Report Report mod Sir.NamTuoc lạm dụng quyền

Status
Not open for further replies.

abstyle

Banned
Reactions
4
MR
0.000
Sau khi tạo bài report mod @King tại topic https://mmo4me.com/threads/mod-king-lam-dung-quyen-de-canh-tranh.251692/ thì không được trả lời thỏa đáng, không có lý do thì mọi người vào report làm gì cho tốn thời gian của nhau
Tuy nhiên mod @Sir.NamTuoc sử dụng quyền hạn để bao che, lấp liếm bằng mọi cách, trả lời không thỏa đáng.
Đưa ra lý do vi phạm rule trong khi 1 tuần thành viên @hpkid2002 chỉ tạo có 1 topic buôn bán thì sao gọi là vi phạm rule ? và vi phạm rule nào của 4rum cũng không đưa ra lý do chính đáng để lock account

Đây mình xin report mod @Sir.NamTuoc không sử dụng tiếng Việt trong diễn đàn. Như thế có tính là vi phạm rule hay không ?
Chẳng lẽ member thì không có cái quyền buôn bán ? Cùng làm mmo mà cần phải chơi bẩn thế vì vài trăm $ ? nhỏ nhen vãi
Nhờ @Shin @King vào trả lời thỏa đáng

Last edited by a moderator:
Thứ nhất có 1 topic bạn đã sell hơn 300pp r. Mình đã cảnh báo bạn 2 lần bạn vẫn cố tình tạo topic nên lần thứ 3 cảnh báo bạn ăn thêm point thì banned 7 ngày thôi.
Nếu bạn đọc kĩ rules thấy nhắc nhở xong tái phạm thì banned forever, mình cho thêm bạn point có 7 ngày là nhẹ r đó bạn.

Upvote 0
đâu ra lắm thằng nhảy vào cắn càng thế nhỉ ? tôi report mod thì liên quan gì lũ dog chạy vào cắn càng ? nếu thực sự có như vậy thì mời mod vào trả lời
Cứ mà im im như bọn con nít để chó nó vào sủa đầy
Rulel là cấm bán 24h x 7 hay là trong tuần ? sủa lắm thế
giờ thì hiểu sao rồi đấy :D

Upvote 0
Thứ 2 nhắn nhủ tới bạn thớt: Bạn không tìm hiểu kĩ thì đừng report bừa nhé, mình không có nhiều thời gian để tranh cãi với những người không hiểu biết và hấp tấp.
Thân

• Like
Reactions: cnd
Upvote 0
@King
- Thứ nhất: Mình không rõ là cậu dựa vào đâu mà nói là bán hơn 300pp rồi ? ai cũng có thể vào nói được cả. không có xác nhận 2 chiều cậu đã vào lock
- Thứ hai: Đấy là trong rule ghi 300 / tuần. Theo mình biết thì thứ hai là một tuần mới, cậu dựa vào đâu mà nói sai rule ?
- Thứ ba: Do cậu bán rate cao, nên cậy quyền để cạnh tranh
Nếu cậu thật sự muốn giải thích thì đã không tránh né trả lời đt hoặc messenger.
Cái nick chẳng đáng là gì, chẳng qua cậu chơi bẩn nên mới lên tiếng thoi

Upvote 0
Chào bạn...!

- Mod khá vất vả trong khi mem thì quá nhiều trong khá nhiều lĩnh vực nên đôi lúc cũng không thể tránh nhầm lẫn và sai sót. Bạn cứ đề cập thẳng và rõ về vấn đề trên họ sẽ tự nhận biết mà có điều chỉnh phù hợp

- Về Rules Paypal thì mình thấy khá hợp lý và nên tuân thủ nếu tham gia, về TH của bạn mình thấy mod @King có ghi rõ sai rules thì đáng nhẽ bạn cần tìm hiểu ngay rules mới trước khi ra quyết định có nên mở topic mới hay không?

