Report Đi Thăm Anh Phát Bị Phỏng Ở Bệnh Viện Chợ Rẫy 19-1-2014

Status
Not open for further replies.

chemgio

Moderator
Reactions
4,475
MR
20.081
$300.00
Chiều nay nhóm mmo4me đại diện là vicgiap cùng với nhóm sitto đại diện là uyên đã đi thăm anh phát ở bệnh viện chợ rẫy mình sẽ viết report sau cho hình lên trước đã ,mượn bài của uyên bên nhóm sitto đi cùng với vicgiap hôm qua để thay phần report

tụi mình ghé thăm anh Phát – một nạn nhân phỏng xăng do mâu thuẫn gia đình về tranh chấp tài sản. Người anh trai của anh Phát không đến thăm, chăm nom để mặc anh tự lực cánh sinh một mình trong bệnh viện với đôi tay băng bó, bốc mùi hôi của phần thịt đã hoại tử. Ngậm ngùi kể lại vì tài sản mà mâu thuẫn, người anh muốn chiếm hết nhà cửa và còn muốn anh Phát chết, nhờ hàng xóm đưa vào viện, sống nhờ các mạnh thường quân lây lất qua ngày, anh Phát tủi thân và đau đớn. Có một người chị họ vẫn đến thăm nom anh nhưng đi riết cũng không còn tiền xe để lên thăm anh nữa. Anh Phát chia sẻ :” Sau này được chữa khỏi, em sẽ ra ngoài tìm chỗ khác sống, em sẽ đi làm việc từ thiện giống như các anh chị đang làm. Em xin cảm ơn tấm lòng của các anh chị và các bạn đã giúp em để em có nghị lực vượt qua.” Một lời khuyên tôi dành cho anh như động viên, khích lệ anh nhiều thêm để anh đừng chán nản, thất vọng, vận rủi ai cũng có nhưng mình hãy chấp nhận và tiếp tục hy vọng, khát vọng sống tiếp với cuộc đời này.

Last edited:
Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
419,886
171,931
Latest member
tienlachiha
Back
Top Bottom