Luật mới cho Dân MMO - AE bàn luận

Chả biết ns gì chỉ biết luật mới áp dụng cho các thím mà nhận nguồn tiền nc ngoài nên nếu ACE k ai with tiền về bank thì chắc k bị dính àhihi

luật là con người đưa ra thi cũng có cách để tránh. các bác lo phải lo xa làm gi nhỉ

Chả biết ns gì chỉ biết luật mới áp dụng cho các thím mà nhận nguồn tiền nc ngoài nên nếu ACE k ai with tiền về bank thì chắc k bị dính àhihi
e vẫn nhận đó thôi có sao đâu, luật thi năm nào nó trả đề ra, còn mình sông thì mình phải có cách của mình chứ

chưa thi hành mà 1/7 cơ
trước nó cũng có chỉ là thấp thôi, vs lại k mấy ai để ý, bây giờ lượng tiền nó vê nhiều lên áp dụng thu thuế cao và chặt chẽ hơn thôi,
1/7 chỉ là bổ xung thêm

Ngại nhất cái khoản...:" và các dịch vụ khác" có nghĩa đó là miếng mồi béo bở cho các thằng xử luât. Tức là 100% các thứ các bác làm trên mmo thì nó sẽ cho vào cái mục " dịch vụ khác"...vẫn đi tù như thường....Luật j mà đuổi cùng giết tận.....Làm việc thực tiễn thì mấy thằng con ông cháu cha nó dìm...sang thế giới ảo thì đuổi cùng giết tận...ông Phúc thì miệng ra rả là tập trung vào cho giới trẻ khởi nghiệp...khởi nghiệp cái mẹ j không có đường thở...chưa mọc lên thì đã bị giết.... cứ như thế này thì Việt Nam 1 tỉ năm nữa cũng chưa chắc lên được XHCN.

Chuẩn bị qua Sing mở cty :rolleyes:

Có nhập quốc tịch Sing luôn ko bác?
Ko nhưng nếu cty làm ăn phát đạt, chứng minh đc thu nhập, nó cho cư trú dài hạn, kiếm đc 1 em vợ Sing nữa thì đc nhập :v ...
Tui bạn mình làm cho mấy cty bên Sing, chứng minh đc thu nhập nó cho cư trú thoải mái luôn.....

Ko nhưng nếu cty làm ăn phát đạt, chứng minh đc thu nhập, nó cho cư trú dài hạn, kiếm đc 1 em vợ Sing nữa thì đc nhập :v ...
Tui bạn mình làm cho mấy cty bên Sing, chứng minh đc thu nhập nó cho cư trú thoải mái luôn.....
E cũng định đi du học bên Sing ngành Truyền thông - Quảng cáo, định năm sau mới đi mà kiểu này chắc đi sớm lập nghiệp luôn :mad:
- Mà bạn bác làm onl hay offline, nếu mở cty online thì nó có xét cho ko?

theo em nghĩ các thánh luồn lách và trốn tránh thì đường nào mà nó bắt gặp nhĩ mà thu thuế

“Các luật được dự kiến lùi thời gian thi hành đến 1/7/2017 với giải thích là để rà soát kỹ, có phương án sửa đổi Bộ luật Hình sự 2015 cho phù hợp, đồng thời để đảm bảo tính thống nhất, đồng bộ trong áp dụng pháp luật”, http://vnexpress.net/tin-tuc/phap-l...su-co-the-keo-3-luat-bi-dinh-tre-3427595.html

Các đồng chí vẫn còn 1 năm kiếm ăn haha, năm sau tính tiếp :D

Announcements

Forum statistics

Threads
419,886
171,931
Latest member
tienlachiha
Back
Top Bottom