Announce Mình mời bạn mufvn

Status
Not open for further replies.

shess

Banned
Reactions
693
MR
0.000
Mình trân trọng mời bạn @mufvn vào mình cùng thương lượng vụ việc Scam , thật sự mình chưa bao giờ scam ai và ko hề có ý định scam , từ trước tới nay mình chỉ xài đúng một nick yahoo là : recca1230 . Chắc chắn mình đã bị hack . Lỗi của mình là để người ta hack, mình sẽ chịu mọi trách nhiệm đền bù cho bạn, bạn có gì cứ comment vào đây nha . Thân

Ghét gì ở đây cậu?Tiền túi là tiền túi của ai? Rõ là cậu chưa đủ tuổi để nc thôi ngồi hóng đi? Mình cũng hóng đây ko tham gia với cậu nữa đâu nên đừng quote mình nữa nhé :eek:
bạn đủ tuổi mình ko đủ ? Chả hiểu cái trách nhiệm gì ở đây mà bắt chịu, giờ có chịu cũng chỉ sau này xét Mod kỹ hơn thôi, còn ý mấy người kia là kêu họ phải bồi thường cho mem, r liên lạc thằng scam để giải quyết riêng vậy cũng đc hả? nếu là bạn bạn chịu ko .
Mình chả đủ tuổi nhưng đủ hiểu chuyện gì đúng chuyện gì sai .
Tự Dưng phong cho 1 thắng 1 cái chức danh Uy tín ảo r gd với nó sau đó ko đc lại đổi cho người khác .
Câu bạn nói mình k đủ tuổi nc với bạn đủ hiểu r :D
@Shin bạn nên check lại Info và cung cấp cho 2 bạn bị scam đi, vụ này xem như xong r scam rỏ rồi vì thế ko cần thiết phải lâu vậy .
Và bạn nên Yêu Cầu Mod của bạn cung cấp Full Info cả Địa chỉ nhà 9 chủ nữa còn ko thì hạ Mod hết đi, dù rằng bạn ko đảm bảo Uy Tín Cho nick Mod, nhưng vô hình chung Khi là người trong BQT họ sẽ tự nhiên có 1 Uy Tín Ảo đôi khi lớn hơn cả 1 nick có BH đấy .Vì vậy bạn hãy kỹ càng hơn tránh các trường hợp xấu .

BQT chịu Trách nhiệm thật sự mình k hiểu ý các bạn bắt chịu cái gì . Lòng người ai đoán đc, mới hôm qua tốt hôm sau xấu cũng ko ai biết đc nhất là động vào chuyện tiền bạc sẽ làm họ thay đổi rất nhanh, vì thế ko ai đoán đc đâu

Upvote 0
Ít ra cũng phải đưa ra lời xin lỗi gì đó chứ, làm gì có chuyện vô trách nhiệm vậy được, thành viên của BQT đi scam, mà BQT cứ làm ngơ như không có gì à ?
T mod thì sao, cũng là thành viên của BQT đó.
Vụ này đã bị close đâu, có thể họ đang làm việc bên trọng nội bộ, theo mình biết 4rum có 1 Box dành cho BQT chỉ BQT thấy có thể họ đang làm việc bên trong đó vụ này liên quan đến Mod nên mình nghĩ chỉ @Shin lên tiếng thì mới close lại đc, và hiện tại vẫn chưa kết thúc mà trừ khi close hết r mà BQT vẫn im im thì lúc đó hãy chửi bạn, mình cũng đang hóng xem câu TL cuối của Shin thế nào đây, vụ của EX kia mình vẫn đang cay mà, vụ này mà thế nữa là chửi luôn chứ chả gì phải xoắn cả :)
Chỉ là thấy 1 số bạn hình như nói ra có ý bắt BQT họ phải bỏ tiền ra bồi thường, giống bạn gì bị scam ấy .
Bạn ấy bảo BQT bồi thường r PM thằng kia lấy 1 tháng 1tr @@

