Mọi người tư vấn nhiệt tình nhé !!!

socksockhaha

Junior
Reactions
195
MR
0.002
Lời đầu tiên xin gửi lời chào trân trọng tới quý bạn và các vị MMO :D

Sau vài năm bôn ba MMO cũng dành dụm đc ít vốn ... hiên trong tay đc ngót ngét 100 củ .

Muốn đầu tư kinh doanh thêm một cái gì đó chắc ăn ...để tiền sinh tiền nữa . Chứ cày thuê cuốc mướn mãi cũng ko ổn định .
Vì đồng tiền sương máu nên cũng rất lo lắng , nên chỉ nghĩ đc vài cái như chăn nuôi , bán sim card , mở trang trại để chắc ăn ....
Các bác có mô hình nào kinh doanh bền vững , chắc cú thì chia sẻ giúp mình với ... Làm ăn phát đạt sẽ ko quên ơn các bác đâu :)

Last edited:
quán net đó bác kết hợp với các dịch vụ khác như ăn uống, trà nước,chơi đêm, bida bla bla mình cũng thường chơi đêm ở mấy quán net quen có những điều như trên thoải mái lắm giống như ở nhà mình vậy :p

Chăn nuôi thì cũng phải có kiến thức mới chăn nuôi được, ko thì lỗ hết vốn.
Mở cái đại lý chuyên về mảng gì đó có lẽ ổn hơn. Ví dụ như đại lý bia, nước giải khát chẳng hạn.

100 triệu mở tiệm là hơi ít

chăn nuôi nhé bạn,ko phải nuôi lấy thịt nhé =='',bạn nuôi các con thú nhỏ,rồi đem bán cho những người yêu động vật

tiệm nét ngoài mặt bằng ra cần tầm khoảng 250 củ nhé :D

quán net đó bác kết hợp với các dịch vụ khác như ăn uống, trà nước,chơi đêm, bida bla bla mình cũng thường chơi đêm ở mấy quán net quen có những điều như trên thoải mái lắm giống như ở nhà mình vậy :p
kết hơp thêm làm MMO nữa nhỉ :D

đại lý bia vốn nặng lắm à

Chăn nuôi thì cũng phải có kiến thức mới chăn nuôi được, ko thì lỗ hết vốn.
Mở cái đại lý chuyên về mảng gì đó có lẽ ổn hơn. Ví dụ như đại lý bia, nước giải khát chẳng hạn.

100 triệu tuy nhiều nhưng mà để kinh doanh gì đó thì ko làm dc gì . Thớt chỉ có thể buôn bán nhỏ ... mà buôn bán nhỏ thì phải cần tay nghề như bán cơm ,phở , bánh mỳ v.v... .
Hoặc thớt đi học nghề sửa xe , nghề sửa vi tính v.v.. có tay nghề rồi mở tiệm sửa xe hoặc v.v.. gì đó .
Thậm chí bạn bán cá ngoài chợ bạn củng cần biết cách giết cá thì mới bán dc .
Nói chung dùng thớt muốn làm chủ hay làm thuê thì phải có cái nghề hoặc hiểu biết mới dc . Nghề là do thớt tự tìm kiếm ko ai tư vấn dc ...

Last edited:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,875
171,925
Latest member
prestigeclairemo
Back
Top Bottom