e chỉ tính lãi từ R.R thôi, mấy nguồn thu còn lại từ công sức của mình mà :v
Nếu bạn chỉ tính RR thôi, thì lãi đạt được là rất thấp, vốn bạn bỏ vào neobux chia cho 3 năm sẽ là lãi thật sự mỗi ngày của bạn, chưa nói đến nhiều bạn làm đầu tư vẫn còn thua lỗ, đầu tư là mạo hiểm, ko phải có lãi tuyệt đối trừ khi bạn là ultimate account.:)

Chào các bác, chúc các bác buổi tối vui vẻ.

Như đã hứa, hôm nay tôi post bài này nhằm mục đích cung cấp cho các bác các thông tin có thể tạm xem như đầy đủ về làm job/task CrowdFlower trên Elite, Neobux và Clixsense. Tôi xin nhấn mạnh rằng đây chỉ là những thông tin thuần tuý về job/task thôi nhé, những vấn đề khác mời các bác vui lòng tham khảo topic chuyên đề về Neobux của bác kiemhue hoặc về Clixsense của tôi ở box PTC.

PHẦN A: Về CrowdFlower (viết tắt là CF)
  1. Như các bác đã biết, CF là một công ty của Mỹ chuyên cung cấp các dịch vụ về Data-mining và hoạt động theo mô hình CrowdSourcing. Liên quan đến việc kiếm tiền của chúng ta, có thể hiểu nôm na CF như một sàn giao dịch việc làm online - nơi mà các khách hàng của CF (gọi là Requester) đưa ra các yêu cầu của họ dưới dạng các job/task và người làm (gọi là worker - vâng - chính là chúng ta đấy ợ) sẽ thực hiện các job/task ấy dựa trên nhu cầu/khả năng và điểm uy tín của mình.
  2. CF không trực tiếp phân phối job/task đến cho worker mà thông qua một hệ thống kênh phân phối (gọi là các channel).
  3. Elite, Neobux và Clixsense là 3 trong số các channel tốt nhất: trả công cao, uy tín lâu năm, nhiều ưu đãi - hỗ trợ ...
  4. Elite là con đẻ của CF, còn Neo và Clix là con nuôi, hihi.
  5. Mỗi job/task của CF gồm có các thông tin sau:
    1. "Job": mã số của job/task, còn được gọi là ID;
    2. "Job Title" : mô tả ngắn gọn nội dung của job/task ấy là gì;
    3. "Level": cho biết job/task yêu cầu tối thiểu là level 0-1-2 hay 3;
    4. "Pay/task": là tiền công được trả sau khi hoàn thành mỗi task;
    5. "# of task": là số lượng task tối đa mà một worker có thể làm;
    6. "Rating": là điểm đánh giá chung của worker về job/task đó.
  6. Để làm job/task thì các bác cần có 1 tài khoản Facebook và có account ở ít nhất một trong số các channel của CF (ở đây tôi chỉ đề cập Elite, Neo và Clix).
  7. CF sử dụng chính tài khoản Facebook của các bác làm tài khoản CF, các bác có thể làm job ở tất cả các channel với cùng 1 tài khoản này, tại mỗi channel CF sẽ cung cấp cho các bác 1 mã số xác định duy nhất gọi là Contributor-ID. Tại màn hình CF, các bác có thể click vào tên của mình ở góc trên bên phải và chọn "Edit Profile" => sẽ thấy danh sách tất cả các channel mình đã tham gia cùng Contributor-ID tương ứng.
  8. CF chỉ cho phép truy cập 1 job-ID ở 1 channel, nếu các bác cố gắng truy cập ở channel khác thì sẽ nhận được thông báo lỗi.
  9. Về quy định nâng level: CF xếp loại worker vào 4 mức level: 0, 1, 2 và 3;
    1. Worker được xếp vào level-0 khi bắt đầu tham gia vào CF, ở level này có rất ít job và ít $;
    2. Để có thể lên các level cao hơn, các bác cần đảm bào các điều kiện sau:
      • Hoàn thành tối thiểu 5 job khác nhau (5 job-ID khác nhau);
      • Hoàn thành tối thiểu 100 test-questions;
      • Accuracy tối thiểu đạt 70% (level-1), 80% (level-2) hay 85% (level-3);
    3. Lưu ý:
      • 3 điều kiện trên chỉ tính với job có dấu * trong phần job-title thôi ợ;
      • các bác có thể vào DashBoard để xem chi tiết mình cần phấn đấu gì để lên level.

PHẦN B: So sánh Elite, Neo và Clix

PHẦN C: NHẬN XÉT & KẾT LUẬN

Từ bảng so sánh trên các bác đã có thể đưa ra lựa cọn của mình chưa ợ? Mỗi người sẽ có suy nghĩ và tính toán của riêng mình, với tôi thì thế này:

• Elite tốt - vâng - rất tốt vì rate cao nhất và không mất phí thanh toán, song Elite cũng có những hạn chế riêng như sau:
      1. Ở mức level-0 thì chúng ta sẽ mất (rất) nhiều ngày để đạt min pay $10,
      2. Thời gian thanh toán khá lâu, và có một số trường hợp không nhận được tiền dù Elite đã thông báo chuyển xong (Tôi đã đọc một số complain về vấn đề này, do bản thân chưa gặp phải lần nào nên cũng không chắc được vấn đề nằm ở đâu)
      3. Elite là con đẻ của CF, nên tiền trong tài khoản Elite thực tế vẫn nằm tại CF, chỉ khi nào tiền về Paypal thì mới chắc chắn là tiền của mình. Thực tế là có những worker bị report từ Requester và bị CF ban account => toàn bộ số tiền trong tài khoản Elite cũng như tiền đang chờ thanh toán (chưa về đến Paypal) sẽ bị CF thu hồi.
      4. Vì rate ở Elite cao nhất nên nếu để ý các bác sẽ thấy "# of task" ở Elite cạn nhanh nhất.
    • Neobux tốt - vâng - tất nhiên rồi, 10 năm đủ để chứng mình điều đó, rate cao + bonus hấp dẫn + hoa hồng từ ref hấp dẫn + pay instant là thế mạnh của Neobux, bên cạnh đó Neobux còn có PTC và hệ thống rent ref thu hút rất đông người chơi, điều này tạo thuận lợi cho bác nào có hứng và có khả năng làm team-builder.
    • Clixsense tốt - vâng - cũng như Neobux vậy, dù rate ở Clix thấp hơn Neo một chút nhưng có nhiều bonus bổ sung nên nếu xét về lâu dài thì tôi thấy làm job ở Clix với ở Neo có thể đánh giá là tương đương. Clix cũng có PTC, tuy không có rent ref như Neo nhưng Clix lại thêm cái lợi thế về offer/survey. Vì rate ở Clix thấp hơn Elite và Neo nên "# of task" cũng bị cạn muộn hơn ở Elite và Neo. Phí nâng cấp ở Clix cũng rẻ nhất nên dễ thu hút người chơi & tạo thuận lợi cho việc xây dựng hệ thống ref.
Vài lời dông dài như thế không biết có giúp các bác có thêm ít thông tin nào chăng? Quyền quyết định là ở mỗi bác, còn tôi thì tôi làm ở cả 3 channel này - tùy từng task cụ thể sẽ có những tính toán phù hợp. Ở đây tôi chỉ chia sẻ quan điểm cá nhân của tôi, bác nào có ý kiến khác - có nhìn nhận khác vui lòng đưa ra để anh em cùng tham khảo, tôi rất hi vọng anh em trong diễn đàn cùng hợp tác trên tinh thần win - win, cùng mang lại lợi ích cho nhau.

Dưới đây là link ref của tôi ở Neo và Clix, bác nào quan tâm vui lòng đăng ký ủng hộ. Việc cung cấp/chia sẻ thông tin và hướng dẫn làm job/task tôi xin hỗ trợ các bác hết sức trong khả năng của mình, bất kể các bác có hay không là ref của tôi. Các bác có thể add skype: fx112358 nếu cần hỗ trợ/trao đổi chi tiết hơn. Xin cảm ơn các bác đã dành thời gian quan tâm đến topic.

Last edited:
Em cũng mới tham gia vào neobux, anh Kiemhue chi cho em đường đi với ạ. Em xin làm DR cho anh, nhưng ko biết làm ntn ? thank anh

Em cũng mới tham gia vào neobux, anh Kiemhue chi cho em đường đi với ạ. Em xin làm DR cho anh, nhưng ko biết làm ntn ? thank anh
Rất tiếc là bạn đã có account neobux, bạn click link neobux đăng ký cho ai thì người đó là upline bạn, neobux ko cho bạn tồn tại 2 accounts trên 1 máy pc, nếu bạn muốn bỏ account hiện tại thì logout (đăng xuất) account neobux và chờ 60 ngày ko có login account, account sẽ bị auto suspended, lúc đó bạn mới đăng ký new account được, hoặc bạn có 1 máy pc or laptop khác hoàn toàn mới chưa view qua ads neobux thì đăng ký được.

Rất tiếc là bạn đã có account neobux, bạn click link neobux đăng ký cho ai thì người đó là upline bạn, neobux ko cho bạn tồn tại 2 accounts trên 1 máy pc, nếu bạn muốn bỏ account hiện tại thì logout (đăng xuất) account neobux và chờ 60 ngày ko có login account, account sẽ bị auto suspended, lúc đó bạn mới đăng ký new account được, hoặc bạn có 1 máy pc or laptop khác hoàn toàn mới chưa view qua ads neobux thì đăng ký được.

Em là người mới nên cũng ko hiểu về cách thức hoạt động của cái này :(. Anh cho em hỏi khi đăng ký lại thì làm thế nào để làm DR cho anh, bước nào ạ.

Em là người mới nên cũng ko hiểu về cách thức hoạt động của cái này :(. Anh cho em hỏi khi đăng ký lại thì làm thế nào để làm DR cho anh, bước nào ạ.
Bạn chỉ cần click link của mình đăng ký thì sẽ là DR của mình, mỗi account đều có link riêng, cũng như bạn thấy account mình id là hncam1, khi bạn click link mình xong, trang sẽ dẫn bạn đến neobux, bạn bấm register và đăng ký thành công thì mình sẽ thấy bạn ở list DR mình.

http://www.neobux.com/?r=hncam1

Bác thớt ko edit lại cho dễ nhìn tí nhỉ, viết một mớ ko dừng luôn @.@
- Neobux là site đầu tiên tham gia khi e search google make money online :p

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,410
171,462
Latest member
helo12345688

Most viewed of week