Report MMO vốn dĩ là gian lận hay công bằng ?

Status
Not open for further replies.

proservices

Junior
Reactions
233
MR
0.000
Phone Number
Call me! Call me!
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
Facebook
Follow me on Facebook
Hi , chuyện là thế này
mình có lập topic bán tool liên minh huyền thoại ( phần mềm thứ 3 giúp người chơi tốt hơn ) ( khác với hack - thay đổi kết cấu game )
https://mmo4me.com/threads/tool-lien-minh-huyen-thoai-ba-dao-500k-vcb-pm-wmz.271212/

Với đủ thông tin , và hình ảnh kèm cam kết với khách mua , nhưng không hiểu sao TMOD hoan277 lại vào close topic bất thường và nói cái này quy về gian lận nên close ?
Thứ 1 : MMO vốn dĩ là đã gian lận từ việc thường ngày
-Tool click traffic boot của thanhps <- ok
-Crack tool của thanhps <- ok
-Cheat youtube , vướt mặt net <- ok
-Cheat offer , traffic , proof <- ok
-Fake proof paypal bla bla <- ok
-Key soft giá rẻ , key game giá rẻ <- ok

và nhiều thứ khác , thử hỏi mấy cái đó được coi là gian lận ko ? hay chỉ là gọi là phần mềm thứ 3 hỗ trợ để làm việc tốt hơn ví dụ như tool của thanhps ?

Thứ 2 :
Mình đã đóng bảo hiểm và verifi thông tin với BQT , mọi việc mình bán gì hay làm gì nếu có bất cứ gì sai hoặc ko làm đúng thì mình có thể thanh toán ngược lại với khách mua tool mà ko gọi là Scam

Thứ 3 :
Nếu nói tool ( công cụ thứ 3 hỗ trợ ) của mình là gian lận thì TMOD nên close hoặc xóa hết các bài viết về tool này nọ trong forom hoặc hack like giả rẻ , hack view youtube , sub này đi vì nó vốn dĩ cũng là gian lận :)

Mình đã tạo conversation với TMOD để nói riêng trước khi lập topic lúc TMOD online nhưng không nhận được phản hồi , cho nên mình lập topic

Mong mọi người phân sử dùm mình , mình rất khó chịu với việc close topic của người khác bỏ công ra viết 1 cách vô tội vạ như vậy :) , xin cảm ơn và chúc sức khỏe :)

Last edited:
Thế mấy cái tool cheat offer có sợ các net báo lên interpol ko nhỉ. Nếu lo cho forum bị động đến thì cũng nên cấm luôn kẻo có ngày Admin bị FBI hỏi thăm cũng nên :))

Upvote 0
Anh B khi xưa học giỏi Triết nè. Hiện giờ hầu hết những cuốn sách về làm giàu đều dạy như thế "ý thức quyết định vật chất" :D
Theo Chủ Nghĩa Xã Hội Thì Vậy Nhưng Giờ XHCN chỉ là cái vỏ thôi, cũng như Công Đoàn trong công ty có bao giờ đứng về phía Công Nhân đâu. Nhân Sự Kiêm luôn Công Đoàn, mà mấy ông đó lại đi làm thuê cho Boss nên đâu dám làm sai ý Boss. Đó là nói cái đơn giản nhất. Nhưng mà Duy Tâm hay Duy Vật thì cũng có hai mặt ưu và nhược nên VN là cứ quất cả 2 :p:p:p

Upvote 0
mấy bác đi sâu quá r đó , qua tận duy vật duy tâm

Upvote 0
mình cũng đang đợi @Shin vào chốt là có hay không đc bán tool này (trực tiếp or gián tiếp ) đấy bạn..và nếu bạn có 1 chút biết về thể thao điện tử thỳ biết game này đang rất phổ biến và acc sử dụng tool như này nếu garena phát hiện sẽ khóa(tool này bị cấm trong LMHT) nhưng đó k phải là mấu chốt - vì cái này sẽ deal với người bán vấn đề ở đây là nó có ảnh hưởng tới forum khi tool được bán công khai trên này thỳ dĩ nhiên nếu bị tố nên LMHT Việt Nam thỳ chắc chắn forum sẽ bị hỏi thăm.khi đó hệ lụy như nào thỳ mọi người đều biết.
Vãi cả bị tố :D thấy người share tool gcafe chưa cậu. thằng nào hack thì ăn ban chứ rảnh éo đi tố. Hack C C rồi ăn sò của nó thì bị tố.
Chưa xét cái tool của thớt :rolleyes:
Các net nó mà vào forum chắc nó tố cũng ngàn trăm đơn :p :p :p nói chuyện đúng kiểu trial mod :rolleyes:

Upvote 0
mình thất tất cả các tool hiện tại chả có ý nghĩa gì gọi là cheat , quan trọng là cách sử dụng ntn thôi , còn tool của chủ thớt đem về có công dụng thứ 2 k ?
việc forum có bài share những thứ cheat thì sao cấm đc , nó là member nó có quyền share , còn đây là bán , mà lại là member very nick

Upvote 0
đơn giản thớt bán tools thu lợi cho cá nhân thớt thì phải đảm bảo rule 4r là đóng bảo hiểm...Vậy thôi!

