Tình yêu hay sự nghiệp ???

socksockhaha

Junior
Reactions
195
MR
0.002
xin chào các bạn MMO , lâu lắm mình mới vào forum để đăng một bài nhưng lần này mong các ACE hãy tư vấn nhiệt tình cho mình với

Chuyện là hiện tại mình và người yêu đang ở gần nhau nhưng bây giờ vì công việc nên phải vào sài gòn làm , chắc sẽ khá lâu mới trở về . Mình và ng yêu quen nhau cũng hơn năm rồi , tình cảm thì cũng khá nhiều . Một mặt cũng ko muốn xa người yêu , mặt khác thì lại muốn theo đuổi sự nghiệp . Hiện tại thì thu nhập của mình trên MMO cũng đạt 4 - 6 triệu / tháng nhưng khoản này ko ổn định , rất bấp bênh .

Thực sự mà nói . Gia đình mình ngăn cấm ko cho quen cô người yêu ấy , nên cũng phần nào muốn mình vào SG để cách ly , mình hiểu điều đó . Nhiều lúc , trong đầu mình dấy lên suy nghĩ sẽ tự lo lắng cho cuộc sống của mình , ko phiền đến ai nữa nhưng đôi lúc thực sự chưa dám tự tin bước ra để làm điều đó .. Mình nghĩ mình quá phụ thuộc vào gia đình các bạn ạ .. Hiện tại mình đang rất phân vân nên làm gì tiếp theo đây ??? BẾ TẮC

không ai ngăn cản được mình trong cả tình yêu và sự nghiệp
tự lựa chọn đi bạn, giờ bạn phụ thuộc vào gia đình, vậy sau này bạn sẽ phụ thuộc vào ai :)
cố lên

Cái này là do suy nghĩ của cậu thôi. Chứ bố mẹ sao ngăn cấm được chuyện tình yêu của 2 người được cậu ơi!

Cậu phụ thuộc vào gia đình thì bây giờ cả tình yêu cũng bị phụ thuộc! Trừ khi bạn tự lập, lúc đó bạn sẽ tự quyết đinh được tình yêu của bạn! :)
Ừ đúng như vậy ... Nhưng mình là đứa con trai duy nhất và cũng là thằng trụ cột cho gđ và tình yêu sau này .... Một bên Hiếu một bên tình ... dù biết là bên Hiếu nặng hơn nhưng bên tình cũng ko kém ... thực sự rất bế tắc

theo suy nghĩ của t thì t luôn đặt theo thứ tự sau:
1 Bố mẹ
2 Sự Nghiệp
3 Tình yêu :)

Ừ đúng như vậy ... Nhưng mình là đứa con trai duy nhất và cũng là thằng trụ cột cho gđ và tình yêu sau này .... Một bên Hiếu một bên tình ... dù biết là bên Hiếu nặng hơn nhưng bên tình cũng ko kém ... thực sự rất bế tắc
Thì cách giải quyết cho bạn đó! Bạn tự lập được thì chuyện tình yêu bạn sẽ tự quyết định được!
Dù vẫn biết là Hiếu-Tình là rất khó để chọn nhưng mà Vợ mới là người đi chung suốt cuộc đời với bạn chứ ko phải là Cha Mẹ! :)

bạn đã QHTD vs con đó chưa, nếu chưa thì chia tay k cần đắn đo, :eek:

em sẽ chọn tình yêu hahahah " trên trời triệu triệu vì sao xếp thành 4 chữ vì sao yêu người, trên đời triệu triệu con người vì sao chỉ có 1 người ta yêu"

cái đó do bạn thân cậu thôi à @socksockhaha. Nếu như bạn muốn bỏ cô ấy, thì dù như thế nào bạn cũng nghĩ ra cách bỏ, còn nếu bạn ko mún bỏ cô ấy, thì đừng nói ba mẹ cậu cấm, cả thế giới này cũng ko cấm nỗi Anh Yêu Em :)), sao bạn ko nghĩ lại lúc hạnh phúc đi, thề non hẹn biển :D. Giờ có 1 ít chán lại mún, anh vào sài gòn lập nghiệp đây :)), sài gòn mới lập dc nghiệp hả :D. Vài dòng thôi, chứ ko có gì đâu nha hehe :D. Con nít mà, nghĩ gì nói đó, có gì thông cảm

Dù sao bạn cũng làm có tiền rồi cũng đâu có phụ thuộc vào gia đình lắm đâu, từ lúc mình biết làm mmo mình k phụ thuộc quá nhiều vào gia đình mình sống rất thoải mái. Có ít ăn ít có nhiều ăn nhiều.

bây giờ mình chỉ hỏi bạn 2 câu
bạn có đủ tự tin khi sau này gặp lại người đó,đang tay trong tay với một người khác và vẫn coi bạn là bạn ko.
bạn có đủ tự tin rằng bạn sẽ ko đau khi thấy người ta cười đùa với nhau,trao những câu yêu thương cho nhau ko.
rồi bạn cũng ê chề từ 1 đứa ko biết uống rượu mà nốc vô lun :confused:

xin chào các bạn MMO , lâu lắm mình mới vào forum để đăng một bài nhưng lần này mong các ACE hãy tư vấn nhiệt tình cho mình với

Chuyện là hiện tại mình và người yêu đang ở gần nhau nhưng bây giờ vì công việc nên phải vào sài gòn làm , chắc sẽ khá lâu mới trở về . Mình và ng yêu quen nhau cũng hơn năm rồi , tình cảm thì cũng khá nhiều . Một mặt cũng ko muốn xa người yêu , mặt khác thì lại muốn theo đuổi sự nghiệp . Hiện tại thì thu nhập của mình trên MMO cũng đạt 4 - 6 triệu / tháng nhưng khoản này ko ổn định , rất bấp bênh .

Thực sự mà nói . Gia đình mình ngăn cấm ko cho quen cô người yêu ấy , nên cũng phần nào muốn mình vào SG để cách ly , mình hiểu điều đó . Nhiều lúc , trong đầu mình dấy lên suy nghĩ sẽ tự lo lắng cho cuộc sống của mình , ko phiền đến ai nữa nhưng đôi lúc thực sự chưa dám tự tin bước ra để làm điều đó .. Mình nghĩ mình quá phụ thuộc vào gia đình các bạn ạ .. Hiện tại mình đang rất phân vân nên làm gì tiếp theo đây ??? BẾ TẮC
Thôi... ôm lấy tình iu rồi nhường sự nghiệp cho em đi..... 4 đến 6 chai... em bám càng với

Announcements

Forum statistics

Threads
419,888
171,932
Latest member
82lottery

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back