Waiting for Answer Tổng hợp danh sách những nạn nhân vụ CountdownAds (CDA), khởi kiện cảnh sát công nghệ cao (C50)

Status
Not open for further replies.
haizz, Mình có cảm giác rất lạc quan rằng vụ này rồi sẽ lại chìm nghỉm

Thật mình cũng bức xúc vụ này từ những toppic đầu tiên nói về CDA sau cái toppic mà ông B review thui. Nếu như k có bro hay pro nào viết đơn tố saolamiu vs gmb409 thì mình sẽ làm. Chỉ tiếc là mình k có bị thiệt hại trong vụ này mà tố thì cũng k biết nói cái gì. :( Bác @winndh, @vo-_-danh với 1 số bác khác thiệt hai nặng trong vụ này xin cho mình số điện thoại để làm nhân chứng. SMS qua 0938778064 cho mình họ tên là được. thiệt hại mình biết cả rồi. Nếu mây bác tin tưởng thì giao cho mình vụ này..

Thật mình cũng bức xúc vụ này từ những toppic đầu tiên nói về CDA sau cái toppic mà ông B review thui. Nếu như k có bro hay pro nào viết đơn tố saolamiu vs gmb409 thì mình sẽ làm. Chỉ tiếc là mình k có bị thiệt hại trong vụ này mà tố thì cũng k biết nói cái gì. :( Bác @winndh, @vo-_-danh với 1 số bác khác thiệt hai nặng trong vụ này xin cho mình số điện thoại để làm nhân chứng. SMS qua 0938778064 cho mình họ tên là được. thiệt hại mình biết cả rồi. Nếu mây bác tin tưởng thì giao cho mình vụ này..
Các bị hại đang bàn bạc trên face. Bạn cho mình face add vào cho xôm. Chứ nói trên đây thì đa phần là ném đá với chém gió không giải quyết được vấn đề gì cả :D

Các bị hại đang bàn bạc trên face. Bạn cho mình face add vào cho xôm. Chứ nói trên đây thì đa phần là ném đá với chém gió không giải quyết được vấn đề gì cả :D
face e là Manh Tien fb/manhtien1992. Bác add e vào với.

Các bạn nên suy nghĩ cho chín chắn.
Thứ nhất: Đã tham gia MMO thì chấp nhận rủi ro.
Thứ hai: Nếu tố cáo với công an, họ sẽ đóng của 4Rum, vì không có giấy phép mạng xã hội, rồi nhiều thứ khác nữa.
Thứ ba: Mọi người, gia đình sẽ mất thiện cảm về MMO.
Thứ tư: Công an sẽ chẳng làm gì đâu vì nhiều lý do, phát luật không rõ ràng, các bạn tham gia là tự nguyện....
Nói như bạn chắc ai cũng được tự do làm Scammer tại MMO4ME, Trial Mod thì bạn nên cẩn thận ở lời nói để được member thán phục trước quyền hạn của bạn, cảm ơn!

Nói như bạn chắc ai cũng được tự do làm Scammer tại MMO4ME, Trial Mod thì bạn nên cẩn thận ở lời nói để được member thán phục trước quyền hạn của bạn, cảm ơn!
Bởi vậy mình mới nói. Tmod mà chả hiểu cái quái gì. Thật sự ỗng cũng chả đọc được mấy cmt trong mấy cái toppic này đâu

Các bạn đừng nghĩ chúng tôi không comment trên topic này thường xuyên như hôm trước hay không lập topic report thêm tội thì vụ này chìm nhé.
Chúng tôi đang tiến hành làm việc với cảnh sát chứ không rảnh rỗi ngồi đây tranh luận với các clone của tên tội phạm.

làm riết rồi mấy chức danh mod , tmod mún ns j thì ns, làm j thì làm ,nhìn cái cmt tưởng clone rồi nhìn qua chữ tmod, chán thật ...

làm riết rồi mấy chức danh mod , tmod mún ns j thì ns, làm j thì làm ,nhìn cái cmt tưởng clone rồi nhìn qua chữ tmod, chán thật ...
ak, nghe cậu nói, quay lại đọc để ý thì mới thấy :D ; hơi nản thật :D ;

TMOD hay Member ở đây không quan trọng, mất tiền ai mà chẳng xót, bản thân mình đang đi làm nuôi gia đình, biết mỗi đồng mình kiếm được nó quý như thế nào, vừa mới bị scam 2 triệu, cũng thấy tiếc nhưng sau khi ngồi suy xét kỹ càng thì thấy lỗi tại mình.

