[Trưng cầu dân ý] Vv : Close SB

Status
Not open for further replies.

themen99

Legendary
Verified
Reactions
2,889
MR
1.249
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
Hiện SB đang là vấn đề nóng vì có quá nhiều việc bất cập. Hiện tại SB vừa tốn tài nguyên vừa phản tác dụng.
Vì thế Đờ Men lập Poll này mong mọi người vào biểu quyết có nên Close SB không? Khi có kết quả sẽ Report lại lại Admin!
Nếu bạn nào ko đủ level để poll thì cứ để lại commet về ý kiến khách quan của mình!
Kết quả của topic này số ít dựa trên Poll còn lại phần nhiều là dự trên quan điểm và những comment của các bạn
Chân thành cảm ơn!
ps: Thật là bất tiện khi lúc này làm poll mà ko xem kỉ về việc ràng buộc lelvel- thành thật xin lỗi vì sự bất tiện này.

Trích dẫn lời của Admin để ra cái topic này

Last edited by a moderator:
CÁC NICK SCAMMER BOX CHAT LÀ CỦA 1 SỐ PRO HỢP TÁC TỰ TUNG HỨNG VỚI NHAU ĐỂ LỪA ĐẢO. ĐÓ CHÍNH LÀ LÍ DO TẠI SAO CÁC PRO LUÔN PHẢI CHÉM TRÊN CHATBOX VÌ KO CÓ CHATBOX HỌ KO HOẠT ĐỘNG LỪA ĐẢO THÌ CHẲNG CÓ XU NÀO VÀO MIỆNG.

Ý bạn là sao hả longhomon. Minh cũng là 1 tín đồ của SB đây :m021: Mình bảo vệ nó chỉ vì nó giúp mình quen được những người bạn tốt như recar88, ruavietgroup, namit,... Họ cũng từng là tín đồ của SB. Mức độ uy tín ntn thì chắc ko ít mem trong tổng số mem tham gia MMO4VN cộng nhận. Bạn nói thế chẳng khác nào có ý buộc tội tất cả chúng tôi là scammer :m014: Nếu nói thẳng ra bạn đang xúc phạm khá nặng vào danh dự và uy tín của mình và các bạn khác đây :m140:

Mình chẳng cần biết bạn pro cở nào, vạch mặt được bao scammer + những vụ scam đình đám... Nhưng cái cách bạn nói chẳng khác nào bạn đang tìm cách ném nguyên cục đá vào mặt những người có uy tín thật sự vậy. Bạn là ai?

Last edited by a moderator:
Upvote 0
CÁC NICK SCAMMER BOX CHAT LÀ CỦA 1 SỐ PRO HỢP TÁC TỰ TUNG HỨNG VỚI NHAU ĐỂ LỪA ĐẢO. ĐÓ CHÍNH LÀ LÍ DO TẠI SAO CÁC PRO LUÔN PHẢI CHÉM TRÊN CHATBOX VÌ KO CÓ CHATBOX HỌ KO HOẠT ĐỘNG LỪA ĐẢO THÌ CHẲNG CÓ XU NÀO VÀO MIỆNG.

Ý bạn là sao hả longhomon. Minh cũng là 1 tín đồ của SB đây :m021: Mình bảo vệ nó chỉ vì nó giúp mình quen được những người bạn tốt như recar88, ruavietgroup, namit,... Họ cũng từng là tín đồ của SB. Mức độ uy tín ntn thì chắc ko ít mem trong tổng số mem tham gia MMO4VN cộng nhận. Bạn nói thế chẳng khác nào có ý buộc tội tất cả chúng tôi là scammer :m014: Nếu nói thẳng ra bạn đang xúc phạm khá nặng vào danh dự và uy tín của mình và các bạn khác đây :m140:

Mình chẳng cần biết bạn pro cở nào, vạch mặt được bao scammer + những vụ scam đình đám... Nhưng cái cách bạn nói chẳng khác nào bạn đang tìm cách ném nguyên cục đá vào mặt những người có uy tín thật sự vậy. Bạn là ai?
1. chatbox có rất nhiều pro, ko phải nick màu, cả nick đen cũng là pro, ok?????
2. ko đủ bằng chứng mới nói là ý kiến chủ quan ko quy kết ai cả, còn ai cảm thấy ko phải thì là ko phải, cảm thấy phải thì thử suy nghĩ xem.
3. nếu bạn ko phải người tôi nói đến thì coi như ko có gì, đâu có ai nói là bạn làm đâu mà phải ý kiến?? Còn viêc các bạn tung hứng cho scammer "dễ scam" như mấy vụ gần đây thì nêu có thể thì hãy rút kinh nghiệm. Còn nếu biết pro hay scammer đó là ai có thể inbox mình để góp thêm bằng chứng.

Thôi ko comment thêm có gì sẽ giấy trắng mực đen sau.

Upvote 0
Có biết dùng tiến việt ko hả :m140: Bộ ko biết dùng "có 1 số bạn", "Có 1 số mem" hay "có 1 số người" thay cho "1 số pro" à! Viết thì phải viết cho đùng nói bóng nói gió thế làm cái quái gì :m140:
------------
Tạm thời dùng clone :m099: để rep :m021:

Upvote 0
Có biết dùng tiến việt ko hả :m140: Bộ ko biết dùng "có nhiều bạn" thay cho "1 số pro" à! Viết thì phải viết cho đùng nói bóng nói gió thế làm cái quái gì :m140:
từ pro này là chung chung thôi. Pro ở đây là lâu năm, là chém gió giỏi, là có kinh nghiệm... nói chung là nó ko phải là giới hạn trong vài nick màu như cậu, ok???????

Upvote 0
Rồi chấp nhận cách giải thích đó :m021: nhưng mai mốt rút kinh nghiệm dùm :m131: Không phải lúc nào dùng ý chung chung để nói chung chung là hay đâu!
Nếu bạn viết theo kiểu của mình thì chẳng có gạch đá nào chọi cả! Và chẳng có mem nào trên SB dùng lời lẽ khó chịu :m131:

Upvote 0
Rồi chấp nhận cách giải thích đó :m021: nhưng mai mốt rút kinh nghiệm dùm :m131: Không phải lúc nào dùng ý chung chung để nói chung chung là hay đâu!
Nếu bạn viết theo kiểu của mình thì chẳng có gạch đá nào chọi cả! Và chẳng có mem nào trên SB dùng lời lẽ khó chịu :m131:
do suy nghĩ cả thôi, với lại ko có việc gì liên quan thì sao phải quan trọng hóa vấn đề nên làm gì. Đã nói là suy nghĩ chủ quan có thể đúng hoặc sai mà.
Còn khi nào đủ bằng chứng khẳng định đc hẵng hay. Còn việc chọi hay ko thì từ trước đến nay vẫn chọi bt. Vì sau vụ MagicKaitokid chắc cũng nhiều pro chột dạ vì "nâng đỡ" nó quá thì nó mới đc cái "thành quả" ngày hôm nay

Upvote 0
Nên tập trung vào diễn đàn và các bài thảo luận, sẽ hạn chế được spam, do có mod kiểm soát liền hoặc từ từ, hơn nữa là mọi lời nói sẽ lưu lại ( thể nào cũng có thẳng quote ) và đầy đủ chứng cứ và dấu hiệu để phát hiện từ từ hơn là canh me SB ngay lúc đó để chụp lại hoặc SB bị auto prune làm mất dấu vết.

Em vote là closed SB.