Upvote 0
Theo mình thì nên đóng cửa website luôn vì đi đâu cũng thấy gian lận với lừa lọc cả
her hay :cool:
thớt phân tích chuẩn lắm :D
ban quản trị chắc còn chưa có định hướng rõ ràng :D
cố lên mmo:)

Upvote 0
Cuộc đời này vốn dĩ là đã không có gì CÔNG BẰNG cả.

Có việc thì công bằng với người này nhưng lại bất công với người khác.......

Có người làm MMO nuôi sống cả gia đình......có người chẳng có đồng nào.....Hảo Hảo làm tới thôi......

Upvote 0
Ý kiến chủ thớt có vẻ muốn sell những gì đang có, nhưng forum là nơi cộng đồng, bác sell tools dạng nhạy cảm, mà liên minh thì có đại diện ở vn nữa. Admin quản lí không tốt cũng đi bụi, nói gì người rao. Bác nên tuân thủ những gì người khác dựng nên để bác tham gia đi, đóng topic và làm những việc có ích đi ,hihi.

Upvote 0
đây có vẻ là "Sự nhầm lẫn tai hại" , cứ như là dân "chơi Lak" chê dân " leo núi" là thằng "dở hơi chơi ma tuý" ....

Upvote 0
Hi , chuyện là thế này
mình có lập topic bán tool liên minh huyền thoại ( phần mềm thứ 3 giúp người chơi tốt hơn ) ( khác với hack - thay đổi kết cấu game )
https://mmo4me.com/threads/tool-lien-minh-huyen-thoai-ba-dao-500k-vcb-pm-wmz.271212/

Với đủ thông tin , và hình ảnh kèm cam kết với khách mua , nhưng không hiểu sao TMOD hoan277 lại vào close topic bất thường và nói cái này quy về gian lận nên close ?
Thứ 1 : MMO vốn dĩ là đã gian lận từ việc thường ngày
-Tool click traffic boot của thanhps <- ok
-Crack tool của thanhps <- ok
-Cheat youtube , vướt mặt net <- ok
-Cheat offer , traffic , proof <- ok
-Fake proof paypal bla bla <- ok
-Key soft giá rẻ , key game giá rẻ <- ok

và nhiều thứ khác , thử hỏi mấy cái đó được coi là gian lận ko ? hay chỉ là gọi là phần mềm thứ 3 hỗ trợ để làm việc tốt hơn ví dụ như tool của thanhps ?

Thứ 2 :
Mình đã đóng bảo hiểm và verifi thông tin với BQT , mọi việc mình bán gì hay làm gì nếu có bất cứ gì sai hoặc ko làm đúng thì mình có thể thanh toán ngược lại với khách mua tool mà ko gọi là Scam

Thứ 3 :
Nếu nói tool ( công cụ thứ 3 hỗ trợ ) của mình là gian lận thì TMOD nên close hoặc xóa hết các bài viết về tool này nọ trong forom hoặc hack like giả rẻ , hack view youtube , sub này đi vì nó vốn dĩ cũng là gian lận :)

Mình đã tạo conversation với TMOD để nói riêng trước khi lập topic lúc TMOD online nhưng không nhận được phản hồi , cho nên mình lập topic

Mong mọi người phân sử dùm mình , mình rất khó chịu với việc close topic của người khác bỏ công ra viết 1 cách vô tội vạ như vậy :) , xin cảm ơn và chúc sức khỏe :)

Mình cũng bị tương tự như thớt rồi.
Có câu thượng bất chính thì hạ tác loạn.