Nhưng các bạn cũng phải hiểu Luật trước khi dính đến khởi kiện hay tố cáo, bởi Luật pháp của chúng ta chưa rõ ràng về MMO, về thương mại điện tử, ..... Mình chỉ khuyên thôi, một người đứng ngoài cuộc cũng bình tĩnh hơn là người trong cuộc, chứ chẳng phải vào đây reply 1 cái cho tỏ vẻ ta đây là TMOD hay gì cả. Hãy liên tưởng đến mấy vụ LR nhé, hậu quả khiến forum phải dis kết quả tìm kiếm site trên google, được VTV làm cho cái bản tin rất là hoành tá tràng.

Một điều quan trọng: Forum chúng ta không có giấy phép mạng xã hội, một khi đã sờ là sẽ đóng cửa forum hoàn toàn, và cũng chẳng cơ quan nào cấp giấy phép cho 1 site MMO cả.

đi đầu tư mất tiền giờ đi kiện cáo , lôi diễn đàn này vào có khá năng đóng cửa rất cao :D

Đúng là việc này có thể gây ra hậu quả nghiêm trọng là đóng cửa. Và admin Shin cũng dính vào vụ liên đới do gbm và saolamiu gây ra, với tội danh gì thì không bít. Nhưng về việc mở site gây ra hậu quả nghiêm trọng, lừa đảo với số tiền lớn cũng không tránh được rồi. Nên mình khuyên Shin nên puplic info của 2 người kia cho các bác có liên quan tới vụ này. Chứ không puplic trên này để tránh loãng topic và có những cmt không thỏa đáng. Để các bác ấy có hướng giải quyết khác ngoài C50. Chứ nếu chỉ vì 2 người này mà cả 1 cộng đồng MMO chúng ta tại 4room phải bị đóng cửa thì thật lãng phí. Các bạn cũng nên coi lại.

Thứ hai: Nếu tố cáo với công an, họ sẽ đóng của 4Rum, vì không có giấy phép mạng xã hội, rồi nhiều thứ khác nữa.
Thứ tư: Công an sẽ chẳng làm gì đâu vì nhiều lý do, phát luật không rõ ràng, các bạn tham gia là tự nguyện....
Bạn nói rất đúng, cái này ảnh hường rất nhiều người và lôi những người ngoài cuộc vô.

sao phải xoắn đóng thì thôi :D
Nói như bác bọn nó cứ tọ Uy tín xong scam =)) hòa cả làng
Ố Ồ nó lạm dụng chức mod đấy bác ah :D

TMOD hay Member ở đây không quan trọng, mất tiền ai mà chẳng xót, bản thân mình đang đi làm nuôi gia đình, biết mỗi đồng mình kiếm được nó quý như thế nào, vừa mới bị scam 2 triệu, cũng thấy tiếc nhưng sau khi ngồi suy xét kỹ càng thì thấy lỗi tại mình.

Nhưng các bạn cũng phải hiểu Luật trước khi dính đến khởi kiện hay tố cáo, bởi Luật pháp của chúng ta chưa rõ ràng về MMO, về thương mại điện tử, ..... Mình chỉ khuyên thôi, một người đứng ngoài cuộc cũng bình tĩnh hơn là người trong cuộc, chứ chẳng phải vào đây reply 1 cái cho tỏ vẻ ta đây là TMOD hay gì cả. Hãy liên tưởng đến mấy vụ LR nhé, hậu quả khiến forum phải dis kết quả tìm kiếm site trên google, được VTV làm cho cái bản tin rất là hoành tá tràng.

Một điều quan trọng: Forum chúng ta không có giấy phép mạng xã hội, một khi đã sờ là sẽ đóng cửa forum hoàn toàn, và cũng chẳng cơ quan nào cấp giấy phép cho 1 site MMO cả.
nếu đóng thì lập cái khác, thằng scam sờ sờ trước mặt mà để yên cho nó , ngồi nhìn nó , nếu k kiện được thì đóng là vừa, mở 4rum ra mà tới thằng mod cũng có khả năng đi scam thì dẹp quách đi , site thì còn đầy rẫy đó, mún chơi thì vẫn chơi bt , k cần phải rủ rê trên 4rum này ms bik đc site.

đóng cửa thì bọn scam mất một chỗ làm ăn ngon :rolleyes:

forum giờ đã khác xưa, đóng cho rồi :D:D

mà lạ nhỉ, topic bồi thường ko ai vào post lấy tiền, chê tiền rồi :cool::cool:

sao phải xoắn đóng thì thôi :D
Nói như bác bọn nó cứ tọ Uy tín xong scam =)) hòa cả làng
Ố Ồ nó lạm dụng chức mod đấy bác ah :D

Ủng hộ làm đến cùng đi, gì chứ Scam là ko thể chấp nhận được :D

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads