Waiting for Answer Nhờ Mod và mọi người phán xét giúp.

Status
Not open for further replies.

tapsuoffer

Junior
Reactions
41
MR
0.000
Tình hình là như thế này các bác:
Mình có mua 2 acc net của congdungdn, 2 acc net này congdungdn mua của cpaload. và mình củng có mua 1 acc của cpaload.
Một hôm mình login skype và phát hiện skype acc mình có vấn đề, Cpaload đã tạo một skype đóng giả AM net, rất tinh vi và kết bạn với skype của acc mình, các bác xem hình sẽ rõ, và mình phát hiện ra và đã pm cậu congdungdn bảo là acc cậu bán cho mình có vấn đề, yêu cầu cậu ta đổi acc hoặc trả tiền cho mình, và cậu ta pm cpaload, sau đó mình và cpaload làm việc, vì mình có vài acc lại ko coi rõ nên nhầm, hoá ra acc bị vấn đề là acc mình trực tiếp mua từ cpa chứ ko phải mua của congdungdn, và mình đã xin lỗi congdungdn, cậu congdungdn bảo là cậu coi lại acc của cậu ấy có sao ko , mình lưu nhiều nên login nhầm acc xem và tưởng đâu ok. Ai ngờ hôm nay mình login 2 acc mua của congdungdn và phát hiện ra vấn đề tương tự, acc bị tráo skype, và mình đã pm congdungdn yêu cầu cậu ấy đổi acc. cậu ấy đã lấy infor và pm cho cpaload, nhưng thằng cpaload là một tên scam chuyên nghiệp, nay đã bạc vô âm tín, tổng thiệt hại của mình là 3 acc, 2 acc mua của congdungdn và 1 acc mình mua của cpaload.
Giờ acc mình ko dùng được nhưng người bán acc cho mình lại là congdungdn, cậu ấy bảo là cậu ấy ko có trách nhiệm giải quyết cho mình, cậu ấy nói cậu mua acc thì phải ktra kĩ trước khi lấy chứ sao bây jo cậu mới nói, và cậu ấy bảo mình lên đây cho ae phán xét. cho mình hỏi trong vụ nay mình có sai j ko ?
mình mua acc của congdungdn, khi acc có vấn đề ai phải là người có trách nhiêm?? giờ mình chỉ mún trả lại acc và lấy lại tiền thôi.
Mong mọi người giúp đở.
P/s: Mọi người ai biết thông tin gi về Cpaload xin giúp đỡ.
yahoo cpa: cpaload
Sdt: 0989059504
Hình như người này ở quảng ngãi. trên này có ai quãng ngãi ko ra tay giúp đở bà con lương thiện với.
Nhân tiện mình củng xin cảnh tỉnh các admin lun là ai đã mua net của cpaload thì nên coi kĩ lại đi nha, cái skype mà nó đưa cho mn có khi là skype đẻo, còn skype thật với mail thật là nó giữ rồi, các bạn contact AM thì contact qua AM giả mạo nó tạo ra. Mọi người cẩn thận.

Attachments

• report 1.png
    report 1.png
    322.8 KB · Views: 230
mọi người xem ai có thể phân biệt được đây là AM giả mạo không? rất may mắn là mình có kết bạn với AM thật ở acc skype khác nên mình mới phát hiện ra, nếu một newbie mới vào nghề bảo đảm sẽ bị gạt hết tiền sau này mà ko biết lí do j

Attachments

82.5 KB · Views: 62
mọi người xem ai có thể phân biệt được đây là AM giả mạo không? rất may mắn là mình có kết bạn với AM thật ở acc skype khác nên mình mới phát hiện ra, nếu một newbie mới vào nghề bảo đảm sẽ bị gạt hết tiền sau này mà ko biết lí do j
View attachment 50224
up cho các bác vào diệt scam giúp bác ấy

tinh vi thật

mọi người cho mình hỏi là mình mua 2 acc từ bác Congdungdn thế thì bác ấy phải có trách nhiệm giải quyết vấn đề này giúp mình chứ?

mọi người cho mình hỏi là mình mua 2 acc từ bác Congdungdn thế thì bác ấy phải có trách nhiệm giải quyết vấn đề này giúp mình chứ?
Theo nguyên tắc thì không cần biết acc có từ đâu, người bán cho cậu phải chịu trách nhiệm 1 phần nào đó nếu acc có vấn đề thật sự. Vì làm việc trực tiếp với ai thì chỉ cần tìm người đó thôi. Còn về mặt tình cảm thì tùy cậu xử. :D

Theo nguyên tắc thì không cần biết acc có từ đâu, người bán cho cậu phải chịu trách nhiệm 1 phần nào đó nếu acc có vấn đề thật sự. Vì làm việc trực tiếp với ai thì chỉ cần tìm người đó thôi. Còn về mặt tình cảm thì tùy cậu xử. :D
cảm ơn cậu. mình củng nghĩ vậy.

