Mọi người ai rành giải dùm mình tý đc ko ?

socksockhaha

Junior
Reactions
195
MR
0.002
Tình hình là đang có 1 thắc mắc nho nhỏ là :

- Thông thường chúng ta đi mua điện thoại iphone giá là 500$ (ở nước ngoài ) vậy về việt nam là 1000$ chẳng hạn . Vậy nếu như iphone có nhà máy tại việt nam thì thuế suất sẽ như thế nào vậy các bác :D

Last edited:
Tình hình là đang có 1 thắc mắc nho nhỏ là :

- Thông thường chúng ta đi mua điện thoại iphone giá là 500$ (ở nước ngoài ) vậy về việt nam là 1000$ chẳng hạn . Vậy nếu như iphone có nhà máy tại việt nam thì thuế suất sẽ như thế nào vậy các bác :D
Nếu ví dụ 500$ bên mỹ về Vn 1000$ , Vậy nếu sản xuất ở việt nam thì giá của sản phẩm đó = 200$ -> 300$
Tốt nhất bạn chọn hàng sản xuất tại china nhé :D . Ở vn làm gì có nhà máy của hãng lớn .
Nói chung giá sản phẩm rẻ hơn bên mỹ lại ko cần phải tiền ship + thuế nặng về Vn nửa . Vì bên mỹ lương công nhân rất cao tính = ngàn dola . CÒn sản xuất tại việt nam thì trả lương tiền Việt nam đồng
Lương 1 thằng công nhân mỹ tính 1000$ đi , còn 1 thằng việt nam vào nhà máy làm hơn 8 10 tiếng 1 ngày chỉ có 2 3 triệu thôi .

Last edited:
vậy nếu iphone nó đặt trụ sở ở việt nam thì sao bạn :D
Không bao giờ . Vì nó đã đặt nhà máy tại trung quốc rồi iphone giờ xài 99% hàng trung quốc sx rồi , Nhưng nếu có đặt ở Vn thì cái DT bên mỹ 500$ thì sx tại Vn giá ~ 200 -> 300$ nhé . Rẻ ~ gấp đôi với bên mỹ hehe

Last edited:

Announcements

Forum statistics

Threads
419,887
171,931
Latest member
tienlachiha
Back
Top Bottom