khô máu với cty TNHH MTV MUA GIAI TRI, ae nào dính cứ vào đây

dangthanhnhan

Newbie
Reactions
13
MR
0.000
Tình hình rất chi là đẹp trời khi ăn 7 video công đồng nhưng chỉ bị giới hạn độ tuổi và không ăn gậy nào khi bị dính auto cắm cờ của đứa nào đó, đã thế kháng cáo thành công cả 7. tại mình là kênh lớn tới 500k sub nên auto report không ngán lắm
Tuy nhiên mưa chưa qua thì bão lại tới. nhận 1 bài học về bản quyền liền. vào xem thì thấy CONG TY TNHH MTV MUA GIAI TRI đã xoá video này. Mình hơi bất ngờ vì phim này là do chính lớp mình đóng khoảng 45 phút về kỷ niệm 5 năm đại học, làm rất bài bản. Nên mình nhấp thẳng vô kháng nghị chẳng cần yêu cầu gỡ bỏ khiếu nại gì hết. Tại bạn bè mình cho mình toàn quyền mà không nhận 1 xu nào nên hứa 15 này lấy tiền tổ chức mời đi nhậu giờ chẳng có mặt mũi nào. còn bọn nó thì đại gia nên thèm mấy xu này làm gì
Cái ức chế là ở chỗ nó gửi vào mail mình và cảnh cáo mình không được sử dụng bản quyền của nó trái phép như thế là trái pháp luật, rồi kêu mình yêu cầu gỡ bỏ khiếu nại thì nó xem xét và bỏ gậy cho mình.
Ức chế quá mình làm hẳn 1 cái đơn luôn kháng cáo xong gửi thẳng toà án luôn cho nó chừa tội ăn cắp còn la làng đi. Mình làm youtube từ 2012 bị nhận vơ bản quyền thì nhiều nhưng kiểu này thì lần đầu tiên mới thấy. Tại ức chế thằng này quá nên mình mới thế thôi, chứ bình thường thì mình kháng cáo thôi, tại dù gì thì mình cũng có 2 kênh toàn reup không mà ^^
Nhân tiện chia sẻ cho ae kinh nghiệm là nếu ae thấy bị bản quyền mà có 2 dòng yêu cầu rút khiếu nại và gửi kháng nghị thì đó là giả mạo nha,ae cứ kháng tới cùng là youtube yêu cầu nó đưa bằng chứng ra liền, chứ kháng lần đầu là chỉ gửi cho nó thôi, lần thứ 2 thì youtube mới đòi xem chứng cứ bản quyền của nó. Còn nếu là có bản quyền thật chỉ có 1 dòng duy nhất là gửi kháng nghị nên nhanh chóng xoá đi chứ kháng là đi luôn kênh đó, cái này ae sẽ thấy chỗ bản quyền âm thanh là nhiều.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,466
171,513
Latest member
maylocnuocanhduc

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week