Help Viettel gói 40mb vào vip72 chậm quá

Reactions
83
MR
0.138
Mình đang xài gói 40mb (cái gói gì mà 1 tháng 350k), kô hiểu sao vào vip72 đổi ip thì load web cực chậm, mình thử đêm lẫn ngày cũng thế? Có ai bị trường hợp giống mình kô :(

chắc bác xa port rồi , mình vnpt gói 12mb chạy cũng ổn , cũng gói 12mb abn5 mình xa hơn mình vài trăm m mà lag vl

Xa port là sao mấy bác, mình thử xài ssh thì thấy nó nhanh, còn vip72 thì load whoer.net kô nổi luôn, có cách nào khắc phục được kô nhỉ?

chắc bác xa port rồi , mình vnpt gói 12mb chạy cũng ổn , cũng gói 12mb abn5 mình xa hơn mình vài trăm m mà lag vl
em đã phải bõ 1 đường truyền port cách nhà 3m! bác có dùng bluestacks không thấy lâu lâu chập tải con vài mb mà mất vài phút không!
Còn vip thì fake là chậm! mà dạo này vip cũng chán lắm :(

- Với gói cước "khá khỏe" như vậy thì ko có chuyện ko load đc dù VIP72 đang lag
- Nghi vấn: Xài SSH quen, mới xài VIP72 chưa add 9951 vào proxifier :p

Nay mạng viettel đang lag vãi không vào được đúng rồi, em teamviewer qua máy bạn em mà nó còn lag tung chảo luôn. Không biết lại chặn cái gì nữa

em đã phải bõ 1 đường truyền port cách nhà 3m! bác có dùng bluestacks không thấy lâu lâu chập tải con vài mb mà mất vài phút không!
Còn vip thì fake là chậm! mà dạo này vip cũng chán lắm :(
mình làm off pc , mà lúc ngon mình down = sock cũng dc cỡ 360kb/s

thay vì lắp 1 cục 40Mbps thì chia ra 1 cục 20Mbps bên Viettel, 1 cục 20Mbps bên VNPT
Né thèn FPT ra. :D

cá nhân mình thấy gói cáp quang vnpt chỉ cần cỡ 20 mbps là ăn đứt viettel 30 mbps , ăn đứt fpt 40 mbps về làm offers

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,415
171,466
Latest member
trinhduc99

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week