[Share] FastConfigVPS Tool Config VPS siêu nhanh 1s

thêm MOZ_NO_REMOTE 1 đi bác, hjx mỗi cái vps làm thủ công cái này chắc cả ngày mới xong mất, nếu đc thì bác thêm cả small taskbar, small icon trên taskbar và never combine icon taskbar nhé

mấy bạn dùng được chức năng off IE ESC à? Mình dùng mà nó không có tác dụng dù mở lên thì thấy đã tick off rồi

đang xài nhanh gọn lẹ luôn.

à, tắt UAC, tắt IE ESC, tắt autoupdate và change pass vps.
Những việc luôn phải làm khi mua vps đó mà :v
Nếu mà e không tắt UAC, tắt IE ESC, tắt autoupdate.
Thì sao k bác?? autoupdate thì không rồi.còn 2 cái kia k cần tắt có sao k bác?

lạ nhỉ, mình dùng vps amz mà tắt IE ESC đi rồi khi mở web hay download vẫn bị hỏi tùm lum
tốt nhất mở web thì cậu cài firefox đi. tớ thấy Amz xài chuẩn mà cậu. cậu post cái hình ảnh bị lỗi lên coi thử

Nếu mà e không tắt UAC, tắt IE ESC, tắt autoupdate.
Thì sao k bác?? autoupdate thì không rồi.còn 2 cái kia k cần tắt có sao k bác?
ko cần restart đâu
lạ nhỉ, mình dùng vps amz mà tắt IE ESC đi rồi khi mở web hay download vẫn bị hỏi tùm lum
tốt nhất mở web thì cậu cài firefox đi. tớ thấy Amz xài chuẩn mà cậu. cậu post cái hình ảnh bị lỗi lên coi thử
hàng AMZ mấy bác cứ copy file cài đặt FF hay chrome lên rùi cài, loại file cài online có dung lượng <1M ấy

tool trên này chung chung chứ tool phục vụ riêng bản thân mình thì mình nhét luôn chrome và pass win vào tool luôn, chạy 1 phát nó cài chrome luôn

@dinhtai92dn cái này thế nào bác, giúp e đc ko
cái khóa đó bác đưa đường dẫn trong regedit đi,
còn mấy cái sau thì cái small taskbar nó có đổi rồi mà kiểu chưa thêm lệnh refresh desktop vào nên chưa cập nhật hoặc restart sẽ small :v , bản sau thêm cái refresh desktop cho nó chập nhật ngay luôn

cái khóa đó bác đưa đường dẫn trong regedit đi,
còn mấy cái sau thì cái small taskbar nó có đổi rồi mà kiểu chưa thêm lệnh refresh desktop vào nên chưa cập nhật hoặc restart sẽ small :v , bản sau thêm cái refresh desktop cho nó chập nhật ngay luôn
hix bác code hộ e cái registry đó vs :oops:, e tìm gg ko ra

my computer -> propeptis -> advanced system setting -> environ variables -> trong trường sýtem variables thêm biến MOZ_NO_REMOTE value 1 đó bác
@dinhtai92dn

Last edited:
Bản này ok rồi bạn. Đã tắt được IE ESC ^^, nhưng sao chạy xong lại bật cửa sổ Documents ra có tác dụng gì nhỉ?
mình cho kill thằng explorer.exe rồi chạy lại explorer.exe để cập nhật những sửa đổi khi mình chỉnh trong regedit đấy, chứ ko làm vậy nó chả thay đổi gì, còn cái bật Documents thì hên xui thôi do tốc độ tắt bật explorer.exe gì đó mà nó hiện ra :3

để khi nào có xiền mua cái acc xài tool bác thử

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,847
171,900
Latest member
tqyavstudio
Back
Top Bottom