Report Trường hợp tuy là MOD nhưng lộng quyền vi pham qui định diễn đàn

Status
Not open for further replies.

black2021

Banned
Reactions
0
MR
0.000
mình có tìm mua paypal vào lúc khoảng 6h

https://mmo4me.com/threads/1000-paypal-vn-verified-21-vcb-vtb-dab.260744/page-2

1/ Nhận thấy một số vấn đề trong lúc nói chuyện, ko nói rõ nguồn tiền pp , đặc biệt ko chấp nhận cho xem temview nguồn tiền ở đâu
[V]iet: cong nhan phuong phap cua t la cu truoc gd cu nói cho het
[V]iet: chứ chỉ cần 1 tí hắn đòi đưa tiền hết
[V]iet: xog mới xác minh nguon pp
[V]iet: con nit cung hieu kèo này là sự đã r`

2/ Ko phải cứ mod là cò nghĩa là đúng, thực tế ko phải là quan chức ai cũng thanh liêm. Khi phát hiện có tiêu cực, nghi ngờ làm ăn bậy bạ thì trách nhiệm phải post report lên BQT và review thread giao dịch đó.

Nhưng tôi chưa kịp send cho BQT thì hắn đã lock nick tôi lại , thật tình ko hiểu nổi trong thực tế hắn làm loại công việc gì, bán buôn gì, khi giao hàng ĐẦY MỞ ÁM CHO khách + khi khách tố cáo tiêu cực ĐÃ LỘNG QUYỀN LÀ QUAN CHỨC CHÈN ÉP, ÁM HẠI THÀNH VIÊN

ĐỀ NGHỊ
1/ _BQT LÀM RÕ XÁC MINH MOD NÀY ĐƯỢC APPLICATION QUI TRÌNH THÊ NÀO, vì đã vi phạm quyền tự do trao đổi vì mình ko vi pham các điều khoản tại term-or-service : "
You agree to not use the Service to submit or link to any Content which is defamatory, abusive, hateful, threatening, spam or spam-like, likely to offend, contains adult or objectionable content, contains personal information of others, risks copyright infringement, encourages unlawful activity, or otherwise violates any laws.

All Content you submit or upload may be reviewed by staff members. All Content you submit or upload may be sent to third-party verification services (including, but not limited to, spam prevention services). Do not submit any Content that you consider to be private or confidential."

2/ _Unlock nick black2018 cho mình, nhờ có 1 mod khác mình đã giao dịch giúp đỡ, nên mình mới có thể vô đây REPORT.
GIẢ SỬ THỰC TẾ TRONG CUỘC SỐNG CON CÁI CỦA BQT BỊ MỘT KẺ QUAN CHỨC GIẾT, ÁM HẠI vì vô tình CHỨNG KIẾN HÀNH VI PHẠM PHÁP CỦA CHÚNG nhưng rồi ko những con cái của bqt ko đòi được công lý, mà lại còn bị bịt miệng, khủng bố. BQT SẼ NGHĨ GÌ ??

<account là 1 thực thể <entity> trong thế giới internet thì xem tương đương như con người trong cuộc sống, mọi ACCOUNT ĐỀU BÌNH ĐẲNG TRƯỚC NỘI QUY FORUM, ko vì là mod, là quan chức mà đương nhiên bất chấp vi pham bộ luật mình đặt ra

3/ Hi vọng mình sẽ nhìn thấy một cái gì đó tử tế, hành xử không bênh vực bán buôn mờ ám vì là mod, vì là quan chức./ Cuộc sống tại mảnh đất này đã quá tàn tệ, hi vong mình ko phải chứng kiến một vài lời giải thích mâu thuẫn rồi dẹp yên chuyện.

Bởi vì : " Bạn đừng tưởng khi bạn vô cảm thì bạn ko bị ảnh hưởng gì... nếu số đông góp phần gieo đi cái sự vô cảm vào xã hội trong đó có bạn... thì trong xã hội sẽ chiếm phần lớn là những con ng vô cảm... và khi bạn hoạn nạn, khả năng rất lớn bạn lại gặp ngay những ng vô cảm vì số ko vô cảm lúc này sẽ chiếm tỉ lệ rất thấp, và rồi đến một lúc nào đó BQT sẽ có chứng kiến thành viên gia đình bị tai nạn bởi những kẻ vô cảm, cậy quyền .

Và vì đã trót tin vào cái quy trình vô cảm đó VÀ HÀNG NGÀY CỔ SÚY CHO QUY TRÌNH VÔ CẢM BÁN BUÔN BẰNG QUYỀN CHÀ ĐẠP QUI ĐỊNH, sẽ chẳng có lấy 1 cách phản kháng khi bản thân bị những kẻ vô cảm như mình

Đừng vô cảm. Đó là cách biến 1 xã hội thành địa ngục... và làm hại chính bản thân bạn trong tương lai".