Trước hết chia buồn cùng bạn là gặp vấn đề này.
Nội dung cơ bản như bạn nói, mình chỉ nói vài ý bảo vệ quan điểm của mình.

- Ngày 15-2 bạn mua 2 acc này của mình, khi bạn mua 2 acc của mình bạn biết là của cpaload và bạn yêu cầu phải có skype thì mới mua, mình yêu cầu cpaload cung cấp 2 acc sky. Vì mình không biết gì về acc Net nên trách nhiệm kiểm tra acc có ok hay không là của bạn và mình đã
đưa acc trước cho bạn, bạn đổi info, kiêm tra rồi mới gởi tiền mình. Có thể bạn tin tưởng cpaload quá nên không kiểm tra.

- Vào ngày 23-3 bạn pm nói là skype này bị fake và trách nhiệm của mình đã yêu cầu bạn cpaload bảo hành, bạn cpaload đã đồng ý đổi lại cho bạn 2 acc yeah khác, yêu cầu bạn cung cập thông tin 2 acc đế để kiểm tra và gởi lại 2 acc khác. Sau đó thì bạn bảo bạn nhầm không phải fake, acc yeah của mình sell cho bạn ok rồi, và mình pm xin lỗi cpaload.
Để tránh rắc rối, mình đã yêu cầu bạn phải kiểm tra thật kỹ thông tin có bị fake hay không để cpaload đổi luôn, chứ không sao này có vấn đề gì thì MÌNH KHÔNG CHỊU TRÁCH NHIỆM NỮA, chả lẽ cứ người mua ko chịu kiểm tra, 10 20 năm sau pm mình bảo bị fake rồi đòi mình bảo hành nữa thì chết. và BẠN ĐÃ ĐỒNG Ý LÀ SAO NÀY KHÔNG KIỆN CÁO NƯÃ VÌ BẠN ĐÃ KIỂM TRA ACC ĐÃ OK.

- Và ngày 28-3, bạn lại PM mình bảo 2 acc ni bị fake, như giao kèo lần trước mình ko chịu trách nhiệm nên chỉ hỗ trợ bạn pm cpaload và nt cho bạn đó mà không nhận được trả lời, chỉ nhận được trả lời duy nhất " có phải thằng songtienbuon mua không" , không biết lí do có phải cpaload có vấn đề hay bạn có vấn đề hoặc acc net đó bạn làm gì có vấn đề nên cpaload ko trả lời.

MÌNH MUỐN NÓI VỚI BẠN LÀ MÌNH KHÔNG CHỊU TRÁCH NHIỆM 2 ACC NI NỮA VÌ ĐÃ GIAO KÈO NGÀY 23-3,
TRÁCH NHIỆM CỦA BẠN : BẠN HIỂU RÕ VỀ ACC NET VÀ CŨNG BỊ FAKE 1 LẦN BẠN LẠI SƠ SUẤT KHÔNG ĐI KIỂM TRA KỸ GIỜ LẠI BẮT MÌNH ĐỀN, HÔM NAY KO BẮT 10 20 NĂM PM BẮT ĐỀN MÌNH NỮA THÌ HƠI KHÓ CHO MÌNH.

Last edited:
đúng như bạn nói nhựng bạn đọc bài viết mình thì sẽ khác :D

@cpaload nhờ bạn vào phản hồi giúp

đúng như bạn nói nhựng bạn đọc bài viết mình thì sẽ khác :D
Nói cho cùng mình cũng chỉ là kẻ ngoài cuộc thôi, nhiều khi tình ngay lý gian chẳng biết được. Giờ chỉ chờ cái cậu cpaload vào trả lời ra sao thôi :D

Trước hết chia buồn cùng bạn là gặp vấn đề này.
Nội dung cơ bản như bạn nói, mình chỉ nói vài ý bảo vệ quan điểm của mình.

