MMO và những ánh mắt của người xung quanh ?

shareall

Senior
Reactions
260
MR
0.109
Google Plus
Follow me on Google Plus
Nhà em làm nghề may , nhà có 4 5 công nhân , em thì phụ gia đình làm hàng , tầm 1 năm trở lại đây thì làm mmo , công nhân thì thấy thằng con nhà chủ lúc nào cũng ở nhà ,ở trong phòng , ko đi đâu , đàn 3` con gái thì mồm 5 miệng 10 các bác biết rồi đó , đôi khi cũng thấy khó chịu vì những lời đàm tiếu :(
họ hàng thì soi mói , có lẽ bây h cần 1 không gian yên tĩnh , độc lập và môi trường mới để training lại cuộc sống :rolleyes: , sức khỏe cũng khá kém nữa :confused:
Còn các bác, các thím thì sao , những người xung quanh nghĩ gì về việc các bác đang làm :D

"Mi học xong không xin được việc chi làm mà cứ ở nhà bán hàng với bám váy mẹ rứa à?"
Nghe mà buồn quá!!!
:((

me too. may mà 2 người phụ nữ trong đời hiểu và biết $$$ của mình.
đang định tậu thêm vài cái jjj đó với xxx $$$ để loè đời, để khỏi ai nói năng j :D
nhưng nghĩ lại thôi kệ cha nó đi :D. sông sao mình thích, vui vẻ và có ích.
Hạnh phúc nhất là làm những điều mình thích và kiếm đc nhìu $$$.

Nhà em làm nghề may , nhà có 4 5 công nhân , em thì phụ gia đình làm hàng , tầm 1 năm trở lại đây thì làm mmo , công nhân thì thấy thằng con nhà chủ lúc nào cũng ở nhà ,ở trong phòng , ko đi đâu , đàn 3` con gái thì mồm 5 miệng 10 các bác biết rồi đó , đôi khi cũng thấy khó chịu vì những lời đàm tiếu :(
họ hàng thì soi mói , có lẽ bây h cần 1 không gian yên tĩnh , độc lập và môi trường mới để training lại cuộc sống :rolleyes: , sức khỏe cũng khá kém nữa :confused:
Còn các bác, các thím thì sao , những người xung quanh nghĩ gì về việc các bác đang làm :D
bác hãy đến với e đê :D:D:D

Sắp tới em định thuê 1 chỗ trọ ở 1 tỉnh khác , lắp dàn máy và tìm hiểu sâu và kĩ hơn , tập thể thao để cải thiện sức khỏe nữa :D , ở nhà chả làm gì ra hồn cả :)

Mình thì chả cho ai biết :D, hàng ngày thì vẫn đi làm web+seo ở công ty, tối về chơi mmo. Tiền làm bên ngoài thì công khai, còn tiền mmo thì bí mật :p.

Tiền là 1 chuyện thôi bác ợ , ngày ngày cắm cúi trên mạng , dù có trăm củ 1 tháng mà người gầy tong teo như con mắm hay đầu bù tóc rối thì cũng chưa phải là vẹn toàn :D

sáng 5h30 dậy, đi làm vài séc cầu lông
ăn uống xong 7h vào bàn+ ly cafe gấu pha nữa là chiến thôi

Sắp tới em định thuê 1 chỗ trọ ở 1 tỉnh khác , lắp dàn máy và tìm hiểu sâu và kĩ hơn , tập thể thao để cải thiện sức khỏe nữa :D , ở nhà chả làm gì ra hồn cả :)
vậy mình hãy đến với nhau thôi còn đợi gì nữa bác :p:p:p

Mình làm bên ngoài ko đc bao nhiêu mà ngày nào cũng vác xác lên văn phòng ngồi cho hết giờ rồi lại về, ra khỏi nhà đỡ bị soi mói :oops::oops::oops:
Ở nhà nhiều hàng xóm nó bảo ăn bám ba mẹ, suốt ngày ôm máy tính chơi game thì cũng khổ

các bác làm ác quá nhỉ. Em thì làm mỗi mmo nhưng mà 1 ngày đều đi chơi, cafe, giao lưu các mối quan hệ khác. Có ngày cày cả ngày thôi, bác cứ làm vài tiếng rồi lại đi đâu đó nói chuyện quan hệ xã hội, thẻ dục thể thao, du lịch. Sao đâu mà ngồi cả ngày đêm góc nhà làm gì để tiền đè chết người ak

trong phòng 1 mình hay muốn thẩm du cực , nhưng ngoặt nỗi tay gõ captcha xuyên đêm nên cứng đờ rồi. Đành phải thuê con bé hàng xóm giúp . ^^

Mỗi tháng đưa vợ 50tr, biếu ông bà nội 20tr, ông bà ngoài 10tr còn thừa thì để tiền đầu tư, mình ở nhà hơn năm nay rồi chả thấy hàng xóm láng giềng đàm tiếu gì cả.

Bạn làm MMO thì bạn nên cố gắng tập trung vào công việc, những việc khác thì kệ họ, thời gian và thu nhập của bạn sẽ chứng minh cho sự nỗ lực của bạn.

Thân !

Mỗi tháng đưa vợ 50tr, biếu ông bà nội 20tr, ông bà ngoài 10tr còn thừa thì để tiền đầu tư, mình ở nhà hơn năm nay rồi chả thấy hàng xóm láng giềng đàm tiếu gì cả.

Bạn làm MMO thì bạn nên cố gắng tập trung vào công việc, những việc khác thì kệ họ, thời gian và thu nhập của bạn sẽ chứng minh cho sự nỗ lực của bạn.

Thân !
phấn đấu như bác này ok oài

MMO nó có nhiều thể loại, quan trọng là thể loại nào bạn đang chơi kìa, có những thể loại ngày chỉ cần vài tiếng cũng có vài chục $ bạn ạ, còn time còn lại dành cho gđ, bạn bè, công việc khác.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,454
171,506
Latest member
henrykun263

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week