P/s hầu như mình tin rằng khả năng của mod kia là bán buôn bằng năng lực mờ ám, hack hiếc, ko NÊN 99% hắn KO THỂ CÓ MỘT BÀI PHẢN BIỆN LUẬN LẠI ĐƯỢC. 99% sẽ chỉ là những lời nói dối trơ tráo cùng trò mèo, 99% là những cấu kết với ..... để dàn xếp

Watching xem THÔNG ĐIỆP BQT ĐƯA RA SAU ĐÓ LÀ GÌ, ??!

Hỏi 1 câu thôi chú lock tk của a là vi phạm rule nào trong ko gian quản lí mmo4me? là sai hay đúng căn cứ luật nào

hèn lắm, né hay lắm, sao có 1 câu CON NÍT CŨNG BIẾT ĐÁP ÁN TRẢ LỜI MÀ TRỐN MÃI THẾ CHÚ

P/s: @BQT, như xem lời của mình trước sau nhất quán đã dự đoán hắn trả lời lòng vòng, trốn tránh trong post #1, thôi chờ thông điệp BQT gửi gắm.

https://mmo4me.com/threads/noi-quy-chung-cua-mmo4me-forum.115/
Điều 11:
Con người:
  • Uy tín:
    • Tất cả các trường hợp vu oan hoặc sử dụng những từ ngữ làm ảnh hưởng đến uy tín của người khác mà không có bằng chứng xác thực sẽ đều bị BANNED ít nhất 30 ngày.

Upvote 0
  • Phẩm giá, danh dự:
    • Tất cả bài Post, hành động không có mục đích chính đáng có khả năng làm ảnh hưởng đến phẩm giá, danh dự,... của người khác đều bịBANNED ít nhất 30 ngày.

Upvote 0
à chưa scam j cạu :) c toàn ko đọc kĩ thui :p
Mình đọc rồi !:D Nhưng thái độ của thím này có vẻ lằng nhằng nên banned nên banned :D
Hôm trước mình nghe a @TongHaoNhi nói rồi - có quyền banned nếu thấy khả năng acount trên có biểu hiện của scam !
H phải làm mạnh tay thì mới mong trong sạch forum được

Upvote 0
Mình đọc rồi !:D Nhưng thái độ của thím này có vẻ lằng nhằng nên banned nên banned :D
Hôm trước mình nghe a @TongHaoNhi nói rồi - có quyền banned nếu thấy khả năng acount trên có biểu hiện của scam !
UH bạn ấy đang hỏi sao người xấu lại có tôi..sao có tội lại bị phạt :(

Upvote 0
Ngu như bò ý . Trước đây đã từng vài trường hợp mua paypal của mình để dò la xem nguồn tiền từ đâu . Sau đó về ăn ké . Mình nói ai đó tự hiểu nhé :)

Upvote 0
Tính không nói nhưng thấy mùi thối quá nên hỏi vài câu chơi chơi:
1. Thớt dựa vào đâu bảo nguồn bất minh? Không cho teamview trước khi giao dịch là bất minh à? Xin lỗi, ông đi mua nước ngọt, ông đòi khui ra uống trước khi trả tiền, người ta không chịu. Thế là ông phán "nước ngọt giả" sao? Hèn!
2. Tội vu khống khi không đưa ra bằng chứng cụ thể nó nằm cả trong luật pháp lẫn luật forum. Ông thử ra trước quán ăn người ta la lớn "đồ ăn thiu, đồ ăn thối" xem, người ta đánh cho vỡ mồm rồi còng lên CA luôn. Ngu!

Upvote 0
Mình thi minh cho check vô tư thui ...tại thật ra có biết cung chưa chắc làm đc. Chỉ là tiền chưa có xem hàng mai mới gd thi sao ko để mai luôn cho khỏe :(

Upvote 0
1. Thớt dựa vào đâu bảo nguồn bất minh? Không cho teamview trước khi giao dịch là bất minh à? Xin lỗi, ông đi mua nước ngọt, ông đòi khui ra uống trước khi trả tiền, người ta không chịu. Thế là ông phán "nước ngọt giả" sao? Hèn!
2. Tội vu khống khi không đưa ra bằng chứng cụ thể nó nằm cả trong luật pháp lẫn luật forum. Ông thử ra trước quán ăn người ta la lớn "đồ ăn thiu, đồ ăn thối" xem, người ta đánh cho vỡ mồm rồi còng lên CA luôn. Ngu!
1. Hoàn toàn có khả năng có thể khui ra uống ngay tại quán nếu để ví luôn bên cạnh
2. Chả thằng zồ nào làm chuyện như thím nói chắc ngoài thím ra chả ai làm chuyện này :D

Upvote 0
https://www.facebook.com/permalink.php?story_fbid=1616976381920047&id=100008231020747&pnref=story

1/Đây là một case để BQT kham khảo => "Nếu cho rằng bài viết đăng trên facebook mang tên LS Võ An Đôn ảnh hưởng đến an ninh quốc gia thì Cơ quan an ninh điều tra khởi tố vụ án, khởi tố bị can để điều tra làm rõ; còn nếu ông Nguyễn Thái Học cho rằng mình bị thiệt hại do hai bài viết trên thì tự thu thập chứng cứ và chứng minh thiệt hại để khởi kiện ra tòa yêu cầu bồi thường thiệt hại."