Upvote 0
Nhưng mình ko thích cách "sao phải quan trọng hóa vấn đề" của bạn! 4rum này là xã hội thu nhỏ trong 1 xã hội thực rất rộng lớn! Bạn nên cân nhắc những gì bạn phải nói... vì lỡ lời bạn có thế mất đi những gì bạn quan trọng nhất... Trên 1 xã hội thu nhỏ bạn ko làm dc điều ấy thì trên xã hội thực kia bạn sẽ xữ lý ntn :-?

Upvote 0
Càng nói thì càng lái vấn đề qua hướng khác , hình như các bạn đã quên cái mục đích của sb lập ra để làm gì mà cứ đánh đồng nó xem như là một box gì gì đấy rất là ghê gớm .Có người thích giải trí trên sb có người thì không không ai ép các bạn cả , và công cụ thì tất nhiên là ko sai .Nó chỉ sai khi được sử dụng vào mục đích ko tốt và rules là để quản lí nó ,Vậy sao các bạn lại cứ cố nhắc đi nhắc lại một câu chuyện đã quá cũ nhỉ :m190: , hay các bạn những người muốn close đang cảm thấy một cảm giác gì đấy rất là chua xót khi nhìn lên sb thấy những người khác đang nc vui vẻ còn mình thì phải cắm đầu cày cuốc để kiếm tiền , gato chăng :-?

Upvote 0
Nhưng mình ko thích cách "sao phải quan trọng hóa vấn đề" của bạn! 4rum này là xã hội thu nhỏ trong 1 xã hội thực rất rộng lớn! Bạn nên cân nhắc những gì bạn phải nói... vì lỡ lời bạn có thế mất đi những gì bạn quan trọng nhất... Trên 1 xã hội thu nhỏ bạn ko làm dc điều ấy thì trên xã hội thực kia bạn sẽ xữ lý ntn :-?
quan trọng nhất là vạch mặt scammer, còn những vấn đề khác ko quan tâm cho lắm. OK

- - - Updated - - -

Càng nói thì càng lái vấn đề qua hướng khác , hình như các bạn đã quên cái mục đích của sb lập ra để làm gì mà cứ đánh đồng nó xem như là một box gì gì đấy rất là ghê gớm .Có người thích giải trí trên sb có người thì không không ai ép các bạn cả , và công cụ thì tất nhiên là ko sai .Nó chỉ sai khi được sử dụng vào mục đích ko tốt và rules là để quản lí nó ,Vậy sao các bạn lại cứ cố nhắc đi nhắc lại một câu chuyện đã quá cũ nhỉ :m190: , hay các bạn những người muốn close đang cảm thấy một cảm giác gì đấy rất là chua xót khi nhìn lên sb thấy những người khác đang nc vui vẻ còn mình thì phải cắm đầu cày cuốc để kiếm tiền , gato chăng :-?
cảm giác của mình là rất chua chat khi nhìn scammer tiếp tục chém gió vui vẻ với các nick màu , newbie nhìn thấy cũng tham gia hỏi này nọ rồi dính scammer mất tiền.
Còn nếu muốn vui lập group skype lúc nào thích thì vào chém gió , ko ai quan tâm, ko ai để ý soi mói, ko có rule nào. THÌ CÒN VUI GẤP TỈ LẦN

Upvote 0
Như vậy chung quy là do ban quản trị quản lí ko tốt , admin ko kịp thời ban scamer chứ sao lại đổ lỗi cho sb :m190:

Upvote 0
Như vậy chung quy là do ban quản trị quản lí ko tốt , admin ko kịp thời ban scamer chứ sao lại đổ lỗi cho sb :m190:
nói cho chính xác vụ MagicKaitokid chính chatbox là nơi sản sinh ra scammer này. Chính các nick khác "tung hứng" mới có nhiều mem dính vụ này. Chính BQT xóa topic report, ko ban nick scammer nên mới ra thế này.

