Report MOD CHUCHUNG ăn nói vô căn cứ !

Status
Not open for further replies.

HPT

Junior
Reactions
73
MR
0.000
Chào các bác, hiện tại mình có 1 Topic tuyển Ref bên Box Referrers thì tự nhiên Mod @ChuChung nhảy vào Topic mình và bảo mình có 2 Clone là @mrduc9x@vananh1999 :eek: Mình cũng không hiểu tự nhiên Mod lấy đâu ra thông tin thế vậy =)) 2 Nick đó với Nick này chả liên quan gì cả :eek:

Chính thức Report MOD !

Làm mmo không có máy tính riêng hay sao mà chơi ở quán net - Chuyện này hơi khó tin đấy à nha :D
bạn nói vậy là sai rồi.
thứ nhất : không phải ai ai cũng có máy tính riêng.
thứ hai : Máy quán nét mạng cáp quang tốc độ cực khủng và máy mạnh cực khủng làm nhanh hơn.
Bạn có cần mình dẫn chứng nêu tên vài mem trong rum này cùng chung ip ở 1 quán nét không? và có nhiều bạn cùng ở 1 địa điểm cũng biết lun chứ không phải nói xuống nhé bạn.

Upvote 0
bạn nói vậy là sai rồi.
thứ nhất : không phải ai ai cũng có máy tính riêng.
thứ hai : Máy quán nét mạng cáp quang tốc độ cực khủng và máy mạnh cực khủng làm nhanh hơn.
Bạn có cần mình dẫn chứng nêu tên vài mem trong rum này cùng chung ip ở 1 quán nét không? và có nhiều bạn cùng ở 1 địa điểm cũng biết lun chứ không phải nói xuống nhé bạn.
Ko phải bênh ông mod đâu nhưng các bạn ném đá vừa thôi, ông top kia sai lè ra rồi mà vẫn ném đá mod đc

Upvote 0
Ko phải bênh ông mod đâu nhưng các bạn ném đá vừa thôi, ông top kia sai lè ra rồi mà vẫn ném đá mod đc
mình không phải ném đá mod đâu bạn, nhưng mình góp ý đôi lúc tránh ban nhầm tùm lum mắc lòng anh em thôi bạn àk

Upvote 0
Trừ khi ra net làm thì IP trong 1 ngày sẽ trùng nhau (Trùng hợp ngẫu nhiên) vào cùng 1 quán... ^_^ nhưng cũng có thể clone vì mục đích nào đó ^_^ Mình có 2 máy tính cùng 1 mạng thì có trùng IP ko????

Upvote 0
Việc này mình thấy ChuChung ko sai , dù mình thử check post thì 3 acc này tuy ko liên quan nhau lắm nhưng IP lại trùng trong 1 khoảng thời gian quá ngắn, và chỉ mỗi acc HPT có phương thức liên lạc khác ( bằng yh ) còn 2 acc kia thì ko có phương thức liên lạc nào và đều là acc new cả, ít post

Với lại ChuChung cũng có nói tạm banned 1 tuần, nếu sau này check mà còn trùng nhau tiếp thì mới xác định clone và banned forever mà. Giải quyết thế cũng ok rồi

Mình cũng có lần ra quán cafe bắt wifi ké để làm offer khi mất điện nhưng ko dám log acc forum, thực ra thì trùng IP với các Thánh mmo mình thì cũng ko sao, nhưng chỉ sợ lỡ trùng IP với thằng scammer huyền thoại nào như Trần Nguyễn Hoàn Mỹ hay Võ Thị Huệ do xài wifi chùa thì quả thật khó giải thích ... :oops::oops::oops:

Upvote 0
kiểu này không cho thằng em tạo acc mmo luôn, làm cùng ở nhà mà nó mò vào là xong .

Upvote 0
Việc này mình thấy ChuChung ko sai , dù mình thử check post thì 3 acc này tuy ko liên quan nhau lắm nhưng IP lại trùng trong 1 khoảng thời gian quá ngắn, và chỉ mỗi acc HPT có phương thức liên lạc khác ( bằng yh ) còn 2 acc kia thì ko có phương thức liên lạc nào và đều là acc new cả, ít post

Với lại ChuChung cũng có nói tạm banned 1 tuần, nếu sau này check mà còn trùng nhau tiếp thì mới xác định clone và banned forever mà. Giải quyết thế cũng ok rồi

Mình cũng có lần ra quán cafe bắt wifi ké để làm offer khi mất điện nhưng ko dám log acc forum, thực ra thì trùng IP với các Thánh mmo mình thì cũng ko sao, nhưng chỉ sợ lỡ trùng IP với thằng scammer huyền thoại nào như Trần Nguyễn Hoàn Mỹ hay Võ Thị Huệ do xài wifi chùa thì quả thật khó giải thích ... :oops::oops::oops:
Mấy ngày nay toàn login IP ngoài đồng :3 éo biết có scamer nào cố tính ra đồng phát wifi để gày mình không nữa

Upvote 0
có thể vào cùng 1 quán cafe, mấy quán cafe nếu dùng các gói tốc độ cao thì toàn IP tĩnh nên việc trùng IP ko nhất thiết phải clone.

Upvote 0
Nói chung việc này đến đây là kết thúc. @thachthao đã phân tích rõ về nghi vấn và cách xử lý là rất THỎA ĐÁNG :
"

Với lại ChuChung cũng có nói tạm banned 1 tuần, nếu sau này check mà còn trùng nhau tiếp thì mới xác định clone và banned forever mà. Giải quyết thế cũng ok rồi"
Nhiêu đó là đủ hiểu cách loại trừ nghi vấn rồi, cũng ko cần phải đề cập sâu thêm về Net hay cafe hoặc trùng IP nữa. Còn việc lỡ trùng IP với thằng scammer huyền thoại như kiểu Trần Nguyễn Hoàn Mỹ hay Võ Thị Huệ thì số chắc phải là rất nhọ :p. Cơ mà lọc clone hay scamer nó tùy thuộc vào nhiều yếu tố, check post, post cái gì, giao dịch thế nào, info kèm theo, skype, yahoo, face. Chưa đủ cơ sở thì đánh dấu theo dõi thêm vv..... Nên nghi thì cũng chỉ là nghi thôi. Nhiều khi mod hỏi ngay đang ở đâu mà trùng IP với "huyền thoại" có khi đại công cáo thành :D

Upvote 0
Thánh chu lại bị ăn report vs vụ ip động, thánh manh động là đây

Upvote 0
Mình máy nhà có . Vẫn ra net ngồi chém gió với anh em . Toàn người làm MMO cả mong rằng ko bị Ban để đỡ phải Reg cái mới ;)

Upvote 0
Bạn nên đọc kỹ trước khi phán xét 1 điều gì đó tránh bị waning đáng tiếc nhé :)
:rolleyes: cư tự nhiên nếu thích test nút nhé bạn, đây chỉ nêu ý kiến về vụ ip động thôi có thể nó là 1 trường hợp cũng có thể không. Bạn có chắc là không có trường hợp đó không :cool:.Có gì mà phải nhảy lên nhỉ, có phán ai đúng ai sai à? thân

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,229
172,274
Latest member
broteam

Most viewed of week