- Ngày 15-2 bạn mua 2 acc này của mình, khi bạn mua 2 acc của mình bạn biết là của cpaload và bạn yêu cầu phải có skype thì mới mua, mình yêu cầu cpaload cung cấp 2 acc sky. Vì mình không biết gì về acc Net nên trách nhiệm kiểm tra acc có ok hay không là của bạn và mình đã
đưa acc trước cho bạn, bạn đổi info, kiêm tra rồi mới gởi tiền mình. Có thể bạn tin tưởng cpaload quá nên không kiểm tra.

- Vào ngày 23-3 bạn pm nói là skype này bị fake và trách nhiệm của mình đã yêu cầu bạn cpaload bảo hành, bạn cpaload đã đồng ý đổi lại cho bạn 2 acc yeah khác, yêu cầu bạn cung cập thông tin 2 acc đế để kiểm tra và gởi lại 2 acc khác. Sau đó thì bạn bảo bạn nhầm không phải fake, acc yeah của mình sell cho bạn ok rồi, và mình pm xin lỗi cpaload.
Để tránh rắc rối, mình đã yêu cầu bạn phải kiểm tra thật kỹ thông tin có bị fake hay không để cpaload đổi luôn, chứ không sao này có vấn đề gì thì MÌNH KHÔNG CHỊU TRÁCH NHIỆM NỮA, chả lẽ cứ người mua ko chịu kiểm tra, 10 20 năm sau pm mình bảo bị fake rồi đòi mình bảo hành nữa thì chết. và BẠN ĐÃ ĐỒNG Ý LÀ SAO NÀY KHÔNG KIỆN CÁO NƯÃ VÌ BẠN ĐÃ KIỂM TRA ACC ĐÃ OK.

- Và ngày 28-3, bạn lại PM mình bảo 2 acc ni bị fake, như giao kèo lần trước mình ko chịu trách nhiệm nên chỉ hỗ trợ bạn pm cpaload và nt cho bạn đó mà không nhận được trả lời, chỉ nhận được trả lời duy nhất " có phải thằng songtienbuon mua không" , không biết lí do có phải cpaload có vấn đề hay bạn có vấn đề hoặc acc net đó bạn làm gì có vấn đề nên cpaload ko trả lời.

MÌNH MUỐN NÓI VỚI BẠN LÀ MÌNH KHÔNG CHỊU TRÁCH NHIỆM 2 ACC NI NỮA VÌ ĐÃ GIAO KÈO NGÀY 23-3,
TRÁCH NHIỆM CỦA BẠN : BẠN HIỂU RÕ VỀ ACC NET VÀ CŨNG BỊ FAKE 1 LẦN BẠN LẠI SƠ SUẤT KHÔNG ĐI KIỂM TRA KỸ GIỜ LẠI BẮT MÌNH ĐỀN, HÔM NAY KO BẮT 10 20 NĂM PM BẮT ĐỀN MÌNH NỮA THÌ HƠI KHÓ CHO MÌNH.
Kiêu nói như cậu là cậu bán hàng dỏm cho ngta, ngta mua mà ko có đủ trình độ ktra kĩ thì cậu coi như đã trót lọt và êm xui đúng ko. người ta nói trứng còn lọn huống gì là con người. Thủ thuật scam này quá tinh vi, cậu sẽ ko bao jo biết được là cái skype đó là giả hay thật nếu cậu ko có cái skype gốc của AM.
Còn cPAload thì nay đã im rồi, cậu ta hứa đổi acc cho mình gần 2 tuần rồi mà vẫn ko thấy.
Mọi người cho mình hỏi cậu condungdn này nói thế là đúng ko, khi mình mua acc của cậu ta

Trước reg net cũng bị dính vụ Rio Lu fake skype mọi người cẩn thận nhé !
Mình tin đó là 1 thằng dog nào Việt Nam , Add vào xin mà nó bảo đưa nó 100$ nó mới cho mới đau chứ may nhìn lại thấy nhầm