- Mod chỉ đúng khi
  • Bạn cố tình lách luật, buy or sell nhiều hơn 100$ trong topic khi không verify
  • Giao dịch > 300$ trong 1 tuần khi không verify
Tới đây bạn tự nhận định dễ dàng đúng không ? @King là mod đương nhiên đã verify nên bạn ấy có quyền bán Paypal

Rules là áp dụng chung không ngoại trừ bất kì ai, nên nếu bạn nhận thấy ai vi phạm mà ảnh hưởng tới quyền lợi thì cứ report thoải mái, có như vậy mới hướng tới sự bình đẳng trong phạm vi rules của diễn đàn

Bản thân mình cũng được nhắc nhở về chữ ký mua paypal nhỏ lẻ khi chưa có mác verify và mình thấy hoàn toàn hợp lý. Còn nếu bạn thấy các topic khác giao dịch Paypal trong phạm vi rules mà vẫn bị xóa thì ý kiến lên mod đó, không được ý kiến thẳng admin @Shin nha bạn

Upvote 0
Bạn rất chày cối. Xin mời bạn đọc: https://mmo4me.com/threads/90-pp-us-rate-20-vcb.250564/
Trong topic này đã hơn 300pp chưa? Mình đã nhắc nhở bạn đọc rules topic về buôn bán paypal tận 2 lần.
Mình sell paypal tận 3 năm r mình có khách ổn định nhé không hơi đâu cạnh tranh với bạn mấy chục $.

Upvote 0
@King
- Thứ nhất: Mình không rõ là cậu dựa vào đâu mà nói là bán hơn 300pp rồi ? ai cũng có thể vào nói được cả. không có xác nhận 2 chiều cậu đã vào lock
- Thứ hai: Đấy là trong rule ghi 300 / tuần. Theo mình biết thì thứ hai là một tuần mới, cậu dựa vào đâu mà nói sai rule ?
Nếu cậu thật sự muốn giải thích thì đã không tránh né trả lời đt hoặc messenger.

cậu vui lòng dùng những từ ngữ tế nhị.. trong đây k ai là dog hết nhé..
nếu còn vi phạm sẽ baned theo rule.

Ai không liên quan vui lòng k comment loãng topic.
những comment loãng và ngoài lề hoặc gây war sẽ bị xóa và tặng 1 point :D

Upvote 0
Nếu mod @King thực sự minh bạch như vậy thì tại sao những topic Buy vẫn còn nhan nhãn trong đó, trong khi những topic Sell thì lại soi rất kỹ ?

Upvote 0
@King
Bạn rất chày cối. Xin mời bạn đọc: https://mmo4me.com/threads/90-pp-us-rate-20-vcb.250564/
Trong topic này đã hơn 300pp chưa? Mình đã nhắc nhở bạn đọc rules topic về buôn bán paypal tận 2 lần.
Mình sell paypal tận 3 năm r mình có khách ổn định nhé không hơi đâu cạnh tranh với bạn mấy chục $.

Topic được tạo vào thứ 7 tuần trước và đã khóa thì cậu không hài lòng chỗ nào ? Còn paypal 3 năm của cậu thì chẳng liên quan gì vấn đề buôn bán ở đây cả. DR.Ruồi cũng bán cả mấy năm trời giờ cũng xài tiểu xảo đó thôi.
Nếu bạn thích nói rule thì mình quote rule nhé
  1. Với giao dịch < $100tối đa $300/tuần:
    • Các bạn vẫn có thể tạo Topic giao dịch bình thường tại Forum
  2. Với giao dịch > $100:

- Thứ nhất: Trong topic có giao dịch nào > 100$ hay không ?
- Thứ hai: Tối đa 300$ / tuần hay tối đa 300$ / 24h x 7 ngày ?
- Thứ ba: Topic mới được lập vào sáng nay thì ảnh hưởng gì tới rule trong khi topic cũ đã bị lock ?

@nguyenduong90 : Mình xin lỗi lời lẽ

Attachments

28.2 KB · Views: 45
Last edited:
Upvote 0
@King
Nhỏ hơn 100$ là điều kiện cần, tối đa 300$ 1 tuần là điều kiện đủ trong rules Paypal khi chưa verify. Vì vậy:
  • Bạn có giao dịch > 100$ là vi phạm đk cần
  • Một tuần bạn >300$ là vi phạm đk đủ
Đến đây chắc không còn mập mờ khó hiểu nữa. Nếu bạn dám chắc thỏa mãn đúng Rules thì làm tới đi :)

Upvote 0
Nhỏ hơn 100$ là điều kiện cần, tối đa 300$ 1 tuần là điều kiện đủ trong rules Paypal khi chưa verify. Vì vậy:
  • Bạn có giao dịch > 100$ là vi phạm đk cần
  • Một tuần bạn >300$ là vi phạm đk đủ
Đến đây chắc không còn mập mờ khó hiểu nữa. Nếu bạn dám chắc thỏa mãn đúng Rules thì làm tới đi :)
hôm nay là thứ 2. Có nghĩa là sang tuần mới rồi. Và thớt nó được quyền ban'

