Về việc đi nghĩa vụ quân sự

JohnMJ

Junior
Reactions
31
MR
0.011
Chào mấy tiền bối. Hiện tại em 21 tuổi, cao 1m9, nặng 68kg :(
Em bị lõm ngực bẩm sinh. Bữa đi khám bác sĩ thì được ghi là "Bệnh nhân lõm ngực bẩm sinh biến chứng suy tim II. Cần nhập viện chụp MSCT và theo dõi tình trạng suy tim. Tư vấn nâng khung sườn"

Sáng đi khám sơ tuyển nghĩa vụ quân sự, thì bị trả hồ sơ lý lịch về. Hỏi có đi khám nghĩa vụ chính thức ko, thì mấy ông nói là về đợi thông báo -_-

Bà bác sĩ lúc khám thì nói em bị nặng lắm, hôm nào lên quận thì bổ sung hồ sơ. Còn tới bàn ông thiếu úy thì ổng nói: "Bị vậy thì đâu phải ko cầm súng được đâu phải ko?" -_-

Đâm ra e cũng ko biết sao! Thế e có phải đi nghĩa vụ ko ạ? :(

có bệnh tật bẩm sinh rồi thì khong thuộc dạng sức khoẻ loại A đâu bác , yên tâm đi thằng bạn em cũng cao to đẹp chai mà mắc chứng phong thấp đổ mồ hôi nhiều với lên huyết áp nên bị trả về địa phương

E cũng mới sơ tuyển tuần rùi nghe nói 20-11 này có lịch khám ở xã a e biết cách gì khám cho rớt mách e với ngoài uống cafe đen 10 ly trước ngày khám trừ cơm ra ko ạ

E cũng mới sơ tuyển tuần rùi nghe nói 20-11 này có lịch khám ở xã a e biết cách gì khám cho rớt mách e với ngoài uống cafe đen 10 ly trước ngày khám trừ cơm ra ko ạ
trời ạ uống cho hết hay chi thế, sáng đi khám thì dậy sớm đừng ăn sáng làm ly cafe đen ko đường là nó nhãy loạn xạ rầu =))

PS: nghe nói chỉ cần nửa viên xyz gì đó

bác cho e biết bí quyết cao 1m9 đi ;((

trời ạ uống cho hết hay chi thế, sáng đi khám thì dậy sớm đừng ăn sáng làm ly cafe đen ko đường là nó nhãy loạn xạ rầu =))

PS: nghe nói chỉ cần nửa viên xyz gì đó
Inbox yahoo cho e hỏi ngu xyz là gì dc ko a thằng bạn e nó chỉ e như thế mà nó rớt a oi nó keu nguyen đêm đến sáng chi cafe thay cơm là dc:confused:

ra thợ mộc đóng 1 cái bệ tương ứng với chiều cao còn thiếu rồi đứng lên là dc 1m9
thế tại sao mình ko đóng 1 đôi dép = gỗ cao 3 tấc ??? :eek::eek::eek:

Mấy caasi chiêu trò phê pháo này kia giờ k qua mặt được nữa đâu. Còn trường hợp bạn thớt thì 100% không đi nhé, có chăng cùng lắm là lên huấn luyện 3 tháng quân trường rồi loại ở đợt khám cuối ngay

thớt 100% là nó ko tuyển đi rồi, trừ bọn nó k biết gì... đợt này e cũng bị gọi đi khám nghĩa vụ... còn chưa gây dựng đc cái gì đi 2 năm về tay trắng lại tay trắng hơn thì hơi buồn... nhỡ con bồ nó lấy c mất thì đúng là thảm :D

Mấy caasi chiêu trò phê pháo này kia giờ k qua mặt được nữa đâu. Còn trường hợp bạn thớt thì 100% không đi nhé, có chăng cùng lắm là lên huấn luyện 3 tháng quân trường rồi loại ở đợt khám cuối ngay

Trường hợp của thớt sức khoẻ ko đủ loại A nên dự bị nhé . Có đi thì chắc cũng bị kêu đi dân quân tự vệ thôi .
Còn sức khoẻ loại A ko muốn đi cũng có cách . Có tiền là muón giấy chứng nhân bệnh gì cũng có :rolleyes:

chịu bỏ $$$ ra thì giấy gì cũng coá =)). Cố kiếm cái giấy HIV là bảo đảm out :rolleyes:

bác cho e biết bí quyết cao 1m9 đi ;((
bí quyết cao 1m9 là do ăn cơm má mình nấu =))

bạn ơi, thế mỗi năm có cần phải ra trình diện ko? :(

thớt 100% là nó ko tuyển đi rồi, trừ bọn nó k biết gì... đợt này e cũng bị gọi đi khám nghĩa vụ... còn chưa gây dựng đc cái gì đi 2 năm về tay trắng lại tay trắng hơn thì hơi buồn... nhỡ con bồ nó lấy c mất thì đúng là thảm :D
"trừ bọn nó không biết j" là sao ạ? em ko hiểu :(

Trường hợp của thớt sức khoẻ ko đủ loại A nên dự bị nhé . Có đi thì chắc cũng bị kêu đi dân quân tự vệ thôi .
Còn sức khoẻ loại A ko muốn đi cũng có cách . Có tiền là muón giấy chứng nhân bệnh gì cũng có :rolleyes:
Thế năm sau có cần ra trình diện ko bạn :(

những thàng to cao khỏe mạnh, không bệnh tật nó cho đi lính hết nhỡ có chiến sự sảy ra thì kiếm đâu ra giống tốt nhỉ?

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,876
171,926
Latest member
nguyenquyt
Back
Top Bottom