Upvote 0
bạn đủ tuổi mình ko đủ ? Chả hiểu cái trách nhiệm gì ở đây mà bắt chịu, giờ có chịu cũng chỉ sau này xét Mod kỹ hơn thôi, còn ý mấy người kia là kêu họ phải bồi thường cho mem, r liên lạc thằng scam để giải quyết riêng vậy cũng đc hả? nếu là bạn bạn chịu ko .
Mình chả đủ tuổi nhưng đủ hiểu chuyện gì đúng chuyện gì sai .
Tự Dưng phong cho 1 thắng 1 cái chức danh Uy tín ảo r gd với nó sau đó ko đc lại đổi cho người khác .
Câu bạn nói mình k đủ tuổi nc với bạn đủ hiểu r :D
@Shin bạn nên check lại Info và cung cấp cho 2 bạn bị scam đi, vụ này xem như xong r scam rỏ rồi vì thế ko cần thiết phải lâu vậy .
Và bạn nên Yêu Cầu Mod của bạn cung cấp Full Info cả Địa chỉ nhà 9 chủ nữa còn ko thì hạ Mod hết đi, dù rằng bạn ko đảm bảo Uy Tín Cho nick Mod, nhưng vô hình chung Khi là người trong BQT họ sẽ tự nhiên có 1 Uy Tín Ảo đôi khi lớn hơn cả 1 nick có BH đấy .Vì vậy bạn hãy kỹ càng hơn tránh các trường hợp xấu .

BQT chịu Trách nhiệm thật sự mình k hiểu ý các bạn bắt chịu cái gì . Lòng người ai đoán đc, mới hôm qua tốt hôm sau xấu cũng ko ai biết đc nhất là động vào chuyện tiền bạc sẽ làm họ thay đổi rất nhanh, vì thế ko ai đoán đc đâu
cái kiểu nói chuyện vô trách nhiệm của bạn thì cần gì biết trách nhiệm gì.

Upvote 0
Hình như bên bạn bị scam 14 củ có đầy đủ info trường học, nơi ở của bạn T-Mod rồi mà, chắc đang chờ bạn T-Mod với BQT đưa ra lối giải quyết hợp lý thôi. Nếu không có hướng giải quyết hợp lý thì bạn T-Mod "đừng đi học cũng đừng nên về nhà" theo như bạn bị scam 14 củ nói. Vậy nên mấy bác bàn về rule thì lập topic khác cho nó khỏi bị nhập nhằng, chứ vụ này người ta tự giải quyết được rồi :D

Upvote 0
đây là diễn đàn online lập ra để mọi người giao lưu học hỏi kiếm tiền miễn phí cho nên mọi người hãy tự bảo vệ chính mình trước mọi mối nguy hiểm rồi hãy trách móc này nọ. suy cho cungf cũng là lỗi do mình chủ quan tinn người.chứ k sao người ta bày ta dịch vụ trung gian làm gì vậy.trong cuộc sống k nên bất cứ điều j cả kể cả admin chứ đừng nói T mod.vậy nên đừng cố trách người này tới người khác nữa mà hãy tự trách mình nhé.

Upvote 0
Các bạn vui lòng đừng tranh luận nữa, hãy chờ BQT đưa ra kết luận chính thức rằng Tmod này có SCAM hay không. Mọi chuyện sau đó sẽ tính sau.

Upvote 0
Các cậu chẳng giúp được gì cho người bị scam đâu mà um xùm lên.

Còn BQT cũng đưa ra kết luận luôn đi để người bị scam còn đưa ra kế sách "thuê giang hồ" 14 củ đủ thuê 2 thằng rồi :)

Upvote 0
đọc xong thấy thích nhất câu này. phải ai cũng nghĩ được như cậu thì đâu có cãi lộn tùm lum.
Chuẩn đây! nói dại giờ mà có giao dịch tầm > 100k$ không khéo Sin cũng cho forum này bay luôn ẩy nhỉ!