Nói chung là do forum xuống cấp từ bộ rễ quản lý rồi. Nói nữa cũng vô ích, nói thật là mình cũng nản với admin hay BQT rồi. làm việc ko có tính chuyên nghiệp và quyết đóan.
Thôi mình ko comment thêm ngồi làm ít offer với ít cap đã. Comment mấy topic tranh luận mệt lắm. mất thời gian nữa. Vụ scammer thì cũng đã xong. Dư âm còn lại ai suy nghĩ thế nào thì tùy :D

Upvote 0
Nói thì nói chứ box bet với box captcha sản sinh ra nhiều scamer nhất mà có close gì đâu nhỉ , vẫn có những người chân chính cần box đấy và sb cũng vậy thôi .Đừng đỗ lỗi lên công cụ , nó ko sai. Mà nói mấy vấn đề nhỏ nhỏ này thì chắc các bạn cũng chưa hiểu đc , thôi để mình ví dụ to hơn 1 tí. Như đợt vừa rồi vtv1 có nói về vấn đề tuyển ref UI và đưa lên thời sự và coi đây là lừa đảo .Thì giả sử nếu các cơ quan chức trách nhảy vào close 4rum để giúp mọi người ko bị lừa đảo nữa.Thì sao nhỉ?C ác bạn sẽ như thế nào :m190: Có phải các bạn sẽ nói những câu đại loại như là mọi người không hiểu về nó , forum còn những thứ điều tốt đẹp khác , rồi kiếm tiền trên mạng là gì gì đấy vân vân và vê vê .. và các bạn có cảm thấy tức tối ko? Phải giải thích với những người ko hiểu mình nói chung cũng là công việc phức tạp :)) vậy thì đừng mang những sự việc như vậy đánh đồng với nhau ok?

Upvote 0
Theo em close thì tốt hơn,diễn đàn đỡ bị loãng,mọi người post bài nhiều hơn
Catched

Mình nghĩ có SB rất tốt cho mấy mem mới vô hỏi gì đó chẳng hạn, Nhưng cần ghi rõ mọi thông tin tại SB là thông tin không được đảm bảo, cần được theo dõi tại post mới chính xác
có điều không biết có cách nào giảm lượng mặt cười xuống ko, khi đó mọi người tập trung vào ý nghĩa thực của sb hơn là spam vô đó xả street, nhưng để lại xả street cũng có cái hay của nó

Nếu nó nặng quá thì mình đề xuất tìm cách dịch lưu lượng băng thông này qua một host hay server khác xem. khi đó lưu archive của sb hay không ko còn quan trọng nữa, quan trọng là phải nêu rõ lý do tại sao muốn đóng sb ra cho mọi người cùng xem xét.
một ví dụ mình nghĩ tới là nếu mem lợi dụng về quyền trong sb mà giả danh,... gì đó thì cần xem lại phần bảo mật của sb, viết code sao cho giải quyết đc vấn đề đó,....
bla bla bla, cần nêu rõ thực trạng ra mới giải quyết đc

Upvote 0
Nói thẳng ra, cái pic mà themen post lên theo lời Shin. Shin bảo nhiều ng muốn dùng nên chưa close, muốn bỏ mà ko dc. Nghĩa là Shin đang trong quá trình suy nghĩ. Chatbox có chức năng tương tự như 1 bõ trong 4room. xin hỏi THEMEN CÓ QUYỀN GÌ LẬP TOPIC VOTE CLOSE HAY KO CLOSE 1 BOX TRONG 4ROOM. close hay ko là do admin, ko phải nhiệm vụ, nghĩa vụ và quyền của 1 mod nào đó trong 4room cả. nên trừ khi Shin hay OC lập Poll này, bất cứ mod nào cg ko thể lập, nhất là dùng cái title "Thông báo" như bạn làm, nếu bạn muốn lập, vào box chat mà lập, làm thế này để cái topic hot hơn à :|

1 4rum có nhiều box, mỗi box chỉ có 1 số lượng mem nhất định nào đó sử dụng. 4room có bao nhiêu box, xem mỗi box dc 1/4-1/5 men tham gia ko. box chat cũng thế, nếu muốn vote, thì phải tính theo tỉ lệ. 1/4 số vote ko close là ko để đóng box chat dc, còn lượng mem dùng quá ít thì mới có thể close. boxchat có thể ẩn, ko ẩn vì muốn hóng, ko hóng dc thì muốn close. những ai vote close, kể cả người lập cái poll này, đều là những ng đã từng lên sb viết vài câu. mà tôi nói thật, là các bạn viết nhưng ko ai chú ý, nên chắc là CÓ LÍ DO MUỐN CLOSE.