Upvote 0
Ai cũng có thể vào nói được?? Thế là vào tung hứng nhau scam member khác hả????
Bạn có hiểu 300$/tuần là như nào không? Bạn mới bán hôm thứ 7 đã hơn 300 paypal mình đã nhắc nhớ và close topic. Chủ nhật bạn tạo tiếp mình nhắc nhở tiếp đến hôm nay bạn lại tạo mình chỉ cho bạn thêm point cảnh báo và bạn bị banned.
Nếu mod @@King thực sự minh bạch như vậy thì tại sao những topic Buy vẫn còn nhan nhãn trong đó, trong khi những topic Sell thì lại soi rất kỹ ?
Những người mua paypal liệu có scam như bán payal không mà bạn so sánh? Mình đang kiến nghĩ rules giao dịch Paypal chỉ áp dụng với người BÁN.

Nếu bạn muốn sell Paypal nhiều trên forum thì hãy verify thông tin nhé.
Thân

Last edited:
Upvote 0
Ai cũng có thể vào nói được?? Thế là vào tung hứng nhau scam member khác hả????
Bạn có hiểu 300$/tuần là như nào không? Bạn mới bán hôm thứ 7 đã hơn 300 paypal mình đã nhắc nhớ và close topic. Chủ nhật bạn tạo tiếp mình nhắc nhở tiếp đến hôm nay bạn lại tạo mình chỉ cho bạn thêm point cảnh báo và bạn bị banned.

Những người mua paypal liệu có scam như bán payal không mà bạn so sánh? Mình đang kiến nghĩ rules giao dịch Paypal chỉ áp dụng với người BÁN.

Nếu bạn muốn sell Paypal nhiều trên forum thì hãy verify thông tin nhé.
Thân

Theo mình thì lại nghĩ là đã đặt rule như thế thì áp dụng cho tất cả các loại giao dịch chứ sao lại có tư tưởng cá nhân của mod ở đây nhỉ ? Như mình thấy thì ông này đang làm theo cảm tính cá nhân
Anh @Shin vào nói câu công bằng, nhìn sao thấy hoan moan quá :D

Upvote 0
Theo mình thì lại nghĩ là đã đặt rule như thế thì áp dụng cho tất cả các loại giao dịch chứ sao lại có tư tưởng cá nhân của mod ở đây nhỉ ? Như mình thấy thì ông này đang làm theo cảm tính cá nhân
Biết về Dis pp của seller không mà phát biểu vậy?

Upvote 0

Ông này nói nhãm vãi, rule này áp dụng riêng cho sell PP, mua thì áp dụng rule buy-sell chung. Vì PP có khả năng tranh chấp và đòi tiền khi đã bán -> hạn chế cái này nên mới có rule hạn chế bán PP

Ông thớt thì lách luật rõ ràng, bán không quá 300/tuần -> cái này đã nói trong vòng 7 ngày không bán quá 300, có nói gì đến sang tuần hay không sang tuần ?

Vote ban hết đi cho nó sạch

Upvote 0
Ông này nói nhãm vãi, rule này áp dụng riêng cho sell PP, mua thì áp dụng rule buy-sell chung. Vì PP có khả năng tranh chấp và đòi tiền khi đã bán -> hạn chế cái này nên mới có rule hạn chế bán PP

Ông thớt thì lách luật rõ ràng, bán không quá 300/tuần -> cái này đã nói trong vòng 7 ngày không bán quá 300, có nói gì đến sang tuần hay không sang tuần ?

Vote ban hết đi cho nó sạch

Xin hỏi bạn biết đọc chữ không ? Chỗ nào trong rule ghi là Chỉ áp dụng cho riêng seller ? Chỗ nào trong rule ghi là trong vòng 7 ngày ? Không biết đọc chữ thì phắn cho lành ngu vãi

Chính mod @duongnd1980 cũng đã nói là lách luật cũng được tùy mỗi người, Bản thân mod quản lý box đã nói như vậy thì cần tới mod box khác vào khóa account hay không ? Theo tôi thấy đây chẳng qua là @King dìm hàng để trục lợi của bản thân thôi. Hơn thua nhau vài $$ phải khóa account đúng là trẻ con

Attachments

45.1 KB · Views: 34
Upvote 0
Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,229
172,275