Upvote 0
Upvote 0
Các bạn vui lòng đừng tranh luận nữa, hãy chờ BQT đưa ra kết luận chính thức rằng Tmod này có SCAM hay không. Mọi chuyện sau đó sẽ tính sau.
BQT phải xác định cái này đầu tiên, nghe ông nào bảo có thể shess phải gặp mặt 1-2 thành viên trong BQT để chứng minh là mình bị hack mà. Còn giờ thì scam 99% :D

Upvote 0
BQT phải xác định cái này đầu tiên, nghe ông nào bảo có thể shess phải gặp mặt 1-2 thành viên trong BQT để chứng minh là mình bị hack mà. Còn giờ thì scam 99% :D

BQT nghe thì oai nhưng thực chất cũng vài ông tuổi đời 2x , 3x là cùng chứ mấy, thậm chí cả 1x. Gặp nhau thì làm éo gì, nó bao li cà phê, ngồi kể lể là tin à :D

Nói chung là SCAM là SCAM , RULE có quy định rồi : Nếu bị hack nick mà thay đổi cả yahoo trong mục bên tay trái dưới avatar thì phải đên 100% . Vì phần này phải có mail đăng ký mới đổi đc

Chốt: Closed topic ai về nhà nấy, scam thì cầm tiền đi chơi gái phủ phê rồi, BQT thì ra quyết định ko liên quan (theo rule) rồi , anh em mất thời gian bàn ra tán vào làm gì

Upvote 0
Mình rất thông cảm cho các bị hại nhưng dần dần có sự phán xét quá đáng nên mình có chút ý kiến
Làm cho rõ là vậy :

1 . Đối với trường hợp này bất kể Shess có Scam hay không đều phải đền nhưng vấn đề là bao nhiu % và Him có chịu đền hay không nên hãy tạm gác lại chuyện Shess có Scam hay không nhé

- Quan trọng là Shess có chịu trả hay không ( giờ Shess nắm đuôi các bạn nên đề nghị của Shess là hướng giải quyết cuối cùng vì nếu không các bị hại có thể mất trắng , trừ trường hợp bị hại muốn giải quyết bên ngoài thì nên quyết định sớm tìm HIM khi nắm đủ info )

- Một số bạn cứ so sánh vụ exchange đc đền 50% : là vì exchange có bảo hiểm còn vụ này TMOD không có bảo hiểm nên không thể quy trách nhiệm trả tiền cho BQT

2 . Rule đã có : BQT không chịu trách nhiệm về đền bù cho thiệt hại TMOD gây ra --> Tóm lại Rule là Rule

- Nếu bạn muốn vấn đề được giải quyết thì trước hết nên nhìn nhận thực tế vì Luật đã có , bạn có cãi gì thì cũng không có tác dụng mà chỉ làm mọi chuyện thêm dài và phức tạp

Chốt :

- Các bạn đòi sự công bằng nhưng thực tế lúc nào cũng không như ý muốn và hãy chấp nhận lợi ích tối thiểu của mình như trường hợp này là chấp nhận hướng giải quyết của Shess vì chính Shess là người đền cho các bị hại chứ không phải BQT - Hãy làm rõ vấn đề này rồi nghĩ típ

- Bạn tin tưởng lầm người thì người đầu tiên chịu trách nhiệm là bạn chứ đừng đổ lỗi người khác vì giới MMO này vốn đã nhìu cạm bẫy như thế

- Nếu cứ bức xúc chuyện trách nhiệm của BQT đối với TMOD thì mọi chuyện sẽ rất khó xử lý và lâu dài sẽ chìm hẳn vì điều đó vốn đã có trong Rule

- Bạn có đọc Rule chưa ? Nếu chưa thì bạn giống tôi rồi nhưng tôi chưa bao giờ gửi tiền trước cho ai không có Bảo Hiểm cả

Upvote 0
BQT nghe thì oai nhưng thực chất cũng vài ông tuổi đời 2x , 3x là cùng chứ mấy, thậm chí cả 1x. Gặp nhau thì làm éo gì, nó bao li cà phê, ngồi kể lể là tin à :D

Nói chung là SCAM là SCAM , RULE có quy định rồi : Nếu bị hack nick mà thay đổi cả yahoo trong mục bên tay trái dưới avatar thì phải đên 100% . Vì phần này phải có mail đăng ký mới đổi đc

