Nhờ Tư Vấn Về Học Android và IOS

vuafahoai1234

Junior
Reactions
105
MR
0.076
Chào Cả nhà.
Chắc trong này nhiều anh em cũng có tình trạng giống mình bây giờ . Chưa có định hướng rõ ràng về tương lai , và rất muốn kiếm 1 nghề ổn định để sau này phát triển,( có thể đã kiếm 50-60 triệu /1m nhưng nó ko ổn định )

Nghe tý Rap chém nó mới hiệu quả

http://mp3.zing.vn/bai-hat/Gia-Vo-Het-LK/IW60EWO6.html

Mình giờ cũng lớn tuổi rồi. hết tuổi để chơi với nằm im chờ cơ hội rồi , mình 27 tuỗi vợ + 1 nhóc , đồ đạc sinh hoạt ko thiếu j mỗi tội nhà phải đi thuê :D

Giờ học vấn thì ko có ( 9/12 ) :( công việc hiện tại + mmo thì cũng đủ ăn. Nhưng học vấn ít lên cái nghiệp MMo theo rất khó , kiên trì theo 1 lĩnh vực

chỉ sợ sau này nó tèo , rồi tìm hiểu lĩnh vực khác thì rất khó, mình thấy càng nhiều tuổi thì tiếp thu càng kém ( với lại dùng nhiều chất kich thích quá giờ đầu óc nó ko được chuẩn như hồi thanh niên nữa rồi )

Giờ Lập Cái Topic Này để anh em vào chia sẻ tư vấn cho nhau xem học cái j . làm cái j để sau này phát triển được .

Mình biết trong cái mmo4me này Pro rất nhiều , có thể ko sánh đc với cái IQ cao đang làm ở Nhà Nghỉ . nhưng so với mặt bằng dân trí nước mình thì các pro ý thật sự là " ghép cái lyric bài rap bên trên phát :D

Trên tao chỉ có một bầu trời
Nhìn quanh *** thằng nào dám với tới
Nhìn dưới biết bao thằng theo đuổi

Cũng *** có đến phiên tụi mày chơi.

Cũng chẳng dám đòi hỏi các pro ý phải chia sẻ, phải tư vấn, phải giúp đỡ cái j . Vì cái xã hội bây giờ thì ai cũng biết. Cái từ Xã Hội mình nói ở đây thì nói thẳng ra là cái Ý Thức của dân mình , ko ăn đc thì đạp đổ, khôn hơn mình là phải dập , nhiều tiền quá , khôn quá cũng bị dập, và cái tính cực kỳ xấu là ăn ko nghĩ đến ngày mai con cháu mình còn lại j để mà ăn ko. Mà chung quy lại có làm sao thì dân mình mới có tính như thế , do ai và do cái j thì ai cũng biết. Chỉ hi vọng vào 1 ngày đẹp zời, các pro ý mát tính đọc được quá cái topic này, rồi vào phun châu nhả ngọc phọt ra vài lời để mọi người cùng suy nghĩ và tìm hiểu.

Lan man quá :D thông cảm đang đơ quá :D
vào việc chính cần hỏi , có người bạn khuyên mình đi học code andoird và ios , mình cũng rất thích code, và đặc biệt là 2 cái mảng đấy sau này
phát triển đc thì rất là tốt :D nhưng ngặt lỗi là học thì ít, kiến thức ko có cái j , giờ muốn bắt đầu từ đầu thì Cần Những gi , tiếng anh ? kiến thức cấp 3 ? Mây mây và mây mây. các pro học qua rồi, hay là nghe đc ở quán nước chè nào đó thì lên đây chia sẻ cho mình để biết đường sang năm còn bắt đầu vào học.

