Warning Thủ đoạn scam acc vip72 của newbie. Đọc trước khi học android của ai đó.

Status
Not open for further replies.

cocnan343

Hero
Verified
Reactions
456
MR
0.517
Hiện tại offer đang là mảnh đất nhiều anh em lao vào nên nhiều scam cũng xuất hiện với thủ đoạn tinh vi.
Hôm trước bạn mình cũng vừa bị 1 vố xong nhưng không chắc chắn là nó nên mình không dám cảnh báo ae.
Sau khi thu thập đủ bằng chứng mình đưa lên cho ae cẩn thận.
Thủ đoạn của nó là tìm những người muốn học offer android sau đó kêu mua acc này nọ trong đó có vip72 xong rồi nó team để dạy học và sau đó chuyện gì xảy ra mọi người cũng rõ. Bạn mình nói đã cẩn thận dùng vip72 ẩn pass nhưng nó vẫn mò ra vip72 hiện pass để nó sử dụng khi team. Sau đó pm thì nó chối quanh co rồi kêu này nọ.
Vậy nên bạn mình nhờ mình điều tra và sau 1 thời gian mình thấy có một số bạn cũng bị tương tự nên mình kết luận chính xác và lập topic này cảnh cáo ai đang có dự tính học của nó.
Và nhân vật chính mình đang nói ở đây là.
https://mmo4me.com/members/adalin.91335/
Nick yahoo của nó là ginsam95

Ai từng bị nó dạy android xong và mất acc vip72 thì vào confirm cho mình biết với nhé. Sẽ tiếp tục up bằng chứng để nó không chối đc nữa. Thằng này chối ghê lắm. Giơ mình cảnh cáo cho mọi người biết để tránh. Khi nào có đủ proof sẽ report nó sau

thằng chó chết, mình cũng dính của nó hôm qua. đã nghi ngờ rôi, có bạn nói thì khẳng định 100%

Sao nhẫn tâm thế nhỉ? Nhiều đứa có vẻ ko tin vào luật nhân quả. Scam socks của newbie dc mấy đồng có ăn mãi dc đâu? Nhiều thằng coi Scam như 1 nghề chính, nhất là cái thằng @monkey247 ấy, 3,4 lần mình phát hiện ra nick clone của nó cảnh báo mọi người rồi mà nó vẫn kịp đi scam dc Mem, nó lại mới reg 1 nick mới nữa spam gần 100 post rồi nha, sẵn topic cmt cảnh báo anh em cẩn thận luôn

Hiện tại offer đang là mảnh đất nhiều anh em lao vào nên nhiều scam cũng xuất hiện với thủ đoạn tinh vi.
Hôm trước bạn mình cũng vừa bị 1 vố xong nhưng không chắc chắn là nó nên mình không dám cảnh báo ae.
Sau khi thu thập đủ bằng chứng mình đưa lên cho ae cẩn thận.
Thủ đoạn của nó là tìm những người muốn học offer android sau đó kêu mua acc này nọ trong đó có vip72 xong rồi nó team để dạy học và sau đó chuyện gì xảy ra mọi người cũng rõ. Bạn mình nói đã cẩn thận dùng vip72 ẩn pass nhưng nó vẫn mò ra vip72 hiện pass để nó sử dụng khi team. Sau đó pm thì nó chối quanh co rồi kêu này nọ.
Vậy nên bạn mình nhờ mình điều tra và sau 1 thời gian mình thấy có một số bạn cũng bị tương tự nên mình kết luận chính xác và lập topic này cảnh cáo ai đang có dự tính học của nó.
Và nhân vật chính mình đang nói ở đây là.
https://mmo4me.com/members/adalin.91335/
Nick yahoo của nó là ginsam95

