[ SOFT ] sắp xếp desktop để đánh captcha

Reactions
1,107
MR
0.000
tình hình là h có ngừi giàu có , ngừi ko, sắm đc lap, hay vẫn xài máy bàn thì khi đánh cạp, ta luôn phải chỉnh về độ phân giải ( resolution ) thấp : cỡ 1024 x 768 hay 800 x 600 tùy ngừi để code bự hơn dễ đánh tránh tình trạng hư mắt, nhưng cạp rùi thì quay về độ phân giải cũ, icon chạy nháo nhào hết, xếp lại khá nản, là đây là phần mềm mình dùng, chỉ với 1 click , sẽ xếp các icon trên desk của anh em lại như bình thường

DESKTOP OK

http://www.softwareok.com/?Download=DesktopOK

anh em chọn độ phân giải hay dùng , xếp icon vừa í, save lại , chuyển sang độ phân giải mún đánh captcha, lưu thêm 1 bản nữa nếu mún nhìn cho đẹp ( mà thường mình chỉ lưu 1 bản ở độ phân giải bt, ko đánh thôi ) , xong , h anh em có thể cạp tè lè, xong bấm RESTORE, desk sẽ gọn gàng như chưa từng có độ phân giải khác

soft đơn giản, mình ko hướng dẫn dùng nhé

link 32 bit

download

link 64 bit

download

:binhsua168::binhsua168::binhsua168::binhsua168::binhsua168::binhsua168::binhsua168:

lưu ý : ko để auto arranged , ko phần mềm sẽ ko hoạt động đc

bạn nói đúng, nhưng nó chỉ auto arranged theo lề trái thôi, còn vd như Apple, nó nghĩ ngừi ta nhìn phía phải nhìu hơn nên sẽ xếp icon toàn bộ lề phải ( máy mac, mac osx ). vậy nó xếp đc ko?? còn như mình, mình xếp toàn bộ trên thanh dock 1 xíu, nằm ngang với taskbar , bạn nghĩ nó có auto theo ý mình ko, mình post cái này dành cho mí bạn cá nhân hóa desktop, ko mặc định xếp theo win sắp đặt mà :binhsua06:

nếu xếp đc! thì cần gì viết soft ra nhỉ, vậy cần j mình post nhỉ ???

Để cái Auto Arrange là xong mà, icon tự xếp gọn lại :|

chuột phải trên desktop --> Arrange Icon By --> Auto Arrange --> xong :D
windows sẽ tự động sắp xếp Icon trên desktop gọn gàng

mí bạn xem lại nhé. khổ ghê :binhsua27:

---------- Post added at 11:01 AM ---------- Previous post was at 10:42 AM ----------

ủa mà độ phân giải thấp hơn -->chữ to hơn---> mờ hơn(cũng thế mà)

chắc bạn ít đánh? cá nhân mình nghĩ, captcha đánh ngon nhất ở 800 x 600 ---> 1024 x 768 , vì hình cạp ko đến nỗi mất nét hay nét mảnh, nên zoom độ phân giải thấp, vẫn tốt , ko hề mờ như bạn nghĩ. mình xem film thì để 1900 x 1080 , khỏi cạp với độ phân giải này luôn, nên phải hạ xún, bạn nào đánh đc ở 1800 x 900 thì chắc mún lòi mắt rồi ...

capt kỉu này : wrhwvtrthy mthreersrete thì ko zoom, bạn đánh chắc khó khăn

1 điều nữa, support mí bạn, nên để hình nền ( background ) hơi tối 1 xíu, để hình nền sáng, toàn màn hình, đồng tử điều tiết liên tục với hình captcha thay đổi, nhưng ko thể mở to vì hình nền sáng quá, sẽ rất hại mắt ! giữ gìn vì captcha ko phải là nghiệp của chúng ta

thân ái !!!:binhsua95:

Last edited by a moderator:
up cho ai cần em ko cần làm hoài bah win cài lại mệt

up cho ai cần em ko cần làm hoài bah win cài lại mệt

phần mềm nhẹ hìu, như portable vậy mà, nó chỉ can thiệp vào arranged icon của win để xếp xí thôi, làm j banh win, nói bậy ko à :binhsua94:

cần chi đẹp ta,thôi cứ dùng bình thường đê,tại mềnh ko biết gì về máy móc,đụng zo^ nó đi củi nữa :((

cần chi đẹp ta,thôi cứ dùng bình thường đê,tại mềnh ko biết gì về máy móc,đụng zo^ nó đi củi nữa :((

khổ gê đó, khi chỉnh độ phân giải khác đánh cáp rùi quay lại độ phân giải cũ, icon nó chạy lung tung thôi, thay vì xếp bằng tay lại thì phần mềm sẽ xếp dùm, sao t share mà ai cũng kỳ thị vậy nè trời :binhsua46:

khổ gê đó, khi chỉnh độ phân giải khác đánh cáp rùi quay lại độ phân giải cũ, icon nó chạy lung tung thôi, thay vì xếp bằng tay lại thì phần mềm sẽ xếp dùm, sao t share mà ai cũng kỳ thị vậy nè trời :binhsua46:

kì thị đâu,để mai mốt zô kiếm lại xài :D giải an ủi rồi nha :binhsua95:

bạn nói đúng, nhưng nó chỉ auto arranged theo lề trái thôi, còn vd như Apple, nó nghĩ ngừi ta nhìn phía phải nhìu hơn nên sẽ xếp icon toàn bộ lề phải ( máy mac, mac osx ). vậy nó xếp đc ko?? còn như mình, mình xếp toàn bộ trên thanh dock 1 xíu, nằm ngang với taskbar , bạn nghĩ nó có auto theo ý mình ko, mình post cái này dành cho mí bạn cá nhân hóa desktop, ko mặc định xếp theo win sắp đặt mà :binhsua06:

Last edited by a moderator:
KHông có nhu cầu dùng nhưng vẫn tks vì tinh thần Share

mí bạn xem lại nhé. khổ ghê :binhsua27:

---------- Post added at 11:01 AM ---------- Previous post was at 10:42 AM ----------

ủa mà độ phân giải thấp hơn -->chữ to hơn---> mờ hơn(cũng thế mà)

chắc bạn ít đánh? cá nhân mình nghĩ, captcha đánh ngon nhất ở 800 x 600 ---> 1024 x 768 , vì hình cạp ko đến nỗi mất nét hay nét mảnh, nên zoom độ phân giải khác, vẫn tốt , ko hề mờ như bạn nghĩ. mình xem film thì để 1900 x 1080 , khỏi cạp với độ phân giải này luôn, nên phải hạ xún, bạn nào đánh đc ở 1800 x 900 thì chắc mún lòi mắt rồi ...

capt kỉu này : wrhwvtrthy mthreersrete thì ko zoom, bạn đánh chắc khó khăn

1 điều nữa, support mí bạn, nên để hình nền ( background ) hơi tối 1 xíu, để hình nền sáng, toàn màn hình, đồng tử điều tiết liên tục với hình captcha thay đổi, nhưng ko thể mở to vì hình nền sáng quá, sẽ rất hại mắt ! giữ gìn vì captcha ko phải là nghiệp của chúng ta

thân ái !!!:binhsua95:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,414
171,462
Latest member
w88kongcom

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week