Cảm ơn cả nhà rất nhiều. cảm ơn những người đọc đc hết cái topic này. Cảm ơn những chia sẻ góp ý của tất cả mọi người. Hết.
....................................................................................HP 16/12/2014---------------------------------------------------------------

uppppppppppppppppppppppppppppppp phát đêm khuya . ngày up 1 lần :D

Muốn học lập trình Android và IOS hoặc bất cứ ngôn ngữ lập trình nào cũng phải có kiến thức Tiếng Anh. Không cần nhiều, chỉ cần đủ sài là được... Lớp 9 hay không không quan trọng, quan trọng là đam mê... Chỉ khổ cái sau này khó xin việc thôi :rolleyes:

nếu bác có hứng với lập trình, thì có rất nhiều sự lựa chọn cho bác, code tool(C#,java,autoIT), web (php,asp.net,..), còn về mảng code iOS hay android em nghĩ với tuổi của bác bây giờ thì không nên lao vào làm gì, vì nó chẳng có ích nhiều trên mmo này

cảm ơn các bạn đã góp ý.
mình 32t rồi, đang theo ios ( 5 năm rồi), theo code mình nghi chỉ đủ sống thôi chứ giầu khó ( hên xui , đc như bác j ngay kiếm 100.000$ thì it)
vậy theo bác lên học j để sau này phát triển theo nghiệp mmo. xin bác vài lời khuyên :D

Attachments

42 bytes · Views: 44
    42 bytes · Views: 26
Em nghĩ ko cần ai tư vấn đâu . 1 người như anh cũng đủ bản lĩnh để quyết định cho tương lai rồi . chúc anh may mắn !
đùa hay thật thế cậu :D nếu mình đủ trình độ để tóm đc cái gọi là cơ hội phát triển ở tương lai thì mình ko lập topic này làm j cả :D mắt mình tuy ko cận nhưng để nhìn xa trông rộng thì .... tầm nhìn thì chỉ từ nhà xuống bếp thôi :(

cá nhân mình theo ios , rất nhiều chỗ làm, hay là tự làm hay làm thuê. Chẳng phụ thuộc mẹ ai , it tiền thôi.:D
cảm ơn bác. em cũng vẫn giữ ý định theo ios. bác có thể tư vấn cho em lên chuẩn bị những j và học ở đâu tốt đc ko ạ. em thì ở hải phòng, lên HN thì cũng đc. Mong đc bác góp ý

Bác này chắc lại có tí gì trong người rồi.Miên man quá :p
Up cho hp quê ta :D
Đêm nào cũng nửa Héo bác ơi :D đời éo biết sau này nó trôi về đau nữa

cảm ơn bác. em cũng vẫn giữ ý định theo ios. bác có thể tư vấn cho em lên chuẩn bị những j và học ở đâu tốt đc ko ạ. em thì ở hải phòng, lên HN thì cũng đc. Mong đc bác góp ý
các bô lão ta đã dây " học thây ko bằng học bạn" , nên hn chỉ để học code ( nếu bạn có người nhà trên hn thì đỡ đc khoản chi phí) . Học ở đâu cũng vây thôi làm đc hay ko ở mình. chúc bác thành công

cuộc đời của tui giống hệt bác khác là chưa vợ , rất hoang mang :(
Theo tui thì bác học gì có ích thì học xong chui vào nhà máy làm cho vui vẻ :D
p/s : Bác có lựa chọn nào hay cho tui theo với :p

Rất giống với chủ thớt. Nhưng bạn hiểu phải hiểu rằng học lập trình thì củng chỉ đi làm thuê. Cái gì mà dùng đam mê và tâm huyết thì mới thành công được. Còn cơ hội kiếm tiền được thì cố gắng kiếm và tích lủy. Khi MMO không còn đủ nuôi sống thì mình củng có 1 số vốn để tiếp tục hành tẩu giang hồ@@... Mình trình độ cao ngang bằng với thớt nhưng lớn tuổi hơn thớt nhiều còn chưa hoang mang nè. Nhiều lúc cũng muốn kiếm gì đó ôn định để làm nhưng không có 1 nghề nào dc gọi là ổn dịnh đâu bạn. Mổi thời cuộc mổi thay đổi mà ..... Nên đặt mục tiêu để phấn đấu thôi ( mục tiêu của mình là có cơm ăn 1 ngày ba bửa quần áo mặc 23h/ngày vì còn 1 h làm chuyện xx@@)

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,454
171,505
Latest member
huhoklmaogang

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week