Ai từng bị nó dạy android xong và mất acc vip72 thì vào confirm cho mình biết với nhé. Sẽ tiếp tục up bằng chứng để nó không chối đc nữa. Thằng này chối ghê lắm. Giơ mình cảnh cáo cho mọi người biết để tránh. Khi nào có đủ proof sẽ report nó sau
thằng chó này phải ăn đòn cảnh cáo.không nhẹ vs nó được

thằng chó chết, mình cũng dính của nó hôm qua. đã nghi ngờ rôi, có bạn nói thì khẳng định 100%
cũng nhắc nhờ anh em, mua vip của ai thì bảo người đó sang nhượng sock nơi đã gia hạn để chính bản thân mình làm chính chủ, tránh trường hợp bán xong họ lấy lại pass, mất 200k mà được acc sock 670k. kể cả ai mua chỗ mình nhé. :)

VIP72 CŨNG ĐI LỪA -.-

Cái thằng này cứ thấy mem nào cần học là sáp sáp vô bảo có sock đầy đủ các kiểu là inb dạy free xong về làm cho nó đây mà

Mẹ kiếp, nhân tiện bé nào mua acc Vip của ai thì đừng có tìm candylopve nhé. Mình không mua bán(chủ yếu là mua) hầu như bất cứ thứ gì trên MMO cũng như bất kỳ diễn đàn nào cả. Có nhiều kẻ bán hàng lấy tên mình đi dụ người ta mua. Sau đó nạn nhân đi tìm yahoo mình rồi than khóc như bị mất trinh tới nơi rồi.

- Mấy bé mới lớn chú ý:
1. Candylopve không (chưa hề) chủ động pm bất kỳ ai để bán các sản phẩm MMO.
2. Candylopve thỉnh thoảng có bán các loại tiền tệ cho các member (chủ yếu là bán cho mod hoặc nick thương gia lâu năm) với giọng điệu chào hỏi rất mất dạy, cha chú(thím nào mua hàng của mình họ sẽ nhận ra tui và họ ko xem giọng cha chú kia là mật hiệu giao dịch nên không trách tui đâu). Thím nào gặp tên nào bán tiền mà với giọng điệu năn nỉ, lịch sự thì chửi vào mặt nó. Scam đấy.

Có cỡ 10 bé bị lừa vì bọn yêu râu xanh giả danh candylop rồi đấy.

cũng nhắc nhờ anh em, mua vip của ai thì bảo người đó sang nhượng sock nơi đã gia hạn để chính bản thân mình làm chính chủ, tránh trường hợp bán xong họ lấy lại pass, mất 200k mà được acc sock 670k. kể cả ai mua chỗ mình nhé. :)
ai mua sock thì pm bác này nhé , khá uy tín và cực kì nhanh gọn

@ : Đậu má lũ khốn nạn lừa pro ko đc h quay qua lừa newbie , những người chỉ mong kiếm dc vài 3$ 1 ngày để trang trải cuộc sống , t tin luật nhân quả là có , kiểu gì chúng mày cũng sẽ lãnh đủ hậu quả , thân ái chào các scamer

Tại cái rule về pass của nó nên hiện tại vip72 bị lừa nhiều lắm c ơi
vâng chính thằng ginsam tv em đó bác :( bác cho em hỏi bác đổi lại pass chưa? em nhờ vodanh đổi mà phải req admin mới đc do acc em từng gia hạn chỗ khác...

vâng chính thằng ginsam tv em đó bác :( bác cho em hỏi bác đổi lại pass chưa? em nhờ vodanh đổi mà phải req admin mới đc do acc em từng gia hạn chỗ khác...
Thì bạn nhờ bác đó luôn. Lần sau cẩn thận nha c

Sao nhẫn tâm thế nhỉ? Nhiều đứa có vẻ ko tin vào luật nhân quả. Scam socks của newbie dc mấy đồng có ăn mãi dc đâu? Nhiều thằng coi Scam như 1 nghề chính, nhất là cái thằng @monkey247 ấy, 3,4 lần mình phát hiện ra nick clone của nó cảnh báo mọi người rồi mà nó vẫn kịp đi scam dc Mem, nó lại mới reg 1 nick mới nữa spam gần 100 post rồi nha, sẵn topic cmt cảnh báo anh em cẩn thận luôn
Con cờ hó này mấy bữa nay mình săn nó nhưng hình như nó trốn trong nhà miết:D. Cảnh báo ae là không nên mua đồ của thằng dạy mình làm off:D

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,391
171,444
Latest member
Buiduclong
Back
Top Bottom