Chốt: Closed topic ai về nhà nấy, scam thì cầm tiền đi chơi gái phủ phê rồi, BQT thì ra quyết định ko liên quan (theo rule) rồi , anh em mất thời gian bàn ra tán vào làm gì
ai biết đc. nó dám gặp cũng là 1 vấn đề rồi :D :D

và tóm lại cũng là ko liên quan, thôi qua mấy vụ, mình thấy BQT để cái rule là ko giải quyết bất kỳ vụ scam nào ngoài việc ban nick. để trình ình lên đầu đi, chì trừ các TH có đóng BH và confirm đầy đủ thôi
khi bạn giao tiền cho bất cứ ai thì bạn là người chịu trách nhiệm. Còn bạn bị scam là do bạn ngu :D :D

Upvote 0
Ko theo dõi được đầy đủ comments, nhưng mình nghĩ, mọi người yêu cầu trách nhiệm từ BQT ko hoàn là bắt BQT phải bồi thường tiền cho bị hại. Mà cái mọi người muốn là có tiếng nói và hướng giải quyết của BQT về vụ này sao cho hợp tình, hợp lý như bạn nào đã nói là "có tầm và có tâm" ý để members nể còn người bị hại cũng được an ủi và có cảm giác được bảo vệ phần nào ít nhất là mặt tinh thần. Nhưng từ đầu đến giờ mình chưa thấy bạn nào thay mặt toàn thể BQT đưa ra ý kiến có tính trách nhiệm cả, toàn là ý kiến cá nhân để tranh giành quyền lợi cho mình, đùn đẩy trách nhiệm cho người khác. Thấy một vài bạn yêu cầu BQT phải bồi thường tiền là giãy nảy lên , nói những câu kiểu "sống chết mặc bay" làm một vài members bức xúc. Vậy thôi.
Chúng ta cũng ko nên quá kỳ vọng vào sự chuyên nghiệp trong cái diễn đàn này làm gì, nó cũng như cái chợ trời thôi, mạnh ai lấy làm, hàng ai nấy giữ :D.

Upvote 0
khi bị scam, điều đầu tiên là cần xem lấy lại dc bao nhiêu tiền đã bi scam, còn mấy cái giải quyết này nọ tính sau

Upvote 0
sao ko để nick thằng @shess cho nó đối chất mà lại ban , mà nó muốn khắc phục sao ko clone vào đối chất . không có thiện chí rồi đây .

Upvote 0
Chán mấy bác quá, vụ này đảm bảo cập nhật rule và xin lỗi người bị hai, BQT có trách nhiệm ban vĩnh viễn scam. Hết ạ

Upvote 0
Dành cho bạn nào chưa đọc!

@yukisomakio và @lucyahouston124: Thay mặt BQT, Max gửi lời xin lỗi và chia buồn đến 2 bị hại. Nội bộ BQT :

1. Đã có thêm rule về việc bắt buộc các Mod Phải sử dụng Two-Factor Authentication để bảo mật tài khoản.
2. Rút kinh nghiệm cho những đợt tuyển Mod tiếp theo cũng như thay đổi quy trình xét duyệt Mod, nhằm tăng tính an toàn cho mem.

Còn về việc hỗ trợ refund của BQT, như Smod @legialoc có đề cập, chỉ hỗ trợ đối với trường hợp Mod, hoặc Smod SCAM 30%, tối đa là 2 triệu. Các bị hại tham khảo thêm rule tại đây: https://mmo4me.com/threads/chinh-sach-bao-hiem-khi-scam-co-lien-quan-den-bqt.59687/

Quy trình tuyển Mod: https://mmo4me.com/threads/quy-trinh-tuyen-mod-cua-forum.23313/

@yukisomakio Trước khi tham gia 1 cộng đồng, bạn nên tìm hiểu về cách thức hoạt động của nó để tự bảo vệ bản thân mình trước. Đừng để đến khi đụng chuyện rồi lục rule và cảm thấy bị SHOCK sau khi đọc. Mong muốn BQT phải làm theo ý bạn, không được theo ý bạn, trách móc BQT. Rule đã có và khá đầy đủ, BQT vẫn đang tiếp tục hoàn thiện rule nếu thấy lổ hỏng, quan trọng là mem có chịu đọc không?

BQT mmo4me.com

2 bị hại có thể inbox @Shin để khiếu nại nếu thấy câu trả lời này không thỏa đáng và nhờ @Shin gửi info của Shess.

Close topic!

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,410
171,460
Latest member
88betbingo