Thượng ko ra mặt, ko chuyên chính, ko chính thống chính chủ chính chuyên nên mới thế. Kỷ cương, kỷ luật mỗi người hiểu mỗi khác nên mới thế. Cuối cùng người thiệt thòi vẫn là bạn

Upvote 0
Mình có một số ý kiến như sau:
Thứ nhất, là title của bạn thớt rất kích thích, đọc là muốn vào xem rồi. 100 người đọc title thì có 99 người trả lời là gian lận, 1 người ậm ừ vì không biết gian lận (vì là newbie mới toanh). Những bạn đồng ý và cổ súy cho thớt vì đồng cảm với thớt, và biết vấn đề MMO là gian lận. Nhưng VẤN ĐỀ CHÍNH đặt ra là việc mua bán của bạn thớt có được phép không? Hệ quả của nó có ảnh hưởng như thế nào đến Forum (mình không nói sâu sa là kinh tế đất nước, thể thao điện tử nước nhà này nọ phức tạp v.v...) ? đó là lý do "trảm hay không trảm" topic sell thớt.
Được phép hay không thì phải nhìn vào 1 là theo Rules 4rum, 2 là theo đánh giá của Các STAFF 4Rum ( vì luật không bao giờ theo kịp với thực tế - nên mới cần đến STAFF để quản lý và phân tích).
Các bạn cứ nghĩ đi, Admin @Shin, hay các Mod là người tạo ra forum và quản lý hoạt động của forum này, không lẽ ghét gỏng các bạn sell này nọ, họ làm thế chẳng có ích lợi gì. (Có thể là Mod lộng quyền này nọ, nhưng chắc chắn không thể muốn làm gì làm được). Vì vậy nên Mod @hoan277 ở vị trí quản lý box làm như vậy cũng là dễ hiểu.
Mình không biết rules của 4rum về việc này ntn nên mình không dám phán, nhưng theo mình thì nó ảnh hưởng đến forum là hoàn toàn có. Có thể ko phải hack nhưng nó làm ảnh hưởng đến hoạt động kinh doanh bình thường của Garena, mang yếu tố phá hoại đến Game (cái này ai cũng thấy). Còn chuyện người dùng nó để làm gì thì chúng ta không bàn tới. Ai dám chắc là Forum này không bị kiện? Garena Việt Nam vẫn có, dù server site này có ở đâu thì cũng thế thôi, vì hoạt động của thớt là ở VN, ít nhất thì forum này cũng bị ảnh hưởng thôi. Cái này nhiều người chịu nè :D

Thứ hai, thớt nói đúng là MMO là gian lận! (ai cũng hiểu nhưng chỉ cần đừng nói :D), nhưng việc sell Vps, bluestack, ssh ... thì khác. Vps, bluestack, ssh không phải ra đời với mục đích để kiếm tiền, và không biết mục đích sử dụng là gì nên không đánh giá được tác động xấu đến cái gì và như thế nào? khác hoàn toàn với tool của thớt nhé! Thứ nữa người sell mấy thứ đó không có ai nói sẽ dùng để làm gì, hay biết sẽ đụng tới cái gì (Youtube, app, facbook Ads) mặc dù ai cũng biết. Phải chi mà thớt đặt tit là " Có tool cho anh em chiến LMHT, mô tả sơ sơ rồi ai cần inbox" bla bal thế thì ok rồi :D, không ai dám nói gì thớt hết, có là vỡ mồm rồi @@

Thứ ba, Có thể là Rules không cấm việc sell của thớt, nhưng thử nghĩ xem các bạn STAFF có vai trò gì? nhiệm vụ đầu tiên của họ phải làm bảo vệ FORUM. Giờ forum có vấn đề thì họ chịu chứ members đâu chịu. Rules chưa update kịp là đều dễ hiểu, không thể dựa vào rule không có thì có thể làm được.
(dự là chuẩn bị update rules).
Cuối cùng là việc viết Rules,
để tránh cãi nhau và vạ vào Rules thì tất cả những dòng rules trình bày theo kiểu liệt kê, nên để thêm dòng chữ "...bao gồm nhưng không giới hạn" :D. (Theo những gì mình được học và còn sót lại :)).
Cảm ơn các bạn! Đoàn kết và quyết thắng!

Bác này làm mod là mem đồng tình ngay, lí lẽ chuẩn.

Upvote 0
Chào!

Đồng ý với chủ thread là dịch vụ không phạm rule do rule chưa đề cập tới, các dịch vụ mới đang và sẽ được xem xét và đưa vào rule theo thời gian. Trước mắt BQT nhận thấy đây là dịch vụ cần đóng bảo hiểm và dịch vụ có ảnh hưởng không tốt cho forum nói riếng và cộng đồng game E-sport nói chung, nên phải tạm close chờ quyết định từ hội đồng BQT hoặc người đứng đầu forum là admin.

