Làm gì khi đứt cáp

duclan

Senior
Reactions
147
MR
0.000
Hi ae
Rảnh quá, đứt cáp ko làm được j đành lập topic ae thảo luận nguyên nhân đứt cáp :D
Mạng nhà em sso chịu chết lướt web thui chứ ko làm dkd j

hic fpt đó connet ra us mà bá đạo thế kia sao đỡ được

Tình hình là mình xài gói 25mb của viettel, khi dơwnload offer với ip IN thì tốc độ cứ tầm 5 đến 20kb/s ( cao lắm thì lên 40kb/s ), chậm hơn rất nhiều so với gói 12mb trước đó đã xài. Tải ip VN thì tầm 2m6/s, mấy ông bạn xài gói này vẫn khen chạy rất nhanh kể cả lúc đứt cáp, ai rành chỉ hộ mình, không biết có phải do cấu hình modem hay không. Mình cảm ơn trước :)

Hi ae
Rảnh quá, đứt cáp ko làm được j đành lập topic ae thảo luận nguyên nhân đứt cáp :D
Mạng nhà em sso chịu chết lướt web thui chứ ko làm dkd j

View attachment 51788
như này mà còn chê à, mình ping đc 0.5 cả ngày VNPT, biết kêu ai bây giờ, đợi cuối tháng đóng tiền nét cho đủ ko nó cắt bà mẹ nó

Tình hình là mình xài gói 25mb của viettel, khi dơwnload offer với ip IN thì tốc độ cứ tầm 5 đến 20kb/s ( cao lắm thì lên 40kb/s ), chậm hơn rất nhiều so với gói 12mb trước đó đã xài. Tải ip VN thì tầm 2m6/s, mấy ông bạn xài gói này vẫn khen chạy rất nhanh kể cả lúc đứt cáp, ai rành chỉ hộ mình, không biết có phải do cấu hình modem hay không. Mình cảm ơn trước :)

Viettel ít ảnh hưởng bởi đứt cable lắm dù nó cũng dùng đường AAG nhưng Viettel dùng rất nhiều cable quang đất liền nên ít bị ảnh hưởng

FPT, VNPT bị nặng nề nhất.

IN là Ấn Độ phải nói là siêu cùi bắp nên nối qua đó chậm là đúng rồi

ý mình là mỗi mình chậm thôi, mấy ông bạn mình bây giờ làm vẫn cứ 100kb/s đổ lên, chứ nếu đồng đều thì mình cũng ko thắc mắc, mới lắp gói này có 2 ngày nên ko biết trước khi đứt cáp nó như thế nào.

Có ai làm tình hình mạng tốt hơn ko??

viettel chạy nhanh banh xác :D

gói 28mb , giá 385k

bị cái tầm 20h30 tới 23h hay bị bóp băng thông

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,225
172,271
Latest member
dafabetcredit