2/ tương đương, chú này cảm thấy có tổn thương gì thì thu thập chứng cứ mà khởi kiện yahoo nè, pháp luật nè.... hay thu thập chứng cứ rồi mà đăng BQT . @BQT hắn là ai, thần kinh hay có ko biết đọc và suy nghĩ; phương nào mà ko chịu hiểu điều đó muốn kill nick ai là kill đuọc sao
theo mình nên thay thế loại ko đạo đức bán buôn đó và chọn lọc mod nào có trách nhiệm

3/ chú ơi có làm gì trên facebook, yahoo nếu ấm ức, đụng chạm quyền lợi của chú thì đi thưa kiện chớ sao lại lấy QUYỀN LÀM MOD Ở ĐÂY MÀ CHÈN ÉP, ÁM HẠI. anh cũng là biết phản đối chứ anh ko hiểu chú LÀM SAI MUỐN KILL NICK NÀO MÀ KILL

4/ chúng ta quá tôn sùng mod, mod cũng phải tôn trọng nội qui diễn đàn

p/s: mod ultimate này là ai? mà càng nói càng thấy thổ tả

Khổ có ai ko có team xem đâu..check choát tẹt ...mỗi tội tiền còn chưa nap vào bank..ngân hàng thi đóng cửa zùi ..xem làm j ko bit nữa :V.
Và mình cũng ko nói ko cho xem :)) tự nhiên chửi đổng lên ...
Buồn :V

Upvote 0
Bác theard tự dưng gây sự trước. o_O
Họ đòi $ trước khi check nguồn vì họ có bảo hiểm. Nếu bác check nguồn mà thấy bẩn thì họ sẽ refund.
Nhỡ bác check xong cái im bặt luôn thì mất time của người ta hôn. :rolleyes:

Còn việc banned thì mình không rõ rule. No comment

Upvote 0
Trước khi tố cáo một ai bạn phải đưa bằng chứng ra, chứ vào topic người ta rồi nói khơi khơi làm ảnh hưởng uy tín của chủ topic, đây chính là thiệt hại mà chủ topic phải gánh chịu. Theo rule bị banned 30 ngày là phải. Nếu đây chỉ là hiểu lầm giữa 2 bên thì có thể xí xóa bỏ qua.

Upvote 0
1. Bạn vào quán ăn cơm hoặc quán nhậu uống bia hát karaok có bao giờ bạn trả tiền trước khi hát hay trước khi ăn không? ==> Không bạn nhé. :)
2. Nếu bạn vào 1 nhà hàng hay quán ăn nào đó mà họ xơ sót nấu ăn không cẩn thận trong bát canh có hẳn 1 con sâu to đùng bạn có phản ứng thế nào? ==> Sự việc nào phản ánh đúng sự thật thì không có gì phải sợ sệt bạn nhé. Chỉ sợ khi chuyện không nói có mà chuyện có nói không thì ngta mới đập cho vỡ mồm thôi. :)
Bác theard tự dưng gây sự trước. o_O
Họ đòi $ trước khi check nguồn vì họ có bảo hiểm. Nếu bác check nguồn mà thấy bẩn thì họ sẽ refund.
Nhỡ bác check xong cái im bặt luôn thì mất time của người ta hôn. :rolleyes:

Còn việc banned thì mình không rõ rule. No comment
bạn nói đúng. trong việc này thì chủ topic sai hoàn toàn rồi. Mod đòi tiền trước vì mod có BH nếu nguồn không sạch bạn có thể yêu cầu rf tiền lại, vì có nhiều trường hợp khách đòi team xem nguồn xong im lặng với mục đích xem để biết nguồn từ đâu rồi về tìm cách chiến.
PS : Chủ topic nên close topic sẽ tốt hơn.

Last edited:
Upvote 0
rõ khổ lâu lâu có thằng người ngoài hành tinh đến trái đất không biết mục đích gì:D:D:D

Upvote 0
1/ paypal đào đâu ra ngày 500-1000
Đọc cái câu đúng hài
Tiền của mấy ăn mắt vàng cả thôi . Tội gì không lấy :D

Upvote 0
@black2021 : banned

Xúc phạm - vu khống danh dự, uy tín của người khác!

Thân

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
419,910
171,954
Latest member
xelexuscu

Most viewed of week