• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Ask Thông não giùm vps để làm off pc

Reactions
104
MR
0.055
Facebook
Follow me on Facebook
Tình hình là hiện nay bảo trì cáp quang nên làm off pc với mạng cáp quang fpt ngó không ổn, và mình cũng muốn cải thiện tý để làm nhanh hơn vậy xin hỏi ý kiến mấy chú đã từng làm off pc trên vps, máy mình cấu hình ram 4g, cỏre i5 nhé

1. nên mua vps cấu hình như thế nào để chạy mượt off pc nghĩa là lăn chuột hay thoa tác trên vps cho nó ngon tý, chứ mình có thử test qua vps 4core ram 26gh mà nó giật quá, lăn chuột phải 2,3 giây say mới thực thi

2. Máy mình giật là do cấu hình máy không đáp ứng nôit cấu hình vps hay do đương truyền mạng hiện thời không ổn.

Mong mọi người thông não giúp nhá, mún mua mà chỉ sợ làm ko được lại bỏ vps

cấu hình vậy là ok rồi! còn về lag giật thì nó có nhiều yếu tố! Mở task manager lên xem có full không? full thì do cấu hình.
Còn phần còn lại nó nằm ở tốc độ mạng bác. VPS của nhà nào, nơi đặt VPS, ví dụ vps vultr ở Nhật đỡ lag hơn so với ở Mỹ.
Còn cáp quang đang bảo trì mà giờ bác mua thì khổ ak! em còn vô vps không được :D cũng fpt . giờ vô được rồi thì cũng lag!

cấu hình vậy là ok rồi! còn về lag giật thì nó có nhiều yếu tố! Mở task manager lên xem có full không? full thì do cấu hình.
Còn phần còn lại nó nằm ở tốc độ mạng bác. VPS của nhà nào, nơi đặt VPS, ví dụ vps vultr ở Nhật đỡ lag hơn so với ở Mỹ.
Còn cáp quang đang bảo trì mà giờ bác mua thì khổ ak! em còn vô vps không được :D cũng fpt . giờ vô được rồi thì cũng lag!
task mânger ở trong vps hay trong máy mình vậy cậu, mình cũng fpt này vô lag bà cố, vậy tóm lại là do đường truyền mạng nên nó lag chứ ko phải do cấu hình máy

task mânger ở trong vps hay trong máy mình vậy cậu, mình cũng fpt này vô lag bà cố, vậy tóm lại là do đường truyền mạng nên nó lag chứ ko phải do cấu hình máy
Cả 2 nha bác! bên nào full cũng lag cơ mà dạo này thì em nghĩ lag do mạng thui! đợi mạng ok là bác biết ngay ma` :D

k làm được trên vps đâu vì nó khó fake infomation. Fake là not connect remote ngay. Bạn chọn server vps Hongkong, sing, japan thì remote sẽ không lag

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,102
171,185
Latest member
anhchiuchoi888

Most discussed of week

Most discussed of week

Back
Top Bottom