Trước reg net cũng bị dính vụ Rio Lu fake skype mọi người cẩn thận nhé !
Mình tin đó là 1 thằng dog nào Việt Nam , Add vào xin mà nó bảo đưa nó 100$ nó mới cho mới đau chứ may nhìn lại thấy nhầm
giờ em bị dính 3 acc như thế, mà có 2 người bán acc cho mình, theo Mod giờ vấn đề này nên giải quyết thế nào ạ

Kiêu nói như cậu là cậu bán hàng dỏm cho ngta, ngta mua mà ko có đủ trình độ ktra kĩ thì cậu coi như đã trót lọt và êm xui đúng ko. người ta nói trứng còn lọn huống gì là con người. Thủ thuật scam này quá tinh vi, cậu sẽ ko bao jo biết được là cái skype đó là giả hay thật nếu cậu ko có cái skype gốc của AM.
Còn cPAload thì nay đã im rồi, cậu ta hứa đổi acc cho mình gần 2 tuần rồi mà vẫn ko thấy.
Mọi người cho mình hỏi cậu condungdn này nói thế là đúng ko, khi mình mua acc của cậu ta

XIN LỖI BẠN NÊN XEM LẠI GIAO KÈO CỦA NGÀY 23-3

VÌ SAO TRÊN MMO NÀY MUA RẤT NHIỀU HÀNG RẺ HƠN BÌNH THƯỜNG, VÌ DỤ NHƯ VPS, ACC HMA, ... VÌ GIÁ RẺ HƠN NÊN NGƯỜI BÁN VÀ NGƯỜI MUA PHẢI CÓ GIAO KÈO , NHƯ CÓ BẠN BÁN ACC HMA 6 THÁNG CÓ 15$ ,TRONG KHI GIÁ CHÍNH HÃNG HÌNH NHƯ TRÊN 50$ VÀ GIAO KÈO CHỈ LÀ 15 NGÀY BẢO HÀNH. NGƯỜI MUA CHẤP NHẬN HAM RẺ MUA VỀ HEN THÌ DÙNG ĐC 6 THÁNG XUI THÌ DÙNG ĐC 16 NGÀY.

giờ em bị dính 3 acc như thế, mà có 2 người bán acc cho mình, theo Mod giờ vấn đề này nên giải quyết thế nào ạ
Luật mua bán thì người bán phải chịu trách nhiệm cho người mua thôi , Còn phía sau người mua thế nào thì để cho họ tự truy , Nếu bán full hết mà làm bị net die thì thôi chứ faker kiểu như thế là phải giải quyết seller chịu trách nhiệm

XIN LỖI BẠN NÊN XEM LẠI GIAO KÈO CỦA NGÀY 23-3

VÌ SAO TRÊN MMO NÀY MUA RẤT NHIỀU HÀNG RẺ HƠN BÌNH THƯỜNG, VÌ DỤ NHƯ VPS, ACC HMA, ... VÌ GIÁ RẺ HƠN NÊN NGƯỜI BÁN VÀ NGƯỜI MUA PHẢI CÓ GIAO KÈO , NHƯ CÓ BẠN BÁN ACC HMA 6 THÁNG CÓ 15$ ,TRONG KHI GIÁ CHÍNH HÃNG HÌNH NHƯ TRÊN 50$ VÀ GIAO KÈO CHỈ LÀ 15 NGÀY BẢO HÀNH. NGƯỜI MUA CHẤP NHẬN HAM RẺ MUA VỀ HEN THÌ DÙNG ĐC 6 THÁNG XUI THÌ DÙNG ĐC 16 NGÀY.
cậu nói hay quá, mình mua là đã nói trước với cậu là mình sẽ ko mua acc ko có skype gốc, và cậu đã tìm skype đưa cho mình. nói đó là skupe gôc, jo mình phát hiện ra ko phải skype gốc thì cậu phải trả tiền cho mình và lấy lại acc, giao kèo ở đây là thế nhé, nếu acc cậu bán mình đảm bảo yêu cầu mình sẽ ko nói cậu, đang này cậu bán hàng giỏm, ko đảm bảo yêu cầu, cậu chỉ căn cứ vô một lần mình nhầm acc của cậu với acc của mình mà cậu nói vậy là ko được, làm ăn buôn bán ngời chử tín còn có cái tâm cậu à, ăn của ngta dể quá thì có ngày mình củng sẽ bị ngta cho ăn lại trái đắng thôi.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,440
171,494
Latest member
andreseu9

Most viewed of week

Most discussed of week