Một thắc mắc đã lâu chưa có lời giải

Từ hồi chơi mmo tới giờ, mình lúc nào cũng tự hỏi viet nam có bao nhiêu người trong giới mmo nhỉ? Phân bố ở các tỉnh thành là bao nhiêu, cụ thể cần thơ là bao nhiêu vì mình ở cần thơ?

Từ hồi chơi mmo tới giờ, mình lúc nào cũng tự hỏi viet nam có bao nhiêu người trong giới mmo nhỉ? Phân bố ở các tỉnh thành là bao nhiêu, cụ thể cần thơ là bao nhiêu vì mình ở cần thơ?

khoảng vài chục nghìn người (riêng mmo4me là hơn 70k members) ~ tính cả nước thì có khi hàng trăm nghìn người, chủ yếu là nam, nữ thì rất ít (khoảng 1/1000)

nguồn: https://mmo4me.com
dd-png.58976

nhiều người kiếm hàng trăm tỉ, rồi vài chục tỉ, rồi vài tỉ xong nghỉ MMO, sau đó có thể sẽ ra ngoài XH kinh doanh, làm ăn khi có vốn liếng rồi rào kiếm ở MMO ra, thành công nối tiếp thành công :oops:, hoặc có người tập chung vào hưởng thụ, ăn chơi... thậm chí xa đọa. :eek:

có người thì vẫn túc tắc vài triệu / tháng, hoặc khá hơn vài chục triệu / tháng, hoặc tốt hơn nữa thì 1 đôi trăm triệu ... trên tháng :rolleyes:

rải rác khắp mọi miền tổ quốc, từ thành phố tới nông thôn, từ đồng bằng tới vùng núi o_O

nhưng chủ yếu tập chung ở các thành phố lớn như: Hà Nội, HCM, Đà Nẵng và nhỏ hơn... vì các TP lớn tập chung nhiều loại ngân hàng (và nhiều thứ khác... vd như nhiều chỗ có đồ ăn ngon, có chỗ chơi sướng... để còn hưởng thụ sau khi kiếm dc nhiều $ nữa chí), phù hợp cho MMOers dễ dàng lập bank, VISA rút $ và thuận lợi làm ăn hơn, mà đơn giản là ở thành phố lớn thì dân đông, nên MMOers cũng đông hơn là phải thôi :D

còn con số chính xác thì bố ai mà biết dc, chủ tịch nước còn ko biết huống hồ thằng nào trên đây biết :p

Last edited:
sơ sơ là thông kê mem tại mmo4me này đã từng đây rồi

Attachments

5.7 KB · Views: 185
4rum 73k mem :D trừ các thành phần clone, lập acc cho vui thì cũng còn 50k :p ( thành phần scam vẫn được tính là dân mmo :D )

khoảng vài chục nghìn người ~ hàng trăm nghìn người, chủ yếu là nam, nữ thì rất ít (khoảng 1/1000)

nhiều người kiếm hàng trăm tỉ, rồi vài chục tỉ, rồi vài tỉ xong nghỉ MMO, sau đó có thể sẽ ra ngoài XH kinh doanh, làm ăn khi có vốn liếng rồi rào kiếm ở MMO ra, thành công nối tiếp thành công :oops:, hoặc có người tập chung vào hưởng thụ, ăn chơi... thậm chí xa đọa. :eek:

có người thì vẫn túc tắc vài triệu / tháng, hoặc khá hơn vài chục triệu / tháng, hoặc tốt hơn nữa thì 1 đôi trăm triệu ... trên tháng :rolleyes:

rải rác khắp mọi miền tổ quốc, từ thành phố tới nông thôn, từ đồng bằng tới vùng núi o_O

nhưng chủ yếu tập chung ở các thành phố lớn như: Hà Nội, HCM, Đà Nẵng và nhỏ hơn... vì các TP lớn tập chung nhiều loại ngân hàng (và nhiều thứ khác... vd như nhiều chỗ có đồ ăn ngon, có chỗ chơi sướng... để còn hưởng thụ sau khi kiếm dc nhiều $ nữa chí), phù hợp cho MMOers dễ dàng lập bank, VISA rút $ và thuận lợi làm ăn hơn, mà đơn giản là ở thành phố lớn thì dân đông, nên MMOers cũng đông hơn là phải thôi :D

còn con số chính xác thì bố ai mà biết dc, chủ tịch nước còn ko biết huống hồ thằng nào trên đây biết :p
ở thái nguyên thành phố nhỏ nhưng nhiều nhất cả nước đấy thím

Nhiều nhỉ. Vậy chứ mọi người xung quanh mình không ai biết gì về mmo hết. Bạn bè cũng rất ít người biết

bọn nó thích nghề nhà nước

Ko biết bao nhiêu người, mình chỉ biết riêng giới captcha đã hơn 30k người. Lúc mình còn làm soft free captcha, hơn 20k key (1key/1 máy, ko thể reg key new trừ khi đổi ổ cứng) đã được reg trong 2 tháng, chưa tính soft XuanDuc và Vina. Thế nên số lượng toàn bộ mmo có thể rất khủng, có những người ko phải mem 4rum nữa.

Thớt hỏi mỗi 1 phút ở VN có bao nhiêu cặp thanh niên chịch nhau xã giao thì tui có thể ước tính đc 1 con số, còn hỏi như trên thì chịu.

chắc có vài người thôi :rolleyes:

thật ra chỉ có vài người thôi , như trong topic này cũng chỉ có 3 người đang cmt tính cả thớt , các bác trên toàn là clone cả

Announcements

Forum statistics

Threads
419,365
171,421
Latest member
tuanlinh98
Back
Top Bottom