Tư vấn mua máy tính cấu hình mạnh.

alastana

Junior
Reactions
6
MR
0.000
Phone Number
Call me! Call me!
Xin chào tất cả các thành viên MMO , Hôm nay mình mở Topic này là xin được ae tư vấn :(
Tình hình là m đang muốn mua một máy tính bàn để chạy Imacros ( addmefast...) trên firefox và sử dụng sanboxies để chạy nhiều trình duyệt cùng lúc ( Khoảng 15 -20 ) . Xin ae tư vấn giúp mình cấu hình của máy . ( Dưới đây là cấu hình máy mà m có ý định mua ).

Các ae ,ai ghé qua xin giúp đở và tư vấn giúp , M không rành về mấy cái này . Ngàn lời cảm ơn !

Thề tới h này mà vẫn có người muốn xài màn hình 19' . máy cậu chạy chậm hơn 0.5s cũng đc nhưng mà màn hình phải ok thì làm việc mới đc, tôi còn đầu tư ngay con màn hình cong 34', thì ông tiếc j ko mua mẹ con màn 24' ?

Còn về cấu hình thì ổn,

mà con GTX750 dù sao cũng đời cũ ròi, quất đc em GTX 1050 mới ra thì ok hơn.

Last edited:
Thề tới h này mà vẫn có người muốn xài màn hình 19' .... tôi còn đầu tư ngay con màn hình cong 34', thì ông tiếc j ko mua mẹ con màn 24' ?
Thế mới cần người tư vấn !

mà con GTX750 dù sao cũng đời cũ ròi, quất đc em GTX 1050 mới ra thì ok hơn.

Nguồn thì thôi 500w cũng đc nhen. thiệt luôn là cái màn hình mình tiếp xúc nhiều nhất nên cứ quất con ok xí.

ngồi con lap 15.6 inh :(
25 củ chạy dc có 3 máy ảo chạy 3 blue 1 lúc:(
M cung dang chay 20 cai may ao tren laptop day , thay no bat tien voi lại sợ nó chịu ko nổi nên quyết định chiến 1 and máy bàn :)

Máy không thấy có đề cập đến giải trí nên con card đó là được rồi, thậm chí VGA onborad 530 của nó dùng đã phè phỡn rồi.
Gợi ý: Nếu không chơi game hay đồ họa gì cao cấp thì bỏ VGA cũng được, kinh tế dư giả thì lên hẳn VGA 10xx cho xứng với con CPU
- Về ram chạy ảo hóa nhiều tốt nhất gắn 32GB trở lên dùng cho thoải mái, 16GB dùng bí lắm.
- SSD tối thiểu 250GB

bây giờ bạn bật 1 trang web addmefast và xem nó ăn bao nhiều ram rồi nhân lên là đc, cpu mình nghĩ nó ko liên quan đến bật nhiều tab trình duyệt đâu nên bạn chọn i3 hoặc i5 đc rồi, nếu chơi game thì chọn cái vga gtx 1050 ti ý khoản 3tr5 đến 4tr có thể chiến đc gta V full hd 40 ~ 60 FPS

Sao không mua cái máy 200 củ mà mua gì cái máy bèo bọt thế.

Nếu thớt đủ 21 củ thì mua ngay nó về chứ lăn tăn gì nữa. Giá nó vậy rồi.

Câu hỏi mang tính chất khoe máy sắp mua chứ không phải đi hỏi tư vấn. Nếu cần tư vấn thì câu hỏi sẽ như sau:

Sau nhiều năm gõ captcha, scam cũng được vài người, thả thính câu được vài máy bay bà già. Trừ tiền tút tát sắc đẹp, uống sắc ngọc khang, mua sâm nhung bổ thận hoàn uống thì em còn dư tầm 7-8 triệu muốn làm việc online kẻo nhan sắc mau tàn quá.
Nhờ các bác tư vấn hộ em cấu hình nào vừa đủ số tiền kia để đáp ứng được nhu cầu sắp tới của em là chạy được 20 sanbox chạy imacro.

VMware
Sao không mua cái máy 200 củ mà mua gì cái máy bèo bọt thế.

Nếu thớt đủ 21 củ thì mua ngay nó về chứ lăn tăn gì nữa. Giá nó vậy rồi.

Câu hỏi mang tính chất khoe máy sắp mua chứ không phải đi hỏi tư vấn. Nếu cần tư vấn thì câu hỏi sẽ như sau:

Sau nhiều năm gõ captcha, scam cũng được vài người, thả thính câu được vài máy bay bà già. Trừ tiền tút tát sắc đẹp, uống sắc ngọc khang, mua sâm nhung bổ thận hoàn uống thì em còn dư tầm 7-8 triệu muốn làm việc online kẻo nhan sắc mau tàn quá.
Nhờ các bác tư vấn hộ em cấu hình nào vừa đủ số tiền kia để đáp ứng được nhu cầu sắp tới của em là chạy được 20 sanbox chạy imacro.
cái gì thế:eek:

Máy không thấy có đề cập đến giải trí nên con card đó là được rồi, thậm chí VGA onborad 530 của nó dùng đã phè phỡn rồi.
Gợi ý: Nếu không chơi game hay đồ họa gì cao cấp thì bỏ VGA cũng được, kinh tế dư giả thì lên hẳn VGA 10xx cho xứng với con CPU
- Về ram chạy ảo hóa nhiều tốt nhất gắn 32GB trở lên dùng cho thoải mái, 16GB dùng bí lắm.
- SSD tối thiểu 250GB
Mình cũng đã đọc qua Topic của C, thấy rất okey . Máy tính của c giao hàng trên toàn quốc hay sao ?

bây giờ bạn bật 1 trang web addmefast và xem nó ăn bao nhiều ram rồi nhân lên là đc, cpu mình nghĩ nó ko liên quan đến bật nhiều tab trình duyệt đâu nên bạn chọn i3 hoặc i5 đc rồi, nếu chơi game thì chọn cái vga gtx 1050 ti ý khoản 3tr5 đến 4tr có thể chiến đc gta V full hd 40 ~ 60 FPS
Mình không chơi game .Thanks c !

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,409
171,457
Latest member
FangSongHyp

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week