• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Từ 1/7/2016, có thể bị đi tù nếu không có giấy phép cung cấp dịch vụ trên mạng

1. Mở sàn TMĐT mà ko có giấy phép
2. Làm Game/App game và Upload lên các Stores hay server online mà ko có giấy phép
3. Mở hội thảo đào tạo kiểu Đa cấp
4. Mua bán hộ tài khoản Adsense, Paypal, thuê TK Facebook để thanh toán, mua bán Coupons để TRUNG GIAN thanh toán

Cái gì cũng phải có giấy pháp các bác nhé, cẩn thận không đi tù đấy :D

Muc dich cua viec ban hanh luat nay khong phai la de cấm mà chỉ là để ép tất cả ai làm dịch vụ phải đăng ký để nhhằ tạo điều kiện thuận lợi cho việc truy thu thuế ( các ông quan tiêu sài lãnh phì ngân sách quốc gia giờ đè thằng dân ngu cu đen ra lấy tiền trả nợ nước ngoài.vậy thôi.co gì mà bàn

Muc dich cua viec ban hanh luat nay khong phai la de cấm mà chỉ là để ép tất cả ai làm dịch vụ phải đăng ký để nhhằ tạo điều kiện thuận lợi cho việc truy thu thuế ( các ông quan tiêu sài lãnh phì ngân sách quốc gia giờ đè thằng dân ngu cu đen ra lấy tiền trả nợ nước ngoài.vậy thôi.co gì mà bàn
bạn đang chửi tụi mình hả
" Dân Ngu Cu Đen "

Nhưng cái quan trọng là đi đk giấy phép có được chấp nhận ko mới quan trọng, vd như làm ex hoặc trader thì đâu đk dc, mà ko đk dc thì làm chui, làm chui mà bị tóm thì mất tiền, ngán vụ mất tiền thôi chứ ko đến nỗi hình sự hóa vấn đề.

2. Làm Game/App game và Upload lên các Stores hay server online mà ko có giấy phép
4. Mua bán hộ tài khoản Adsense, Paypal, thuê TK Facebook để thanh toán, mua bán Coupons để TRUNG GIAN thanh toán

Cái 2 ko phải nhé bạn ơi. Đã tìm hiểu trường hợp 2.
Trường hợp 2 sẽ xử lý như sau.
Nếu GAME / APP bạn làm ra, trí tuẹ của bạn thì nhà nước khuyến khích, trách nhiệm của bạn là đóng thếu cho nhà nước. Ví dụ chú: NGUYEN HA DONG làm chim điên ko phải đi tù đâu, đóng thuế là xong.
Trường hợp 2 là đi thuê game của tụi nước ngoài, rồi phát hành trên appstore làm giàu bất chính, thì sẽ đi tù. (ví dụ 1 số bác trong này đang phát hành mấy game BET, hoặc tụi đang kinh doanh MU ORIGIN VN sẽ vỡ mồm, luật có hhiệ lực xong sẽ xích rất nhiều em).

Nhưng cái quan trọng là đi đk giấy phép có được chấp nhận ko mới quan trọng, vd như làm ex hoặc trader thì đâu đk dc, mà ko đk dc thì làm chui, làm chui mà bị tóm thì mất tiền, ngán vụ mất tiền thôi chứ ko đến nỗi hình sự hóa vấn đề.
may cai BTC , BTC e code webmoney chinh phu vietnam dau co thua nhan no la phuong tien thanh toan hop phap tren lanh tho ,nhung chinh phu cung khong cam. ông lo gi

Sàn thương mại điện tử sẽ chết . Lưu ý là: SÀN nhé, website TMDT bình thường thì ko bị xử lý hình sự đâu.
Các site làm trung gian thanh toán tức là các Paygate ấy, chứ ko phải trung gian giao dịch như mấy ông trung gian mmo đâu, thích thì trung gian tay ok vẫn ổn, mấy bác đọc ko kỹ mà loạn lên gây hoang mang dư luận, đọc câu cú và suy luận kỹ vào.... :mad:

rút BH về nằm hết tháng 7 tính tiếp!
@danhmay24h @gautruc1990 @cuipap1984

Sàn thương mại điện tử sẽ chết . Lưu ý là: SÀN nhé, website TMDT bình thường thì ko bị xử lý hình sự đâu.
Các site làm trung gian thanh toán tức là các Paygate ấy, chứ ko phải trung gian giao dịch như mấy ông trung gian mmo đâu, thích thì trung gian tay ok vẫn ổn, mấy bác đọc ko kỹ mà loạn lên gây hoang mang dư luận, đọc câu cú và suy luận kỹ vào.... :mad:
:oops::oops::oops:

copy cái comment này!
đề phòng khi bị hỏi khai ra chính chủ :D

Xu hướng bây giờ có khi phải chuyển sang kiểu mmo nhưng giao dịch offline thôi. Tiền trao cháo múc, còn hạn chế dc cả scam nữa :D

thế mình vd ex tiền từ PM BTC hay WMZ về bank VCB chả hạn thì ko bị sao phải ko bạn , tất nhiên là tk bank thường dùng cá nhân ko phải tk DN . Hỏi trc ko sau này ex 2tỷ rưỡi ra có ngày chết queo :))

thế mình vd ex tiền từ PM BTC hay WMZ về bank VCB chả hạn thì ko bị sao phải ko bạn , tất nhiên là tk bank thường dùng cá nhân ko phải tk DN . Hỏi trc ko sau này ex 2tỷ rưỡi ra có ngày chết queo :))
trước khi ex đóng thuế 1 tỷ nhận 1.5 tỷ thì được khuyến khích nha

hóng hớt :(

kiểu này nhiều ae cũng khó sống lắm đây, kiếm đc 3-5tr/tháng thì cũng không lo

hờ hờ,nực cười cái luật việt nam!ăn chặn mọi ngõ ngách của người dân.Híc,đi nhặt ve chai tương lai cũng bị thu thuế nữa thì đẹp quá rồi!!!o_O

yên tâm đi...nó nuôi cho mập rồi hốt 1 lần chứ không lắc nhắc đâu

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,138
171,225
Latest member
lindsaykeith

Most viewed of week

Most viewed of week

Back