Cám ơn bạn vietshipping đã nêu lên ý kiến, sự thông cảm và chia sẽ của bạn đối với các Mod ở forum. Từ ý kiến này, bản thân mình học được khá nhiều thứ để giải quyết các vấn đề trong forum
Mình có một số ý kiến như sau:
Thứ nhất, là title của bạn thớt rất kích thích, đọc là muốn vào xem rồi. 100 người đọc title thì có 99 người trả lời là gian lận, 1 người ậm ừ vì không biết gian lận (vì là newbie mới toanh). Những bạn đồng ý và cổ súy cho thớt vì đồng cảm với thớt, và biết vấn đề MMO là gian lận. Nhưng VẤN ĐỀ CHÍNH đặt ra là việc mua bán của bạn thớt có được phép không? Hệ quả của nó có ảnh hưởng như thế nào đến Forum (mình không nói sâu sa là kinh tế đất nước, thể thao điện tử nước nhà này nọ phức tạp v.v...) ? đó là lý do "trảm hay không trảm" topic sell thớt.
Được phép hay không thì phải nhìn vào 1 là theo Rules 4rum, 2 là theo đánh giá của Các STAFF 4Rum ( vì luật không bao giờ theo kịp với thực tế - nên mới cần đến STAFF để quản lý và phân tích).
Các bạn cứ nghĩ đi, Admin @Shin, hay các Mod là người tạo ra forum và quản lý hoạt động của forum này, không lẽ ghét gỏng các bạn sell này nọ, họ làm thế chẳng có ích lợi gì. (Có thể là Mod lộng quyền này nọ, nhưng chắc chắn không thể muốn làm gì làm được). Vì vậy nên Mod @hoan277 ở vị trí quản lý box làm như vậy cũng là dễ hiểu.
Mình không biết rules của 4rum về việc này ntn nên mình không dám phán, nhưng theo mình thì nó ảnh hưởng đến forum là hoàn toàn có. Có thể ko phải hack nhưng nó làm ảnh hưởng đến hoạt động kinh doanh bình thường của Garena, mang yếu tố phá hoại đến Game (cái này ai cũng thấy). Còn chuyện người dùng nó để làm gì thì chúng ta không bàn tới. Ai dám chắc là Forum này không bị kiện? Garena Việt Nam vẫn có, dù server site này có ở đâu thì cũng thế thôi, vì hoạt động của thớt là ở VN, ít nhất thì forum này cũng bị ảnh hưởng thôi. Cái này nhiều người chịu nè :D

Thứ hai, thớt nói đúng là MMO là gian lận! (ai cũng hiểu nhưng chỉ cần đừng nói :D), nhưng việc sell Vps, bluestack, ssh ... thì khác. Vps, bluestack, ssh không phải ra đời với mục đích để kiếm tiền, và không biết mục đích sử dụng là gì nên không đánh giá được tác động xấu đến cái gì và như thế nào? khác hoàn toàn với tool của thớt nhé! Thứ nữa người sell mấy thứ đó không có ai nói sẽ dùng để làm gì, hay biết sẽ đụng tới cái gì (Youtube, app, facbook Ads) mặc dù ai cũng biết. Phải chi mà thớt đặt tit là " Có tool cho anh em chiến LMHT, mô tả sơ sơ rồi ai cần inbox" bla bal thế thì ok rồi :D, không ai dám nói gì thớt hết, có là vỡ mồm rồi @@

Thứ ba, Có thể là Rules không cấm việc sell của thớt, nhưng thử nghĩ xem các bạn STAFF có vai trò gì? nhiệm vụ đầu tiên của họ phải làm bảo vệ FORUM. Giờ forum có vấn đề thì họ chịu chứ members đâu chịu. Rules chưa update kịp là đều dễ hiểu, không thể dựa vào rule không có thì có thể làm được.
(dự là chuẩn bị update rules).
Cuối cùng là việc viết Rules,
để tránh cãi nhau và vạ vào Rules thì tất cả những dòng rules trình bày theo kiểu liệt kê, nên để thêm dòng chữ "...bao gồm nhưng không giới hạn" :D. (Theo những gì mình được học và còn sót lại :)).
Cảm ơn các bạn! Đoàn kết và quyết thắng!

Upvote 0
reg hộ mình 1 acc với :)) , mình chưa tìm ra cái này :eek::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:
Reg dễ mà, chỉ cần gửi mail vào là auto đưa link đăng ký .
NỘI DUNG

Hello,

Im very interested about LeagueSharp and his community

But how can i register ? Can you help me ?

Thank you for your answer.

25$ chát thiệt đó bạn ơi. :) .

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,229
172,279
Latest member