểm chỉ dùng để giảm bớt nạn SCAM và giảm thiệt hại cho mọi người nếu không may bị SCAM. Và trợ giúp những giao dịch nhỏ lẻ"

Nếu bạn có phương pháp nào để hạn chế thành viên lợi dụng tiền bảo hiểm để SCAM, và giảm tối thiểu thiệt hại cho người bị SCAM thì cho mình biết với nha.
Cám ơn các bạn

Thiết nghĩ qua một số sư việc vừa rồi chắc admin và ban quản trị cũng đã nhận ra được cái hay và cái giở của việc đóng fee bảo hiểm. Hi vọng sẽ có nhiều cải tiến mới.

Thiết nghĩ qua một số sư việc vừa rồi chắc admin và ban quản trị cũng đã nhận ra được cái hay và cái giở của việc đóng fee bảo hiểm. Hi vọng sẽ có nhiều cải tiến mới.

Đã rắp tâm lừa đảo thì kiểu nào cũng lừa được bạn à.
Đợt mình đóng bảo hiểm là theo đúng luật chỉ mua 49$, nhưng anh em bán cho mình rất nhiều và đa phần là người có nhận thức, vì vài $ lẻ chẳng sống suốt đời được đâu.
Và tất cả những gì mình làm đều có quả báo sau này, đời ko phũ như mình nghĩ đâu ^^!

Chào bạn,

Đã qua thời gian 1 tuần và không ai kiện cáo gì nên mình đã Refund phí bảo hiểm lại cho bạn vào tài khoản VCB của bạn.

Cám ơn bạn đã ủng hộ Forum
Chúc bạn vui vẻ

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
420,236
172,285
Latest member
ceocaokimlongbk8

Most viewed of week