thắc mắc về tickmill

butto

Senior
Reactions
90
MR
0.046
Có bạn nào trader ở sàn tickmill rồi cho mình hỏi chút:

sàn này còn cho nạp rút qua webmoney ko?
tài khoản ECN của nó spread các cặp EU GU UJ như thế nào
có commission ko?
thời gian nạp rút tiền như thế nào.

ngoài lề chút có bạn nào biết sàn cho nạp rút qua webmoney dành cho các trader nhỏ thì giới thiệu cho mình với

Webmoney thì nhiều mà nhưng mình nghĩ hotforex cho khoẻ. Nhiều người việt chơi. Mà sao nhất thiết phải WebMoney thế, bác làm ăn qua WebMoney à?

Trước khi hỏi cái gì thì vui lòng tìm hiểu đi bạn , khi nào ko ra rồi hãy hỏi .

Thông tin rút và nạp tiền : http://www.tickmill.com/payment-options

Thông thường Acc ECN PRO spread trung bình cặp EURO/USD từ 0.2 - 0.5 ( tứ là - 0.2 - 0.5$ cho lệnh 0.1 lot )
Commission cặp EURO/USD là 4.5$/lot .

Trừ cách nạp tiền qua bank thì các cách thức nạp tiền khác điều instant tiền vào tài khoản .

Rút tiền thì ví điện tử như WMZ hay Skrill mình chưa rút mà nghe nói tiền về trong ngày . Mình chỉ rút về VISA và bank mất tầm 4-5 Bussiness day ( Mình thường rút thứ 6 và tiền về vào sáng thứ 4 tuần sau ) .

bác rút về visa như thế có bao giờ bị ngân hàng hỏi thăm ko bác, và phí 1 lần vậy là nhiêu thế, thank

bác rút về visa như thế có bao giờ bị ngân hàng hỏi thăm ko bác, và phí 1 lần vậy là nhiêu thế, thank

Sàn này miễn phí rút và nạp tiền nên bạn rút bao nhiêu thì tiền về bấy nhiêu theo tỉ giá của ngân hàng VN .
Bạn chơi Forex thì yên tâm khi rút tiền sẽ ko bị hỏi . Tuy VN ko khuyến khích đầu tư , và cấm mua bán ngoại tệ - vàng đối với cá nhân doanh nghiệp ở VN ko đc cấp phép . Bạn đầu tư sàn nước ngoài thì ko phạm luật .
Điều nữa là ngân hàng nhà nước qui định rút tiền kiều hối từ nước ngoài về sẽ ko phải đóng thuế . Và sẽ ko bị tra hỏi gì nếu tiền của bạn ko phải là tiền phạm pháp , rữa tiền .

Rút tiền về bao nhiêu cũng ko bị hỏi . Nhưng mà bạn chuyển tiền từ VN ra nước ngoài thì theo qui định 1 năm mõi người chỉ dc chuyển ra nước ngoài thì chỉ dc 5000$/năm . Nếu chuyển hơn phải có giấy tờ chứng minh bạn du học hoặc làm việc ở nước ngoài ..v.v..

Sàn này không hỗ trợ nạp rút bằng Webmoney đối với Việt Nam nhé.

Tào lao o_O

ok thank bác nhiều thông tin rất hữu ích, có dịp sẽ nạp và rút về visa thử xem như thế nào, chứ nếu ko tốn phí thì cần gì xài ví điện tử nữa.

Có tài khoản rồi thì tự xem đi nhé.

Sàn này miễn phí rút và nạp tiền nên bạn rút bao nhiêu thì tiền về bấy nhiêu theo tỉ giá của ngân hàng VN .
Bạn chơi Forex thì yên tâm khi rút tiền sẽ ko bị hỏi . Tuy VN ko khuyến khích đầu tư , và cấm mua bán ngoại tệ - vàng đối với cá nhân doanh nghiệp ở VN ko đc cấp phép . Bạn đầu tư sàn nước ngoài thì ko phạm luật .
Điều nữa là ngân hàng nhà nước qui định rút tiền kiều hối từ nước ngoài về sẽ ko phải đóng thuế . Và sẽ ko bị tra hỏi gì nếu tiền của bạn ko phải là tiền phạm pháp , rữa tiền .

Rút tiền về bao nhiêu cũng ko bị hỏi . Nhưng mà bạn chuyển tiền từ VN ra nước ngoài thì theo qui định 1 năm mõi người chỉ dc chuyển ra nước ngoài thì chỉ dc 5000$/năm . Nếu chuyển hơn phải có giấy tờ chứng minh bạn du học hoặc làm việc ở nước ngoài ..v.v..

Tào lao o_O

Tuy là sàn nó ko tính phí rút tiền nhưng còn phí bank trung gian thì sao bạn? bạn rút từ tickmill về ngân hàng nào và rate được bao nhiêu?

Last edited:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,278
171,336
Latest member
Mcuong9
Back
Top Bottom