Nói ngắn gọn là: muốn close thì tìm cái lí do chuẩn 1 tí. chứ đừng chém bừa cái lí do ra. lên sb hỏi mấy câu: làm gì kiếm 10-20$/ ngày, ptu là gì, lập acc pp như thế nào... ko bảo ng ta goolge thì làm gì. lại còn: ai nhận em làm đệ tử, ai dạy em offers với, ai dạy em ptu với, ai cho em xin tiền mua hma/sòtt với... xin hổi thánh nào trả lời dùm tôi mấy câu này với. mấy thằng đấy bơ là đúng rồi, h còn vào ấm ức cái gì. 1 lần hỏi ngu ko dc rep nên sinh ra hận cả đời à. mấy bạn khôn hơn thì lên hỏi: các anh kiếm tiền bằng site nào, share tut làm offers đi, cái này làm ntn... xin hỏi có đứa nào ngu share exp ko ạ, share free, đứa nào bảo có. thì xin nói thằng, chắc site đó nó nát rồi. còn mấy câu kiểu: xin hỏi nên gõ kolo hay mega, thì tôi ko phải dân captcha, tôi ko biết, tôi ko rep dc...
Ai còn có câu nào hỏi ko dc rep thì viết hộ ra đây cái, xem có nên hay có đáng dc rep trên sb ko. hỏi thì hỏi khôn tí ra chứ, hỏi ngu ng ta ko bực mà quay ra chửi là tốt lắm rồi, ngồi dey là bảo là mình bị bơ, mình ko phải sb idol. tiên trách kỉ, hậu trách nhân, hảy xem mình làm gì rồi hãy trách ng ta trước. tôi biết tôi ko ra gì, nhưng những tên adua, thích lập scandal để dc hot thì cg chẳng bằng tôi.

con người đôi khi cũng có những lúc nông nỗi mà đú quan trong là bạn ấy có nhận ra được cái sai của mình hay chưa đó mới là vấn đề ?

Upvote 0
có vài điều muốn nói
1. tao ko có nói chụp mũ mày mà sao sồn sồn lên thế recar88???
2. mày là cái thá gì mà nói tao "đàn bà" hay bố mày " đàn bà" ??
mày nghĩ làm tmod là muốn nói gì, làm gì thì mem phải im à.
Cái loại như mày cái chữ kí thay đổi liên tục khi bị người khác nói, hay chèn ép mem, ko giúp gì cho mem, hống hách, lộng quyền như mày, admin có mắt thì sẽ sớm unset thôi
3. trong log chat có 1 kẻ mới lập nick gần đây mà chăm đi spam và lên chatbox chém loạn xạ. LÀ AI ??? hồi sau sẽ rõ ;))

:m190: phán như thánh - đã chụp log chat thì chụp cho nó đầy đủ - đâu phải có mình ta ý kiến nhỉ
2. Cũng chả là gì nhưng đủ chửi cả dòng họ 4 chân của đằng ấy :m190:
chữ kí không đổi , chỉ là bị người khác xóa đi thôi
Proof chèn ép mem ? Proof không giúp gì cho mem , proof hống hách ? , lộng quyền chỗ nào .

:m190: cho 500vnd cái proof hay than phiền nào

3. :m190: thế não 4 chân nghĩ đó là ai nào

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,413
171,462
Latest member